நிமிடங்களில் பாக்டீரியா தொற்று கண்டறிதல் – ஹைதராஸ் சைஃப்

நீ இங்கே இருக்கிறாய்:

முகப்பு / சிறப்பு /

நிமிடங்களில் பாக்டீரியா தொற்று கண்டறிய

ஒரு கருத்துரை

அமேசான் பாலி மூலம் குரல் கொடுத்தார்

இந்தியாவில் பாக்டீரியா தொற்று ஒரு முக்கிய பிரச்சினை. காசநோய் இருந்து தரமான உணவு விஷம் வரை, அவர்கள் நாட்டில் மிகவும் பொதுவான தொற்று நிலைமைகள் பல கணக்கு.

பட ஐடி: 12945557 (L) பாக்டீரியா மாதிரிகள் பகுப்பாய்வதற்காக இப்பகுதியில் உள்ள வசதிகள் தயாரிக்கப்படவில்லை என்றால், நோய் கண்டறிதல் அடிக்கடி பல நாட்கள் அல்லது சில வாரங்கள் எடுக்கலாம். அமெரிக்காவின் பென் ஸ்டேட் யுனிவெர்ஸில் உருவாக்கப்பட்ட ஒரு புதிய சாதனம் இதை மாற்றலாம்.

தற்போதைய இரத்த பரிசோதனைகள் வளர்ந்த நடுத்தரத்தைப் பயன்படுத்தி ஒரு மாதிரியில் பாக்டீரியாக்களின் எண்ணிக்கையை ஒரு கண்டறியக்கூடிய அளவிற்கு அதிகரிக்கின்றன. பாக்டீரியாவின் வகையைப் பொறுத்து இது சிறிது நேரம் ஆகலாம். ஆண்டிபயாடிக் எதிர்ப்புக்கு இன்னும் கூடுதலான சோதனைகள் இந்த தாமதங்களை மேலும் சேர்த்தல்.

இந்த நிகழ்வுகளில் மருத்துவர்கள் தனியாக அறிகுறிகளை அடிப்படையாகக் கண்டறியலாம் மற்றும் நுண்ணுயிர் எதிர்ப்பிகள் ஒரு பாக்டீரியா நோய்த்தொற்றின் காரணமாக இருக்கலாம் என பரிந்துரைக்கலாம். இந்த சூழ்நிலையில் பிரச்சினை பாக்டீரியா அல்லது வேறுபட்ட – பல நோய்த்தொற்றுகள் – காய்ச்சல் அறிகுறிகள் நெருக்கமாக இருக்கும். ஆன்டிபயாடிக் மருந்துகள் தேவைப்படாத நிலையில், அதிகமான ஆண்டிபயாடிக் எதிர்ப்புகளை உருவாக்கும் நோயாளிகளின் ஆபத்து அதிகரிக்கிறது.

பாக்கி கின் வோங், உயிரிமருத்துவ பொறியியல் மற்றும் இயந்திர பொறியியல் ஒரு பேராசிரியர், தீர்வு காணலாம். பேராசிரியர் வோங் இணைந்து உருவாக்கிய – இன்னும் பெயரிடப்படாத சாதனமாக, நுண்ணிய நுண்ணலைப் பயன்படுத்தி ஒரு நுண்ணிய நுண்ணோக்கின் கீழ் பார்க்கக்கூடிய ஒற்றை பாக்டீரிய உயிரணுக்களை பொறியில் நுழையும் நுண்ணிய நுண்ணலைப் பயன்படுத்தி பாக்டீரியாவின் நீண்ட கால வளர்ச்சிக் காலம் தவிர்க்கிறது.

தற்போது, ​​சாதனம் அதன் ஆரம்ப கட்டங்களில் உள்ளது. கணினியில் உள்ள சரியான பாக்டீரியாவைத் தீர்மானிக்க முடியவில்லை. பாக்டீரியாவின் உருவத்தை, கோளவடிவ, ராட்-வடிவ அல்லது சுருள் வடிவத்தை நிர்ணயிக்க அதன் தற்போதைய திறனில் இது வரையறுக்கப்பட்டுள்ளது. இது பாக்டீரியா வகைகளை சுருக்கிக் கொள்ளலாம், ஆனால் ஒரு சரியான ஆய்வுக்கு கொடுக்க முடியாது.

பாக்டீரியா வகையை துரிதமாக நிறுவுவதற்கும், போதிய மருந்து தடுப்புமருந்துகளுக்கும் அனுமதிக்கும் பரிசோதனையை பரிசோதிக்க முயற்சிகள் மேற்கொள்ளப்படுகின்றன. இருப்பினும், இவை உருவாக்க பல ஆண்டுகள் ஆகலாம்.

வோங் அதன் தற்போதைய நிலையில் சாதனம் பயன்படுத்துகிறது என்று நம்பிக்கை உள்ளது. “சிறுநீரக மூல நோய் தொற்றுகள் மிகவும் பொதுவான பாக்டீரியா தொற்றுக்கள் ஆகும்,” வோங் கூறினார். “இருப்பினும், மருத்துவ நுண்ணுயிரியல் ஆய்வகத்திற்கு அனுப்பி வைக்கப்படும் சிறுநீரக மாதிரிகளில் 75 சதவீதத்திற்கு மேல் எதிர்மறையானவை. மருத்துவ ரீதியாக பொருத்தமான செறிவு உள்ள ஒரு பாக்டீரியா தொற்று இருப்பதை உறுதிப்படுத்துவதையோ அல்லது உறுதிப்படுத்துவதையோ திடீரென்று நோயாளி கவனிப்பை அதிகரிக்கும். “

இந்தியாவில், ஆண்டிபயாடிக் எதிர்ப்பு மற்றும் கண்டறிதலுக்கான அணுகல் முக்கிய பிரச்சினைகள் எங்கே, சாதனத்தில் மேலும் முன்னேற்றங்கள் ஒரு வரம் அதை வழிவகுக்கும். நோயாளிகளுக்கும் நோயாளிகளுக்கும் உதவி, விரைவான, திறமையான மற்றும் மிகவும் அணுகக்கூடிய நோயறிதல்களை வழங்குவதன் மூலம், சரியான பராமரிப்புக்கான சிகிச்சையைக் கையாள அனுமதிக்கும் திறன் உள்ளது. ஒரு “அதிசயம் சாதனம்” பற்றிய பேச்சுவார்த்தை முன்கூட்டியே இருக்கும் போது, ​​இந்த சாதனம் இருப்பினும் நம்பிக்கையுடன் சில காரணங்களை வழங்குகிறது.

சம்பந்தப்பட்ட

வாசகர் பரஸ்பர

இந்த தளம் ஸ்பேமைக் குறைக்க Akismet ஐப் பயன்படுத்துகிறது. உங்கள் கருத்துத் தரவு எவ்வாறு செயல்படுத்தப்படுகிறது என்பதை அறியவும் .

admin Author