சிறந்த உணவு இல்லை என்பதற்கான கூடுதல் சான்றுகள்: பொதுவான உணவுகள் அனைவருக்கும் எப்படி பிரதிபலிக்கிறது என்பதை 1,100 நபர்களின் ஆய்வு காட்டுகிறது – INSIDER

  • ஒரு புதிய ஆய்வு தொடர்ந்து 1,100 பேர் அமெரிக்காவிலும், இங்கிலாந்திலும் இரண்டு வாரங்களுக்கு, இரண்டு பொது உடல்களும் ஒரே மாதிரியான உணவைப் போலவே பதிலளித்தன.
  • முன்னர் ஆராய்ச்சியாளர் டிம் ஸ்பெக்டர் ஒரு நல்ல பொது விதி உங்கள் உணவில் சில புளிக்க உணவுகள் சேர்த்துக்கொள்வதன் போது, ​​கொட்டைகள், விதைகள், பழங்கள், மற்றும் காய்கறிகள் உட்பட பல்வேறு தாவரங்கள் சாப்பிட வேண்டும் என்றார்.
  • இந்த ஆய்வின் பின்வருமாறு ஆராய்ச்சியாளர்கள் Zoe எனப்படும் ஒரு தனிப்பட்ட ஊட்டச்சத்து நிறுவனத்தை உருவாக்குகின்றனர்.
  • அதிகமான கதைகளுக்காக வணிக இன்சைடர் இன் முகப்புப் பக்கத்தைப் பார்க்கவும்.

சாப்பிட பல வழிகள் உள்ளன, மற்றும் அவர்களின் திட்டத்தை பொருந்தும் சிறந்த வழி என்று நீங்கள் சொல்லும் நிறைய மக்கள்.

ஆனால் ஒரு புதிய ஆய்வு அவர்களது முரட்டுத்தனமான அழைப்பு. அமெரிக்க மற்றும் இங்கிலாந்தில் 1,100 வயது வந்தவர்களில் விஞ்ஞானிகள் அதே பொதுவான உணவை சாப்பிடுகின்றனர் (காலை உணவு மற்றும் சாண்ட்விஷ்களுக்கு மதிய உணவைப் போன்றது), மற்றும் பங்கேற்பாளர்களின் குளுக்கோஸ் அளவை உணவு சாப்பிடுவதற்கு முன்பும் பின்பும் கண்டறிந்தனர். முடிவுகள் இரண்டு நபர்கள் ‘எதிர்விளைவுகள் ஒரே மாதிரியானவை என்று காட்டின – ஒரு சரியான, ஒரு அளவு பொருந்துகிறது-அனைத்து உணவு போன்ற விஷயம் இல்லை என்று இன்னும் சான்றுகள்.

> “நாங்கள் முடிவுகளை ஆச்சரியப்படுத்தினோம்,” , இரட்டை-ஆராய்ச்சி மற்றும் மரபணு-தொற்றுநோய் / பற்றி / மக்கள் / tim-spector.co.uk/predict/ “target =” _ blank “> இந்த ஆய்வுக்கு வழிவகுத்தது , வியாபார இன்சீடர்க்குத் தெரிவித்தது. “சில உணவுகள் அல்லது பரிந்துரைகள் இருப்பதால் நீங்கள் பொருந்தும் என்று அர்த்தமில்லை.”

தி லான்சட் . தரவுத்தள-கோப்பு-படம் = “படத்தை” தரவு-வகை = “img” ஐடி = “img-292265″>

