உண்மையில் காசோலை: 1980 களில் நரேந்திர மோடி உண்மையில் ஒரு டிஜிட்டல் கேமரா மற்றும் மின்னஞ்சலைப் பயன்படுத்த முடியுமா? – சுருள்

பிரதம மந்திரி நரேந்திர மோடி மே மாதம் 11 அன்று தேசிய ஹிந்தி சேனல் நியூஸ் நேஷன் பத்திரிகைக்கு பேட்டியளித்தார், அவர் 1987 -8888 ஆண்டு முழுவதும் டிஜிட்டல் கேமரா மற்றும் மின்னஞ்சலைப் பயன்படுத்தினார் என்று கூறினார்.

மோடி கூறியதாவது:

“தரவு-thumbnail =” https://i.ytimg.com/vi/FSzVmCXlPPI/hqdefault.jpg “data-width =” 480 “>

விளையாட

“ஷைத் தேஷ் மேய்ன் … ஷய்யாத்..காஹி ஹொ சக்க்த ஹாய்..முஜே மெல்லம் நஹி..மினி ஃபெலி பட்டி டிஜிட்டல் கேமக் கியா உயோக் கியா த 87-88 மென் ஷியாட். மின்னஞ்சல் முகவரிக்கு எங்களுக்கு மின்னஞ்சல் அனுப்ப வேண்டும். வெறுமனே யோகன் விராங்கம் தெஹ்ஸ்ஸில் என் அத்வானிஜி ச சம்தே. தால் மெய்ன் டிஹோ டிஜிட்டல் கேமிரா பார் யூகி ஃபோட்டோ லி. தாவல் டிஜிட்டல் காமெரா இட்னா படா அடா தடா, வெறும் பாஸ் தா யூஸ்மேய். டெல்லியில் உள்ள மைனே புகைப்படம் எடுக்கப்பட்டது. ஒரு மணிநேர நிற புகைப்படம் சாப்பிடு. டவ் அத்வானிஜி பாத் ஆச்சரியம் ஹூவா டெல்லி மேன் மெரி வண்ணம் புகைப்படம் அஜி கியாஸ் கைஸ் சாப்பி. ”

மொழிபெயர்ப்பு: நான் முதன்முறையாக 1987 -88 இல் டிஜிட்டல் கேமராவைப் பயன்படுத்தினேன். அந்த நேரத்தில் மிக சில மக்கள் மின்னஞ்சல் அணுகல் இருந்தது. அத்வானியின் படத்தை விராம்கம் தெஹ்ஸில் முகவரியில் எடுத்து, அதை டெல்லிக்கு அனுப்பினேன். அடுத்த நாள் ஒரு வண்ணமயமான படம் வெளியிடப்பட்டது. அதே நாளில் வெளியிடப்பட்ட புகைப்படம் பார்க்க அத்வானி மிகவும் ஆச்சரியப்பட்டார். ”

உண்மை: பொய். முதல் வணிக டிஜிட்டல் கேமரா, கோடக் 100, 1991 இல் விற்பனை செய்யப்பட்டது. இந்தியா அதன் முதல் பொது இணைய சேவையை அறிமுகப்படுத்தியது – ஆகஸ்ட் 15, 1995 அன்று மின்னஞ்சலை மட்டுமே அனுப்பும் திறன் கொண்டது, மேலும் தனியார் நிறுவனங்கள் 1998 இல் சேவைகளை தொடங்கின.

“1987 ஆம் ஆண்டில் பொதுமக்கள் பயன்படுத்தக்கூடிய வர்த்தக ரீதியாக கிடைக்கக்கூடிய டிஜிட்டல் கேமரா இல்லை” என்று ஊடக மற்றும் டிஜிட்டல் ஆலோசகர் பிரசாந்த் குமார் ராய் தெரிவித்தார்.

1975 ஆம் ஆண்டில், கோடாக் ஒரு பொறியியலாளர், ஸ்டீவன் சாசன், உலகின் முதல் டிஜிட்டல் கேமராவை கண்டுபிடித்தார் , இது 0.1 மெகாபிக்சல் தீர்மானம் கொண்ட கருப்பு மற்றும் வெள்ளை படங்களை கைப்பற்றியது. முதல் டிஜிட்டல் கேமரா – “எலெக்ட்ரானிக் இன்னமும் கேமரா” என்று அழைக்கப்பட்டது – 1978 இல் காப்புரிமை பெற்றது , ஆனால் கோடாக் வெளியில் அதைப் பற்றி பேசுவதற்கு சசான் அனுமதிக்கப்படவில்லை.

