2019 ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டில் பருப்பு வழக்குகள் கிட்டத்தட்ட நான்கு மடங்கு உயர்ந்தன: WHO – Firstpost

 Measles cases rose nearly four-fold in first quarter of 2019: WHO

உலக சுகாதார அமைப்பு (WHO) கடந்த திங்கட்கிழமையன்று உலகெங்கிலும், 2012 ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டில், 2012 ஆம் ஆண்டின் முதல் காலாண்டில், உலக அளவிலான தட்டம்மை எண்ணிக்கை, நான்கு மடங்காக குறைக்கப்பட்டது.

தடுக்கக்கூடிய ஆனால் தொற்றக்கூடிய நோய்களின் அதிக விகிதங்கள் – ஒரு குழந்தைக்கு அல்லது குருட்டு, செவிப்பொறி அல்லது மூளை சேதமடைந்தவற்றை விட்டு வெளியேறுவது – அனைத்துப் பகுதிகளிலும் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளது, ஐக்கிய நாடுகள் சபையின் அறிக்கை ஒரு அறிக்கையில் கூறியது, சிறந்த தடுப்பூசி பாதுகாப்புக்காக வேண்டுகோள் விடுக்கின்றது.

கொங்கோ ஜனநாயக குடியரசு, எத்தியோப்பியா, ஜோர்ஜியா, கஜகஸ்தான், கிர்கிஸ்தான், மடகாஸ்கர், மியான்மர், பிலிப்பைன்ஸ், சூடான், தாய்லாந்து மற்றும் உக்ரைன் ஆகிய நாடுகளில் புதிய கொலைகள் ஏற்பட்டுள்ளன.

இது இறப்புகளுக்கு எவ்விதமான புள்ளிவிபரங்களையும் வழங்கவில்லை, ஆனால் 10 நோயாளிகளில் ஒருவர் மட்டுமே உலகளாவிய அளவில் அறிவிக்கப்பட்டதாக மதிப்பிட்டுள்ளார்.

“சமீபத்திய மாதங்களில், அமெரிக்காவிலும், இஸ்ரேல், தாய்லாந்து, துனிசியா போன்ற நாடுகளிலும் நோய்த்தாக்கம் செய்யப்பட்ட மக்களிடையே நோய் பரவுவதைப் போலவே, அதிக எண்ணிக்கையிலான தடுப்பூசி கவரேஜ் உள்ள நாடுகளில் வழக்குகள் எழும்.” WHO அறிக்கை கூறுகிறது.

அமெரிக்க பெடரல் சுகாதார அதிகாரிகள் ஏப்ரல் 11 ம் தேதி முடிவடைந்த வாரத்தில் கிட்டத்தட்ட 20 சதவிகிதம் உயர்ந்துள்ளது என்று அமெரிக்காவின் தட்டம்மை பற்றிய உறுதிப்படுத்தப்பட்ட வழக்குகளின் எண்ணிக்கை திங்களன்று கிட்டத்தட்ட இரண்டு தசாப்தங்களில் நாட்டின் இரண்டாவது மோசமான வெடிப்பு ஆகும்.

அமெரிக்காவில் உள்ள பெற்றோர்களின் வளர்ந்து வரும் மற்றும் குரல் பரம்பல், தடுப்பு மருந்து தடுப்பூசிகள் எதிர்க்கும் விஞ்ஞான சான்றுகளுக்கு மாறாக, தடுப்பூசிகள் உள்ள பொருட்கள் மன இறுக்கம் அல்லது மற்ற கோளாறுகளை ஏற்படுத்தும்.

அதிகரித்து தடுப்பூசி பாதுகாப்பு மக்கள் தொகை பாதுகாப்பு அதிகரிக்கிறது, WHO கூறினார். முதல் அளவைக் கொண்ட உலகளாவிய பாதுகாப்பு, 85 சதவீதத்தில் “முடக்கியது”, 95 சதவீதத்திற்கு எதிரானது, 25 நாடுகளில் இன்னமும் தங்கள் தேசிய திட்டங்களில் இரண்டாவது அளவு சேர்க்கப்படவில்லை.

(ஸ்டீபனி நெபைஹே மூலம் அறிக்கை செய்தல்; மார்க் ஹெய்ன்ரிச்சின் தொகுத்தல்)

இந்த கதையை ஃபெடர்போஸ்ட் ஊழியர்களால் திருத்த முடியாது மற்றும் தானாகவே தயாரிக்கப்படுகிறது.

சமீபத்திய தேர்தல் செய்திகள், பகுப்பாய்வு, வர்ணனை, நேரலை புதுப்பிப்புகள் மற்றும் முதல் முறையாக, 2019 ஆம் ஆண்டிற்கான லோக் சபா தேர்தலுக்கு திட்டமிடப்படும் உங்கள் வழிகாட்டி. ட்விட்டர் மற்றும் Instagram இல் எங்களைப் பின்தொடரும் அல்லது எதிர்வரும் பொதுத் தேர்தல்களுக்கான அனைத்து 543 தொகுதிகளிலிருந்தும் புதுப்பிப்பதற்கான எங்கள் பேஸ்புக் பக்கத்தைப் போல.

புதுப்பிக்கப்பட்ட தேதி: ஏப்ரல் 16, 2019 00:08:07 IST

வரவேற்பு

  • 1. நீங்கள் டில்லி NCR அல்லது மும்பையின் சில பகுதிகளில் இருந்தால், நீங்கள் வீட்டுக்கு அனுப்பலாம். டிஜிட்டல் சந்தா இது இலவசமாக வருகிறது.
  • 2. நீங்கள் இந்த விநியோக மண்டலத்திற்கு வெளியில் இருந்தால், நீங்கள் ஒரு குறிப்பிட்ட காலத்திற்கு ஆன்லைனில் உள்ள முதல் அஞ்சல் அச்சு உள்ளடக்கத்தின் முழு பூச்செண்டை அணுகலாம்.
  • 3. நீங்கள் ஐந்து கதைகளை மாதிரியாக்கிக் கொள்ளலாம், தொடர்ந்து தொடர்ந்து அணுகலுக்கு நீங்கள் கையொப்பமிட வேண்டும்.

admin Author