ஸ்டார் வார்ஸ்: ஸ்கைவால்கர் எழுச்சி உண்மையில் ஜெடிக்கு ஒரு ரெட்டான்? – IGN

பதில் அத்தியாயம் IX க்கான புதிய டீஸர் டிரெய்லரில் பொருத்தலாம்.

ஸ்டார் வார்ஸ் முதல் டிரெய்லர் : ஸ்கைவால்கர் எழுச்சி ஏற்கனவே தொடர்ச்சியான தொடர்ச்சியான கதைசொல்லலின் கதையை எவ்வாறு மூடிவிடும் என்பது பற்றி பரவலாக ஊகிக்கப்படுகிறது. விவாதத்தின் கீழ் பல தலைப்புகளில், தி லாஸ்ட் ஜெடி முடிவடைந்தவுடன் படம் தொடரும், இது ஒரு கொந்தளிப்பான மாநிலத்தில் விண்மீனை விட்டு விடும்; எதிர்ப்பை கிட்டத்தட்ட முற்றிலும் நசுக்கியது, முதல் கட்டளை ஒரு நில அதிர்வு மாற்றத்திற்கு உட்பட்டுள்ளது, லூக்கா ஒரு சக்தியாக மாறியது. மிகவும் மாற்றத்திற்குப் பிறகு, டி.ஜே.அப்ராம்ஸ் தி லாஸ்ட் ஜெடியின் சில கூறுகளைத் திரும்பப் பெறும் என்று சில ரசிகர்கள் டிரெய்லரைக் கண்டனர். ஏராளமான சந்தர்ப்பங்களில் ஆபிரமன்ஸ் பல முறை சந்தேகத்திற்கு இடமில்லாமல் இருந்தபோதிலும், முந்தைய படத்தில் ஒரு நெருக்கமான தோற்றத்தை வெளிப்படுத்தினார். தி லாஸ்ட் ஜெடி, தி ரைஸ் ஆஃப் ஸ்கைவால்கரின் ட்ரெய்லர் சொல்கிற கதைக்காக துல்லியமாக நிலைமையை அமைத்தார்.

கடைசியாக ஜெடி முடிவில்லாமல் இருந்தது

முதல் விஷயங்கள்: Skywalker இன் எழுச்சி, தி லாஸ்ட் ஜெடி என்ற சில பாரிய retcon களாகப் போய்க்கொண்டிருக்கிறது என்பதற்கான எந்த ஆதாரமும் இல்லை, அல்லது ஆப்ராம்ஸ் மற்றும் ரியான் ஜோன்சனின் தவணை முரண்பாடுகள் எப்போதும் இருந்தன என்பதற்கான ஆதாரங்கள் இல்லை. தி லாஸ்ட் ஜெடி தயாரிப்பில் முழுவதும் ஒரு தயாரிப்பாளராக ஏப்ரஸ் ஈடுபட்டிருந்தார், மற்றும் கேத்லீன் கென்னடி, இந்த ஆண்டின் ஸ்டார் வார்ஸ் கொண்டாட்டத்தில் எபிசோட் IX இல் பால்பேடின் பேரரசர் ஒரு பாத்திரத்தில் பங்கு கொண்டிருப்பதாக ஸ்டீல் வார்ஸ் கொண்டாட்டத்தில் வெளிப்படுத்தினார். லாகஸ்கிள்ம் திடீரென்று ஒரு தகுதியற்ற வணிக மற்றும் விமர்சன வெற்றியாக இருந்த ஒரு படத்தில் கூட சோகமாக இருந்தபோதிலும், ஜான்சனின் முத்தொகுப்பு இன்னும் ஒரு வருடம் கழித்து வெளியீட்டிற்கான பாதையில் உள்ளது என்ற உண்மையை அனைவரும் லூகஸ்பிலிம் எப்படி TLJ உடன் கணிசமான மனோபாவங்கள் கொண்டிருக்க வேண்டும் மாறியது.

