IMA Jewels Scam: தற்கொலை ஆடியோ, மிஸ்ஸிங் ஓனர், 3,700 புகார்கள் மற்றும் ஒரு காங்கிரஸ் மேன்ன்ன் ராக் பெங்களூரு – News18

பெங்களூரு:

செவ்வாயன்று இரண்டாவது நாளே நகரத்தின் உச்சகட்ட நாடகம் உருவானது, ஒரு ஆடியோ கிளிப் மூலம் அதிர்ச்சியடைந்து, 4,000 முதலீட்டாளர்கள் ஷிவாஜின்கர் பகுதியில் உள்ள I Monetary Advisory (IMA) நகைகள் ஷோரூமிற்கு அனுப்பினர்.

கேள்விக்குள்ளான ஆடியோ கிளிப்பை IMA இன் நிர்வாக இயக்குனர் முகம்மது மன்சூர் கான் பதிவு செய்தார், நிறுவனத்தின் நிதி பின்னடைவு காரணமாக அவர் தனது வாழ்க்கையை முடிக்க போவதாக அறிவித்தார்.

சி.ஆர்.டி. போலீஸ் கமிஷனிடம் பேசிய அவர், காங்கிரஸ் எம்.எல்.ஏ. ரோஷன் பைக்கை அச்சுறுத்தியதாகக் கூறி, அவருக்கு ரூ. 400 கோடி கடன் வாங்கியதாகக் கூறி, சமீபத்தில் நடைபெற்ற லோக்சில் டிக்கெட் கிடைக்காததால், அதை திருப்பிச் செலுத்தவில்லை எனக் கூறினார். சபா தேர்தல்

“இந்த நிறுவனத்தை உருவாக்க 12-13 ஆண்டுகள் பணிபுரிந்தேன், மாநில மற்றும் மத்திய மட்டத்தில் ஊழல் உள்ளது, அதிகாரத்துவத்துக்கும் அரசியல்வாதிகளுக்கும் லஞ்சம் கொடுக்க வேண்டும் … ரொஷான் பைக் பணத்தை திரும்பப் பெறவில்லை, அச்சுறுத்தல்கள் சில கிராமங்களில் என் குடும்பத்தை மறைக்க வேண்டியிருந்தது, “என்றார் கான்.

தெற்கு பெங்களூரில் அவர் இடம் கொடுத்ததாகக் கூறும் அவர், ஆடியோவை பொதுமக்கள் அடையும் நேரத்தில், “பொலிஸ்” தனது 500 கோடி ரூபாய் மதிப்புள்ள “செல்வத்தை” விற்க முடியும் மற்றும் முதலீட்டாளர்களுக்கு திருப்பிச் செலுத்த முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

திங்கள் கிழமை மற்றும் மணி நேரத்திற்குள் சமூக ஊடகங்கள் மீது கிளிப் தோன்றியது, 3,700 கவலை முதலீட்டாளர்கள் பொலிஸ் புகார்களை பதிவு செய்துள்ளனர். செவ்வாயன்று Tumkur, Mandya மற்றும் பிற அண்டை மாவட்டங்களில் இருந்து முதலீட்டாளர்கள் போராட்டத்தில் கலந்து கொள்ள விரைந்தார்.

கிளிப்பில் உள்ள குரல் கான் சேர்ந்தவை என்பதில் எந்த உறுதியும் இல்லை என்றாலும், ஒரு அறிக்கை அல்லது நிறுவனத்தின் பிரதிபலிப்பு இல்லாததால் பதட்டத்தை தூண்டிவிட்டது.

முதலீட்டாளர்கள் நிறுவனத்தின் செயல்திறனை அடிப்படையாகக் கொண்டுள்ள வட்டிக்கு வாக்குறுதி அளித்து, முதல் சில மாதங்களில் இலாபங்களைப் பெறுவதற்குப் பயன்படுத்தப்பட்டுள்ளனர், ஆனால் கடந்த சில மாதங்களாக எதையும் பெறவில்லை.

முதலீட்டாளர்கள் ஷோரூமுக்கு வெளியில் வரிசெலுத்துகின்றனர், அங்கு பொலிஸ் அதிகாரிகள் தங்கள் புகாரை எடுத்துக் கொண்டனர், அவர்கள் அனைவரும் வெவ்வேறு அளவுகளை முதலீடு செய்துள்ளனர், மேலும் “நிறுவனத்தின் செயல்திட்டத்தை அடிப்படையாகக் கொண்டவர்கள்” அனைத்தும் வேறுபட்ட வருமானத்தை அளித்துள்ளனர் என்றார்.

