ஹோண்டா அமேஸ், சிட்டி, டபிள்யூஆர்-வி, சிவிக் மற்றும் பிற கார்கள் BS6 இணக்கமான டீசல் என்ஜின்கள் பெற – CarToq.com

மாருதி சுஸுகி தலைவர் ஆர்.சி.பார்கவா, மாருதி டிசம்பர் 2020 க்கு பிறகு டீசல் இயந்திரங்களை உருவாக்க மாட்டார் என்று அறிவித்தபோது ஆச்சரியம் அடைந்தார். இந்த மாதத்தில் பாரத் ஸ்டேஜ் 6 (பிஎஸ்6) மாசு கட்டுப்பாட்டு விதிமுறைக்கு உட்பட்டது. டீசல் என்ஜின், இந்தியாவில் மற்ற கார் தயாரிப்பாளர்கள் வழக்கு தொடரும்? சரியாக இல்லை. உண்மையில், ஜப்பானிய வாகன உற்பத்தியாளரான ஹோண்டா, டீசல் இயந்திரங்களை இந்தியாவில் விற்பனை செய்யும் ஒரு காரின் கார் முழுவதும் வழங்கப்படும் என்று தெளிவாகத் தெரிவித்துள்ளது. தற்போது, ​​அமேசான் காம்பாக்ட் செடான், ஜாஸ் ஹாட்ச்பேக், சிட்டி சி-செக்மெண்ட் சேடன், டபிள்யுஆர்- V காம்பாக்ட் குறுக்கு, BR-V காம்பாக்ட் எஸ்யூவி, சிவிக் டி- பிரிமியம் செடான் மற்றும் CR-V பிரீமியம் எஸ்யூவி.

Amaze, Jazz, City, WR-V மற்றும் BR-V ஐ 1.5 லிட்டர் i-DTEC டர்போ டீசல் மோட்டார் பயன்படுத்தி 98.6 பிபி -200 என்எம் டிப் கொண்டிருக்கும் போது, ​​சிவிக் மற்றும் சி.ஆர்-வி 1.6 லிட்டர் டிடிஈசி டீசல் இயந்திரத்தை 118 Bhp-300 Nm என்பதைத் தட்டவும். இரு இயந்திரங்களும் இந்தியாவில் கட்டப்பட்டிருக்கின்றன, பரவலான பரவலாக்கம். ஒரு 6 வேக கையேடு கியர்பாக்ஸ் இரு இயந்திரங்களுடனும் நிலையானதாக இருக்கும் போது, ​​ஹோண்டா ஒரு சி.வி.டி தானியங்கு விருப்பத்தை ஒரு குறிப்பிட்ட வாகனத்தில் சிறிய டீசலில் வழங்குகிறது: அமேசீ, மற்றும் ஏற்றுமதி வேகங்களுக்கு CR-V இல் 9 வேக டார்க் மாற்றி தானியங்கி கியர்பாக்ஸ்.

2012 இல், டீசல் இயந்திரங்களை டீசல் என்ஜினுக்கு அறிமுகப்படுத்தியது. டீசல் எஞ்சின்கள் அதிக எரிபொருள் விலையை உயர்த்தியது. கடந்த ஆண்டு, வாகன விற்பனையாளர் CR-V மூலம் 1.6 லிட்டர் டீசல் அறிமுகப்படுத்தினார், அதே இயந்திரம் இப்போது சிவிக் கிடைக்க உள்ளது. எனவே, இந்திய சந்தைக்கு ஏற்றவாறு டீசல் என்ஜின்களுக்கு அதிக அளவில் ஹோண்டா முதலீடு செய்துள்ளது, மேலும் வாகன உற்பத்தியாளர்கள் இந்தியாவில் இந்த இயந்திரங்களை தயாரிக்கின்றனர்.

HCIL மூத்த துணைத் தலைவர் மற்றும் பணிப்பாளர் (சந்தைப்படுத்தல் மற்றும் விற்பனை) ராஜேஷ் கோயல் கூறினார்:

எங்களது அனுபவத்திலிருந்து பெட்ரோல் அல்லது டீசல் விலையில் பெட்ரோல் அல்லது டீசல் விலையில் 80 சதவிகித வாடிக்கையாளர்கள் உந்துதல் மற்றும் மீட்பு காலம் ஆகியவற்றை கருத்தில் கொண்டு பகுத்தறிவுத் தேர்வாகிறார்கள். இருப்பினும், ஒரு குறிப்பிட்ட எரிபொருளுக்கு ஒரு உணர்ச்சித் தேர்வு செய்யும் 20 சதவிகித வாடிக்கையாளர்கள் இன்னும் இருக்கிறார்கள். ஆனால் டீசலுக்கான கோரிக்கை உடனடியாக மறைந்துவிடாது என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். எனவே, டீசல் மாதிரிகள் சந்தை தேவைக்கேற்ப தொடர்ந்து வழங்குவோம், மேலும் படிப்படியாக எதிர்கால மாற்று வழிமுறைகளை நோக்கி நகருவோம். BS-IV வாகனங்கள் மென்மையான ரன்-அவுட் மற்றும் BSVI வாகனங்கள் மீது மாற இந்த நிதி ஆண்டில் ஒரு முக்கிய பணியாக இருக்கும். இந்த நிதியாண்டின் நான்காம் காலாண்டில் இருந்து BS VI இணக்க மாதிரிகளை HCIL படிப்படியாக அறிமுகப்படுத்தும்.

டீசல் இயங்கும் கார்களை ஹோண்டா தொடர்ந்தும் வைத்திருக்கும் அதே வேளையில், சிறிய வாகனங்களுக்கு டீசல் விலையில் இருந்து விலகிச் செல்வதாக பல வாகன உற்பத்தியாளர்கள் அறிவித்துள்ளனர். டாட்டா மோட்டார்ஸ் சமீபத்தில் அத்தகைய அறிவிப்பை வெளியிட்டது, மேலும் டொயோட்டா எஞ்சின் அனைத்து கார்களிற்கும் டீசல் இயந்திரத்தை முழுமையாக இறக்குமதியாக்குகிறது, அத்தகைய Innova Crysta MPV மற்றும் Fortuner SUV போன்ற பெரிய பயன்பாட்டு வாகனங்கள் தவிர. டீசல் துறையில் தொழில் துண்டிக்கப்படுவது தெளிவாகத் தெரிகிறது.

ETAuto வழியாக

CarToq Plus க்காக பதிவு செய்க – கார் மற்றும் பைக் ஆர்வலர்கள் இந்தியாவின் முதல் உறுப்பினர் நிரல், எங்கள் பங்காளிகளிடமிருந்து தோற்கடிக்கக்கூடிய விலையில் சாகச பயணங்கள் மற்றும் ஹோட்டல் தங்கியிருக்கும் உறுப்பினர்களுக்கு கிடைக்கும்.

admin Author