ரூபாய் 743.5 கோடி புதிய நிதியுதவி, அமிர் கான்

பாலிவுட் நடிகர் ஆமிர் கான் தனது பிராண்ட் தூதராக நியமிக்கப்பட்டுள்ளார். இந்தியா முழுவதும் வாடிக்கையாளர்களுக்கான டிஜிட்டல் கொடுப்பனவுகளின் நன்மைகளைப் பற்றி விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்துவதற்காக PhonePe உள்ளது.

சிங்கப்பூர்-பதிவு பெற்ற பெற்றோர் நிறுவனம், ஃபோன்ஃபீ பிரைவேட் லிமிடெட் (முன்னர் ஃபிளிப்கார்ட் கொடுப்பனவு என அறியப்பட்டது), நிதி திரட்டப்பட்டதன் மூலம் ரூ. 743.5 கோடியை பெற்றுள்ளது. நிறுவனங்களின் பதிவாளர் (ROC).

இந்த நிதி வால்மார்ட்டில் இருந்து வந்ததாக ஊடக அறிக்கைகள் தெரிவிக்கின்றன.

PhonePe இன் நிறுவனர்: சமீர் நிகாம் மற்றும் ராகுல் சரி.

வால்மார்ட் இந்தியாவின் 23 சிறந்த விலை நவீன விற்பனை ‘பி 2 பி காசு & கேர்ரி’ கடைகளில், தொலைபேசி கட்டணத்தை தொலைபேசி கட்டணம் செலுத்தும் வகையில் கடந்த மாதம் ஃபோர்டு பி.எல்.

ஃபோர்டிபீ பயன்பாட்டின், யூனிட் பேய்ட்ஸ் இன்டர்ஃபேஸ் (யூ.பி.ஐ), ஃபோன் ஃபை சாலட், மூன்றாம் தரப்பினர் பணப்பல், கடன் மற்றும் பற்று அட்டைகள் உட்பட பல்வேறு கட்டணம் செலுத்தும் விருப்பங்களை வால்மார்ட் இந்தியாவின் ‘சிறந்த விலை’ அங்காடிகளில் பதிவுசெய்யும் உறுப்பினர்களை அனுமதிக்க நோக்கமாக இருந்தது.


மேலும் வாசிக்க: PhonePe அது இந்தியாவில் ஒரு மில்லியன் க்கும் மேற்பட்ட ஆஃப்லைன் வியாபாரிகள் உள்ளது என்கிறார்


இதற்கிடையில், ஃபோன் பி இன்று இந்தியா முழுவதும் வாடிக்கையாளர்களுக்கு டிஜிட்டல் கொடுப்பனவு நன்மைகள் பற்றி விழிப்புணர்வு உருவாக்க உதவுவதற்காக பாலிவுட் நடிகர் ஆமிர் கான் அதன் பிராண்ட் தூதராக அறிவித்தது. தொலைபேசி அழைப்பு தற்போது VIVO ஐபிஎல் 2019 தொலைக்காட்சியின் ஒளிபரப்பிற்காக ஒரு உத்தியோகபூர்வ இணை-வழங்குபவர்.

ஐபிஎல் போட்டிகளிலும், பிரீமியர் லீக் (ஐபிஎல்) போட்டிகளிலும் பங்குகளை வாங்குவதற்காக ஃபோர்டு நிறுவனம் தனது பணப்பரிமாற்றத்தை அதிகரிக்க உதவுகிறது. 2017 ஆம் ஆண்டில் 2017 ஆம் ஆண்டில் விளம்பரங்களிலும் முதலீடுகளிலும் முதலீடு செய்ய ஃபோன் பிட்டிற்கு 500 மில்லியன் டாலர் கடன் வாங்கியிருப்பது Flipkart.

யூபிஐ, ஃபோன்ஸ்பீ வாடிக்கையாளர்கள், UPI, கடன் அட்டைகள், டெபிட் கார்டுகள், ஃபோன் பே வாலட் மற்றும் வெளிப்புற பணப்பைகள் போன்ற பல கருவிகளின் மூலம் வாடிக்கையாளர்களிடமிருந்து பணம் செலுத்துவதை ஏற்றுக்கொள்ள உதவுகிறது.

கடந்த நவம்பரில், நிறுவனம் 1 பில்லியன் டிஜிட்டல் கட்டண பரிவர்த்தனைகளை கடந்துவிட்டதாகவும், வருடாந்திர மொத்த கட்டண மதிப்பு 38 பில்லியன் டாலரை எட்டியுள்ளது என்றும் அறிவித்தது.

இந்தியாவில் வேகமாக வளர்ந்து வரும் டிஜிட்டல் கொடுப்பனவுத் தளமாக பெங்களூரில் உள்ள ஃபோன்ஸ்பீ 100 மில்லியன் பயனர்களைக் கொண்டுள்ளது. இன்று, வாடிக்கையாளர்கள் Ola, Myntra, IRCTC, Goibibo, RedBus, ஒயோ, ட்ரீர்போ, முதலியன நேரடியாக PhonePe மொபைல் பயன்பாட்டிலிருந்து உத்தரவுகளை வைக்கலாம்.

admin Author