2019 ஆம் ஆண்டு மக்களவைத் தேர்தலில் போட்டியிடுவேன்: மோடி அறிவிப்பு!

புதுடில்லி : கொல்கத்தாவில் வன்முறை தொடர்ந்து நடந்து வருவதால், பா.ஜ., மற்றும் தேர்தல் ஆணையம் மீது மம்தா பானர்ஜியை தாக்கியது. “இது தேர்தல் முடிவுகளின் காரணமாக அவசர நிலைமை ஏற்பட்டுள்ளது … இது தேர்தல் ஆணையத்தின் முடிவு அல்ல, இது ஒரு பி.ஜே.பி முடிவு, மோடி எனக்கு பயந்து, வங்காள மக்களை பயப்படுகிறாள்.

கொல்கத்தாவில் ஒரு சாலையில் வன்முறை குறித்து வியாழக்கிழமை அன்று மேற்கு வங்கத்தில் 10 மணி அளவில் தேர்தல் பிரச்சார முடிவை தேர்தல் ஆணையம் உத்தரவிட்டது. கொல்கத்தாவின் வன்முறை கண்டனம், தேர்தல் ஆணையம் “வித்யாசாகரின் சிலைக்கு இழைக்கப்பட்ட விஷமத்தனத்தில் ஆழமாக வேதனையுற்றது” என்று ஒரு பத்திரிகையாளர் மாநாட்டில் தெரிவித்தார். “மாநில நிர்வாகத்தால் விபத்துக்கள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டிருக்கின்றன,” என அது தெரிவித்துள்ளது.

கொல்கத்தாவில் அமித் ஷாவின் சாலையிலுள்ள வன்முறை தொடர்பாக துணை ஜனாதிபதி வேங்கய நாயுடு ஒரு பி.ஜே.பி குழுவை சந்தித்தார். கூட்டம் முடிந்த பிறகு, பிரகாஷ் ஜவடேகர், “ராஜ்ய சபா உறுப்பினர்கள் பாதுகாப்பு இல்லம் மற்றும் தலைவர் பொறுப்பேற்கிறார், துணைத் தலைவர் பதவிக்கு ஒரு புகாரை நாங்கள் சமர்ப்பித்தோம், ஒரு அறிக்கையை எதிர்பார்க்க வேண்டும், அதற்கான நடவடிக்கை எடுக்கப்பட வேண்டும் என்று கோரினோம்.”

டயமண்ட் ஹார்பரில் அவரது பேரணியில், நரேந்திர மோடி மாநிலத்தில் வன்முறைக்கு உதவுவதாகக் குற்றம் சாட்டினார். “நாங்கள் கற்களை எதிர்கொண்டுள்ளோம், எங்கள் தொழிலாளர்கள் தொங்கிக்கொண்டிருக்கிறார்கள், நாங்கள் வங்காளத்தை காப்பாற்றுவதற்கு இது அனைத்தையும் பொறுத்துக் கொள்கிறோம்.”

திரிணாமுல் காங்கிரஸ் கட்சியின் வலிமை மிக்க மந்திரி மம்தா பானர்ஜி, பா.ஜ.க தலைவரான அமித் ஷாவின் வீதிக்கு எதிராக வன்முறை நடந்த ஒரு நாளில் ஒரு சாலையை வைத்திருக்கிறார். முன்னதாக, கொல்கத்தா வன்முறையில் பா.ஜ.க. ஈடுபாடு தொடர்பாக தேர்தல் கமிஷனுக்கு ஒரு ‘வீடியோ ஆதாரம்’ அளித்தது. நரேந்திர மோடி, நரேந்திர மோடி, நரேந்திர மோடி, நரேந்திர மோடி, நரேந்திர மோடி, நரேந்திர மோடி, வேகம் பிரேக்கர் நீங்கள் ஒரு பிரதம மந்திரி அல்ல. ”

பிரதமர் மன்மோகன் சிங்கை பிரதமர் வேட்பாளராக அறிவிக்க வேண்டும் என்று பிரதமர் மன்மோகன் சிங் வலியுறுத்தினார். பிரதமர் மன்மோகன் சிங்கை பிரதமர் வேட்பாளர் நரேந்திர மோடி சந்தித்து பேசினார். “டிடி, நீ ஒரு கலைஞனாகவும், ஓவியராகவும் இருக்கிறாய் என்று நான் கூறினேன். நீ ஏன் ஒரு புகைப்படத்தால் பாதிப்படைகிறாய்,” என்று அவர் கேட்டார்.