< பீட்டர் மெக்டர்மார்ட் / கெட்டி இமேஜஸ்

ஸ்பெக்டர் உணவுக்கு-வெவ்வேறு-பதில்கள்-வெவ்வேறு-பதில்களைக் கொண்டிருக்கும்-இரட்டை-டி-பொருத்தம்-அனைத்து-உலக-மிகப்பெரிய அறிவியல்-ஊட்டச்சத்து ஆராய்ச்சி-திட்டம்-வெளிப்படுத்துகிறது ஹார்வர்ட் மற்றும் மாசசூசெட்ஸ் பொது மருத்துவமனையில் ஆராய்ச்சியாளர்கள் இணைந்து – அவரது ஆராய்ச்சி சில வழங்கினார் – அமெரிக்க சமுதாயத்தில் ஊட்டச்சத்து மாநாடு இந்த மாதம். ஆய்விற்காக, பங்கேற்பாளர்கள் சாப்பிட “தரமான உணவு பெரிய தொகுப்பு” வழங்கப்பட்டது. தொடர்ச்சியான சென்ஸ்காரர்கள் குளுக்கோஸ் திரைகள் அவர்களின் இரத்த சர்க்கரை அளவுகளை கண்காணிக்கவும், மேலும் குளுக்கோஸ், கொழுப்பு மற்றும் இன்சுலின் அளவைக் கணக்கிட ஒரு கருவியாகவும் வழங்கப்பட்டது. பாடங்களில் – 60 சதவிகிதம் ஒத்த இரட்டையர்கள் இருந்தனர் – பின்னர் அவர்கள் 14 நாட்களுக்கு சாப்பிட்டதைப் பொறுத்து தங்கள் எதிர்வினைகளை கண்காணியுங்கள். அவர்கள் உடற்பயிற்சி மற்றும் தூக்க பழக்கங்களை கண்காணிப்பதற்காக மணிக்கட்டுகளை அணிந்து, ஆய்வின் போது அவர்கள் சாப்பிட்ட உணவு அனைத்தையும் எடுத்துக் கொண்டனர்.

ஒவ்வொரு வாரமும் இரண்டு வாரம் ஆய்வுக் காலத்திற்கு, பங்கேற்பாளர்கள் காலை உணவுக்கு ஒரு மாப்பிளையை சாப்பிட்டனர்.

“” அமெரிக்கர்கள் காலை உணவிற்கு muffins விரும்புகிறார்கள் என்று எனக்கு தெரியும், ஆனால் brits சில அவர்களது ஆங்கில காலை உணவு போல் நன்றாக இல்லை, “ஸ்பெக்டர் கூறினார்.

மூன்று வகையான muffins மெனுவில் இருந்தன: உயர் கொழுப்பு, குறைந்த சர்க்கரை muffin; சராசரியாக கொழுப்பு மற்றும் கார்போஹைட்ரேட் கொண்ட ஒரு தரமான கம்பளிப்போர்வை; மேலும் மூன்றாவது, “பிரகாசமான” கம்பளிப்போர்வை அதிக சர்க்கரைக் கொண்ட ஆனால் குறைவான கொழுப்பு மற்றும் “ஜீரணிக்க எளிது” என்று ஸ்பெக்டர் கூறினார். ஆய்வாளர்கள் அறிந்து கொள்ள விரும்பினர்: அனைத்து பங்கேற்பாளர்களின் இன்சுலின் அளவை அவர்கள் மாப்பிளிகளை சாப்பிட்ட பிறகு ஸ்பைக்வார்களா அல்லது குளுக்கோஸ் திரைகள் ஒரு சிறிய மின்கலத்தை மட்டும் பதிவுசெய்தால், மிகவும் நிலையான இன்சுலின் பதில் பிரதிபலிக்க முடியுமா? குழுவில் ஒன்றில் சிறந்தது muffins ஒன்றைச் செய்வீர்களா?

இது பொதுமைப்படுத்த கடினமாக இருந்தது என்று மாறியது. சிலர் பங்கேற்பாளர்கள் muffins, ரொட்டி, அல்லது வாழைப்பழங்கள் போன்ற உணவுகளை நன்றாக செய்தனர், மற்றவர்கள் செய்யவில்லை.

ஆய்வாளர்கள், ஒரு நபர் மக்கள் தொகையைப் பொருட்படுத்தாமல் எந்தவொரு உணவு வழிகாட்டுதலையும் காட்டிலும், முந்தைய குளூக்கோஸ் மானிட்டர் அளவீடுகளை அடிப்படையாகக் கொண்ட ஒரு குறிப்பிட்ட உணவுக்கு எவ்வாறு பிரதிபலிக்க முடியும் என்பதை கணிக்க எளிதாக இருந்தது. உடற்பயிற்சி நிலை குளுக்கோஸ் பதிவின் முன்கணிப்பு அல்ல.

