கடன் அட்டை கடன் கடனிலிருந்து விரைவாக வெளியேறும் 5 ஸ்மார்ட் வழிகள் – தி ஃபைனான்சியல் எக்ஸ்பிரஸ்

கிரெடிட் கார்டு கடன், கிரெடிட் கார்டு கடன், கிரெடிட் கார்டு கொடுப்பனவு, கடன் அட்டை வட்டி விகிதம், கடன் அட்டை கடன் ஒருங்கிணைத்தல், சமநிலை பரிமாற்ற கடன் அட்டை, நிலுவையிலுள்ள கட்டணம், கடன் அட்டை சமநிலை பரிமாற்றம் அட்டை வழங்குபவர்கள் வழக்கமாக தற்போதுள்ள கடன் அட்டைகளை EMI க்காக மாற்றுவதை அனுமதிக்கின்றனர்.

பல கடன் அட்டைதாரர்கள் தங்கள் கடன் அட்டை வரம்பை அவர்களது வாங்கும் திறன் விரிவாக்கமாக கருதுகின்றனர். கிரெடிட் கார்டு பரிவர்த்தனையில் கவர்ச்சிகரமான வெகுமதிப் புள்ளிகள், ரொக்கப் பணம், தள்ளுபடிகள் போன்றவையும் தங்கள் வழியைத் தாண்டி பலர் செலவழிக்கின்றன. அவர்கள் தங்கள் மசோதாவை திருப்பிச் செலுத்தும்போது, ​​உயர்ந்த வட்டி விகிதம் (உயர்ந்தபட்சமாக 47% பே) மற்றும் தாமதமாக கட்டணம் செலுத்தும் கட்டணங்கள் காரணமாக விரைவான வேகத்தில் அதிகரிக்கும்.

இங்கே கடன் அட்டை கடன் கடனிலிருந்து வெளியேற 5 கடன் மேலாண்மை வழிகளின் பட்டியல்.

உங்கள் சிறந்த கட்டணம் EMI களில் மாற்றவும்

அட்டை வழங்குபவர்கள் வழக்கமாக தற்போதுள்ள கடன் அட்டைகளை EMI க்காக மாற்றுவதை அனுமதிக்கின்றனர். EMI களில் ஒரு வரம்பு வரம்பைத் தாண்டி குறிப்பிட்ட பரிவர்த்தனைகளை கார்டு வைத்திருப்பவர்கள் அனுமதிக்கின்றனர். செலுத்தப்படாத நிலுவைத் தொகைகளின் மீதான நிதிக் கட்டணங்கள் (18% மற்றும் 47% வருடாந்திரம் வரை), இ.எம்.ஐ.க்களின் வட்டி விகிதம் 12% மற்றும் 24% இடையேயான வட்டி விகிதங்கள். இதனால், ஈ.எம்.ஐ.எஸ் க்களுக்கு நிலுவையிலுள்ள கடன்களை மாற்றுவது ஒட்டுமொத்த வட்டி செலவினத்தின் கடுமையான குறைப்புக்கு வழிவகுக்கும். இத்தகைய EMI களின் கால அளவு 3 முதல் 48 மாதங்கள் வரை எடுக்கும்போதே, கார்ட் வைத்திருப்பவர்கள் எதிர்பார்க்கப்படும் பணப்புழக்கங்களின் அடிப்படையில் வசதியாக EMI ஐ தேர்ந்தெடுக்க விருப்பம் உள்ளனர்.

