H-1B விசா மறுப்புக்கு பின்னால், இன்ஃபோசிஸ் – பொருளாதார டைம்ஸ் கூறுகிறது

பெங்களூரூ:

இன்போசிஸ்

வளர்ந்து வரும் பணியாளரின் ஒரு பகுதியாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது

தேய்வு

அதன் இயலாமை மீது நிறுவனத்தின் போதுமான H-1B விசாக்கள் கிடைக்கும் மற்றும் அதை தக்க வைத்து கொள்ள ஒரு “புதிய மதிப்பு கருத்து” வர வேண்டும் என்றார்

ஊழியர்கள்

.

இந்திய தகவல் நிறுவனங்கள்

நீண்டகாலமாக அமெரிக்காவை வெளியிடுவதற்கான வாய்ப்பை வழங்குவதன் மூலம் ஊழியர்களிடம் பிடிவாதமாக இருக்க முற்படுகிறது. ஆனால் அமெரிக்கா விசா விதிகளை இறுக்கமாக்கியது, முதுகலைப் பட்டதாரிகளிடம் விண்ணப்பதாரர்களுக்கு முன்னுரிமை கொடுக்க வேண்டும், அவர்களில் பெரும்பாலானவர்கள் அமெரிக்க தொழில்நுட்ப நிறுவனங்களை விரும்புகிறார்கள். தவிர, இந்திய டி நிறுவனங்கள் புதிய விசாக்கள் விண்ணப்பிக்கும் மற்றும் ஏற்கனவே விரிவாக்கும் இரண்டு பல நிர்வாக தடைகளை சந்திக்கின்றன.

இன்போசிஸ் 2018 ஆம் ஆண்டில் பெரும்பாலான விசா நிராகரிப்புகளை எதிர்கொண்டது – 2,042 என அமெரிக்க குடிமகனான தொல்பொருள் ஆய்வு மையம் கூறுகிறது.

ஆறு இந்திய நிறுவனங்கள் – டாடா கன்சல்டன்சி சர்வீசஸ், இன்ஃபோசிஸ்,

விப்ரோ

,

காக்னிசன்ட்

, மற்றும் டெக் மஹிந்திரா மற்றும் ஹெச்டிஎல் டெக் ஆகியவற்றின் அமெரிக்க ஆயுதங்கள், 30 க்கும் மேற்பட்ட 30 நிறுவனங்களின் மறுப்புகளில் கிட்டத்தட்ட மூன்றில் இரண்டு பங்கைக் கொண்டுள்ளன. அமெரிக்க குடியுரிமை மற்றும் குடிவரவு சேவைகளில் இருந்து தரவுகளை பகுப்பாய்வு செய்த பின்னர், மார்ச் மாதம் சிந்திக்கப்பட்ட தொட்டி தெரிவித்தது.

ஆறு நிறுவனங்கள் H-1B வேலை அனுமதிகளின் 16%, அல்லது 2,145 கிடைத்தன. அமேசான் 2018 ஆம் ஆண்டில் 2,399 விசாக்களை விட குறைவாக இருந்தது.

நான்காம் காலாண்டின் முடிவில், இன்ஃபோசிஸின் உறுதிப்பாடு கடந்த ஆண்டு இதே காலத்தில் 16.6% மற்றும் மூன்றாம் காலாண்டில் 17.8% ஒப்பிடும்போது, ​​ஒரு முழுமையான வருடாந்த அடிப்படையில் 18% க்கும் மேலாக உயர்ந்தது. இந்தியாவில் மூன்று-ஐந்து ஆண்டு அனுபவம் அடைந்த நிறுவனத்தில் அதிக ஊழியர் இழப்புக்களைக் கண்டதாகவும், அமெரிக்காவில் இரண்டு அல்லது மூன்று ஆண்டு அனுபவம் அடைந்ததாகவும், தலைமை செயல் அதிகாரி யூ.பி. பிரவின் ராவ் தெரிவித்தார்.