“ஸ்போர்ட்டி மற்றும் ஸ்போர்ட்டி அல்லாதவர்களுக்கிடையேயான வித்தியாசம் எங்களிடம் காணப்படவில்லை,” ஸ்பெக்டர் கூறினார். “ஒவ்வொரு நாளும் ஒரு மோசமான கொழுப்பு பதிலைக் கொண்ட பலர் இருந்தனர்.”

இது அனைவருக்கும் – கூட ஒரே மாதிரியான இரட்டையர்கள் – அது ஊட்டச்சத்து வரும்போது வேறுபட்டது.

“நாங்கள் உணவுகளை தனிப்பயனாக்க வேண்டும் மற்றும் அனைவருக்கும் அதே காலணி அளவை கசக்கி பிடிக்க முயற்சி செய்யக்கூடாது,” என்று ஸ்பெக்டர் கூறினார். “பெரும்பான்மை மக்களுக்கு, பொதுவாக அவை, அல்லது கொழுப்பு நிறைந்த உணவை உட்கொள்வது எப்படி என்பதைப் பற்றி அடிப்படை பரிந்துரைகளை செய்யலாம்.” இந்த கண்டுபிடிப்பைப் பின்பற்றுவதற்காக, ஸ்பேடர் ஸ்டான்ஃபோர்டு, ஹார்வார்ட் மற்றும் டஃப்ட்ஸில் விஞ்ஞானிகளுடன் சேர்ந்து விரைவில் அமெரிக்காவில் மற்றொரு ஊட்டச்சத்து ஆய்வு ஒன்றைத் தொடங்குகிறார். (குழு இப்போது பங்கேற்பாளர்களை சேர்ப்பது ).

Zoe

பங்கேற்பாளர் குறிப்பிட்ட உணவுகளை அவற்றின் உடல் சிறந்த முறையில் பிரதிபலிக்கிறது. சாப்பிடுவதற்கும் உடற்பயிற்சி செய்வதற்கும் தினமும் எந்த நேரத்திலாவது அவற்றின் குளூக்கோஸ் கண்காணிப்பாளர்களிடமிருந்து நிகழ்நேர அளவீடுகளை அடிப்படையாகக் கொண்டு அவை குறிப்பையும் கொடுக்க முடியும்.

“குளுக்கோஸ் திரைகள் ஒவ்வொரு சில நிமிடங்களிலும் தானாகவே பதிவு செய்யப்பட்டன. “ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு முன்னர் நீங்கள் இந்த ஆய்வு செய்யவில்லை, தொழில்நுட்பம் அங்கு இல்லை.”

(தொடர்ச்சியான குளுக்கோஸ் திரைகள் இரண்டு மற்றும் ஒன்றரை ஆண்டுகளுக்கு சந்தையில் சந்தையில்.)

ஸ்பெக்டர் தனது சொந்த உடலில் இந்த குளுக்கோஸ்-கண்காணிப்பு மூலோபாயத்தை முயற்சித்தார். அவர் தனது சொந்த இரத்த சர்க்கரை அளவீடுகள் அவர் தனது உணவு சாப்பிட்டு ஒவ்வொரு முறையும் spike தோன்றியது என்று ஒரு tuna ரொட்டி திராட்சை ரொட்டி.

“இந்த சோதனைகள் அனைத்தும் ரொட்டி மற்றும் திராட்சைக்கு மிகவும் மோசமாக பதிலளித்ததைக் காட்டியது” என்று அவர் கூறினார். அவரது உடம்பிற்கு சிறப்பாக பதிலளிப்பதால், அவர் திராட்சை மற்றும் ரொட்டிகளுக்கு பதிலாக அவரது மதிய உணவில் கூடுதலான ஆப்பிள்களையும் கொட்டைகள்களையும் இணைத்துக்கொள்ள ஆரம்பித்தார். அவர் இப்போது ஒரு வாரத்திற்கு ஒருமுறை திராட்சை சாப்பிடுகிறார், ரொட்டிக்கு பதிலாக அரிசி அல்லது பாஸ்தா போன்ற காபினைத் திறக்கிறார் என்றும், சீஸ், கேஃபிர் போன்ற அதிகமான கொட்டைகள், விதைகள் மற்றும் புளிக்க உணவுகள் ஆகியவற்றை அவர் சாப்பிடுகிறார். இதுவரை, மாற்றங்கள் வேலை செய்வதாகத் தோன்றுகிறது: ஸ்பெக்டர் மூன்று ஆண்டுகளில் 20 பவுண்டுகள் இழந்துவிட்டார் என்றார். Zoe

