இப்போது எலும்பு கருவிகள் 3D அச்சிடப்பட்ட இருக்க முடியும் – டவுன் டூ புவி இதழ்

சுகாதாரம்

ஒரு கூட்டு நிறுவனம் பல கூட்டு மாற்று அறுவை சிகிச்சைகள் தடுக்க ஒரு தொழில்நுட்பத்தை கொண்டு வருகிறது

DTE ஊழியர்களால்
கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது: வியாழன் 09 மே 2019
மூன்று வாரங்களில் உட்கிரகிக்கப்படுவதற்கு தேவையான திசுக்களை துண்டுப்பிரசுரம் வாசிக்கலாம். புகைப்படம்: எப்பிபோன்

மூன்று வாரங்களில் உட்கிரகிக்கப்படுவதற்கு தேவையான திசுக்களை துண்டுப்பிரசுரம் வாசிக்கலாம். புகைப்படம்: எப்பிபோன்

ஒவ்வொரு வருடமும் 2.9 மில்லியன் மக்கள் உலகில் மாற்றீடு செய்ய விரும்புகிறார்கள் . இந்த அறுவை சிகிச்சைகள் டாக்டர்கள் உலோகம் மற்றும் பீங்காய்களை மக்கள் உடல்களில் வைப்பது உட்பட வைக்கப்படாத உயிரியல் பொருள்களை வைக்கின்றன. இந்த செயற்கை உடல் பாகங்கள் இறுதியில் சிதைவை மற்றும் மற்றொரு அல்லது ஒத்த அறுவை சிகிச்சை தேவை நோயாளி விட்டு. ஆனால் எப்பிபோன், ஒரு அமெரிக்க தளமான, இந்த ஒரு தீர்வு காணலாம்.

இது ஸ்டெம் செல்கள் பயன்படுத்தி எலும்புகள் உருவாகிறது ஒரு தொழில்நுட்பம் அறிமுகப்படுத்தியது. “நாங்கள் மற்றவர்களை விட உண்மையில் வேறு என்ன செய்கிறோமோ, நாங்கள் உண்மையிலேயே 3D அச்சுப்பொறியை வாழ்க்கைச் செல்கள் மூலம் இணைக்க முடியும் என்பதுதான்” என்று நியூஸ்வீக்கின் இணை-நிறுவனர் நினா டாண்டன் கூறினார் .

“காயமடைந்த காயம், மரபணு குறைபாடுகள் அல்லது நோய்கள் எலும்புகளை சரிசெய்ய உடலின் இயல்பான இயல்பை விட அதிகமாக இருக்கும் சூழ்நிலைகளை உருவாக்கலாம். எபோபோன் நோயாளியின் சொந்த ஸ்டெம் செல்கள் புதிய எலும்பு வளர ஒரு தனியுரிமை அமைப்பு உருவாக்கப்பட்டது, “என்று பத்திரிகை பேசும் போது கூறினார்.

3D அச்சிடும் தொழில்நுட்பத்தை பயன்படுத்தி அச்சு அல்லது சாரக்கட்டை வடிவமைக்க பயன்படுத்தப்படும் பரிமாணங்களுக்கு சி.டி. ஸ்கேன் (உடற்கூறியல் துல்லியமான துருப்பிடிக்காத மற்றும் 3D கலாச்சாரம் அமைப்பை வழங்குவதற்கு) தொழில்நுட்பத்தை உள்ளடக்கியது. பின்னர், விஞ்ஞானிகள் ஸ்டெம் செல்கள் ஒரு மூல நோயாளி உடலில் இருந்து கொழுப்பு திசு ஒரு மாதிரி பிரித்தெடுக்க. பிரித்தெடுக்கப்பட்ட ஸ்டெம் செல்கள் பின்னர் சேதமடைந்துள்ளன. சார்புடைய மற்றும் தண்டு செல் ஒன்றாக உயிரியல்புறத்தில் இணைக்கப்படுகிறது.

இந்த உயிரியலமைப்பு மனித உடலின் நிலைமையை ஒத்திருக்கிறது. இது சரியான வெப்பநிலை, ஆக்சிஜன், பிஹெ மற்றும் ஊட்டச்சத்துக்களை பராமரிக்கிறது. ஸ்டெம் செல்கள் பின்னர் தாவணியை இணைக்கின்றன, பெருக்கி, எலும்பு முறிவு (எலும்பின் பொருள் இரகசியமாகக் கொண்ட ஒரு செல்) உருவாக ஆரம்பிக்கின்றன. இது ஒரு உயிருள்ள எலெக்ட்ராவில் சேதமடைவதைத் தடுக்கும்.

மூன்று வாரங்களில் திசு தேவைப்படுகிறது. இந்த எலும்புகள் பன்றிகளிலும் மற்ற விலங்குகளிலும் சோதிக்கப்பட்டபோது, ​​எபீபோன் மற்றும் புரவலன் திசுக்கள் சீராக வளர்ந்ததைக் கண்டனர்.

எப்பிபோன் எலௌன்ட், எலும்பு, குருத்தெலும்பு மற்றும் எலும்பு முறிவு (எலும்பின் கீழ் குருத்தெலும்பு) உள்ளிட்ட எலும்பு மருந்தகங்களை உருவாக்குகிறது. டாண்டன் கூறுகிறார்: “இப்போது ஐந்து ஆண்டுகளை எடுக்கும் மனித முயற்சிகளைத் தொடங்குகிறார் நிறுவனம்.

நாங்கள் உங்களுக்கு ஒரு குரல்; நீங்கள் எங்களுக்கு ஒரு ஆதரவாக இருந்தீர்கள். ஒன்றாக நாம் சுதந்திரமாக, நம்பகமான மற்றும் அச்சமற்ற என்று பத்திரிகை உருவாக்க. நன்கொடை செய்வதன் மூலம் நீங்கள் இன்னும் எங்களுக்கு உதவ முடியும். நாங்கள் ஒன்றாக மாறக்கூடிய வகையில், தரையிலிருந்து செய்தி, முன்னோக்குகள் மற்றும் பகுப்பாய்வு ஆகியவற்றை உங்களுக்குக் கொண்டுவருவதற்கான நமது திறமைக்கு இது மிகவும் உதவும்.

அடுத்த கதை

admin Author