ஜாதிக்பூரில் அமித் ஷாவின் பேரணியை ரத்து செய்வதற்காக பா.ஜ.க எம்.எல்.ஏ.வை மிரட்டல் விடுத்துள்ளதாக மக்களவைத் தலைவர் சோனியா காந்தி தெரிவித்துள்ளார்.

லோக் சபா தேர்தல் 2019 சமீபத்திய மேம்படுத்தல்கள்: பிஎஸ்பி தலைவர் மாயாவதி அவர் அரசியல் சுயலாபங்களுக்காக அவரது மனைவி கைவிட்டதாக சொன்னதன் பிறகு, “பர்சனல் தாக்குதல்” பிரதமர் நரேந்திர மோடி அன்று வைத்திருந்ததாக குற்றச்சாட்டுக்கள் உரையாற்றினார். அருண் ஜெட்லி மற்றும் ராம் விலாஸ் பாஸ்வான் போன்ற பல தேசிய ஜனநாயகக் கட்சியின் தலைவர்கள் “மிகவும் குறைவாகக் குரல் கொடுப்பதற்காக” அவரைக் குறைகூறினர்.

எனினும், மாயாவதி தனது கருத்தை திங்கட்கிழமை நியாயப்படுத்தி, “தவறாகப் பழக வேண்டும்”, “இறுதியில்” தவறாகப் பேசுகிறாரென்று, தேர்தல் அறிக்கையில் தனது உரையை மேற்கோள் காட்டி, அறிக்கைகள் தெரிவித்தன.

  தி.மு.க. தலைவர் தி.மு.க. தலைவர் கருணாநிதி, திமுக தலைவர் கருணாநிதி, தி.மு.க. தலைவர் கருணாநிதி ஆகியோரை தி.மு.க. தலைவர் கருணாநிதி சந்தித்து பேசினார். தி.மு.க. தலைவர் கருணாநிதி, தி.மு.க. கடந்த வாரம், திட்டமிடப்பட்ட பேச்சுவார்த்தைகள், ஸ்டாலின், அதன் தற்போதைய காங்கிரஸ் மக்களவைத் தேர்தல்களில் காங்கிரசுடன் இணைந்துள்ளன என, கூறப்படுகிறது.

மேற்கு வங்க முதல்வர் மமதா பானர்ஜியை பிஜேபி கட்சியின் தலைவர் அமித் ஷாவின் ஜாடாபூரில் பேரணியில் தாக்கியதால், அவரது ஹெலிகாப்டரை அனுமதிப்பதற்கான அனுமதியின்றி, தாமதமின்றி பதில் அளித்ததால் பி.ஜே.

மம்தா பானர்ஜி அரசாங்கம் 2 வது அணிவகுப்புக்கு அனுமதி வழங்கியதில் இருந்து, அமேத் ஷா இரண்டு பேரணிகளை மட்டுமே நடத்த வேண்டிய கட்டாயத்தில் உள்ளது, 23 மே மாதம் மமதா தீபக்தியின் அராஜகத்திற்கு வங்காள மக்கள் பதிலடி கொடுப்பார்கள் , “கட்சி அதன் உத்தியோகபூர்வ கைப்பிடி மீது ட்வீட்.

மேற்கு வங்க மாநிலத்தின் ஜாதவ்்பூர் பேரணியில் பா.ஜ.க தலைவர் அமித் ஷா திட்டமிட்டிருந்த பேரணி ரத்து செய்யப்பட்டது. மாநிலத்தில் தனது ஹெலிகாப்டர் தரையிறங்க அனுமதிக்கப்படுவதில் தாமதம் ஏற்பட்டது. இருப்பினும், மாநிலத்தின் கேனிங் மற்றும் ராஜரட் பகுதிகளை சந்திப்பதற்காக ஷா திட்டமிட்டிருந்தார்.

பிரதமர் நரேந்திர மோடி மீதான அவரது தனிப்பட்ட தாக்குதலுக்கு பிஜேபி தலைவரான மாயாவதி தாக்கினார், நிதி அமைச்சர் அருண் ஜேட்லி பொது வாழ்வில் “தகுதியானவர்” என்று கூறினார். “பிரதம மந்திரியாக இருப்பதில் அவர் உறுதியாக உள்ளார், அவரது ஆளுமை, நன்னெறி மற்றும் சொற்பொழிவுகள் அனைவருக்கும் குறைவாகவே உள்ளது. பிரதம மந்திரி மீதான அவரது தனிப்பட்ட தாக்குதல் இன்று பொது வாழ்வில் தகுதியற்றது என்று அம்பலப்படுத்துகிறது,” என்று அவர் ட்வீட் செய்தார்.

மோடி மற்றும் மாயாவதி ஆகியோர் ஆல்வா பலாத்கார வழக்கு தொடர்பாக ஒரு போரில் ஈடுபட்டுள்ளனர். மோடி தங்கள் கணவர்களை சந்திக்க நேர்ந்தால், “அவர்கள் மோடி என தங்கள் மனைவியை விட்டுவிடுவார்கள்” என்று பாஜக பெண்கள் சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் பயந்தனர்.