ஜான்சனின் படம் “மறுபிறப்புள்ளதாக” இருப்பதாக இந்த யோசனை தி லாஸ்ட் ஜெடியின் பரவலான விளக்கத்திலிருந்து உருவானது, இந்தத் திரைப்படத்தின் உரையை வெறுமனே நிறுத்திவிடவில்லை, TLJ கடந்த காலத்தை அகற்றுவதற்கு பரிந்துரைக்கிறது. க்யோலோ ரென்னுடனான இவற்றில் பெரும்பாலானவை “பழைய காரியங்கள் சாகவேண்டுமென்ற நேரம்” என்றும், “ஜெடி முடிவுக்கு வரும் நேரம் இதுவே” என்றும் லூயி ஆரம்பத்தில் அறிவித்தார். ஆனால் இந்த அறிக்கைகள் எந்தவொரு திரைப்படத்தின் மைய கருத்தும் இல்லை, அந்த இரண்டு கதாபாத்திரங்களுக்கும் இடையேயான இறுதி மோதலில் இருவரும் மறுக்கப்பட்டுள்ளனர். லியோவின் முன்னோக்கு, ரேவுடன் அவரது உரையாடல்களால் மாறிவிட்டது, மேலும் அவர் கியோவுக்கு இதை வெளிப்படுத்துகிறார்: “கலகம் இன்று பிறக்கிறது. யுத்தம் தொடங்கிவிட்டது. நான் கடைசியாக ஜெடி ஆக மாட்டேன். “கெடிக்கு வன்முறையைத் தோற்கடிப்பதன் மூலம் ஜெடியின் பரந்த கொள்கைகளை அவர் நம்புகிறார், கடந்த காலத்திலிருந்து கெல்லோ அழிக்கப்படுவதைக் காண விரும்புகிறார், லூக்கா தன்னைத் தானே காப்பாற்றிக் கொள்வதே சரியாக இருக்கிறது.

சிதைந்த சின்னங்கள் சீர்திருத்தப்பட்டன

ஸ்கைவால்கரின் எழுச்சிக்கு டிரெய்லரில், ரே மற்றும் கிலோ இருவரும் முந்தைய படத்தில் அழிக்கப்பட்ட பிறகு “சரி” என்று குறியீட்டு முக்கியத்துவம் வாய்ந்த பொருள்களை வைத்திருக்கிறார்கள்: ரே ரோட்டின் லைட்சாபெர் மற்றும் கியோவின் ஹெல்மெட். ஜான்சனின் திரைப்படத்தில் அவர்களின் பாத்திரத்தை முன்னேற்றுவதில் அர்பாமின் அடையாளமாக இருக்கும் இந்த உருப்படிகளை சிலர் மீட்டெடுக்கின்றனர். டி.ஆர்.எஸ்சில் பாத்திரம் வளைவுகள் எப்படி முடிவடையும் என்பதை நாம் இன்னும் அறியவில்லை என்றாலும், இந்த இரண்டு பொருள்களும் டி.ஜே.ஜியில் இருந்து நிகழ்வுகள் மீது திசை திருப்பப்படுகின்றன. கெய்லோவுடன் ரெய் மோதல் மோதலில் விளக்குகள் தோற்றுவிக்கப்பட்டன; ஆரம்பத்தில் இருந்த கூட்டணி தோல்வியடைந்தது என்பது தெளிவானது, ஆனால் ஜெடி என்ற கருத்தை அவர் ஒருபோதும் நிராகரித்தார். இப்போது லூக்கா இல்லாத நிலையில் அவள் ஜெடி சால்வை எடுத்து, அவள் தன்னை லைட்ஸேபெர் மீட்டெடுக்கிறார்.

அதே பாணியில், கில்லோ தன்னுடைய தலைமுடியை வெட்டவில்லை, ஏனென்றால் அவர் டார்க் சைட்டை நிராகரித்தார். அவரது பட்டியலை அவர் தனியாக விடுவிக்க விரும்பினார் என்பதை கவனியுங்கள், அவர் குறிப்பாக “ஸ்நோக், ஸ்கைவால்கர், சித், ஜெடி, கலகக்காரர்கள் …” என்று கூறுகிறார். அவர் முதல் கட்டளைகளை (அவர் புதிய உச்ச தலைவராகக் கட்டளையிட்டார்) அல்லது வதர் என்ற தாத்தாவை அவர் வணங்குவதில்லை. ஏதாவது இருந்தால், கியோவின் தீர்மானம் அரைமனதுடன், ஸ்னொக்கைத் திருப்புவது ஒரு தீய செயலாகும், மீட்பை அல்ல. அவர் வாட்டர் வரை வாழ முடியாது, ஆனால் அவர் தனது மாஸ்டர் தோற்கடித்து பின்னர் அடிப்படையாக மாற்ற முடியாது ஸ்னோக் கூறினார் பின்னர் கோபத்தில் ஹெல்மெட் அழிக்கிறது. லூக்காவால் எடுக்கப்பட்டபோது அவர் என்ன செய்கிறார், அவருடைய வாழ்க்கையில் எல்லாவற்றிற்கும் தவறான காரணம் என்னவென்று அவர் கூறுகிறார்? உடனடியாக அவரை கொலை செய்ய முயற்சி செய்யுங்கள், அதே போல் அவரது தந்தை போல. அவர் ஏற்கனவே டி.ஜே.ஜே.வில் டார்க் சைட் திரும்பினார். நொறுக்கப்பட்ட ஹெல்மெட் பொருத்தப்படுவது அவரது சொந்த வீழ்ச்சியைத் தழுவியுள்ளது.

