மூளை பக்கவாதம் நோயாளிகளுக்கு ஆஸ்பிரின் பாதுகாப்பானது: ஆய்வு – வணிக தரநிலை

மூளையின் இரத்த அழுத்தத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் ஆஸ்பிரின் போன்ற பொதுவான மருந்துகளை எடுத்துக்கொள்ளலாம், மற்றொரு பக்கவாதம் ஏற்படும் அபாயத்தை உயர்த்தாமல் ஆராய்ச்சியாளர்கள் பரிந்துரைக்கிறார்கள்.

ஆஸ்பிரின் மற்றும் க்ளோபிடோகிரால், மேலும் அறியப்பட்ட ஆண்டிபிளெடெட் மருந்துகள் பெரும்பாலும் முதியவர்களுக்கு பரிந்துரைக்கப்படுகின்றன, ஏனெனில் அவை மாரடைப்பு மற்றும் மாரடைப்பு ஏற்படுவதற்கான அபாயத்தை குறைக்கலாம் .

ஐந்து குருதித்தட்டுக்கு எதிரான மருந்துகள் பரிந்துரைத்து எச்சரிக்கையாக டாக்டர்கள் என்றாலும் பக்கவாதம் , நோயாளிகள் மற்றொரு மூளைப் கசிவு ஆபத்து பயந்து, “மீண்டும் தொடங்கு” என்று இந்த புதிய ஆய்வு, லான்சட் பத்திரிக்கையில் பதிப்பிக்கப்படவோ மூளை ஹேமொர்ரேஜ் உயிர் பிழைத்தவர்கள் முடியும் “பாதுகாப்பாக” குறைக்க குருதித்தட்டுக்கு எதிரான மருந்துகள் எடுத்து தொடர்ந்து கண்டறியப்பட்டது எதிர்கால மாரடைப்பு அல்லது பக்கவாதம் ஆகியவற்றின் ஆபத்து .

மாரடைப்பு மற்றும் பக்கவாதம் தடுக்க antiplatelet மருந்துகள் எடுக்க வேண்டும் மூளையின் இரத்தப்போக்கு உயிர் பிழைத்தவர்கள் ஐந்து RESTART விசாரணை முடிவுகளை இந்த மருந்துகள் மீண்டும் மூளை இரத்தப்போக்கு ஆபத்து பாதிக்கும் என்று சாத்தியம் விசாரிக்க ஆர்வமாக இருக்கிறேன்,” ரஸ்டம் கூறினார் சல்மான், எடின்பர்க் பல்கலைக்கழகத்தில் பேராசிரியர் .

ஆய்வுக்கு, ஆராய்ச்சியாளர்கள் பிரிட்டனைச் சேர்ந்த 537 பேரின் மருத்துவ பதிவுகளை ஆய்வு செய்தனர். அவர்கள் இரத்தக் கொதிப்புகளை தடுக்க மருந்துகளை எடுத்துக் கொண்டபோது மூளையின் இரத்தக் கேடு ஏற்பட்டது.

நோயாளிகளுக்கு முதுகெலும்பு சிகிச்சையை எடுத்து அல்லது ஐந்து வருடங்கள் வரை அதைத் தவிர்ப்பதற்காக ஒதுக்கப்பட்டுள்ளது.

இந்த சிகிச்சையை எடுத்துக்கொள்ளாதவர்களுடன் ஒப்பிடும்போது, ​​ஆண்ட்லீபிடெல் மருந்துகளை எடுத்துக் கொண்ட நோயாளிகள், மூளை இரத்தச் சர்க்கரை குறைபாட்டை மறுபரிசீலனை செய்ததாக ஆராய்ச்சியாளர்கள் கண்டறிந்தனர்.

ஆய்வின் கண்டுபிடிப்புகள் ஏற்கனவே தங்கள் மூளையில் நுண்ணுயிரிகளை வைத்திருப்பவர்களுக்கு தீங்கு விளைவிக்கும் என்று antiplatelet மருந்துகள் சிகிச்சை சுட்டிக்காட்டியது.

மாரடைப்பு அல்லது ஒரு இஸ்தெகிக் ஸ்டோக் அபாயத்தை குறைப்பதற்காக ஆஸ்பிரின் போன்ற மயக்க மருந்து போன்ற மருந்துகளை எடுத்துக்கொள்வதால் மூளையின் இரத்த அழுத்தம் பாதிக்கப்படுகிற மூன்றில் ஒரு பகுதியினர், ஹெமோர்ஹாகிக் ஸ்ட்ரோக் என்றும் அழைக்கப்படுகின்றனர்,” என மெடின் அவர்கான், அசோசியேட் மெடிக்கல் பணிப்பாளர் பிரிட்டிஷ் ஹார்ட் ஃபவுண்டேஷனில் (BHF), இங்கிலாந்து கூறியது.

“இருவரும் நோயாளிகளுக்கும், மருத்துவர்களுக்கும் முக்கியமான புதிய தகவலைக் கொண்டிருக்கும் இன்னொருவரின் ஆபத்தை அதிகரிக்காமல் மூளை இரத்தச் சர்க்கரைக்குப் பின் இந்த உயிர்-சேமிப்பக மருந்துகளை எடுத்துச் செல்வதற்கு வலுவான அறிகுறியை நாங்கள் கொண்டுள்ளோம்.”

“இது போன்ற முக்கியமான ஆய்வுகளில் இருந்து ஒவ்வொரு முன்கூட்டியே ஒரு படி நெருக்கமாக சிறந்த எங்களுக்கு எடுக்கும் பக்கவாதம் தடுப்பு மற்றும் மேலாண்மை,” என்று அவர் முடித்தார்.

ஆய்வாளர்கள் இங்கிலாந்தில் ஒவ்வொரு ஆண்டும் சுமார் 36,000 பேர் இறந்து போகிறார்கள், இது பெரும்பாலும் மார்பகப் பக்கவாதம் உடையதாக இருக்கிறது.

–IANS

வின் / PRS

(இந்த கதை வர்த்தக ஸ்டாண்டர்ட் ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை, மேலும் சிண்டிகேட் செய்யப்பட்ட ஊட்டத்திலிருந்து தானாக உருவாக்கப்பட்டதாகும்.)

admin Author