பிரதமர் மன்மோகன் சிங்கை பிரதமர் வேட்பாளராக அறிவிக்க வேண்டும் என்று பிரதமர் மன்மோகன் சிங் வலியுறுத்தினார். “டிடி, நீங்கள் சிறையில் வைக்கும் பெண்கள் இப்போது ஒரு பாடம் கற்பிப்பார்கள்,” என்று அவர் கூறினார்.

பிரியங்காவால் பகிர்ந்து கொள்ளப்பட்ட நினைவுகளுக்கு மம்தா ஏன் குற்றம் சாட்டினார் என்றும் அவர் கேட்டார். “நீ ஒரு கலைஞனாகவும் ஓவியராகவும் இருக்கிறாய் என்று உனக்குத் தெரியும். நீ ஏன் ஒரு புகைப்படத்தால் துன்புறுத்தப்படுகிறாய்?”

பா.ஜ.க. தலைமையிலான தேசிய ஜனநாயக கூட்டணி சார்பில், பா.ஜ., பிரதமர் வேட்பாளர் நரேந்திர மோடி பேசியதாவது: மேற்கு வங்காளத்தில், பா.ஜ.க. அவர் பழிவாங்குவார், 24 மணி நேரத்திற்குள் அமித் ஷா சாலைச் சந்திப்பிற்கு இலக்காகி இருந்தார், பா.ஜ.

அமித் ஷாவின் சாலையில் கொல்கத்தாவில் வன்முறை மோதல்கள் நடந்துள்ள ஒரு நாள் காங்கிரஸ், “எதுவும் புனிதமானது அல்ல, பிஜேபி ஜனநாயக விரோத தலைமையின் கீழ் எதுவுமே பாதுகாப்பாக இல்லை, வித்யாசாகரின் சிலை வலுவிழக்கச் செய்து, வங்காளத்தில் வன்முறை ஆர்ப்பாட்டங்களை தூண்டிவிட்டு, வன்முறை எப்போதுமே அவர்களின் விருப்பம்.

உத்தரபிரதேச முதலமைச்சர் யோகி ஆதித்யநாத் மேற்கு வங்காளத்தில் பாரசட்டில் ஒரு பேரணியை நடத்தினார். “நாட்டில், துர்கா பூஜாவும், முஹரமும் ஒரே நாளில் விழுந்தன, அதிகாரிகள் பூஜாவின் நேரத்தை மாற்ற வேண்டும் என்று நான் சொன்னேன், பூஜையின் நேரத்தை மாற்ற வேண்டும் என்று ஆதித்யநாத் மாற்றவும், நீங்கள் நேரத்தை மாற்ற விரும்பினால், முஹர்ரம் ஊர்வலத்தின் நேரத்தை மாற்றுங்கள். ”

பிரதமர் மன்மோகன் சிங்கை நாகரிகமாக விமர்சித்துள்ள நரேந்திர மோடி, ராகுல் காந்தி, பிரதமர் மன்மோகன் சிங்கை பிரதமராக இருந்தபோது, ​​முன்னாள் பிரதம மந்திரியாக இருந்தார். மாறாக, முழு தேசமும் அவரை கேலி செய்கின்றது.

டி.எம்.சி தலைவர் டெரக் ஓ ‘பிரையன் இரண்டு வீடியோக்களை வெளியிட்டார், அவர்கள் “பி.ஜே.பி குண்டுகள்” பாலிமாத் இஷ்வார் சந்திர வித்யாசாகர் சிலை சேதமடைந்ததாகக் கூறினர்.