1989 ம் ஆண்டு நியூயார்க் டைம்ஸ் வலைப்பதிவின் “கோடாக் முதல் டிஜிட்டல் தருணம்” படி, 1989 ஆம் ஆண்டில் ஸ்டீவன் சாசன் மற்றும் ராபர்ட் ஹில்ஸ் ஆகியோரால் முதல் நவீன டிஜிட்டல் ஒற்றை-லென்ஸ் ரிஃப்ளெக்ஸ் கேமரா உருவாக்கப்பட்டது.

1981 இல், சோனி ப்ரோ Mavica, முதல் வணிக மின்னணு ஸ்டில் கேமிராவில், Mashable ஆனது சந்தைப்படுத்தப்படும் பதிவாகும் ஜூன் 22, 2014.

ஒரு மெகாபிக்சல் டிஜிட்டல் கேமராவின் முதல் முன்மாதிரி 1986 இல் வெளிவந்தது, மற்றும் முதல் வணிக மாதிரி – கோடக் DCS (டிஜிட்டல் கேமரா சிஸ்டம்) 100, ஒரு நிகான் படம் கேமரா உடையில் பொருத்தப்பட்ட 1.3 மெகாபிக்சல் சார்ஜ்-இணைந்த சாதனம் 1991 இல். DCS 100 என்பது முதல் உண்மையான வர்த்தக ரீதியாக கிடைக்கக்கூடிய டிஜிட்டல் கேமராவாக மேற்கோள் காட்டப்பட்டது , $ 10,000 முதல் $ 20,000 வரை நன்கு ஹீல் செய்யப்பட்ட புகைப்பட பத்திரிக்கையாளர்களுக்கு விற்பனை செய்யப்பட்டது.

இந்தியாவில் இணையத்தின் வருகை

இந்தியாவில் இன்டர்நெட் சேவைகள் ஆகஸ்ட் 15, 1995 இல், வித்ஷ்சஞ்சார் நிஜம் லிமிடெட் (2008 ஆம் ஆண்டில் டாட்டா பெருநிறுவனம் மூலம் வாங்கப்பட்டது மற்றும் டாட்டா கம்யூனிகேஷன்ஸ் என பெயர் மாற்றம் செய்யப்பட்டது) மூலம் தொடங்கப்பட்டது . அரசாங்கம் நவம்பர் 1998 இல் தொலைத் தொடர்புத் துறையை தனியார் நிறுவனங்களுக்குத் திறந்தது.

தில்லிக்கு அவர் எவ்வாறு புகைப்படத்தை அனுப்பினார் என்பதை மோடி தெளிவாகக் குறிப்பிடவில்லை. மோடியின் அறிக்கை விமர்சனங்கள் மற்றும் சமூக ஊடகங்களில் ட்ரௌர்லிங் ஆகியவற்றைப் பெற்றது. FactChecker கருத்து பாஜக செய்தித் தொடர்பாளர் அமித் மால்வியா, கட்சியின் தகவல் தொழில்நுட்பம் செல் தலையிலிருந்து, மின்னஞ்சல் மீது மே 13 அன்று என்றால் நாம் அவரது பதில் பெற்றபோது இந்த கட்டுரை புதுப்பிக்கப்படும் முயன்றது.

கல்வி மற்றும் ஆராய்ச்சி நெட்வொர்க் கல்வித் துறைக்கான எலக்ட்ரானிக்ஸ் துறையால் தொடங்கப்பட்டது , எட்டு நிறுவனங்களுடன் இணைக்கப்பட்டது: நேஷனல் சென்டர் ஃபார் சாப்ட்வேர் டெக்னாலஜி-பாம்பே, இந்திய-பெங்களூரி இந்திய அறிவியல் நிறுவனம், தில்லி, பாம்பே, கான்பூர், கராக்பூர், மெட்ராஸ் மற்றும் இந்திய இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் டெக்னாலஜி எலெக்ட்ரானிக்ஸ் திணைக்களம்.