கடன் அட்டை சமநிலை மாற்றம்

இந்த விருப்பம் அட்டை வைத்திருப்பவர் தனது கடன் அட்டை (கள்) நிலுவைத் தொகையை மற்றொரு கடன் அட்டைக்கு (குறைந்த வட்டி விகிதத்தில்) செலுத்துவதற்கு அனுமதிக்கிறது. தற்போதுள்ள அட்டை வழங்குபவர் EMI களுக்கு மாற்றுவதற்கு மறுக்கிறார் அல்லது அதற்கான அதிக வட்டி விகிதத்தை வசூலிக்க மறுத்தால் இது குறிப்பாக உதவியாக இருக்கும். கடனீட்டு அட்டை ஒரு புதிய கடன் அட்டை அல்லது ஏற்கனவே இருக்கும் கடன் அட்டைகளில் ஒன்று. பரிமாற்ற அட்டை வழங்குபவர் வழக்கமாக விளம்பர வட்டி காலத்தை வழங்குகிறது, அதில் குறைந்தபட்சம் அல்லது 0% வட்டி விகிதத்தை இடமாற்றத்தில் சமன்செய்யும். இத்தகைய விளம்பர காலத்தின் காலம் வழக்கமாக 2 முதல் 6 மாதங்கள் வரை இருக்கும். குறைந்த அல்லது நில் வட்டி விகிதம் குறைந்து அல்லது ஒரு குறிப்பிட்ட காலத்திற்கு நிதி கட்டணங்கள் செயலிழந்துவிடும், அட்டை வைத்திருப்பவர் ஒரு சாளர காலகட்டத்தை பணத்தை சேமிக்க மற்றும் பரிமாற்ற சமநிலையை திருப்பிச் செலுத்துவதற்கான நிதியை ஏற்பாடு செய்வதை வழங்கும். விளம்பர வட்டி காலம் முடிந்தவுடன், செலுத்தப்படாத பரிமாற்ற சமநிலை டிரான்ஸ்ஃபிரி கார்டின் வழக்கமான நிதி கட்டணங்கள் ஈர்க்கத் தொடங்குகிறது. சில அட்டை வழங்குநர்கள் மாற்றப்பட்ட சமநிலை EMI களாக மாற்றப்படவும் அனுமதிக்கின்றன, இவை 3 மாதங்கள் முதல் 48 மாதங்கள் வரை எங்கும் எங்கும் உள்ளன.

இருப்பு பரிமாற்ற விருப்பம் பரிமாற்ற கட்டணம் 2% வரை மாற்றப்பட்ட சமநிலைடன் வருகிறது. EMI வசதியினை முன்னெடுப்பதில் முன்னதாக 3% வரை முன்னுரிமை கட்டணத்தையும் வசூலிக்கின்றன. புதிய பரிவர்த்தனைகளின் மீதான வட்டி இல்லாத காலம் முழுமையான இடமாற்றப்பட்ட சமநிலை திரும்பும் வரை திரும்பப் பெறப்படும் என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள். இருப்பினும், EMI அடிப்படையிலான சமநிலை மாற்றப்பட்டால் வட்டி இல்லாத காலம் தொடர்ந்து செல்லுபடியாகும்.

குறைந்த வட்டி விகிதத்தில் புதிய கடன் பெறவும்

தனிநபர் கடன்கள், தங்க கடன்கள் ஆகியவற்றின் வட்டி விகிதம் கடன் அட்டைகளின் நிதிக் கட்டணங்களை விட மிகக் குறைவு. எடுத்துக்காட்டாக, கடன் அட்டை வழங்குபவர்கள் 18% மற்றும் 48% வரை நிதிக் கட்டணங்கள் வசூலிக்கின்றனர், தனிநபர் கடன் வட்டி வீதங்கள் 11% மற்றும் 24% இடையில், கிரெடிட் ஸ்கோர், மாதாந்திர வருமானம், முதலாளியின் சுயவிவரம் மற்றும் பிற தகுதித் தகுதி ஆகியவற்றைப் பொறுத்து இருக்கும். தனிநபர் கடன்களின் காலம் 5 வருடங்கள் வரை செல்லலாம், இதனால் நிதி விகாரம் குறைக்கப்படும். ஏற்கனவே இருக்கும் வீட்டுக் கடன்களைக் கொண்டிருப்பவர்கள், ஒரு நீண்ட கால கடனுக்கான குறைந்த விகிதத்தில் மேல் கடன் பெறலாம். குறைந்த கடன் மதிப்பெண் காரணமாக தனிப்பட்ட கடன் பெறமுடியாதவர்கள் தங்க கடனாக அல்லது கடன் அட்டை நிதிக் கட்டணங்களை விட குறைவாக இருப்பதால் செக்யூரிட்டிகளுக்கு எதிராக கடனைப் பெறலாம்.

