ஒரு நாளில் ஆறு அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட கப் காபி ஆபத்தானது: ஆய்வு – APN லைவ்

ஒரு நாளைக்கு 6 அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட கப் காபி குடிப்பதால் தீங்கு விளைவிக்கும் மற்றும் இதய நோய்க்கான ஆபத்து 22 சதவீதமாக அதிகரிக்கும்.

இந்த ஆய்வு அமெரிக்கன் ஜர்னல் ஆஃப் கிளினிக்கல் நியூட்ரிஷனில் வெளியிடப்பட்டது. ஆஸ்திரேலியாவில், ஆறு நபர்களில் ஒருவர் இருதய நோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளார். ஒவ்வொரு 12 நிமிடங்களுக்கும் ஒரு நோயாளியால் இறப்பவரின் மரணத்திற்கு இது முக்கிய காரணம்.

உலக சுகாதார அமைப்பின் கருத்துப்படி, இதய நோய்கள் மரணம் முக்கிய காரணம், இன்னும் தடுக்கக்கூடிய ஒரு.

நீண்ட கால காபி நுகர்வு மற்றும் இதய நோய்களின் சங்கம், ஆராய்ச்சியாளர்கள் டாக்டர் ஆங் ஜுவ் மற்றும் துல்லிய சுகாதாரம் குறித்த ஆஸ்திரேலிய மையத்தின் எலினா ஹைப்பாப்பன் ஆகியோரின் ஆராய்ச்சியில், அதிகமான காஃபின் அதிக இரத்த அழுத்தம் ஏற்படலாம் என்ற புள்ளி விவரத்தை உறுதிப்படுத்துகிறது, இதய நோய்க்கான முன்னோடி ஆகும்.

பாதுகாப்பான காபி நுகர்வு மற்றும் இதய ஆரோக்கியம் ஆகியவற்றில் இது முதல் தடவையாக வைக்கப்பட்டுள்ளது. “காபி உலகிலேயே மிகவும் நுகரப்படும் தூண்டுதலாக இருக்கிறது – அது நம்மை எழுப்புகிறது, எமது சக்தியை அதிகரிக்கிறது மற்றும் நம்மை மையப்படுத்தி உதவுகிறது – ஆனால் மக்கள் எப்பொழுதும்` எவ்வளவு காஃபின் அதிகமாக உள்ளது? “,” ஹைப்ரோபன் கூறினார்.

“நிறைய காபி குடித்தால், நீங்கள் கசப்பான, எரிச்சலூட்டும் அல்லது ஒருவேளை தொந்தரவாக உணரக்கூடும் என்று பெரும்பாலான மக்கள் ஒப்புக்கொள்கிறார்கள் – ஏனென்றால் காஃபின் உங்கள் உடலை விரைவாகவும் கடினமாகவும் உதவுகிறது, ஆனால் நீங்கள் நேரம் வரம்புக்குட்பட்டது, “ஹைப்பொன்டோன் சேர்க்கப்பட்டது.

“நாங்கள் உயர் இரத்த அழுத்தம், அதிகப்படியான காஃபின் நுகர்வு ஒரு அறியப்பட்ட விளைவாக கார்டியோவாஸ்குலர் நோய் ஆபத்து அதிகரிக்கிறது என்று எனக்கு தெரியும்,” Hypponen கூறினார்.

“ஆரோக்கியமான இதயத்தையும், ஆரோக்கியமான இரத்த அழுத்தத்தையும் பராமரிப்பதற்காக, ஒரு நாளைக்கு ஆறு கப் அளவிற்கு குறைவானவர்களுக்கு அவர்களின் சவப்பெட்டிகளை குறைக்க வேண்டும் – எங்கள் தரவை அடிப்படையாகக் கொண்டு ஆறு கார்டியோவாஸ்குலர் அபாயத்தை எதிர்மறையாக பாதிக்கத் தொடங்கியது,” ஹைப்போடென் சுட்டிக்காட்டினார்.

37-73 வயதுக்குட்பட்ட 347,077 பங்கேற்பாளர்களான UK Biobank தரவுகளைப் பயன்படுத்தி, காஃபின்-வளர்சிதை மாற்ற மரபணு (CYP1A2) இன் சிறந்த ஆய்வு காஃபினை அதிகரிக்கிறது, காபி நுகர்வு மற்றும் மரபணு மாறுபாட்டிற்கு ஏற்ப இதய நோய்களின் அதிகரித்த அபாயங்களை அடையாளம் காணும்.

விரைவான செயலாக்க மரபணு மாறுபாட்டின் நான்கு முறை விரைவாக வளர்சிதைமாற்ற காஃபீனைக் கொண்டிருப்பினும், இந்த மக்கள் பாதுகாப்பான ஆரோக்கியமான விளைவுகள் இல்லாமல், இன்னும் அதிகமாக காஃபின் அதிகமாக பாதுகாக்க முடியும் என்ற நம்பிக்கையை ஆதரிக்கவில்லை என்று ஹைப்போப்பன் கூறினார். ” உங்களுக்கு நல்லது, எது கட்டாயமில்லை. பல விஷயங்களைப் போலவே, அது மிதமாகப் பற்றியது; உங்கள் உடல்நலம் அதிகளவில் பாதிக்கப்படும், “என்று ஹைப்போபன் கூறினார்.

(ANI உள்ளீடுகள் மூலம்)

admin Author