“1986 ஆம் ஆண்டு இந்திய கல்வித் துறையின் நிறுவனர்களில் ஒருவரான ஸ்ரீனிவாசன் ரமணி எழுதி, 1986 ஆம் ஆண்டில் நெட்வக்ரா என்ற புத்தகத்தில், என்.எஸ்.எஸ்.எஸ் ., மற்றும் ஐ.ஐ.டி-பாம்பே ஆகியோருக்கு இடையில் மின்னஞ்சல் பரிமாற்றத்திற்காக ஒரு டயல்-அப் இணைப்பு கிடைத்தது. , இது ஒரு பகுதி, ஆகஸ்ட் 14, 2015 அன்று தொலைக்காட்சி சேனல் நியூஸ் வெளியிட்டது .

1987 ல் ஐஐடி-சென்னை மற்றும் ஐஐடி-டெல்லி ஆகியவை ஒரு டயல்-அப் இணைப்பு மூலம் மின்னஞ்சல் மூலம் இணைக்கப்பட்டன. இந்த நெட்வொர்க்குகள் ஒரு கணினிக்கு மோடம் மூலம் மற்றொரு டயல் செய்யப்பட வேண்டும், மேலும் புகைப்படங்களை எடுத்துச்செல்லும் திறன் இல்லை.

“விரைவில் அனைத்து ERNET [கல்வி மற்றும் ஆராய்ச்சி நெட்வொர்க்] பங்காளிகள் டயல்-அப் ERNET மின்னஞ்சலில் இருந்தன, மேலும் இந்த நிறுவனங்களில் நூற்றுக்கணக்கான இந்திய கல்வியாளர்கள் உலகெங்கிலும் உள்ள சக ஊழியர்களிடம் பேசுவதை மின்னஞ்சல் மூலம் பயன்படுத்த ஆரம்பித்தார்கள்,” என ரமணி எழுதினார். “1988 ஆம் ஆண்டில் இணையம் இந்தியாவிற்கு வந்திருந்தது, தொப்புள் தண்டு 4800 [பிட் வினாடிக்கு] பிபிஎஸ் மட்டுமே வேலை செய்திருந்தாலும்.”

1988 இல், கல்வி மற்றும் ஆராய்ச்சி நெட்வொர்க் கூட்டாளர்களிடையே பம்பாய், மெட்ராஸ் மற்றும் டெல்லியிலிருந்து என்னென்ன இணைப்புகள் இருந்தன என்பதில் இருந்து இணைப்புகள் அமைக்கப்பட்டன. 1989 ஆம் ஆண்டில், இது ஒரு அனலாக் அளவுக்கு – அதாவது நவீன ஃபைபர்-ஒளியியல் – 9600 பப்சில் தொழிற்பாட்டு வரிக்கு பதிலாக செம்பு கம்பிகளை ஓட்டியது, மென்பொருள் தொழில்நுட்பத்திற்கான தேசிய மையம் அமெரிக்க மையத்தில் இணைக்கும்.

“[உலகெங்கிலும் உலகளாவிய பகிர்ந்தளிக்கப்பட்ட விவாத முறைமைக்கான] வரி 1992 இல் 64 kbps இல் டிஜிட்டல் இணைப்புக்கு USENET ஆனது மாற்றப்பட்டது.” “அந்த நேரத்தில் மிகக் குறைவான விலையில் தோன்றியதில் அந்த இணைப்பு குத்தகைக்கு விடப்பட்டது – வருடத்திற்கு 16 லட்சம்! ஆனால் இது இந்தியாவுடன் ‘நல்ல தரமான’ TCP / IP இணைப்பு வழங்கியது, ஒரு பாரிய 64 kbps இணைப்பு மீது. ”

சில முன்னோக்குகளை வழங்க, இந்திய நிறுவனங்கள் இன்று சாதாரணமாக, 50-பிபிபிஎஸ் வேகங்களைக் காட்டிலும், குறைந்த 50-பிபிஎம் இணைப்புகள் (50 வினாடிக்கு ஒருமுறை) அல்லது 50,000 கிலோபிஎஸ்பி அல்லது 780 மடங்கு வேகத்திற்கு இணையாக வழங்குகின்றன.

