குழாய்-சூடான தேநீர் கொண்ட புற்றுநோய் அபாயத்தை அதிகரிக்கும் – டைம்ஸ் ஆஃப் இந்தியா

தேயிலை உலகம் முழுவதும் ஒரு பொதுவான பானம் ஆகும். ஒரு தேனீர் தேநீர் அனுபவிக்க விரும்புகிறோம், அது கோடை அல்லது குளிர்காலம். எங்களுக்கு நிறைய ஒரு போய் ஒரு குழாய் சூடான கப் தேயிலை கீழே gulp. ஆனால் விஞ்ஞானம் கூறுகிறது என்று தேநீர் காதலர்கள் ஒரு பிட் தங்கள் பானத்தை குளிர்ச்சியடையும் அனுமதிக்காத உணவு வளர்ப்பு புற்றுநோய் வளரும் அபாயத்தில் இருக்க முடியும்.

ஏன் தீங்கு விளைவிக்கிறது?

ஒரு தசாப்தம் நீண்ட ஆய்வில் சர்வதேச பத்திரிகையில் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வில் தேயிலை நிறைய குடித்து மற்றும் பெரும்பாலும் அது சூடான- 60 டிகிரிக்கு மேல் உள்ளவர்கள் – குளிர்ச்சியான தேநீர் கொண்ட ஒருவரிடம் ஒப்பிடுகையில் எஸோபிஜிக் செதிள் செல்கள் .

புற்றுநோய்க்கான ஆராய்ச்சிக்கான உலக சுகாதார அமைப்பு கூட 65 டிகிரி C க்கும் அதிகமான சூடான பானம் குடிப்பது ஒரு மனிதனுக்கு “ஒருவேளை புற்றுநோயாக உள்ளது” என்று தெளிவுபடுத்தியுள்ளது.

உணவுக்குழாய் புற்றுநோய் என்ன?

எஸோபாகுல் ஸ்குமஸ் சைஸ் கார்சினோமா எனவும் அழைக்கப்படும் எஸோபாகஸ் புற்றுநோய், உலகெங்கிலும் புற்றுநோய் மரணத்திற்கு ஆறாவது மிகப் பொதுவான காரணமாகும். வயிற்றுக்கு தொண்டை அடைக்கும் நீண்ட, வெற்று குழாயில் இது ஏற்படுகிறது.

படிப்பு

இந்த ஆய்வு சர்வதேச சர்வதேச ஜர்னல் ஆஃப் கேன்சரில் வெளியிடப்பட்டது, இதில் 50,000 ஈரானிய வடகிழக்கு ஈரானில் உள்ள கோல்ஸ்டன் மாகாணத்தில் வசிக்கும் பெரியவர்கள் பங்கேற்றனர். இங்கு வாழும் பெரும் எண்ணிக்கையிலான மக்கள் உணவுக்குழாய் புற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர் மற்றும் சுவாரஸ்யமாக, அவர்கள் தினசரி கருப்பு தேநீர் தினத்தில் 1,100 மில்லிலிட்டர்கள் (சுமார் 37 அவுன்ஸ்) சராசரியாக குடிக்கிறார்கள்.

2003 ஆம் ஆண்டில் தொடங்கப்பட்ட ஆய்வு மற்றும் 2017 ஆம் ஆண்டில் முடிக்கப்பட்ட ஆய்வுகளில், தேயிலை வெப்பநிலைக்கான முன்னுரிமைகளைப் பற்றி ஆராய்ச்சியாளர்கள் சேகரித்தனர். 2017 ஆம் ஆண்டில், கிட்டத்தட்ட 317 பேர் எலுமிச்சை செதிள் உயிரணு கார்சினோமாவை உருவாக்கியதாக கண்டறியப்பட்டது.

ஆராய்ச்சியாளர்கள் புகையிலை, மது அல்லது ஓபியம் நுகர்வு போன்ற மற்ற காரணிகளை கருத்தில் எடுத்துக் கொண்டனர். இந்த விஷயத்தில் இன்னும் ஆராய்ச்சி தேவைப்படுகிறது.

தீர்ப்பு

கருப்பு மற்றும் பச்சை தேநீர் ஆக்ஸிஜனேற்றங்களைக் கொண்டிருப்பினும், உடலில் வெப்பம் உண்டாகும்போது உடலுக்கு தீங்கு விளைவிக்கக்கூடிய மற்ற அறிகுறிகள் உள்ளன என அந்த ஆய்வு தெரிவிக்கிறது. எனவே, உங்கள் தேநீர் சிறிது சிறிதாக சிறிது நேரம் குளிர்ந்து விடட்டும்

admin Author