அருணாச்சல பிரதேசத்தில் ஐ.எ.எஃப் காணாமல் போன ஏ -32 காணாமல் போனது

புது தில்லி:

அன்டோனோவ் -32 காணவில்லை

எட்டு நாட்களுக்கு முன்பு இறுதியாக ஒரு தொலைதூர மலைப்பகுதியில் “அமைந்துள்ள”

அருணாச்சல பிரதேசம்

, இறுதியில், ஆறு அதிகாரிகள் மற்றும் ஏழு நபர்களின் குடும்பங்களுக்கு குறைந்தபட்சம் சிலர் மூடிமறைக்கக்கூடிய நடுத்தர போக்குவரத்து விமானத்தில் குழுவைக் கொண்டுவரும் ஒரு அபிவிருத்தி.

அருணாச்சலத்தின் மேற்கு சியாங் மாவட்டத்தில் உள்ள டாடோவின் வடகிழக்கு பகுதியில், லிபோவின் வடக்கே 16 கி.மீ. தொலைவில் உள்ள விபத்து தளம் அருகே சில கருது கமாண்டோக்கள், மலையேறுபவர்கள் மற்றும் இதர நபர்கள் “ஹெலி-டிராப்” செய்ய திட்டமிட்டுள்ளனர். செவ்வாய் பிற்பகலில் மி-17 ஹெலிகாப்டர்கள் மூலம் காற்று “. “13 பணியாளர்களின் நிலையை நிறுவுவதற்கு முயற்சிகள் நடைபெற்று வருகின்றன” என்று ஒரு அதிகாரி கூறினார்.

“12,000 அடி உயரத்தில் ஒரு மலை உச்சியில் இருக்கும் ஒரு அடர்ந்த காடுகளில், இது கூட ஹெலிகாப்டர்கள் கூட தரையிறக்க முடியாது. ஒரு ஹெலிகாப்டர் புதன்கிழமை காலை திட்டமிடப்பட்டுள்ளது, ஏனென்றால் அது தரையிறங்குவதற்கு தளம் தரையில் இரண்டு மூன்று நாட்களை எடுக்கும். அருகில் உள்ள இறங்கும் தளம் அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளது, “என்று அவர் கூறினார்.

தப்பிப்பிழைப்பவர்கள் கண்டுபிடிப்பதற்கான சாத்தியம், துரதிர்ஷ்டவசமாக, இருண்டதாக கருதப்படுகிறது. மௌகூக்கா (அருணாச்சல) வழியே காணாமல் போன ஏ.ஏ -32 விமானப்படை அதிகாரிகள்

ஜோர்கட்

(அசாம்) ஜூன் 3 ம் தேதி விங் கமாண்டர் ஜிஎம் சார்லஸ், ஸ்க்ரூட்ரான் தலைவர் எச் வினோத், விமான லெப்டினென்ட்ஸ் மோகித் கார்க், சுமித் மோகந்தி, ஆஷ்ஷ் தன்வர் மற்றும் ராஜேஷ் தாபா ஆகியோர் இருந்தனர். வாரண்ட் அதிகாரி கே.கே. மிஸ்ரா, சார்ஜென்ட் அனூப், கார்பரல் ஷரான், வான்வழிகளான பங்கஜ் சங்வான் மற்றும் எஸ்.கே.சிங் மற்றும் போராளிகள் ராஜேஷ் குமார் மற்றும் புட்டலி ஆகியோர்.

ஏஎன் -32 விபத்துக்கு முன், ஐஏஎஃப் ஏற்கனவே ஆறு போராளிகள், இரண்டு ஹாக் மேம்பட்ட ஜெட் பயிற்றுனர்கள் மற்றும் ஒரு Mi-17 ஹெலிகாப்டர் ஆகியவற்றை இழந்தது, இதில் 10 பேர் கொல்லப்பட்டனர். இந்த ஏற்றுக்கொள்ள முடியாத உயர்ந்த விபத்து விகிதம் மீண்டும் வயதான விமானம், சதுப்பு பராமரிப்பு மற்றும் மோசமான மேம்பாடுகள் மற்றும் விமானிகளுக்கும் தொழில்நுட்ப வல்லுநர்களுக்கும் போதிய பயிற்சி அளிக்காதது IAF இல் ஒரு ஆபத்தான கலவை என்பதை மீண்டும் மீண்டும் வலியுறுத்துகிறது.

