ஆன்லைன் கொடுமைப்படுத்துதல் இளம் வயதினரிடையே தூக்கம் மற்றும் மனச்சோர்வு மோசமடைகிறது – வியாபார தரநிலை

சைபர்புல்லிங் அனுபவமுள்ள டீனேஜர்கள் ஏழை தூக்கத்தால் பாதிக்கப்படுகிறார்கள், இது இறுதியில் மன அழுத்தத்தின் அளவை எழுப்புகிறது, ஆராய்ச்சியாளர்களை பரிந்துரைக்கிறது.

ஆன்லைன் கொடுமைப்படுத்துதல் மற்றும் மன தளர்ச்சி ஆகியவற்றிற்கு இடையேயான தொடர்பை ஆராய, அசோசியேட்டட் ப்ரொஃபைல் ஸ்லீப் சங்கங்களின் கூட்டத்தில் வழங்கப்பட்ட ஆய்வின் படி, இந்த ஆய்வானது, சைபர் பழிவாங்கலுக்கும் தூக்க தரத்திற்கும் இடையிலான தொடர்பை ஆராய்வதில் மிகக் குறைவான ஒன்றாகும்.

“இணையம் மற்றும் சமூக மீடியாவில் சைபர் பழிவாங்கல் என்பது டிஜிட்டல் பூர்வீக இளைஞர்களிடையே இளைஞர்களிடையே சகவாழ்வு மற்றும் மனநல ரீதியிலான உடல்நல கவலையை வெளிப்படுத்தும் ஒரு தனிச்சிறப்பான வடிவம் ஆகும். இந்த சங்கங்கள் புரிந்துகொள்ளுதல், தூக்க சுகாதார கல்வி மற்றும் ஆபத்து தடுப்பு மற்றும் அறிகுறிகளைக் காண்பிக்கும் ஆபத்து நிறைந்த குழந்தைகளுக்கு தலையீடுகள் மற்றும் மனச்சோர்வு அறிகுறிகள், “என்று ஆய்வு எழுதியவர் , மிசோல் குவான் கூறினார்.

இளம் வயதினர்களில் மூன்றில் ஒரு பகுதி மனச்சோர்வுக்கான அறிகுறிகளைக் கொண்டிருக்கிறது, இது தூக்க முறைகளில் மாற்றங்கள் தவிர, தொடர்ந்து சீர்குலைவு, கோபம் மற்றும் சமூக திரும்பப் பெறுதல் ஆகியவை அடங்கும்.

அமெரிக்க உயர்நிலைப் பள்ளி மாணவர்களின் கிட்டத்தட்ட 15 சதவிகிதத்தினர் எலெக்ட்ரானிய முறையில் தாக்கப்படுகிறார்கள். கடுமையான மட்டங்களில், மனத் தளர்ச்சி பாதிப்பை ஏற்படுத்தும் பாடசாலை செயல்திறன், உறவுகள் அல்லது தற்கொலைக்கு வழிவகுக்கலாம்.

மனச்சோர்வைக் குறைப்பதற்கான அபாயங்கள் ஆராய்ச்சியாளர்கள் மற்றும் மருத்துவர்கள் ஆகியவற்றுக்கு தூண்டுதலின் தரம் மற்றும் பிற ஆபத்து காரணிகளை புரிந்துகொள்வதற்கும் நோக்குவதற்கும் கோளாறுகளை அதிகரிக்கக்கூடிய திறனைக் கொண்டிருக்கின்றன .

(இந்த கதை வர்த்தக ஸ்டாண்டர்ட் ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை, மேலும் சிண்டிகேட் செய்யப்பட்ட ஊட்டத்திலிருந்து தானாக உருவாக்கப்பட்டதாகும்.)

admin Author