இந்தியா வேகமாக வளர்ந்து வரும் போது – அது எப்போது: அரவிந்த் சுப்பிரமணியன் – NDTV செய்திகள்

இந்தியாவின் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியின் வளர்ச்சி 2011-2017ல் 2.5 சதவீதமாக உயர்ந்துள்ளது என அரவிந்த் சுப்பிரமணியன் தெரிவித்தார்.

இந்தியாவின் புள்ளிவிவரங்கள் கடந்த தசாப்தத்தின் மிகவும் நிதானமான விடயத்தை விட பொருளாதார வளர்ச்சியின் மிக உயர்ந்த வடிவத்தை சித்தரித்து வந்திருக்கலாம்.

உலகின் வேகமாக வளர்ந்து வரும் முக்கிய பொருளாதாரத்தின் தலைமையின் கீழ் நாடு பூராகவும் உள்ளது, ஆனால் முன்னாள் தலைமை பொருளாதார ஆலோசகரான அரவிந்த் சுப்பிரமணியன் ஒரு புதிய ஆய்வு 2011 மற்றும் 2017 க்கு இடையில் மிகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளது என்று கூறுகிறது. அந்த காலத்தில் 7% , ஹார்வார்ட் பல்கலைக்கழகத்தில் சர்வதேச அபிவிருத்தி மையத்தால் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வுக் கூற்றுப்படி, வளர்ச்சி 4.5% ஆக இருந்தது.

முந்தைய காங்கிரஸ் தலைமையிலான அரசாங்கம் 2012 இல் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியை கணக்கிடுவதில் முறைகள் மாற்றப்பட்ட பின்னரே மிகை மதிப்பீடு ஏற்பட்டுள்ளது. கார்ப்பரேட் விவகார அமைச்சு வெளியிட்டுள்ள நிதி கணக்கு அடிப்படையிலான தரவுகளுக்கு முன்னர் தொகுதி அடிப்படையிலான தரவரிசைகளில் இருந்து மாற்றப்பட்ட ஒரு முக்கிய மாற்றமாகும். இந்த ஆய்வு அறிக்கையின்படி, குறைந்த விலையில் குறைந்த விலையில், விலை மாற்றங்களுக்கான மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியை GDP மதிப்பிடுகிறது. உள்ளீடு விலைகளால் உள்ளீடு மதிப்புகள் குறைக்கப்படுவதற்கு பதிலாக, புதிய வழிமுறை இந்த மதிப்பீடுகளை வெளியீட்டு விலைகளால் குறைத்தது, இது உற்பத்தி வளர்ச்சியை மிகைப்படுத்தியது.

அரசாங்கத்தின் தற்போதைய தலைமை பொருளாதார ஆலோசகரான கிருஷ்ணமூர்த்தி சுப்பிரமணியன் உடனடியாக கருத்துக் கோரிக்கைகளுக்கு பதிலளிக்கவில்லை. புள்ளியியல் அமைச்சகத்தின் செய்தித் தொடர்பாளர் உடனடியாக பதிலளிக்க முடியாது.

சமீபத்திய ஆய்வில் இந்தியாவின் பொருளாதார புள்ளிவிவரங்கள் குறித்து மேலும் சந்தேகம் ஏற்பட்டுள்ளது. பிரதம மந்திரி நரேந்திர மோடியின் கீழ் இந்தியாவின் உயர் வளர்ச்சி மதிப்பீடுகளை விவாதிக்கிறார். ஒரு தாமதமாக வேலைகள் அறிக்கை இந்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் சர்ச்சையில் மூழ்கியிருந்தது, இரண்டு புள்ளிவிவரங்கள் தரவுகள் பற்றிய கவலைகளை உயர்த்திய பின்னர் அதிகாரிகள் வெளியேறினர், உலகெங்கிலும் இருந்து 108 பொருளாதார வல்லுனர்கள் குழுவில் இருந்து அரசியல்வாதிகள் செல்வாக்கு செலுத்த முயற்சித்ததா என்று கேள்வி எழுப்பினர்.

“இந்தியாவில் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் இருந்து வேலைவாய்ப்பு வரை அரசாங்க கணக்குகளில் பாதிக்கப்படும் புகார் சேதத்தை இந்தியா மறுபரிசீலனை செய்ய வேண்டும்,” சுப்பிரமணியன் கூறினார். “அதே நேரத்தில் மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியின் மதிப்பீட்டிற்கான ஒட்டுமொத்த முறையும் செயல்படுத்தலும் ஒரு சுயாதீனமான பணியால் மறுபரிசீலனை செய்யப்பட வேண்டும்.”

மிக சமீபத்திய தரவு இந்தியாவின் வளர்ச்சி ஆண்டு முதல் மூன்று மாதங்களில் ஐந்து ஆண்டு குறைந்த குறைந்துள்ளது காட்டுகிறது.

(தலைப்பு தவிர, இந்த கதை NDTV ஊழியர்களால் திருத்தப்படப்படவில்லை மற்றும் சிண்டிகேட் செய்யப்பட்ட ஊட்டத்திலிருந்து வெளியிடப்படுகிறது.)

admin Author