மேற்கு வங்க முதல்வர் மமதா பானர்ஜி, நாளை பி.ஜே.பி. இளைஞர் பிரிவின் பிரியங்கா சர்மா தாக்கல் செய்த மனுவை நாளை விசாரணைக்கு உச்ச நீதிமன்றம் ஒப்புக் கொண்டுள்ளது.

பிரதமர் நரேந்திர மோடியின் நேர்காணலின் ஒரு பகுதி வீடியோக்களை பகிர்ந்து கொண்டதுடன், பிரதம மந்திரிகளின் பதில்கள் ஒரு நேர்காணலுக்கு முன் தீர்மானிக்கப்படுவதாகக் கூறியது. “Alt Alt News” என்ற தகவலைப் படி, மோடி தனது கோப்புக்கு “சரியாகக் கொடுக்கிறார், மேலும் அவர் ஒரு காகிதத் தொகுப்பால் fiddling தொடங்குகிறார்.” ஒரு கவிதையின் அச்சிடப்பட்ட நகலில், , “Alt News ட்வீட் ட்வீட்.

மகாத்மா காந்தி கொல்லப்பட்ட மக்வாள் நடி மியாம் (எம்.எம்.எம்) நிறுவனர் கமல் ஹாசன் ஒரு சர்ச்சையை எழுப்பினார், சுதந்திர இந்தியாவின் முதல் பயங்கரவாதியானது ஒரு ஹிந்து என்றும் அவருடைய பெயர் நாதுராம் கோட்ஸே என்றும் கூறியுள்ளார். ஞாயிறு இரவு தமிழகத்தில் ஒரு தேர்தல் பிரச்சாரத்தில் உரையாற்றும் நடிகர்-அரசியல்வாதியான அவர் இந்தியாவை சமத்துவத்துடன் விரும்பும் அந்த “பெருமைமிக்க இந்தியர்களில்” ஒருவரானார், மேலும் மூன்று “நிறங்கள்” முக்கோணத்தில், வெவ்வேறு நம்பிக்கைகளுக்கு ஒரு தெளிவான குறிப்பு ” அப்படியே இருந்தது. ”

“இது ஒரு முஸ்லீம்-மேலாதிக்க பகுதியாக இருப்பதால் நான் இதைச் சொல்லவில்லை, ஆனால் காந்தி சிலைக்கு முன்பு இதை நான் சொல்கிறேன், சுதந்திர இந்தியாவின் முதல் பயங்கரவாதி ஒரு ஹிந்து, அவருடைய பெயர் நாதுராம் கோட்ஸே, அங்கு (பயங்கரவாதம், வெளிப்படையாக) தொடங்குகிறது” அவன் சொன்னான்.

செய்திகள் நேஷன் மோடி பேட்டி ஒரு பிரிவினர் பத்திரிகையாளர்கள் மற்றும் பிரதமர் 1988 இல் என்று கேட்கப்படுகிறது அரசியல் தலைவர்கள் எடுத்துக்கொள்ளப்பட்டது, ஒரு அரசியல் பேரணியில் போது அவர் ஒரு “டிஜிட்டல் கேமரா” மற்றும் “மின்னஞ்சலில் கொண்டு பாஜக மூத்த தலைவர் எல்.கே. அத்வானி சில புகைப்படங்களை எடுத்தார் “அவர்கள் தில்லிக்கு. “அந்த புகைப்படங்களின் வண்ணமயமான பிரதிகளை பிரசுரித்தார், அத்வானியி அவர்கள் மிகவும் ஆச்சரியமாக இருந்தார்,” மோடி 40-ந் தேதி நீண்ட வீடியோ கிளிப்பில் கூறிவிட்டார். சில பிரதமர்கள், பிரதம மந்திரி அவரை கேலி செய்தனர், ஒரு சில தலைவர்களும் அவரை “டட்” என்று கூறினர்.

1977 ஆம் ஆண்டு மே மாதம் 7 ம் தேதி தேர்தல் நடைபெற்று முடிவடைவதற்கு முன்னதாக, அனைத்து அரசியல் கட்சிகளின் முன்னணி பிரச்சாரகர்களும், தேர்தல் பிரச்சாரத்தின் கடைசி வாரத்திற்கு எதிர்நோக்குகின்றனர்.

உத்தர பிரதேசத்தில் 14 இடங்கள், ஹரியானாவில் 10 இடங்கள், பீகார், மத்தியப் பிரதேசம் மற்றும் மேற்கு வங்காளில் எட்டு தொகுதிகளிலும், ஜார்கண்டில் நான்கு, டெல்லியில் ஏழு இடங்கள், குடியரசுத் தலைவர் ராம் நாத் கோவிந்த், காங்கிரஸ் தலைவர் ராகுல் காந்தி, ஐக்கிய முற்போக்குக் கூட்டணி தலைவர் சோனியா காந்தி, முதலமைச்சர் அரவிந்த் கெஜ்ரிவால் மற்றும் வெளியுறவு மந்திரி சுஷ்மா ஸ்வராஜ் ஆகியோர்.