மேற்கு வங்கத்தில் பிரச்சாரத்திற்கு குஜராத்தை வெளியே கொண்டுவந்து, வித்யாசாகர் சிலை உடைப்பதன் மூலம், மேற்கு வங்காளத்தைச் சேர்ந்த ஏராளமான பேராசிரியர்களைத் தோற்கடித்ததாக 44 பேருக்கு இதுபோன்ற வீடியோக்களைக் காட்டியது.

“இன்று நடைபெற்ற மிக மோசமான பத்திரிகையாளர் சந்திப்பு … கொல்கத்தாவின் தெருக்களைப் பார்க்க நம் அனைவருக்கும் சோகம் … கோபமும், அதிர்ச்சியும் நிலவுகின்றன. வங்காளம் வெளியில் இருந்து பணியமர்த்தப்பட்டார். நேற்று என்ன நடந்தது பெங்களூரின் பௌத்த பண்புகளை பாதித்தது, டெரெக் ஓ பிரையன் கூறுகிறார். ”

பிரதமர் நரேந்திர மோடி, ‘நாமதர்’ காரணமாக காங்கிரஸ் தேர்தலில் தோல்வியடைந்ததாக சொல்ல முடியாது, அது வம்சத்தின் விதிகளுக்கு எதிரானது.அதனால்தான் 5 வது கட்டத்திற்குப் பிறகு ‘நாம்டாரின்’ நெருங்கிய ‘தர்பாரி’ குடும்பம் தங்கள் சொந்த பேட்டிங் தொடங்கியது. ”

பா.ஜ.க.வின் வெற்றி இப்போது உறுதியாக உள்ளது என்று மோசி கூறினார், ஏனென்றால் காங்கிரஸ் தோல்விக்குத் தயாரிப்புக்களைத் தொடங்கியது. தோல்விக்கு நாமதார் குற்றம் சாட்டுவதற்கான அடிப்படைவாத கொள்கைகளுக்கு எதிரானது என்பதால், காங்கிரஸ் மராத்தான் வைத்திருப்பதற்கு பொருத்தமான அளவீடுகளைத் தேடுகிறது . இப்போது சீக்கியர்களுக்கு விரோதமாகவும், என்னை தவறாகவும் பழிப்பவர்கள், குற்றம் சாட்டுவதற்கு முன்வந்தனர்.

கொல்கத்தா வன்முறைக்குப் பின்னர் முதல் பிரதிபலிப்பில் பிரதமர் நரேந்திர மோடி சி.என்.என்-நியூஸ் 18 இடம் கூறினார். இந்த தேர்தல்களில் மேற்கு வங்கத்தில் இருந்து வன்முறை பற்றிய தகவல்கள் வந்துள்ளதாக அவர் கூறுகிறார். ஜம்மு-காஷ்மீர் தேர்தலில் திரிணாமுல் காங்கிரசுக்கு அதிக வாக்குகள் கிடைத்துள்ளன.

பிரதமர் நரேந்திர மோடி குஜராத் முதலமைச்சராக பதவி வகித்தவர் தானே, பி.ஜே.பி மற்றும் நாட்டின் இனவாத வரலாற்றில் ஒரு சுமை என்று பிஎஸ்எஸ் தலைவர் மாயாவதி புதன்கிழமை கூறியுள்ளார். பிரதம மந்திரி பீகார் சமாஜ் கட்சியை தனது தனிப்பட்ட சொத்து என்று கூறும் வகையில் அனைத்து தரப்பினரையும் நாகரிகமாக கடந்துவிட்டதாக மாயாவதி குற்றம் சாட்டியுள்ளார்.