>. ஜோ குழுமம் முதலீட்டாளர்களிடமிருந்து $ 27 மில்லியனாக உயர்த்தியுள்ளது, மேலும் இது எதிர்கால ஆய்வுகள் மற்றும் எதிர்கால ஆய்வுகள் ஆகியவற்றின் முடிவுகளைப் பயன்படுத்த விரும்பும், இது ஒரு வீட்டில் சோதனை மற்றும் பயன்பாட்டை வளர்க்க உதவுகிறது, இது மக்களுக்கு உணவளிப்பதற்காக அவர்களின் உடலின் எதிர்வினைகளை அளவிட உதவுகிறது. . (Zoe புதிய ஆய்வுக்கு நிதி அளித்தது.)

ஸ்டீபன் செர்வின் / கெட்டி இமேஜஸ்

இப்போது, ​​ஸ்பெக்டரின் கண்டுபிடிப்புகள் சில உணவுகள் மற்றவர்களுடன் ஒப்பிடுகையில். ஆனால் அவர் இன்னும் ஒரு சில விஷயங்களை நன்றாக சாப்பிட செய்ய முடியும் என்று கூறினார்.

உங்கள் ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்த சிறந்த வழிகளில் ஒன்றாகும் உங்கள் நுண்ணுயிரியை ஊக்குவிக்கவும் – நுண்ணுயிர்கள் உடலில் உள்ள ஊட்டச்சத்துக்களை உடலில் உறிஞ்சுவதற்கு உதவுகிறது. ஸ்பெக்டரைப் போன்ற விஞ்ஞானிகள் பெருகிய முறையில் பல்வேறு தாவரங்களை சாப்பிடுவது ஒரு ஆரோக்கியமான நுண்ணுயிரியல் .

“அமெரிக்காவில் உள்ள பெரும்பான்மையான மக்கள் பலவிதமான நுண்ணுயிர்கள் மற்றும் அவற்றின் குடல் ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்த முடியும்,” ஸ்பெக்டர் கூறினார். “நாங்கள் உங்களுக்கு கிடைத்த மிக நுண்ணுயிர்கள், உங்கள் வளர்சிதைமாற்றத்தைவிட சிறந்தது என்று நினைக்கிறோம்.” உங்கள் நுண்ணுயிரியை உயர்த்துவதற்கு, உங்கள் உணவில் அதிக நார்ச்சத்து சேர்க்கப்படுவதற்கு உதவுகிறது (பழம், காய்கறிகள், கொட்டைகள், விதைகள் மற்றும் முழு தானியங்கள் ஆகியவற்றைப் பெற இது எளிதானது), புளிக்கவைக்கப்பட்ட ஒரு வரிசை உணவு.

“நீங்கள் சாப்பிடும் அதிகப்படியான உணவு, அதிகமான [உங்கள் நுண்ணுயிர்] சுருங்குகிறது,” ஸ்பெக்டர் கூறினார்.

ஒரு 2018 ஆய்வு < 30 அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட வெவ்வேறு தாவரங்களை சாப்பிட்டவர்களுக்கு ஒவ்வொரு வாரமும் 10 அல்லது அதற்கு குறைவான வெவ்வேறு தாவரங்களை சாப்பிடுபவர்களுடன் (ரொட்டியில் சூப் பொருட்கள் மற்றும் தானியங்கள் உட்பட) ஒப்பிடும்போது, ​​அமெரிக்க, இங்கிலாந்து மற்றும் ஆஸ்திரேலியா முழுவதும் 10,000 பேர் நுண்ணுயிரியங்களை கண்காணிக்கிறார்கள்.

ஆச்சரியமடையாமல், ஆலை-காதலர்கள் மிகவும் ஆரோக்கியமான நுண்ணுயிரிகளால் கண்டறியப்பட்டனர்.

admin Author