மாநகராட்சியின் உள்ளூர் ஆர்வங்கள் மிகச் சிறப்பாகும்

கடந்த சில ஆண்டுகளாக இன்போசிஸின் கோபம் உயர்ந்துள்ளது.

“இந்தியாவில் மூன்று-ஐந்து அனுபவங்கள் அடைந்தவர்கள் பலர், கடந்த கால மதிப்பீட்டு கருத்தாக உள்ளது,” என ராவ் வெள்ளிக்கிழமை செய்தியாளர்களிடம் தெரிவித்தார். “இப்பொழுது, விசா கட்டுப்பாடுகள் நடக்கவில்லை. நாம் ஒரு புதிய மதிப்பீட்டு கருத்தை உருவாக்க வேண்டும். ”

டிஜிட்டல் மற்றும் மேகம் திறமைகளில், அமேசான் போன்ற நிறுவனங்களின் உள்ளூர் நடவடிக்கைகளுக்கு, டெலோயிட், டெஸ்கோ மற்றும் வால்மார்ட் போன்ற உலகளாவிய MNC களின் கைப்பற்றப்பட்ட நடவடிக்கைகளுக்கு இந்திய நிறுவனங்கள் 5 ஆண்டுகளுக்கும் குறைவான அனுபவத்துடன் தோல்வியடைந்துள்ளன.

இன்போசிஸ், செயல்முறையை குறைக்க நடவடிக்கைகளை எடுக்க ஆரம்பித்துவிட்டார், ஆனால் அது ஏதேனும் விளைவைக் கொண்டுவருவதற்கு ஒரு சில பகுதிகளை எடுக்கும். நிறுவனம் மைல்கல் அடிப்படையிலான அதிகரிக்கும், மற்றும் ஊக்கத்தொகை டிஜிட்டல் திறன் சான்றிதழ்கள் இணைக்கப்பட்டுள்ளது. ஆனால், ராவ், கைது அதிகரிப்பு என்பது சம்பள உயர்வு மற்றும் எழுப்புதல் ஆகியவற்றிற்கு மட்டும் அல்ல.

“செலவின மேலாளரிடமிருந்து தந்திரத்தை நாங்கள் கைது செய்யலாம் ஆனால் ஒரு பெரிய அளவிற்கு, அவற்றை வாய்ப்புகளை அளிப்பது பற்றி மேலும் நாங்கள் நம்புகிறோம், சில புதிய முயற்சிகள் பற்றி நாங்கள் செய்கின்ற இந்த முயற்சிகள் பற்றி, மேலும் அவர்களின் வாழ்க்கை முன்னேற்றத்தில் அவற்றை செயல்படுத்தவும், கூறினார்.

புதிய தொழில்நுட்பங்கள் மற்றும் திட்டங்களில் பணியாற்றுவதற்கான அனுபவத்தை வழங்குவதற்காக நிறுவனம் திட்டங்கள் மீது ஆக்கிரோஷ சுழற்சியை திட்டமிட்டு திட்டமிட்டதாக ராவ் தெரிவித்தார். “இன்ஃபோசிஸின் மோதல் பிரச்சினைகள் வெறும் H-1B க்கும் அதிகமாக இருப்பதால்,” மும்பை அடிப்படையிலான தரகரிடமிருந்து ஒரு பகுப்பாய்வாளர் கூறினார். “விசா கட்டுப்பாடுகள் தொழில்துறை அளவிலான பிரச்சினைகள் ஆனால் TCS ‘கொடூரம் அது வளரவில்லை.”

டி.சி.எஸ். சேவை சேவைகள் புராஜெக்ட் மூன்றாம் காலாண்டில் 11.2 சதவீதத்திலிருந்து 11.3 சதவீதமாக உயர்ந்தது. ஊழியர்கள் அதிக ஆய்வுகள் விட்டு வெளியேறும் என முதல் காலாண்டில் பொதுவாக உயர்வு.

admin Author