யோகி ஆதித்யநாத்தின் ஒரு பேரணியில் திரிணாமுல் காங்கிரஸ் கட்சியின் வேட்பாளர்களால் ரத்து செய்யப்பட வேண்டும் என்று அறிவித்த பிறகு, அமித் ஷா உத்தரப் பிரதேச முதல் மந்திரிக்கு உத்தரவு அளித்து அனைத்து பேரணிகளையும் நடத்த வேண்டும் என்று உத்தரவிட்டுள்ளார்.

யோகி ஆதித்யநாத் பேசிய மூன்று கொல்கத்தா பேரணிகளில் ஒன்று இன்று ரத்து செய்யப்பட வேண்டும் என்று பா.ஜ.க. வட்டாரங்கள் கூறியுள்ளன. ஏனெனில் எம்.டி. பா.ஜ.க. கூட்டணியை ஏற்பாடு செய்வதற்கு உதவுவதற்காக டி.எம்.சி. காரியாளர்களால் பேரணியின் அமைப்பாளர்களும் தாக்கப்பட்டனர் என்று பிஜேபி நியூஸ் 18 க்கு தெரிவித்தார்.

பி.ஜே.பி. இளைஞர் அமைப்பின் தலைவரான பிரியங்கா ஷர்மா, அலிபூர் திருத்தச் சட்டத்தில் இருந்து விடுவிக்கப்பட்ட பின்னர் பி.ஜீ.  

பா.ஜ.க தேசிய தலைவர் அமித் ஷா, “கொல்கத்தா மற்றும் பெங்களூரில் உள்ள நமது புகழ் மமதீருக்கு ஜட்டி கொடுத்துவிட்டது, அதனால்தான் அவர் தீவிர நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டார்.” மாநிலத்தில் அரசியல் வன்முறையில் அவரது கட்சி 60 பேரை இழந்தபோது, ​​அவரைத் தாக்காதது எதிர்பாராததல்ல என்று ஷா கூறினார். அவர், “எனது பாதுகாப்பில் உள்ள சி.ஆர்.பி.எஃப் அணியின் சார்பாக இல்லாவிட்டால், நான் வன்முறையிலிருந்து உயிரோடு வரவில்லை” என்றார்.

பாரதீய ஜனதா கட்சியின் தேசியத் தலைவர் அமித் ஷாவை முன்னிட்டு 5-வது கட்டமாக பா.ஜ.க. வெற்றி பெற்றுள்ளது.

புதுடில்லியில் உள்ள கட்சி தலைமையகத்தில் ஒரு பத்திரிகையாளர் மாநாட்டில் பிஜேபி தேசியத் தலைவர் அமித் ஷா உரையாற்றினார். ABVP க்கும் TMCP க்கும் இடையிலான மோதல்களின் பிரச்சனையைப் பற்றி அவர் மேற்கோளிட்டு கூறுகையில், “மேற்கு வங்கத்தில் தவிர வேறெந்த இடத்திலும் வன்முறை நிகழவில்லை.”

சுப்ரீம் கோர்ட்டில், புதன்கிழமை, பி.கே. தொழிலதிபர் பிரியங்கா ஷர்மா சிறையில் அடைக்கப்பட்டார் என்ற உண்மையை, புதன்கிழமை வெளியிட்டார்.

செவ்வாயன்று கொல்கத்தாவில் நடைபெற்ற தேர்தல் வன்முறை ஒரு பாரிய அளவிலான அரசியல் எதிர்ப்புக்களைத் தூண்டிவிட்டது; TMC மற்றும் பிஜேபி இரண்டு மோதல்களுக்கு ஒருவரையொருவர் குற்றம் சாட்டியது. புதுடில்லியில் ஜந்தர் மந்தரில் பாரதீய ஜனதா கட்சி ஆர்ப்பாட்டங்களை நடத்தும்போது, ​​ஹவுராவில் தெ.ம.மு. இதற்கிடையில், இடதுசாரி தொழிலாளர்கள் கொல்கத்தாவிலுள்ள ஒரு கல்லூரியில் ஈஷ்வர் சந்திர வித்யாசாகர் சிதைவு வெடிப்புக்கு எதிராக ஆர்ப்பாட்டம் நடத்தினர்.

