புற்றுநோய் நோயாளிகளுக்கு மோசமான விளைவுகள் ஏற்படும் தூக்கம்: ஸ்டடி – பிசினஸ் ஸ்டாண்டர்டு

புற்றுநோயாளிகளால் பாதிக்கும் பாதிக்கும் தூக்கமின்மையின் அறிகுறிகளும், பலர் குறைந்தபட்சம் ஒரு வருடம் தாமதமின்றி தூக்கமின்றி இருக்கலாம், ஒரு சிறிய ஆய்வு கூறுகிறது.

வளர்ந்த உலகில் வயது வந்தவர்களில் 10 சதவிகிதம் நீண்டகால தூக்கமின்மையால் பாதிக்கப்படுவதுடன், புற்றுநோய் நோயாளிகளுக்கு இது மிகவும் பிரச்னையாக இருக்கிறது, ஆராய்ச்சியாளர்கள் ஸ்லீப் மெடிசில் குறிப்பிடுகின்றனர். தூக்கக் குறைபாடுகள் புற்றுநோய் நோயாளிகளுக்கு மோசமான விளைவுகளை ஏற்படுத்தியிருந்தாலும் கூட, தேதி பற்றிய ஆய்வு எந்த விதமான சூழ்நிலைகளில் தூக்க சிக்கல்கள் ஏற்படலாம் என்பதில் தெளிவான படம் வழங்கப்படவில்லை.

தற்போதைய ஆய்வில், ஆராய்ச்சியாளர்கள் ஜேர்மனியில் உள்ள 405 புற்று நோயாளிகளுக்கு சராசரியாக 59 வயதாக இருந்தனர் மற்றும் தூக்கமின்மை தீவிரத்தன்மையின் இரண்டு மதிப்பீடுகளை நிறைவு செய்தனர்: அவர்கள் ஒருமுறை ஆய்வு செய்ததும் பன்னிரண்டு மாதங்கள் கழித்து மறுபடியும் மறுபடியும் வந்தனர். மார்பக புற்றுநோய்கள், புரோஸ்டேட் அல்லது டெஸ்டிகல்ஸ், மற்றும் கொலொலிக்கல் புற்றுநோய் ஆகியவை மிகவும் பொதுவான புற்றுநோயாகும்.

பெரும்பாலான நோயாளிகள் – 83 சதவீதம் – முதல் முறையாக புற்றுநோய்க்கு சிகிச்சை அளிக்கப்பட்டனர். அவர்களில் மற்றோர் அசாதாரண புற்றுநோயை விட வெவ்வேறு இடங்களில் மறுபிரதிகள் அல்லது இரண்டாம் நிலை கட்டிகள் இருந்தன. ஆய்வின் ஆரம்பத்தில், 49 சதவிகித நோயாளிகள் தூக்கமின்மை அறிகுறிகளைக் கொண்டிருந்தனர், 13 சதவிகிதம் தூக்கமின்மையின் மருத்துவ வரையறைகளை சந்திக்க கடுமையான தூக்கக் கோளாறுகள் இருந்ததாக ஆய்வு தெரிவிக்கிறது.

ஒரு வருடம் கழித்து, தூக்கமின்மையால் வெளியேற்றப்பட்ட நோயாளிகளில் 64 சதவிகிதம் இன்னமும் அறிகுறிகளால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளது.

மேலும் வாசிக்க: தூக்கமின்மை மக்கள் மின் சிகிச்சையில் அதிக அறிகுறி நிவாரணம் காணலாம்

“நோயாளிகளுக்கு இது முக்கியமானது, ஏனென்றால் அவர்கள் புற்றுநோயால் முடிக்கப்படுவதால் அல்லது அவர்களின் மனநிலை மேம்படுத்தப்படுவதால், அவர்களின் தூக்கமின்மை மறைந்து விடும்,” என்று பாஸ்டனில் உள்ள டானா-ஃபர்பர் கேன்சர் இன்ஸ்டிடியூட்டின் எரிக் ஸுவ் கூறினார்.

“துரதிருஷ்டவசமாக, இது பெரும்பாலும் நிகழ்வல்ல,” ஆய்வில் ஈடுபட்டிருந்த ஜொவ், மின்னஞ்சல் மூலம் கூறினார்.