ஒரு மரபு மதிப்பு

“தி ரைஸ் ஆஃப் ஸ்கைவால்கர்” ஒரு தலைப்பு என்ற தலைப்பில் இந்த இறுதி படம் எவ்வாறு வெளிவரும் என்று பல கேள்விகளை எழுப்புகிறது, ஆனால் இது கடைசியாக ஜெடி புறக்கணிக்கப்படுவது அல்லது கைவிடப்படுவதாக இல்லை. சில கோட்பாடுகள் Kylo (கடைசி இரத்த ஸ்கைவால்கர்) என்ற பெயரில் “ஸ்கைவால்கர்” என்று நம்புகின்றன, அல்லது ரேயின் பெற்றோர் மாறும் என உறுதிப்படுத்த சில வகையான உறுதி. இருப்பினும் தி லாஸ்ட் ஜெடியின் முடிவானது இன்னும் அதிகமான பொருத்தமான மற்றும் மிகவும் பொருத்தமான பதிலை வழங்குகிறது: “தி ஃபோர்ஸ் அவேகன்ஸ்” மற்றும் “தி லாஸ்ட் ஜெடி,” போன்ற தலைப்புகளை விட தலைப்பு மிகவும் உருவகமாக உள்ளது.

லூக்கா தனது டி.ஜே.ஜே யின் பெரும்பகுதியை தன்னுடன் சுற்றியிருந்த புராணக்கதைகளுடன் கழித்தார், ஏனென்றால் அவரது மருமகன் டார்க் சைட் அல்லது முதல் வரிசையில் அதிகாரத்திற்கு வருவதைத் தடுக்கத் தவறிவிட்டார். ஆனால் இந்த படமும் அவரது மரபின் மதிப்பை மறுபரிசீலனை செய்வதன் மூலம் முடிவடைகிறது: ரே, ரெஸ்டிஸ்டன்ஸ், மற்றும் கேலக்ஸி முழுவதும் இளைஞர்களின் முழு தலைமுறையினரும், கேன்டோ பாய்டில் உள்ள குழந்தைகளை தங்கள் பொம்மைகளுடன் விளையாடும்போது லூக் ஸ்கைவால்கர், பெரிய ஜெடி மாஸ்டர். கடைசியாக ஜெடி அடிப்படையில் அடிப்படையில் தன்னை மனிதன் அபூரணமாக இருக்கும் போது, ​​ஸ்கைவால்கரின் மரபு ஒரு மதிப்புமிக்கது என்று நம்புகிறார். ஹீரோக்கள் அவரை நம்புகிறார்கள். லைட் சைட் போன்ற எழுச்சியை சவால் செய்ய யார் சக்திவாய்ந்தவர்? பால்படைன், டார்க் சைட்டில் பெரும்பாலானவர்கள் நம்புகிற ஒரு மனிதர்.

“இருள் உயரும், அதை எதிர்ப்பதற்கு வெளிச்சம்.”

டி.எல்.ஜே விவாதத்தில் இன்னும் கூடுதலாக, புதிய டிரெய்லர் அவர்களை மீண்டும் வெற்றிபெற்றிருந்தால், திரைப்படத்தை விரும்பாத ஸ்டார் வார்ஸ் கொண்டாட்டம் சிகாகோவில் ரசிகர்களிடம் கேட்டோம்:

நிச்சயமாக, ஸ்டார் வார்ஸ் கொண்டாட்டத்தில் இருந்து எங்களுக்கு அதிகமான பாதுகாப்பு உள்ளது, இதில் ஸ்டார் வார்ஸ் பற்றி நாம் இதுவரை கற்றுக்கொண்ட அனைத்தையும் உள்ளடக்கிய எங்கள் முழுமையான உள்ளடக்கம் உட்பட : ஸ்கைவால்கர் எழுச்சி .

கார்லோஸ் மொறலெஸ் நாவல்கள், கட்டுரைகள் மற்றும் மாஸ் எபெக்ட்ஸ் கட்டுரைகள் எழுதுகிறார். நீங்கள் ஐஜிஎன் மற்றும் ட்விட்டரில் அவரது மாற்றங்களைப் பின்பற்றலாம்.

admin Author