ஒரு எஃகு சரிவு இந்தியாவை ஒரு புதிய பகுதியைப் பற்றி கவலைப்பட வைக்கிறது – பொருளாதார டைம்ஸ்

தேர்தல் சீசனின் மத்தியில் பாங், மோடி அரசாங்கத்துக்கு கவலை தருவதற்கு ஒரு பெரிய காரணம் இங்கே உள்ளது. இந்தியாவின் அறிக்கையை அறிக்கைகள் வெளியிட்டுள்ளன

முடிக்கப்பட்ட எஃகு ஏற்றுமதிகள்

2018-19 நிதியாண்டில் மூன்றில் ஒரு பங்கிற்கு மேல் சரிந்தது.

உலகளாவிய ரீதியில் உலகின் மிகப்பெரிய வாங்கியவர்களான அமெரிக்கா மற்றும் ஐரோப்பாவின் விளைவாக, கடந்த ஒரு வருட காலத்தில் உற்பத்தியைப் பாதுகாக்க வேண்டிய கடமைகளை கொண்டுவருகிறது.

ஏப்ரல் 2018 மற்றும் மார்ச் 2019 இடையே, ஏற்றுமதி

முடிக்கப்பட்ட எஃகு

முந்தைய நிதியாண்டில் இருந்து 6.36 மில்லியன் டன்களாக 34 சதவீதம் சரிந்தது. மறுபுறத்தில், உற்பத்தியில் இந்தியாவின் இறக்குமதிகள் 4.7 சதவீதம் அதிகரித்து 7.84 மில்லியன் டன்களாக உயர்ந்தன, இதனால் இந்தியா ஒரு நிகர இறக்குமதியாளராக மாறியது.

உற்பத்திக்கான உலகின் மிக வேகமாக வளர்ந்துவரும் சந்தையாக இந்தியா உள்ளது.

வேகம்

சமீபத்திய ஆண்டுகளில் இந்தியாவின் பொருளாதார வளர்ச்சியை உள்நாட்டு நுகர்வு அதிகப்படுத்தியுள்ளது மற்றும் நாட்டின் ஏற்றுமதிகள் அதன் மூன்றில் ஒரு பகுதியினரில் மட்டுமே இருந்ததாக உலக வங்கியின் சமீபத்திய அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

ஏற்றுமதி இந்தியாவின் வளர்ச்சிக்கு இந்தியா கவனம் செலுத்த வேண்டும், அது அறிவுறுத்தியது. கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில் நடப்புக் கணக்கு பற்றாக்குறை அதிகரித்துள்ளது – உள்நாட்டு வர்த்தகத்தில் இருந்து வளர்ச்சி அதிகரித்து வருவது – உள்நாட்டு துறையிலிருந்து அதிகரித்து வருவதால், மேலும் அதிக ஏற்றுமதி செய்வது கடினமாகும் “என்று உலக வங்கியின் தலைமை பொருளாதார வல்லுனர் ஹன்ஸ் டிம்மர் கூறினார். தென் ஆசியாவிற்கு.

உள்நாட்டில் தேவைக்கு மேல் சார்ந்திருப்பது, இறக்குமதிகளின் இரட்டை இலக்க வளர்ச்சிக்கு வழிவகுத்துள்ளது, மற்றும் ஏற்றுமதியில் வெறும் 4-5 சதவீத வளர்ச்சி, தரவு நிகழ்ச்சிகள். உள்நாட்டு தேவைக்கு ஊக்கமளிக்கும் அடுத்த அரசாங்கம் கவனம் செலுத்த வேண்டும், பொருளாதார புள்ளிவிவரம் பல்வேறு தரவு புள்ளிகளிலிருந்து எடுக்கும் என்று கூறினார்.

இந்தியா மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் 10 சதவீதத்தை மட்டுமே ஏற்றுமதி செய்கிறது, அதே நேரத்தில் நம்பகமான எண் 30 சதவீதமாக இருக்க வேண்டும். “சர்வதேச சந்தைகளில் போட்டியிடும் போது உற்பத்தி அதிகரிப்பது அதிகரிக்கிறது, ஏனெனில் போட்டியாளர்களுடனும் வெளிநாட்டில் வாடிக்கையாளர்களுடனும் தொடர்பு கொள்வதன் மூலம் நீங்கள் அறிவைப் பெறுவீர்கள்,” என்று அவர் கூறினார்.

மேகம் கீழ் இந்தியா கதை

இந்த ஏற்றுமதிப் பொருளால் இந்தியாவின் ஒட்டுமொத்த பொருளாதாரம் பற்றிய ஒரு பகுதியாக மட்டுமே இருக்க முடியும். பல முக்கிய பொருளாதார குறியீடுகள் ஒரு வீழ்ச்சியின் பின்னணியில் இந்தியாவின் மந்த நிலையை நோக்கி செல்ல முடியும் என பல வல்லுநர்கள் கூறியுள்ளனர்.

வாகன விற்பனைகளில் சரிவு, நேரடி வரி துண்டிக்கப்பட்ட ஒரு சரிவு மற்றும் ஒரு சரிவு ஆகியவற்றின் மீது நெருக்கமாக இருப்பதை தரவு காட்டுகிறது

வீட்டு சேமிப்பு

ஒவ்வொரு பாக்கிங் மாதத்திலும் விஷயங்களை மேலும் சிக்கலானதாக ஆக்குகிறது.

மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியின் வீதமாக 2017-18 ல் 17.2 சதவிகிதம் வீழ்ச்சியடைந்தன. வீட்டு சேமிப்புகளில் வீழ்ச்சி ஏற்கனவே முதலீட்டு காட்சியை ஒரு குறிப்பிடத்தக்க விதத்தில் பாதிக்கும் என்று RBI புள்ளிவிவரங்கள் காட்டுகின்றன.

“வீட்டுச் சேமிப்புக்கள் கீழே இறங்கியிருந்தால், அது முதலீடுகளை இழுக்க அல்லது தற்போதைய கணக்கு பற்றாக்குறையை அதிகரிக்கும்,” முன்னாள் தலைமை புள்ளிவிவரம் நிபுணர் புரொனப் சென் தெரிவித்தார்.

நேரடி வரி வசூல் மிகவும் பின்தங்கியிருக்கிறது; ஏப்ரல் 1-ஆம் தேதியன்று, இந்த பற்றாக்குறை ரூ .50,000 கோடி. 2018-19 க்கு ரூ .12 லட்சம் கோடியை திருத்தியமைக்க இலக்கு நிர்ணயிக்க அரசு தடை விதித்துள்ளது.

கார் விற்பனை மலிவானது. சியாம் தரவரிசைப்படி, உள்ளூர் சந்தையில் பி.வி.வின் விற்பனை மார்ச் மாதத்தில் 2.96 சதவீதமாக வீழ்ச்சியடைந்துள்ளது. இருப்பினும் மொத்த நிதியாண்டில் விற்பனை எண்ணிக்கைகள் பச்சை நிறத்தில் உள்ளன.

நடப்பு நிதியாண்டில் ஏப்ரல் முதல் டிசம்பர் வரையிலான காலத்தில், வெளிநாட்டு முதலீட்டாளர்கள் 7 சதவீத சரிவைச் சந்தித்தனர்.

இந்த முக்கிய பகுதிகளில் மந்தநிலை இந்திய பொருளாதாரம் நன்கு போக்கவில்லை என்று ஆய்வாளர்கள் கூறினார்.

admin Author