அருணாச்சல பிரதேசத்தின் துரோகத்தனமான வானிலை மற்றும் நிலப்பரப்பு நிலைகளில் இது ஒரு தொழில்நுட்ப முரட்டுத்தனமானதா அல்லது “மனிதப் பிழை” என்பது சமீபத்திய விபத்துக்கு வழிவகுத்ததா என்பதை விசாரணை நீதிமன்றம் உறுதி செய்யும். ஆனால் இரட்டை-என்ஜின் டர்போபிராப் AN-32 கேள்விக்குள்ளாகவே, முதல் விமானம் முதன்முதலாக தகவல் தெரிவித்ததைப் போல, விமானப் பாதுகாப்பு வலுவானது, முன்னேறிய ஏவோனிக்ஸ் மற்றும் ரேடர்களை கடினமான சூழ்நிலைகளில் பறக்க விடப்பட்டது.

“AN-32 இன் காக்பிட் குரல் ரெக்கார்டர் (CVR) மற்றும் விமான டேட்டா ரெக்கார்டர் (FDR) ஆகியவை நல்ல நிலையில் உள்ளன என்றால், அவர்கள் CoI க்கு முக்கியமான விவரங்களை வழங்க முடியும்” என்று மற்றொரு அதிகாரி கூறினார். ஐ.ஏ.பீ. துறையிலுள்ள 99 AN-32 களில் 54 மட்டுமே இருந்தன

சோவியத் ஒன்றியம்

1984 க்கும் 1991 க்கும் இடைப்பட்ட காலத்தில், 2009 ஆம் ஆண்டில் உக்ரேனுடன் ஆரம்பத்தில் $ 400 மில்லியன் ஒப்பந்தத்தின் கீழ், “25 ஆண்டுகளுக்கு முதல் 40 ஆண்டுகளுக்கு 40 ஆண்டுகள், னின் மற்றும் மறு உபகரணங்கள் மூலம் தொழில்நுட்ப வாழ்க்கை நீடிப்புடன்” மேம்படுத்தப்பட்டது.

கிரிமியன் தீபகற்பத்தில் ரஷ்யாவிற்கும் உக்ரைலுக்கும் இடையேயான இருதரப்பு பிரச்சினைகள் AN-32 மேம்பாட்டுத் திட்டத்திற்கான உதிரி பாகங்கள், உபகரணங்கள் மற்றும் உபகரணங்களின் விநியோகத்தை தாக்கியுள்ளன, இது உண்மையில் 2013 ஆம் ஆண்டளவில் முடிவடைவதற்கு திட்டமிடப்பட்டது. குறைபாடுள்ள பகுதிகள் மற்றும் உதிரிபாகங்கள் விநியோகிக்கப்படும் சில குற்றச்சாட்டுகளும் உள்ளன விமானங்கள்.

ஜூன் 9, 2009 அன்று அதே ஜோர்கட்-மெகுகா-மோகன்பாரி துறைமுகத்தில் ஒரு “காற்று பராமரிப்பு வண்டியில்” மற்றொரு ஏஎன் -32 விமானம் முடிந்தவுடன் மேம்பட்ட திட்டம் முடிவுக்கு வந்தது. ஏஎல் -32 கூட 13 ராணுவ வீரர்கள் இந்த ஆண்டு ஜூன் 3 ம் தேதி காணாமல் போனது. 2009 ஆம் ஆண்டு விபத்துக்குள்ளானது, ‘மனிதப் பிழை’ (விமான விபத்து) காரணமாக இருந்தது, விமானிகள் சில மேகங்களுக்குள் நுழைந்த பிறகு விமானம் மங்கலான பிறகு ஒரு மலையை தாக்கியது. தொழில்நுட்ப ரீதியாக, “நிலப்பகுதிக்குள் கட்டுப்படுத்தப்பட்ட விமானம் (C-FIT)” ஒரு சம்பவம் இது.

வீடியோவில்:

அருணாச்சல பிரதேசத்தின் சியாங் மாவட்டத்தில் காணாமல்போன IAF AN-32 இன் அழிவு

admin Author