உறக்கநிலை பொத்தானை அழுத்துவதை நிறுத்து – அதை நீங்கள் சோர்வாக ஆக்குகிறீர்கள் – Scroll.in

உறக்கமோ உறக்கமோ? ஒருவேளை நீங்கள் பதில் தெரியும், ஆனால் நீங்கள் அதை விரும்பவில்லை.

எங்களின் பெரும்பாலான நேரங்களில் எங்கள் அலையில் கடிகாரங்களில் உறக்கநிலை செயல்பாட்டைப் பயன்படுத்துகிறோம். ஒரு சில நிமிடங்கள் கவரப்பட்டு, எங்கள் எண்ணங்களை சேகரிக்க சிறிது நேரம், சரியானதா?

தொந்தரவு செய்வது பாதிப்பில்லாததாக தோன்றலாம், அது இருக்கலாம். முதலில் நாம் எதையாவது பயன்படுத்துகிறோம் என்பதை புரிந்துகொள்வது அவசியம். சிலருக்கு, ஆரம்பத்தில் துவங்கிய பழக்கம் இது. ஆனால் பலருக்கு, அது தூக்கத்தில் ஒரு குறிப்பிடத்தக்க சிக்கலை அடையாளம் காணலாம். மோசமான தூக்கம் அதிக இரத்த அழுத்தம், நினைவக பிரச்சினைகள் மற்றும் எடை கட்டுப்பாடு உட்பட பல சுகாதார சீர்குலைவுகளுடன் தொடர்புபடுத்தப்பட்டுள்ளது .

நான் ஒரு முக வலி நிபுணர் மற்றும் விரிவாக தூக்கம் மற்றும் எப்படி அது வலிமையான நிலைமைகள் பாதிக்கிறது ஆய்வு. சோதனைகள் மூலம், நம் நாட்பட்ட பல நோயாளிகளில் பலர் பல தூக்க நோய்களால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர் என்று நாங்கள் கண்டோம்.

Rise and shine! (And don't opt to snooze.) Credit: Pixabay
எழுந்து பிரகாசம்! (மற்றும் உறக்கத்தைத் தேர்வு செய்ய வேண்டாம்.) கடன்: பிக்சே

சாதாரண தூக்கம்

அலாரம் போய்க்கொண்டிருக்கும்போது சோர்வாக இருந்தால், உறக்கநிலை பொத்தானைப் பயன்படுத்துவது உதவியாக இருக்கும்? இந்த தலைப்பில் குறிப்பாக விஞ்ஞான ஆய்வுகள் இல்லை என்றாலும், பதில் இல்லை, அநேகமாக இல்லை. தினசரி சுழற்சியைப் பின்பற்றுகின்ற உடல், மன மற்றும் நடத்தை மாற்றங்கள் – சர்க்காடியன் தாளங்கள் எனப்படும் எமது இயல்பான உடல் கடிகாரம் செயல்பாடுகளை ஒழுங்குபடுத்துகிறது.

பெரும்பாலான வயதுவந்தவர்களுக்கு இரவு ஏழு முதல் எட்டு மணி நேரம் தூக்கம் தேவைப்படுகிறது. இது தூக்கத்தின் நிலைகளில் போதுமான நேரத்தை செலவழிக்க நமக்கு உதவுகிறது.

இரகசிய கண் இயக்கத்தின் தூக்கத்தின் மூன்று நிலைகளிலிருந்து சுழற்சிக்கு விரைவான கண் இயக்க தூக்கம், இரவும் நான்கு முதல் ஆறு மடங்கு வரை சுழற்சியை நாங்கள் முனைகின்றன. இரவின் முதல் பகுதியானது பெரும்பாலும் nonrapid கண் இயக்கம் ஆழமான தூக்கம் மற்றும் கடைசி பகுதியில் பெரும்பாலும் விரைவான கண் இயக்க தூக்கம் கொண்டுள்ளது.

Hypnogram of sleep between midnight and 6.30 am. Credit: RazerM [CC BY-SA 3.0]
நள்ளிரவு மற்றும் காலை 6.30 க்கு இடையே தூக்கத்தின் ஹிப்னாக்ரம். கடன்: RazerM [CC BY-SA 3.0]

நல்ல தூக்கம்

நன்கு நன்கு வரையறுக்கப்பட்ட அமைப்பை பராமரிப்பது நல்லது, ஓய்வெடுப்பதற்கான தூக்கம் ஆகும். இந்த செயல்முறை தொந்தரவு செய்தால், காலையில் சோர்வாக உணர்கிறோம்.

பல காரணிகள் தூக்க சுழற்சிகளை பாதிக்கலாம். உதாரணமாக, ஒரு நபர் தூக்கம் போது தூங்கவில்லை என்றால் (snoring அல்லது தூக்கத்தில் மூச்சுத்திணறல்), சாதாரண காட்சிகளை தொந்தரவு மற்றும் தனிப்பட்ட சோர்வாக உணர்வு எழுப்ப ஏற்படுத்தும். மாலையில் மின்னணு சாதனங்கள், புகையிலை அல்லது மது ஆகியவற்றின் பயன்பாடு தூக்க தரத்தை குறைக்கலாம். கூட பெட்டைம் நெருக்கமாக கூட சாப்பிடும் பிரச்சினை இருக்க முடியும்.

எந்த உறக்கமும் இல்லை

எங்களது சர்க்காடியன் தாளங்கள் ஓரளவு மாற்றியமைக்கப்படும்போது, ​​எத்தனையோ வருடங்கள் கழித்து, உறையிடும் பொத்தான்களைப் பயன்படுத்துவது அடிக்கடி தொடர்கிறது, காலையில் எழுந்திருக்க வேண்டும். ஆனால், ஒன்பது நிமிடங்களுக்கு உறக்கத்தில் இருந்து உறங்குவதைத் தாமதப்படுத்துவது, உறக்கமின்மையைத் தாக்குவதால் வெறுமனே எங்களுக்கு மறுபடியும் தூக்கம் வரவில்லை. உண்மையில், சில நுணுக்கங்களின்படி, தூக்கம் ஏற்படக்கூடிய அதிக நரம்பியல் வினையூக்கினை சுரக்கும் செயல்முறையை மூளையில் குழப்பிக் கொள்ள இது உதவும்.

கீழே வரி: ஒரு குறிப்பிட்ட நேரத்திற்கு உங்கள் எச்சரிக்கையை அமைக்கவும், பின்னர் எழுந்திருக்கவும் சிறந்தது. நீங்கள் தொடர்ந்து காலையில் சோர்வாக இருந்தால், ஏன் தூங்குவதைத் தெரிந்துகொள்ள தூங்க வேண்டும்.

ஸ்டீவன் பெண்டர் டெக்சாஸ் ஏ & எம் பல்கலைக்கழகத்தில் வாய்வழி மற்றும் மாக்ஸில்லோஃபேசியல் அறுவைசிகிச்சையின் ஒரு மருத்துவ உதவி பேராசிரியர் ஆவார்.

இந்த கட்டுரை முதலில் உரையாடலில் தோன்றியது.

admin Author