பாரதீய ஜனதா கட்சி கொல்கத்தாவில் பா.ஜ.க தேசிய ஜனாதிபதியின் சாலையோரமான கோழைத்தனமான தாக்குதலை எதிர்த்து தேசிய எதிர்ப்பை நடத்துவதாகக் கூறியுள்ளது. இன்றைய தினம் காலை 10.30 மணியளவில் ஆர்ப்பாட்டம் நடைபெறும்.

காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தி அல்வார் நகரில் தேர்தல் ஆர்ப்பாட்டத்தை ரத்து செய்துள்ளார். நகரில் வானிலை மோசமடைந்து வருவதாக தகவல்கள் வந்துள்ளன. ராகுல் நகரில் ஒரு பொதுக்கூட்டத்தை நடத்த திட்டமிட்டிருந்தார். ஏப்ரல் 26 ம் தேதி தனது கணவரின் முன் பாலியல் ரீதியாக பாலியல் வல்லுறவுக்கு உட்படுத்தப்பட்ட ஆல்வார் கும்பலால் உயிர் தப்பினார்.

மே 19 ம் தேதி நடைபெறவிருக்கும் கடைசி லோக்சபா தேர்தலுக்கு முன்னதாக பிரச்சாரம் செய்வதற்கு மூன்று நாட்கள் மட்டுமே எஞ்சியுள்ள நிலையில், இறுதிக் கட்டத்திற்கான கவுண்ட்டவுன் மிகவும் எளிமையானது. நேற்று கொல்கத்தாவில் வன்முறைக்குப் பின்னர், அமித் ஷா ஊடகவியலாளர்களை 10 மணியளவில் சந்திக்க திட்டமிட்டுள்ளார்.

2019 ஆம் ஆண்டுக்கான லோக் சபா தேர்தலில் மூன்றாவது கடைசி நாளில், பிரதமர் நரேந்திர மோடி பீகாரில் பாலிகன்ஜில், ஜார்கண்ட் மற்றும் தியோகர் மற்றும் மேற்கு வங்காள மாநிலத்தில் டாசார் ஹார்பரில் பேரணிகளை உரையாற்றுகிறார். செவ்வாய்க்கிழமை வாரணாசியில் வசித்து வந்த ‘காஷி விவாசி ‘ என மோடியை குறிப்பிட்டு பேசிய மோடி, வாரணாசி மக்களுக்கு ஒரு ‘உணர்ச்சி’ செய்தியை வெளியிட்டார். பண்டைய நகரத்துடனான தனது தொடர்பு மற்றும் இணைப்புகளை சிறப்பித்துக் காட்டினார்.

வாரணாசியில் மோடியை பிரதமர் மன்மோகன் சிங் சந்தித்து பேசினார். வாரணாசியில் பொதுச் செயலாளர் பிரியங்கா காந்தியின் வருகையை காங்கிரஸ் கட்சி அறிவித்தது. இந்த ஆண்டு பிரியங்காவின் வேட்பு மனுவைப் பற்றி நிறைய ஊகங்கள் இருந்தன. கிழக்கு உத்தரப் பிரதேச மாநிலத்தின் பிரதம மந்திரிக்கு எதிராக போட்டியிடும் என்று பல அறிக்கைகள் இருந்தன, ஆனால் பிரியங்கா பின்னர் போட்டியிடும் எந்த முடிவும் இல்லை என்று தெளிவுபடுத்தினார். “என் கட்சி என்னை தேர்தலில் போட்டியிட வேண்டுமென்று கேட்டால், நிச்சயமாக நான் செய்வேன், ஆனால் எனது தனிப்பட்ட விருப்பம் கட்சியின் அமைப்பிற்காக வேலை செய்வதுதான், நிறைய வேலை செய்ய வேண்டும்” என்று காங்கிரஸ் தலைவர் நிருபர்களிடம் கூறினார் .