மே 12 ம் தேதியுடன் 543 தொகுதிகளில் கிட்டத்தட்ட 89 சதவீத வாக்குகள் பதிவாகியுள்ளன. மீதமுள்ள 59 தொகுதிகளில் மே 19 ம் தேதி வாக்குப்பதிவு நடைபெறும்.

டெல்லியில் 63.48 சதவீத வாக்குகள் பதிவாகியுள்ளதாக தேர்தல் ஆணையம் தெரிவித்துள்ளது. மேற்கு வங்கத்தில் 80 சதவீத வாக்குப்பதிவு பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. 2014 ஆம் ஆண்டில் 63.37 சதவீதமாக இருந்தது.

மேற்கு வங்கத்தில் 8 தொகுதிகளில் 80 சதவீத வாக்குகள் பதிவாகியுள்ளதாக தேர்தல் ஆணையம் தெரிவித்துள்ளது. மேற்கு வங்கத்தில் 84.95 சதவீத வாக்குகள் பதிவாகியுள்ளன. கடந்த தேர்தலில் 80.35 சதவீத வாக்குகள் பதிவாகின. இருப்பினும், தேர்தல் ஆணையம் தற்காலிகமாக இருப்பதாகவும், பின்னர் ஒரு இறுதி எண்ணிக்கை வெளியிடப்படும் என்றும் தேர்தல் ஆணையம் தெரிவித்துள்ளது.

தேர்தல் ஆணையம் வாக்குப்பதிவு 9 மணி அளவில் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. இந்த எண்ணிக்கை தற்காலிகமாகவும், எண்ணிக்கை உயரும் என்றும் தெரிவித்துள்ளது.

மத்திய அமைச்சர்கள் ராதா மோகன் சிங், ஹர்ஷ் வர்தன் மற்றும் மேனகா காந்தி, சமாஜ்வாதி கட்சித் தலைவர் அகிலேஷ் யாதவ், காங்கிரஸ் தலைவர்கள் திக்விஜய் சிங், ஜோதிராதித்ய சிந்தியா மற்றும் ஷீலா தீட்சித் ஆகியோர் பிரபல கவுரவிக்கப்பட்டவர்கள் கௌதம் கம்பீர், விஜேந்தர் சிங், தினேஷ் லால் யாதவ் ‘நிருஹுவா’, ரவி கிஷன் மற்றும் ஹான்ஸ் ராஜ் ஹேன்ஸ் பல முக்கிய முகங்களில் இருந்தார்.

பி.ஜே.பி, காங்கிரஸ், ஏ.ஏ.பீ. ஆகியவற்றில் பல உயர் பதவி வேட்பாளர்களுடனான மூன்று முனைகளோடு போட்டியிட்ட போதிலும், 2014 ஆம் ஆண்டில் 65 சதவீத வாக்குகள் பதிவாகியுள்ளன. அதே சமயம், தேர்தல் ஆணையம் குறைந்த அளவிலான வாக்கெடுப்புக் குழுவில் தோல்வி அடைந்துவிட்டது. வாக்குச் சாவடிகளுக்கு வாக்காளர்கள்.

EVM களில் உள்ள குறைபாடுகள் டெல்லியில் அறிவிக்கப்பட்டன. எனினும், வாக்குப்பதிவு இயந்திரங்கள் மாற்றப்பட்டதாக தேர்தல் அதிகாரிகள் தெரிவித்தனர். 1,200 க்கும் மேற்பட்ட VVPAT இயந்திரங்கள் வாக்குச் சாவடியைத் தாமதப்படுத்தும் நகர் முழுவதும் மாற்றப்பட்டன.

2014 ல் 84.95 சதவீதத்துடன் ஒப்பிடுகையில், மேற்கு வங்கத்தில் எட்டு இடங்களில் 80.35 சதவீத வாக்குகள் பதிவாகியுள்ளன. பாஜக வேட்பாளரும் முன்னாள் ஐபிஎஸ் அதிகாரியுமான பாரதி கோஷ் இரு தொகுதியினரும் அவரது தொகுதியில் உள்ள வாக்குப்பதிவு நிலையங்களை பார்வையிட முயற்சித்தபோது உள்ளூர் மக்களால் தாக்கப்பட்டனர்.

சமீபத்திய தேர்தல் செய்திகள், பகுப்பாய்வு, வர்ணனை, நேரலை புதுப்பிப்புகள் மற்றும் முதல் முறையாக, 2019 ஆம் ஆண்டிற்கான லோக் சபா தேர்தலுக்கு திட்டமிடப்படும் உங்கள் வழிகாட்டி. ட்விட்டர் மற்றும் Instagram இல் எங்களைப் பின்தொடரும் அல்லது எதிர்வரும் பொதுத் தேர்தல்களுக்கான அனைத்து 543 தொகுதிகளிலிருந்தும் புதுப்பிப்பதற்கான எங்கள் பேஸ்புக் பக்கத்தைப் போல.

admin Author