நீண்ட மற்றும் தொடர்ந்த உடற்பயிற்சி நிலை வாழ்க்கை மிகவும் தொடர்புடைய நகரும், ஆய்வு காண்கிறது – ANI செய்திகள்

<கட்டுரை> <ப> <இடைவெளி> ANI | புதுப்பிக்கப்பட்டது: ஏப் 12, 2019 18:54 IST

வாஷிங்டன் டி.சி. [யு.எஸ்.ஏ], ஏப் 12 (ANI): உங்களை தகுதியுள்ளவர்களுக்காக உடற்பயிற்சி செய்ய விரும்புகிறீர்களா? கவலைப்படாதே! உங்கள் உடற்பயிற்சி மேம்படுத்த நீங்கள் பிடிக்காத நடவடிக்கைகள் செய்யத் தேவையில்லை என்று சமீபத்திய ஆராய்ச்சி முடிவுசெய்தது.
EuroPrevent 2019 கூட்டத்தில் வழங்கப்பட்ட ஆய்வு, இதயத்தில் உள்ள கார்டியோஸ்பிரேட்டர் உடற்பயிற்சி ஆரோக்கியமான மக்கள், மேலும் நகரும் வயது, பாலினம் மற்றும் தொடர்ந்த உடற்பயிற்சி நிலை ஆகியவற்றைப் பொறுத்தவரை நீண்ட காலத்துடன் இணைந்திருப்பதாகக் கண்டறிந்துள்ளது.
“மக்கள் உடற்பயிற்சியின்போது உடற்பயிற்சி செய்யத் தொடங்க வேண்டும், கடினமாக உடற்பயிற்சி செய்ய வேண்டும் என்று மக்கள் நினைக்கிறார்கள்” படிக்கும் எழுத்தாளர் டாக்டர் எலின்ப் எக்லோம்-பக். “ஆனால் அது சிக்கலானதாக இருக்க வேண்டிய அவசியமில்லை பெரும்பாலான மக்களுக்கு, தினசரி வாழ்க்கையில் மிகவும் சுறுசுறுப்பாக செயல்படும் – மாடிகளை எடுத்து, வேலை செய்ய சைக்கிள் ஓட்டுதல் – உடல்நலத்திற்குப் பயன் படுத்தினால் போதும் அளவுக்கு குறைவாக இருப்பதால், இன்னும் சிறப்பாக இருக்கும், “டாக்டர் ஏக் பிளோம்-பாக் கூறினார்.
இந்த ஆய்வில் 18-74 வயதுடைய 316,137 பெரியவர்கள் 1995 முதல் 2015 வரையான காலப்பகுதியில் சுவீடன்வில் முதல் தொழில்முறை சுகாதார திரையிடல் இருந்தது.
கார்டியோஸ்பிரேட்டரி ஃபிட்னஸ் ஒரு நீர்மூழ்கிக் சுழற்சி சோதனை மூலம் அளவிடப்படுகிறது மற்றும் மில்லி / நிமிடம் / கிலோ உடல் எடையில் அதிகபட்ச ஆக்ஸிஜன் அதிகபட்சமாக (VO2 அதிகபட்சம்) வெளிப்படுத்தப்படுகிறது.
இது அதிகபட்ச ஆக்ஸிஜன் இதயமும் நுரையீரலும் உடற்பயிற்சியின் போது தசைகள் வழங்கலாம். சுமந்து சுழற்சி சோதனைகள், டிரெட்மில்லில் சோதனைகள் அல்லது நடைபயிற்சி சோதனைகள் மூலம் உங்கள் VO2 அதிகபட்ச மதிப்பீட்டை நீங்கள் மதிப்பிட முடியும்.
ஸ்வீடனின் தேசிய பதிவாளர்கள் அனைத்து காரண காரியங்களுக்கும் இறப்பு மற்றும் முதல் தடவையான இருதய நோயாளிகளின் தரவுகளைப் பெறுவதற்குப் பயன்படுத்தப்பட்டன (மரண அபாயமும், 1995-2015 ஆம் ஆண்டுகளில் மாரடைப்பு மற்றும் இதய நோய்க்குரிய அபாயங்கள் 2.8 சதவீதமும், 3.2 சதவீதமும் வீழ்ச்சியடைந்தன. ஒவ்வொரு மில்லிலைட்டர் அதிகரிலும் VO2 அதிகபட்சம். எல்லா வயதினரிலும், அனைத்து வயதினரிடமும், ஆண்களுக்கும் பெண்களுக்கும் உடற்பயிற்சி நன்மைகள் காணப்பட்டன.
இந்த உபகுழுக்கள் அனைத்துமே தங்கள் கார்டியோஸ்பிரேட்டரி ஃபிட்னஸை மேம்படுத்துவதில் இருந்து லாபம் பெறுகிறதா என்பதைக் கண்டறிய முந்தைய படிப்புகள் மிகச் சிறியதாக இருந்தன. பாலினம் மற்றும் வயது-துணைக்குழுக்களுக்கிடையில் சில வேறுபாடுகளுடன் மொத்த மக்கட்தொகைக்கு எந்தவித பீடபூமலும் இல்லை.
“உடற்பயிற்சி ஆரம்பத்திலேயே எவ்விதத்திலும் பயனுள்ளது என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.” டாக்டர் ஏக்லெம்-பேக் கூறினார்.

சுகாதார முன்னுரிமை மற்றும் மருத்துவர்கள் சுகாதார பரிசோதனை போது உடற்பயிற்சி மதிப்பீடு வேண்டும், “என்று அவர் கூறினார்.
பயன்படுத்த முடியும் என்று எளிய சோதனைகள் உள்ளன.” எங்கள் முந்தைய ஆராய்ச்சி பொது மக்கள் உடற்பயிற்சி அளவு 10 சதவீதம் கடந்த 25 ஆண்டுகளில், “என அவர் கூறினார். 2016-2017 ல், கிட்டத்தட்ட ஒவ்வொரு இரண்டாவது மனிதனும் பெண்ணும் குறைந்த உடற்பயிற்சி நிலையில் இருந்ததால், இது ஒரு பெரிய பிரச்சனை. உடற்பயிற்சி தேவைப்படுகிறது. புகைபிடித்தல், உடல் பருமன் மற்றும் நீரிழிவு போன்ற மோசமான உடற்பயிற்சி மோசமாக உள்ளது. இந்த பிற ஆபத்து காரணிகளைப் போலல்லாமல் இது வழக்கமாக அளவிடப்படவில்லை
அவர் ஒரு கடுமையான வழிகாட்டியாக, VO2 அதிகபட்சம் ஒவ்வொரு கூடுதல் மில்லிலைட்டருக்கும் அனைத்து ஆற்றலுக்கும் சராசரியான 3 ஆவது இடர் குறைப்பு இருக்கும் என்று அவர் அறிவுறுத்தினார். இறப்பு மற்றும் கார்டியோவாஸ்குலர் நிகழ்வுகள்.
“இது சிறந்த ஊக்கமளிப்பதாக மக்களுக்கு சொல்வதை விட இது மிகவும் ஊக்கமளிக்கிறது. VO2 அதிகபட்ச அளவிலான மக்கள் தங்கள் ஆபத்தை இன்னும் ஒன்பது சதவீதம் குறைக்கும் போது, ​​VO2 அதிகபட்சம் மேல் அந்த ஒரு சதவீதம் தங்கள் ஆபத்தை குறைக்கும், “என்று அவர் கூறினார். (ANI)

admin Author