வேலைக்கு ஆரோக்கியமற்ற உணவானது வாழ்க்கை முறை வியாதிகளுக்கு ஆபத்து: ஆய்வு – எக்ஸ்பிரஸ் ஹெல்த்கேர்

ஆராய்ச்சி உடல் பருமனை அதிக உடல் ஊனமுற்றோருக்கு, குறைவான உற்பத்தித்திறன் மற்றும் முதலாளிகளுக்கு உயர்ந்த சுகாதார பராமரிப்பு செலவினங்களை வழங்குகிறது

அலுவலகத்தில் ஆரோக்கியமற்ற உணவு வாங்குவோர் ஊழியர்கள் வேலைக்கு வெளியே உள்ள உணவில் ஈடுபடலாம், இது உடல் பருமனை, உடல் பருமன் மற்றும் இதய நோய் போன்ற நோய்களுக்கான அபாயத்தை அதிகரித்து, ஒரு ஆய்வு கூறுகிறது.

அமெரிக்கன் ஜர்னல் ஆஃப் ப்ரீவ்டிவ்வ் மெடிசில் வெளியிடப்பட்ட இந்த ஆய்வில், ஒரு பெரிய நகர்ப்புற மருத்துவமனையில் பணியாற்றும் பணியாளர்கள், உணவு விடுதிகளில் குறைந்தபட்ச ஆரோக்கியமான உணவை வாங்கியுள்ளனர், வேலைக்கு வெளியே ஆரோக்கியமற்ற உணவை அதிகம் உட்கொண்டிருக்கிறார்கள், அதிக எடை மற்றும் பருமனாக இருக்கிறார்கள். அவர்கள் நீரிழிவு மற்றும் இதய நோய்க்கான ஆபத்து காரணிகளை அதிகமாக வைத்திருக்கிறார்கள், ஆரோக்கியமான கொள்முதல் செய்த ஊழியர்களுடன் ஒப்பிடுகையில். இந்த கண்டுபிடிப்புகள் ஒட்டுமொத்த உணவு மற்றும் ஆரோக்கியத்துடன் பணியில் சாப்பிடும் பழக்கத்தின் உறவைப் பற்றிய சிறந்த புரிதலுடன் பங்களிப்பதோடு, நீண்ட கால உடல்நல விளைவுகளை மேம்படுத்துவதோடு செலவுகள் குறைக்கப்படும் படைப்புத்திறன் ஆரோக்கிய திட்டங்களை வடிவமைக்க உதவுகிறது.

“ஆரோக்கியமான உணவை ஊக்குவிப்பதற்காக வேலைவாய்ப்பு வழங்கப்பட்ட திட்டங்கள் மில்லியன் கணக்கான அமெரிக்கர்களை அடையவும், உடல் பருமனைக் கட்டுப்படுத்தவும், நீரிழிவு, இதய நோய்கள் மற்றும் புற்றுநோய்க்கு வழிவகுக்கும் ஒரு மோசமடைந்த தொற்றுநோயைக் கட்டுப்படுத்த உதவுகிறது” என்று மான்செஸ்டர் ஜெனரல் மருத்துவமனை மற்றும் ஹார்வர்டு மருத்துவப் பள்ளியில் உள்ள அன்னே என் தோர்டிண்டி ஐக்கிய அமெரிக்கா.

முந்தைய ஆராய்ச்சி, உடல் பருமனை அதிகமையாக்குதல், குறைந்த உற்பத்தித்திறன், முதலாளிகளுக்கு உயர்ந்த சுகாதார பராமரிப்பு செலவுகள் ஆகியவற்றைக் காட்டுகிறது. இந்த கண்டுபிடிப்புகள், ஆரோக்கியமான உணவைத் தேர்ந்தெடுப்பது மற்றும் நீண்டகால நிலைமைகளுக்கான ஆபத்துக்களை குறைக்க ஊழியர்களை உற்சாகப்படுத்தும் செயல்திறன்மிக்க செயல்திட்டங்களை வழிநடத்தும்.

“பணியிட ஆரோக்கியம் திட்டங்கள் பெரிய பணியாளர்களிடையே வாழ்வாதார மாற்றங்களை ஊக்குவிக்கக்கூடிய சாத்தியக்கூறுகளைக் கொண்டுள்ளன, இன்னும் பல பயனுள்ள திட்டங்களை உருவாக்குவதற்கு சவால்கள் இருந்தன. அணுகத்தக்க, மேம்பட்ட, மற்றும் மலிவு தலையீடுகளை மேம்படுத்துவதற்கு எங்கள் கண்டுபிடிப்புகள் உதவும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் “என்று மாசசூசெட்ஸ் பொது மருத்துவமனை மற்றும் ஹார்வார்ட் மருத்துவப் பள்ளியில் இருந்த ஜெசிகா எல் மெக்கர்லி குறிப்பிட்டார்.

பங்கேற்பாளர்கள் 602 மாசசூசெட்ஸ் ஜெனரல் மருத்துவமனை ஊழியர்களாக இருந்தனர், அவர்கள் தொடர்ந்து மருத்துவமனையின் உணவகங்களைப் பயன்படுத்தினர் மற்றும் ஒரு சுகாதார ஊக்குவிப்புப் படிப்பில் சேர்ந்தனர். மருத்துவமனையின் “தேர்ந்தெடு, நன்கு சாப்பிடுங்கள்” திட்டத்தின் ஒரு பகுதியாக, மருத்துவமனையிலுள்ள உணவகங்களில் உணவு மற்றும் பானங்கள் ஆகியவை “போக்குவரத்து ஒளி” லேபிள்களைக் கொண்டுள்ளன. அவை ஆரோக்கியமானவை: பச்சை ஆரோக்கியமானது, மஞ்சள் குறைவான ஆரோக்கியமானது, சிவப்பு ஆரோக்கியமற்றது. பார்வை நேரடி வரிசையில் ஆரோக்கியமான தேர்வுகளை வைக்க உணவு மாற்றங்கள் மாற்றப்பட்டுள்ளன, அதே நேரத்தில் ஆரோக்கியமற்ற உணவுகள் உந்துவிசை கொள்முதலைக் குறைப்பதற்கான குறைவான அணுகலைப் பெற்றுள்ளன.

“எளிமையான பெயரிடப்பட்ட உத்திகள், தங்கள் சுதந்திரத்தை கட்டுப்படுத்தாமல் ஊழியர்களுக்கு கல்வி கற்பதற்கான வாய்ப்பை வழங்குகின்றன. எதிர்காலத்தில், மின்னஞ்சல் அல்லது உரை செய்தி மூலம் தனிப்பயனாக்கப்பட்ட ஊட்டச்சத்து பின்னூட்டங்களை வழங்குவதன் மூலம் கொள்முதல் தரவைப் பயன்படுத்தி ஆரோக்கியமான உணவை ஊக்குவிப்பதற்கான மற்றொரு வாய்ப்பாக உள்ளது “என்று தோர்ண்டிக் கூறினார்.

admin Author