“நான் ஐஎம்ஏவில் 5 லட்சம் ரூபாய் முதலீடு செய்திருந்தேன், அவை அனைத்தும் எனக்கு 3 சதவிகிதம் லாபம் அளித்தன, ஆரம்பத்தில் நான் ஒவ்வொரு மாதமும் பணம் சம்பாதித்தேன், ஆனால் கடந்த சில மாதங்களாக எனக்கு எதுவும் கிடைக்கவில்லை. இப்போது ஒரு வாடகை இடத்தில், “பஷீர் அகமது, ஒரு கார் இயக்கி கூறினார்.

ஷீட்ரூமில் வழக்கமான வாடிக்கையாளராக இருந்த 35 வயதான சியாட், தனது நண்பர்களில் மூன்று பேருக்கு நிறுவனத்தில் முதலீடு செய்ய உதவினார் என்று கூறினார்.

42 வயதான கணவர் நூர் குதுஜா ஆறு மாத காலத்திற்குள் தனது மகள் திருமணத்திற்கு காப்பாற்றுவதற்காக மாதத்திற்கு ரூ 2.5 லட்சம் முதலீடு செய்ததாக கூறியுள்ளார்.

ஐ.சி.சி.யின் 406 மற்றும் 420 பிரிவுகளின் கீழ் கான் மீது ஒரு புகார் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. ஆனால் அவர் இறந்துவிட்டாரா அல்லது உயிருடன் இருக்கிறாரா என்பதை உறுதிப்படுத்த முடியவில்லை. ரயில் நிலையங்களிலும், விமான நிலையங்களிலும் கான் காவலுக்கு லுக்அவுட் அறிவிப்புகள் வழங்கப்பட்டுள்ளன.

குஜராத் முதல்வர் எச்.டி.குமாரசுவாமி கான் உடன் சாப்பிடுவதாகக் கூறும் படம் பிஜேபி உடன் அரசியல் பிரச்சினையை ஏற்படுத்தியது.

மாநில மந்திரி ஜமீர் அஹமது தலைமையிலான முஸ்லீம் தலைவர்கள், முதலமைச்சரை சந்தித்தனர், விரைவான விசாரணையை கோரி, உள்துறை மந்திரி எம்.பி. பாட்டில் மூத்த பொலிஸ் அதிகாரிகளை சந்தித்தார்.

இந்த விசாரணையை சிறப்பு புலனாய்வுக் குழுவிடம் ஒப்படைத்ததாக முதல்வர் பின்னர் குறிப்பிட்டார்.

#IMAJewels மோசடியின் தீவிரத்தன்மையைக் கருத்தில் கொண்டு, விசாரணையானது ஒரு சிறப்பு விசாரணை குழுவிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டுள்ளதுடன், இது சம்பந்தமாக அறிவுறுத்தல்கள் DGP க்கு வழங்கப்பட்டுள்ளன.

– கர்நாடக முதல்வர் (@ சி.எம்.கே.கார்காடா) ஜூன் 11, 2019

“இது ஒரு வரையறுக்கப்பட்ட நிறுவனமாகும், அதில் ஒவ்வொரு முதலீட்டாளரும் பங்குதாரர் ஆவார். அதன்படி, அவர்கள் அதை தங்கமாக வர்த்தகம் செய்கிறார்கள். தவறான வழிமுறைகள் உள்ளன. நாங்கள் மிகவும் தீவிரமாக எடுத்துள்ளோம், “என்று பாட்டில் கூறினார்.

“ஐஎம்ஏவின் நிதி பரிவர்த்தனைகளுடன் என் பெயர் இணைக்கப்பட்டுள்ள இரண்டாவது முறையாக இது இருக்கும் என நான் நம்புகிறேன்”

டைம்ஸ் ஆஃப் இந்தியா

என்று பைக் மேற்கோள் காட்டினார். “ஜூன் 1 அன்று, WhatsApp இல் ஒரு செய்தி IMA நிறுவனத்தில் செய்யப்பட்ட முதலீடுகளுக்கு உத்தரவாதம் அளிப்பதாகவும், நான் வருமானத்தை பாதுகாப்பேன் என்றும் கூறினார்.”

(ரத்தூ ராஜ்புரோத்திடமிருந்து உள்ளீடுகளுடன்)

admin Author