90% க்கும் மேற்பட்ட துல்லியத்துடன் மரணம் அல்லது இதயத் தாக்குதலை கணிக்க முடியும்: ஆய்வு – வணிக தரநிலை

இயந்திர ஆய்வு, செயற்கை நுண்ணறிவின் நவீன அடித்தளம், 90 சதவிகித துல்லியத்திற்கும் மேலாக இறப்பு அல்லது இதயத் தாக்குதலை கணிக்க முடியும் என்று ஒரு ஆய்வு கூறுகிறது.

அணுசக்தி கார்டியாலஜி மற்றும் கார்டியாக் சிடி (ஐ.சி.என்.சி) இன் சர்வதேச மாநாட்டில் 2019 ம் ஆண்டு ஆய்வு நடத்தப்பட்டது.

இயந்திர கற்றல் ஒவ்வொரு நாளும் பயன்படுத்தப்படுகிறது. Google இன் தேடல் பொறி, ஸ்மார்ட்போன்கள், சுய-ஓட்டுநர் கார்கள், நெட்ஃபிக்ஸ் மற்றும் ஸ்பிடிஸ் சிபார்சு சிஸ்டம்ஸ் ஆகியவற்றில் முகம் அடையாளம் காணப்படுதல் – தனிப்பட்ட பயனருக்கு ஏற்றவாறு அனைத்து பயன்பாடு இயந்திர கற்றல் வழிமுறைகளும்.

ஆறு ஆண்டுகளுக்கு முன்னர் அறியப்பட்ட 950 நோயாளிகளில் 85 மாறிகள் மீண்டும் மீண்டும் ஆய்வு செய்வதன் மூலம், ஒரு படிமுறை ‘கற்றல்’ எப்படி இமேஜிங் தரவு தொடர்பு கொள்கிறது. இது 90 சதவிகித துல்லியத்திற்கும் மேலாக இறப்பு மற்றும் மாரடைப்புக்கு மாறிகள் தொடர்பாக மாதிரிகள் அடையாளம் காணப்பட்டது.

பின்லாந்தின் PET மையத்தின் டாக்டர் லூயிஸ் எட்வர்ட் ஜூரெஸ்ரோ-ஓரோஸ்கோ என்ற ஆய்வு எழுத்தாளர் கூறுகையில், “இந்த முன்னேற்றங்கள் மருத்துவத்தில் செய்யப்பட்டுள்ளதைவிட மிக அதிகம், எங்களுடைய ஆபத்து மற்றும் விளைவுகளை மதிப்பிடுவது பற்றி நாம் எச்சரிக்கையாக இருக்க வேண்டும். நாங்கள் இன்னும் அதன் முழு திறனை பயன்படுத்துவதில்லை. ”

சிகிச்சை முடிவுகளை எடுக்க மருத்துவர்கள் ஆபத்து மதிப்பெண்களை பயன்படுத்துகின்றனர். ஆனால் இந்த மதிப்பெண்கள் ஒருசில மாறிகள் மட்டுமே அடிப்படையாகக் கொண்டவை, மேலும் தனிப்பட்ட நோயாளிகளுக்கு எளிதில் துல்லியமான துல்லியத்தைக் கொண்டிருக்கின்றன.

மீண்டும் மற்றும் சரிசெய்தல் மூலம், இயந்திர கற்றல் மிகப்பெரிய அளவிலான தரவை சுரண்டுகிறது மற்றும் மனிதர்களுக்குத் தெரியாத சிக்கலான வடிவங்களை அடையாளம் காண முடியும்.

டாக்டர் ஜுரேஸ்-ஓரோச்கோ விளக்கினார்: “மனிதர்கள் மிகக் கடினமான நேரம் மூன்று பரிமாணங்களை (கனசதுரம்) அல்லது நான்கு பரிமாணங்களை (நேரம் வழியாக ஒரு கன சதுரம்) விடயத்தில் சிந்திக்கிறார்கள். ஐந்தாவது பரிமாணத்தில் நாம் குதிக்கின்றோம். பரிமாண வடிவங்கள் தனிநபர்களின் விளைவுகளை முன்னறிவிப்பதற்கான ஒற்றை பரிமாண வடிவங்களை விட மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும், அதற்காக இயந்திர கற்றல் வேண்டும். ”

ஆய்வில் 950 நோயாளிகளுக்கு மார்பக வலி ஏற்பட்டது, இதனை மையமாகக் கொண்ட வழக்கமான நெறிமுறை கரோனரி தமனி நோய் கண்டறியப்பட்டது.

கொரோனரி கம்ப்யூட்டேட் டோமோகிராஃபி அஜிஜி (சிசிடிஏ) ஸ்கேன், 58 புள்ளிகள் தரவு கொரோனரி பிளேக், கப்பல் சுருக்கங்கள் மற்றும் கால்சிசிப்பு ஆகியவற்றின் முன்னால் வழங்கப்பட்டது. நோய் அறிகுறிகளைக் கொண்டவர்கள் பாஸிட்ரோன் எமிஷன் டோமோகிராபி (பி.இ.டி) ஸ்கேன் மூலம் இரத்த ஓட்டத்தின் 17 மாறிகள் தயாரிக்கப்பட்டது. பாலினம், வயது, புகைத்தல் மற்றும் நீரிழிவு உட்பட மருத்துவ பதிவுகளிலிருந்து பத்து மருத்துவ மாறிகள் பெறப்பட்டன .

சராசரியாக ஆறு ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு 24 இதயத் தாக்குதல்கள் மற்றும் 49 இறப்புக்கள் இருந்தன. 85 மாறிகள் அது ஒரு கொண்டிருந்த கணிக்க சிறந்த அமைப்பு கிடைக்கும் வரை மீண்டும் மீண்டும் அவர்களை பகுப்பாய்கிறார் ‘LogitBoost’ என்ற இயந்திர கற்றல் வழிமுறை, அந்தச் மாரடைப்பு அல்லது இறந்தார்.

“அல்காரிதம் படிப்படியாக தரவரிசையில் இருந்து கற்றுக்கொள்கிறது மற்றும் ஏராளமான பகுப்பாய்வு ஆய்வுகளை மேற்கொண்ட பிறகு, நிகழ்வுகளைக் கொண்டிருக்கும் நோயாளிகளுக்கு திறம்பட பயன்படுத்தக்கூடிய உயர் பரிமாண வடிவங்களை அது வெளிப்படுத்துகிறது, இதன் விளைவாக தனிப்பட்ட ஆபத்து உள்ளது” என்று டாக்டர் ஜுரேஸ்-ஓரோஸ்கோ .

“டாக்டர்கள் ஏற்கனவே நோயாளிகளைப் பற்றி நிறைய தகவல்கள் சேகரித்து வருகிறார்கள், இந்த தகவலை இயந்திர கற்றல் ஒருங்கிணைக்க முடியும் மற்றும் துல்லியமாக தனிப்பட்ட அபாயத்தை முன்னறிவிக்கும் வகையில் இது கண்டறியப்பட்டுள்ளது, இது சிகிச்சையைத் தனிப்பயனாக்குவதற்கும் இறுதியில் நோயாளிகளுக்கு சிறந்த விளைவுகளை ஏற்படுத்துவதற்கும் அனுமதிக்க வேண்டும்” என்று டாக்டர் ஜுரேஸ்-ஓரோஸ்கோ தெரிவித்தார்.

(இந்த கதை வர்த்தக ஸ்டாண்டர்ட் ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை, மேலும் சிண்டிகேட் செய்யப்பட்ட ஊட்டத்திலிருந்து தானாக உருவாக்கப்பட்டதாகும்.)

admin Author