உங்கள் குறைந்த மகசூல் முதலீடுகளை விற்கவும்

வங்கி வைப்பு, கடன் நிதிகள், பத்திரங்கள் போன்ற நிலையான வருமானம் பொருந்தக்கூடிய வட்டி விகிதங்களைப் பொருட்படுத்தாமல் செலுத்தப்படாத கடன் அட்டை நிலுவைத் தொகையைச் செலுத்துவதன் மூலம் நிதிச் செலவுகள் அதிகரித்துள்ளன. எனவே, கடன் அட்டைக் கடனுக்குக் கீழான ஒரு நபர் மீண்டும் அதிக மகசூல் பெறுவதன் மூலம் அதிக பணத்தை சேமிக்க முடியும். செலுத்தப்படாத கடன் அட்டை நிலுவைகளை செலுத்துவதற்கான முதலீடுகள். எனினும், அவ்வாறு செய்யும்போது, ​​அவசர நிதி அல்லது குறுகிய கால இலக்குகளுக்கு ஒதுக்கப்பட்டவற்றைத் தொடாதே. அதற்கு பதிலாக, குறைந்த வட்டி விகிதத்தில் புதிய கடன்கள் அல்லது இருப்பு பரிமாற்ற விருப்பத்தைத் தேர்ந்தெடுக்கவும்.

உங்கள் நீண்ட கால முதலீடுகள்

நீண்ட கால முதலீடுகள் கடன் அட்டைக் கடனைத் திருப்பிச் செலுத்துவதன் மூலம் உங்கள் நீண்டகால நிதிய இலக்குகளை அடையலாம். அவ்வாறு நீங்கள் எதிர்காலத்தில் செலவின கடன்களைப் பெறுவதற்கு கட்டாயப்படுத்தலாம். நீண்டகால சந்தையுடன் இணைக்கப்பட்ட முதலீடுகளை மீட்டெடுப்பது, சந்தை திருத்தத்தின் போது இழப்புக்களை பதிவு செய்ய அல்லது நேர்மறை சந்தை நிலைமைகளின் போது கடுமையான வாய்ப்பை செலவழிக்கலாம். எனவே, நீண்ட கால நிதி முதலீடுகளை மீட்டுக் கொள்வதற்குப் பதிலாக, பத்திரங்களைக் கடனாகக் கடனாகப் பயன்படுத்திக் கொள்வதற்காக அவற்றைப் பயன்படுத்திக் கொள்வதற்குப் பதிலாக, இத்தகைய கடன்களில் வட்டி விகிதங்கள் நிதிக் கட்டணங்களை விட மிகக் குறைவு. செக்யூரிட்டிகளுக்கு எதிரான கடன் உங்கள் நீண்ட கால நிதி இலக்குகளை தியாகம் செய்யாமல் உங்கள் உயர் செலவு கடன் அட்டை கடனை செலுத்த குறைந்த கட்டண நிதியை திரட்ட அனுமதிக்கும்.

(ஆசிரியர் செலுத்தும் பொருட்கள் தலைவர், Paisabazaar.com)

நேரடி பெற பங்கு விலைகள் பிஎஸ்இ மற்றும் என்எஸ்இ மற்றும் சமீபத்திய எ வி, போர்ட்ஃபோலியோ இருந்து பரஸ்பர நிதிகள் , மூலம் உங்கள் வரி கணக்கிட வருமான வரி கால்குலேட்டர் , சந்தை தெரியும் சிறந்த இலாபமீட்டியவர்கள் , சிறந்த தோற்றவர்கள் & சிறந்த ஈக்விட்டி நிதிகள் . ஃபேஸ்புக்கில் எங்களைப் போலவே, ட்விட்டரில் எங்களைப் பின்தொடரவும்.

admin Author