ஒரு பொதுவான உணவு சேர்க்கை காய்ச்சல் தடுப்பூசி குறைவாக செயல்படலாம் – அறிவியல் செய்திகள்

பாதுகாப்பற்ற உணவு சாப்பிடுவதால் அதிக வீக்கம் உண்டானது மேலும் காய்ச்சல் இருந்து மீட்க நீண்ட காலம் எடுத்தது

crackers

FLU FRIEND புரோக்கர்கள் மற்றும் பிற உணவுகளை புதிதாக வைத்தால், காய்ச்சலுக்குப் போராட உடலின் முயற்சிகள் பாதிக்கப்படலாம், எலிகளிலுள்ள ஒரு ஆய்வு கூறுகிறது.

ஔலாண்டோ – ஒரு பொதுவான உணவு சேர்க்கை காய்ச்சலை சமாளிப்பது மிகவும் கடினம்.

TBQ- இலவச உணவு சாப்பிட்ட எலியை விட காய்ச்சல் இருந்து மீட்க மூன்று நாட்களுக்கு கூடுதலாக சேர்க்கப்பட்ட உணவு, tert-butylhydroquinone (tBHQ) கொண்ட உணவு பெற்ற தடுப்பூசி எலிகள். வெளியிடப்படாத முடிவு, பொதுவான சேர்க்கைக்கு காய்ச்சல் தடுப்பூசிகள் குறைவாக செயல்படலாம் என அறிவுறுத்துகிறது, 2019 பரிசோதனை உயிரியல் கூட்டத்தில் ஏப்ரல் 7 ம் தேதி கிழக்கு லான்சிங்கில் மிச்சிகன் மாநில பல்கலைக்கழகத்தின் நச்சுயியல் நிபுணர் ராபர்ட் ஃப்ரீபார்ன் அறிக்கை அளித்தார்.

இந்த கலப்பு கொழுப்புகளை உறுதிப்படுத்த உதவுகிறது மற்றும் சில சமையல் எண்ணெய், உறைந்த இறைச்சி பொருட்கள் – குறிப்பாக மீன் fillets – மற்றும் கிராக், சில்லுகள் மற்றும் பிற வறுத்த சிற்றுண்டி போன்ற பதப்படுத்தப்பட்ட உணவுகள் உட்பட பல வகையான உணவுகள் ஒரு பாதுகாப்பாக பயன்படுத்தப்படுகிறது. உணவு உற்பத்தியாளர்கள், மூலப்பொருட்களை லேபிள்களில் வைக்க வேண்டிய அவசியம் இல்லை, எனவே “இது எல்லாவற்றையும் அறிவது கடினம்,” என்கிறார் ஃப்ரீர்பன் என்கிறார்.

தனி சோதனைகள், தங்கள் உணவில் tBHQ உணவு unvaccinated எலிகள் அதை சாப்பிடவில்லை என்று எலிகளை விட அவர்களின் நுரையீரலில் இன்னும் வைரஸ் RNA இருந்தது. TBHQ உண்பவர்கள் கூட நுரையீரல் மற்றும் அதிக நுரையீரல் உற்பத்தியை தங்கள் நுரையீரலில் வழக்கமாகக் காட்டிலும், Freeborn மற்றும் சக பணியாளர்களைக் கண்டறிந்தனர்.

ஆய்வாளர்கள் சரியாக எப்படி காயம்பட்டாலும் காய்ச்சல் சண்டையிடுவது தெரியாது, ஆனால் இது NRF2 என்று அழைக்கப்படும் நோயெதிர்ப்பு மண்டல புரதத்தின் செயல்பாட்டை அதிகரிப்பதால் இருக்கலாம். அந்த புரதத்தின் அதிகரித்த செயல்பாடு எலியின் வைரஸ்-எதிர்ப்பு நோயெதிர்ப்பு உயிரணுக்களின் எண்ணிக்கை குறைக்கக்கூடும். அந்த வாய்ப்பு சோதிக்கப்பட வேண்டும்.

சயின்ஸ் நியூஸ் தலைப்புகளை மின்னஞ்சல் மூலம் பெறவும்.

அறிவியல் செய்திகள் இருந்து மேலும்

நேச்சர் இன்டெக்ஸ் கட்டண உள்ளடக்கத்திலிருந்து

admin Author