1993 க்கு முன், இந்தியாவில் இரண்டு தேசிய மின்னஞ்சல் சேவைகள் மட்டுமே கிடைத்தன. நாங்கள் கூறியது போல, ERNET ஆனது, மற்றொன்று Business India Axcess ஆகும், முக்கியமாக வர்த்தக பயனர்களால் பயன்படுத்தப்பட்டது, விலைகள் உயர்ந்தன: இது முக்கியமாக அனுப்பப்படாத உரை செய்திகளை மின்னஞ்சலில் எந்த மின்னஞ்சலையும் அனுப்பவில்லை.

1996 ஆம் ஆண்டில் தான் அதிக விலைக் கணக்கு (டிசிபி / ஐபி என்று அழைக்கப்பட்டது, ரூ. 6,000 க்கு ரூ. 6000 க்கு பதிலாக ஒரு ஷெல் கணக்குக்கு மட்டுமே), பயனர்கள் படங்களை இணைக்க முடியும் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டது.

ஆனால் இந்த மின்னஞ்சல் கணக்குகள் டயல்-அப் மோடம்களைப் பணிபுரிந்தன, இந்த கணக்குகளைப் பயன்படுத்தி ஒரு பெரிய படக் கோப்பை பதிவேற்றுவதில் எந்த சந்தேகமும் இல்லை என்று ராய் கூறினார்.

மோடியின் கூற்றுகளுக்கு சில ட்விட்டர் மறுமொழிகள்:

உண்மையில். நான் 1992 இல் மின்னஞ்சலைப் பயன்படுத்திக் கொண்டிருந்தபோது, ​​எங்கள் மின்னஞ்சல்களை பிசி குவெஸ்ட் நெடுவரிசைகளில் 1993 ஆம் ஆண்டில் வெளியிட்டபோது, ​​அது உரை மட்டுமே, டயல்-அப் ஆகும். அத்துல் சிட்னிஸ் இந்த 1993 கட்டுரையில் மூத்த அரசாங்க அதிகாரிகளுக்கு மின்னஞ்சல் அனுப்ப முயற்சிக்கும் சவால்களை குறிப்பிடுகிறார், மேலும் எங்கள் மின்னஞ்சல்களை குறிப்பிடுகிறார். pic.twitter.com/IdWJXyPvql

– பிகேஆர் | ப்ரெண்ட்ஸ் پرشانتو (@prasanto) மே 13, 2019

1991-1996, நான் கொலம்பியா பல்கலைக்கழகத்தில் என் PhD செய்து கொண்டிருந்த போது, ​​நான் பைன் பயன்படுத்துகிறேன். என் மின்னஞ்சலை சரிபார்க்க என் டிப்ளமோ கணினி ஆய்வகத்திற்கு ஒரு நாள் செல்ல வேண்டும். ஒரு ஆசிரியராக இருந்தாலும், நான் குறைந்தது பைன் வரை 1998 வரை பயன்படுத்தினேன். நான் அமெரிக்க பல்கலைக்கழகங்களுக்கு விண்ணப்பிக்கும் போது 1990 ஆம் ஆண்டு முதல் மின்னஞ்சல் அறிந்தேன்.

– தேவாஷ்ஷ் மித்ரா (@ தேவாஷ்மி மிட்டா) மே 13, 2019

1988 இல் ஒரு தொழில்நுட்ப ஆர்வலராக இருந்த பேராசிரியரிடமிருந்து பிட்னெட் அறிந்தேன், ஆனால் கொலம்பியா 1990 வரை அது தீவிரமாக பயன்படுத்தவில்லை. 1990 களின் நடுப்பகுதியில் நான் கார்லெட்டனில் பயிற்றுவிக்கப்பட்டபோது அது தொடர்ந்திருந்தது.

– விவேக் தேஹேஜியா (வதேஜியா) மே 13, 2019

இந்தக் கட்டுரையில் பிரிஸ்ட் தோன்றினார் FactChecker .

இங்கே சுழற்றுவதற்கு சந்தாதாரர் மூலம் எங்கள் பத்திரிகைக்கு ஆதரவு. Letters@scroll.in இல் உங்கள் கருத்துக்களை வரவேற்கிறோம்.

admin Author