தினசரி HIV தடுப்பு மாத்திரை ஆபத்தான நிலையில் ஆரோக்கியமான மக்களுக்கு வலியுறுத்தப்பட்டது – STAT

<பிரிவில்> வைரஸ் பாதிப்புக்குள்ளான அபாயகரமான ஆரோக்கியமான மக்களுக்கு தினசரி எச்.ஐ.வி தடுப்பு மாத்திரையை டாக்டர்கள் வழங்க வேண்டும், ஒரு செல்வாக்குள்ள சுகாதார பாதுகாப்பு குழு href = “https://jamanetwork.com/journals/jama/fullarticle/2735509” rel = “noopener” இலக்கு = “_ blank”> பரிந்துரைக்கப்பட்டது .

ஒவ்வொரு ஆண்டும் அமெரிக்காவில் 40,000 புதிய எச்.ஐ.வி தொற்றுக்களை குறைக்க உதவும் புதிய வழிகாட்டுதல்கள் ஆகும்.

எச்.ஐ.வி. யு.எஸ். ப்ரீவ்டிவ் சர்வீஸ் டாஸ்க் ஃபோர்ஸ் 15 மற்றும் 65 வயதிற்குட்பட்ட அனைவருக்கும் – மற்றும் கர்ப்பமாக இருக்கும் எவரும் – வழக்கமாக திரையிடப்பட வேண்டும், ஆரம்பகால வாழ்க்கை, <ப> விளம்பரம்

சமீபத்திய பரிந்துரைகள் ஒரு படி மேலே சென்றுள்ளன.

<ஒதுக்கி>

எவ்வாறாயினும், ஆரோக்கியமான மக்கள் தினமும் சில HIV மருந்துகளை எடுத்தால், எச்.ஐ.வி-பாலுறவு பாலின பங்குதாரர் அல்லது உட்செலுத்தல் போதை மருந்து பயன்பாடு மூலம் பாதிக்கப்படுவதற்கான வாய்ப்புகள் வியத்தகு அளவில் குறைக்கப்படுகின்றன.

இந்த அணுகுமுறை PREP அல்லது preexposure prophylaxis என்று அழைக்கப்படுகிறது. ஒரு பிராண்ட் – இரண்டு மருந்து மருந்துகள் மாத்திரையை ட்ருவாடா – இதுவரை அமெரிக்காவில் தடுப்பு பயன்பாட்டிற்கான ஒப்புதல் அளிக்கப்பட்டுள்ளது

PRPS நோய்த்தொற்று அதிக ஆபத்தில் உள்ளவர்களுக்கு மட்டும் தான். எச்.ஐ.வி-பாலுறவு பாலின பங்குதாரர் எவரும் இதில் அடங்குவர்; யார் எச்.ஐ. வி அதிக ஆபத்தில் ஒருவர் ஒரு ஆணுறை இல்லாமல் செக்ஸ்; அல்லது மருந்துகளை உட்செலுத்தும்போது ஊசிகள் பகிர்ந்துகொள்கிறவர்.

பரிந்துரைப்புகள் அமெரிக்கன் மெடிக்கல் அசோஸியேஷன் பத்திரிகையில் வெளியிடப்பட்டன. பிற மருத்துவக் குழுக்கள் த்ருவாடாவை தடுக்கும் நோக்கத்தைத் தருகின்றன. ஆயினும்கூட, கடந்த வருடம் அது ஆதாயமளிக்கும் 17 சதவிகிதத்தினர், ஒரு தலையங்கத்தில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

தனியார் காப்பீடு நிறுவனங்கள் முன்னாள் ஜனாதிபதி பராக் ஒபாமாவின் சுகாதாரச் சட்டத்தின் விதிகளின்படி எந்தவொரு தடுப்புக்காவலுக்கும் செலவழிக்காமல் எந்தவிதமான தடுப்புக்காவலுக்கும் சம்பந்தப்பட்ட பணியிட பரிந்துரைகளை பின்பற்றுகிறது.

“இந்த பரிந்துரை எப்படி செயல்படுத்தப்படும் என்பது முக்கியமான முக்கியத்துவம் வாய்ந்தது, ஏனென்றால் செலவு ஒரு பெரிய தடையாக உள்ளது”, Drs. கலிஃபோர்னியா பல்கலைக் கழகத்தின் டையன் ஹாவ்லிர் மற்றும் சூசன் புச்ச்பிண்டர், ஜான்ஏ இன்டர்நேஷனல் மெடிசினில் சான் பிரான்சிஸ்கோ எழுதினார். அவர்கள் பணிக்குழுவின் பகுதியாக இல்லை.

<ஒதுக்கி>

காப்பீடு இல்லாமல், சராசரி மாத சில்லறை விலை கிட்டத்தட்ட $ 2,000 ஆகும்.

இந்த நிலையில், ஒரு மாதத்திற்குள் 200,000 மக்களுக்கு நன்கொடை வழங்குவதற்கு ட்ருவாடா தயாரிப்பாளர் கிலியட் சயின்ஸ் இன்க் ஒப்புக் கொண்டது.

அமெரிக்காவில் 1.1 மில்லியன் மக்கள் எச்.ஐ. வி நோயுடன் வாழ்கின்றனர். டிரம்ப் நிர்வாகம் Health | 0 |

admin Author