மையம் புதிய விண்வெளி ஆராய்ச்சி நிறுவனத்திற்கு அங்கீகாரம் அளித்துள்ளது; DSRA விண்வெளி போர் ஆயுதம் அமைப்புகள் உருவாக்கும் பணிபுரியும் – Firstpost

புது தில்லி: ஆயுதப் படைகளின் விண்வெளித் திறனை அதிகரிக்க இலக்கு நிர்ணயிக்கப்பட்டதன் மூலம், ஒரு புதிய நிறுவனத்தை அமைக்க அரசாங்கம் ஒப்புதல் கொடுத்துள்ளது. இது நவீன ஆயுத ஆயுத அமைப்புகள் மற்றும் தொழில்நுட்பங்களை வளர்க்கும்.

மையம் புதிய விண்வெளி ஆராய்ச்சி நிறுவனத்திற்கு அங்கீகாரம் அளித்துள்ளது; DSRA வின் விண்வெளி போர் ஆயுதங்களை உருவாக்கும் பணியில் ஈடுபடும்

இந்தியா சமீபத்தில் ஒரு ஏஏஏஏஏ ஏவுகணை சோதனை வெற்றிகரமாக ஒரு இலக்கு இலக்கை அழித்துவிட்டது. டி.என்.எஸ்

பிரதமர் நரேந்திர மோடியின் தலைமையில் பாதுகாப்பு அமைச்சரவைக் குழுவானது பாதுகாப்புப் பாதுகாப்பு ஆய்வக அமைப்பு (டிஎஸ்ஏஆர்ஏ) என்று அழைக்கப்படும் இந்த புதிய நிறுவனத்தை அமைத்துள்ளது. இது விண்வெளி போர் ஆயுதங்கள் மற்றும் தொழில்நுட்பங்களை உருவாக்கும் பணிக்கு ஒப்படைக்கப்பட்டது. பாதுகாப்பு அமைச்சகம் ANI இடம் தெரிவித்துள்ளது.

சில நாட்களுக்கு முன்னர் இந்த முடிவு அரசாங்கத்தின் உயர் மட்டத்தில் எடுக்கப்பட்டது, மற்றும் ஒரு கூட்டு செயலாளர்-மட்ட விஞ்ஞானியின் கீழ் வடிவம் எடுக்கத் தொடங்கியது. டிரா-சர்வீசஸ் ஒருங்கிணைந்த பாதுகாப்பு ஊழியர்களுடன் நெருங்கிய ஒருங்கிணைப்பில் பணிபுரியும் விஞ்ஞானிகளின் குழுவுடன் இது வழங்கப்படும்.

மூன்று விண்வெளிப் பணியாளர்களை உள்ளடக்கிய பாதுகாப்பு விண்வெளி முகமை (டிஎஸ்ஏ) நிறுவனத்திற்கு ஆராய்ச்சி மற்றும் அபிவிருத்தி ஆதரவு வழங்கும். நாட்டில் சண்டையிடும் போர்களுக்கு உதவ DSA உருவாக்கப்பட்டது.

இந்த ஆண்டு மார்ச்சில், செயற்கைக்கோள் செயற்கைகோளை எதிர்த்து செயற்கைக் கோள்களை சுட்டு வீழ்த்துவதற்கான திறனை நிரூபித்தது. இந்த ஏவுகணை பரிசோதனையுடன், இந்தியா நான்கு நாடுகளின் ஒரு உயர்ந்த கிளப்பில் இணைந்தது. போர் சகாப்தத்தில் இந்திய செயற்கைக்கோள்களைத் தாக்க விரும்பும் விரோதிகளுக்கு எதிராக நாட்டைத் தடுக்கும் திறனை இந்த சோதனை உதவியது.

டி.எஸ்.ஏ ஏர் வைஸ் மார்ஷல்-ரேங்க் அதிகாரிகளின் கீழ் பெங்களூரில் அமைக்கப்பட்டு, மூன்று படைகளின் விண்வெளி தொடர்பான திறன்களை படிப்படியாகக் கைப்பற்றுகிறது. நாட்டினுள் உள்ளேயும் வெளியேயும் மேற்கொள்ளப்பட வேண்டிய சிறப்பு நடவடிக்கைகளின் தேவையை சமாளிக்க ஸ்பேஸ் மற்றும் சைபர் போர் நடவடிக்கைகளை சிறப்பு நடவடிக்கை பிரிவுகளுடன் மோடி அரசாங்கம் உருவாக்கியுள்ளது.

சமீபத்திய கிரிக்கெட் உலகக் கோப்பையின் கதைகள், பகுப்பாய்வு, அறிக்கைகள், கருத்துகள், நேரடி மேம்படுத்தல்கள் மற்றும் மதிப்பெண்களுக்கான உங்கள் வழிகாட்டி https://www.firstpost.com/firstcricket/series/icc-cricket-world-cup-2019.html . ட்விட்டர் மற்றும் Instagram எங்களை பின்பற்றவும் அல்லது இங்கிலாந்து மற்றும் வேல்ஸ் நடக்கும் நிகழ்வு முழுவதும் மேம்படுத்தல்கள் எங்கள் பேஸ்புக் பக்கம் போன்ற.

புதுப்பிக்கப்பட்ட தேதி: ஜூன் 11, 2019 18:31:28 IST

குறிச்சொற்கள்: 3d அச்சிடப்பட்ட ஆயுதங்கள்

,

எதிர்ப்பு சேட்டிலைட் டெஸ்ட்

,

இருக்கிறதுபோல

,

கேபினட் கமிட்டி

,

பாதுகாப்பு அமைச்சகம்

,

பாதுகாப்பு விண்வெளி நிறுவனம்

,

பாதுகாப்பு விண்வெளி ஆராய்ச்சி நிறுவனம்

,

DSA ஆகியவை

,

DSRA

,

இந்தியா பாதுகாப்பு

,

இந்தியா விண்வெளி ஆராய்ச்சி

,

இஸ்ரோ

,

மோடி

,

நரேந்திர மோடி

,

NewsTracker

,

பிரதமர்

,

விஞ்ஞானம்

,

பாதுகாப்பு

,

விண்வெளி

,

விண்வெளி ஆராய்ச்சி நிறுவனம்

,

விண்வெளி போர்

,

விண்வெளி போர்முறை வெப்பன் அமைப்புகள்

,

ஆயுதங்கள்

வரவேற்பு

  • 1. நீங்கள் டில்லி NCR அல்லது மும்பையின் சில பகுதிகளில் இருந்தால், நீங்கள் வீட்டுக்கு அனுப்பலாம். டிஜிட்டல் சந்தா இது இலவசமாக வருகிறது.
  • 2. நீங்கள் இந்த விநியோக மண்டலத்திற்கு வெளியில் இருந்தால், நீங்கள் ஒரு குறிப்பிட்ட காலத்திற்கு ஆன்லைன் முதல் அச்சிட உள்ளடக்கத்தின் முழு பூச்செண்டை அணுகலாம்.
  • 3. நீங்கள் ஐந்து கதைகளை மாதிரியாக்கிக் கொள்ளலாம், தொடர்ந்து தொடர்ந்து அணுகலுக்கு நீங்கள் கையொப்பமிட வேண்டும்.

admin Author