அஜய் ரயைத் தேர்ந்தெடுப்பதற்கு காங்கிரஸ் தேர்வு செய்தது.

பா.ஜ.க தலைவர் அமித் ஷாவின் மகத்தான சாலையில் கொல்கத்தா தெருக்களில் சண்டையிட்டுக் கொண்டிருந்த போதிலும், மேற்கு வங்காளத்தில் வன்முறை மோதல்கள் நடைபெற்றதிலிருந்து மேற்கு வங்கத்தின் பாசிதத் மற்றும் டயமண்ட் ஹார்பரில் மோடி கலந்துரையாடினார். பா.ஜ.க தலைவர் தற்கொலை செய்துகொண்டார், ஆனால் ஜம்போரேவை குறைக்க கட்டாயப்படுத்தப்பட்டார் மற்றும் போலீசாரின் பாதுகாப்புக்கு அழைத்துச் செல்ல வேண்டியிருந்தது. பிரதமர் மன்மோகன் சிங், பிரதமர் மமதா பானர்ஜி மற்றும் அவரது கட்சியின் அமித் ஷாவின் சாட்சியின் போது அசைக்க முடியாத வன்முறைக்கு கடுமையான தாக்குதலை நடத்த திட்டமிட்டிருப்பதாக மோடி பேரணிகள் நெருக்கமாக கவனித்து வருகின்றன.

செவ்வாய்க்கிழமை, கொல்கத்தாவின் சில பகுதிகள் வன்முறையை அடைந்தன. ஷாவின் கும்பல் கமிஷனில் தாக்கப்பட்டு, டி.சி.சி. ஆதரவாளர்கள் வித்யாசாகர் கல்லூரியின் உள்ளே இருந்து இரு கட்சிகளின் ஆதரவாளர்களிடையே மோதல் ஏற்பட்டது. பா.ஜ.க ஆதரவாளர்கள் பழிவாங்கினர் மற்றும் கல்லூரி நுழைவுத் தட்டிற்கு வெளியே தங்கள் டி.எம்.சி. போட்டியாளர்களுடன் வீச்சுகளை பரிமாறிக் கொண்டனர்.

வெளியே நிறுத்தப்பட்டுள்ள பல மோட்டார் சைக்கிள்கள் அழிக்கப்பட்டன மற்றும் தீப்பிழம்பு அமைக்கப்பட்டுள்ளன. உடைந்த கண்ணாடி உடைந்த ஷாட்கள் கல்லூரியின் செல்வாக்குச் சிதறிக் கிடந்தன, அங்கு குறிப்பிடத்தக்க தத்துவவாதியும், வங்காள மறுமலர்ச்சியின் முக்கிய நபருமான ஈஷ்வர் சந்திர வித்யாசாகர் சிதறடிக்கப்பட்டார். பொலிஸ் அதிகாரிகள் தண்ணீரில் நிரப்பப்பட்ட வால்களுடன் நெருப்பை அணைக்க முயன்றனர்.

காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தி ராஜஸ்தான் மற்றும் பஞ்சாபை சந்திக்கவுள்ளதாக எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. அல்வார், ஃபரிட் கோட், லூதியானா ஆகிய இடங்களில் பேரணிகள் நடத்தப்படும்.

சமீபத்திய தேர்தல் செய்திகள், பகுப்பாய்வு, வர்ணனை, நேரலை புதுப்பிப்புகள் மற்றும் முதல் முறையாக, 2019 ஆம் ஆண்டிற்கான லோக் சபா தேர்தலுக்கு திட்டமிடப்படும் உங்கள் வழிகாட்டி. ட்விட்டர் மற்றும் Instagram இல் எங்களைப் பின்தொடரும் அல்லது எதிர்வரும் பொதுத் தேர்தல்களுக்கான அனைத்து 543 தொகுதிகளிலிருந்தும் புதுப்பிப்பதற்கான எங்கள் பேஸ்புக் பக்கத்தைப் போல.

admin Author