வருடத்தின் நீண்ட ஆய்வின் முடிவில், பெண்களில் 53 சதவிகிதம் மற்றும் 39 சதவிகித ஆண்கள் தூக்கமின்மை அறிகுறிகள் உள்ளனர். பெண்களுக்கு, ஆய்வின் முடிவில் அவர்கள் தூக்கமின்மையால் பாதிக்கப்படுவதாக தோன்றிய ஒரே காரணி ஆரம்பத்தில் இருந்ததா இல்லையா என்பதுதான். ஆயினும், ஆண்களோடு மன அழுத்தம் அல்லது மனநல மருந்துகளைப் பயன்படுத்தி ஆய்வு ஆரம்பத்தில் தூக்கமின்மையின் ஆபத்துடன் தொடர்புடையது. பெண்கள் மற்றும் ஆண்கள் இருவருக்கும் இடையே, வருத்தமடைந்த நிலை, மனச்சோர்வு மற்றும் கவலை அதிகரித்தது.

ஆய்வில் புற்றுநோய் தூக்கமின்மை ஏற்படலாம் அல்லது தூக்க சிக்கல்கள் புற்றுநோயாளிகளுக்கு விளைவுகளை ஏற்படுத்தக்கூடும் என்பதை நிரூபிக்க வடிவமைக்கப்பட்ட கட்டுப்பாட்டு சோதனை அல்ல இது.

மற்றொரு குறைபாடு என்னவென்றால், ஆய்வு பங்கேற்பாளர்கள் எவ்வித அறிகுறிகளையும் துல்லியமாக நினைவுகூர்ந்து பதிவு செய்யவில்லை, ஃபிரட்ரிச்-அலெக்ஸாண்டர் பல்கலைக்கழகத்தின் தலைமை எழுத்தாளர் காத்ரினா ஸிச்செர், எர்லங்கன்-நென்பர்க் மற்றும் சக எழுத்தாளர்கள் எழுதுகிறார்கள். கருத்துக்களுக்கான கோரிக்கைகளுக்கு Schieber பதிலளிக்கவில்லை.

ஆயினும்கூட, புற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்ட இன்சோம்னியா தனது சொந்த இடத்திற்கு செல்லக்கூடாது என்பதற்கான புதிய ஆதாரங்களை வழங்குகிறது, மெமோரியல் பல்கலைக்கழகத்தின் ஷீலா கார்லாண்ட், செயிண்ட் ஜான்ஸ், நியூஃபவுண்ட்லேண்ட் மற்றும் லாப்ரடோர் கனடாவில் கூறினார்.

“சில காரணங்களுக்காக புற்றுநோயில் இன்சோம்னியா அதிகமாக இருக்கலாம்,” என்று ஆய்வு செய்ததில் ஈடுபட்டிருந்த Garland, மின்னஞ்சல் மூலம் கூறினார். “முதலில், புற்றுநோய் கண்டறிதல் மற்றும் சிகிச்சையின் தாக்கம் ஆகியவற்றின் உளவியல் விளைவுகளே தங்களின் சொந்தப் பிரச்சினைகள் தூக்கத்திற்கு வழிவகுக்கும்” என்று Garland கூறினார். “ஆனால் மற்ற நடத்தைகள் தூக்கம் மோசமாக அல்லது ஒரு குறுகிய கால அல்லது தற்காலிக தூக்கம் பிரச்சனை தூக்கமின்மை என்று ஒரு நாள்பட்ட மற்றும் நீண்ட கால ஒழுக்கம் என்று அதிகமாக செய்யலாம்.”

கேன்சர் நோயாளிகளுக்கு கேன்சர் நோயாளிகள் தங்களது புற்றுநோய் விளைவுகளை சமரசம் செய்வது பற்றி கவலைப்படுவது மோசமாகவும், மேலும் அடிக்கடி தூக்கமின்மையும் வளர்க்கும் பொருட்டு.

“சிறந்த ஆலோசனையானது உங்கள் சொந்தமாக அதை சரிசெய்ய முயற்சிக்கும் பதிலாக ஆரம்ப உதவியை நாட வேண்டும்,” என்று Garland அறிவுரை கூறினார்.

admin Author