பேஸ்புக், WhatsApp, Instagram பயனர்கள் தாக்குவது: நாங்கள் தாக்குதலுக்கு உட்பட்டோமா, netizens ask – Moneycontrol.com

பேஸ்புக், Instagram மற்றும் WhatsApp சேவைகள் நேற்று இரவு சென்ற போது சமூக ஊடக பயனர்கள் “வெளிப்படுத்தல்” ஒரு பார்வை கிடைத்தது. உலகளாவிய ரீதியில், வாடிக்கையாளர்கள் கலிஃபோர்ஷை அடிப்படையாகக் கொண்ட நிறுவனத்திற்குச் சொந்தமான பயன்பாடுகள் நீண்ட காலத்திற்கு கீழே இருந்ததாக தெரிவித்தனர்; ஃபேஸ்புக்கின் வரலாற்றில் மிகவும் கடுமையான தோல்வியில் ஒன்றாகும்.

புதன்கிழமை 16.00 GMT (9.30 மணி) IST இல் தொடங்கியது பயனர்கள் தெரிவித்தனர். முதன்மை சேவையகங்கள் ஆன்லைனில் இருந்த போதினும், சமூக ஊடக வலைத்தளங்களில் எதையும் வெளியிட முடியாது என்று பயனர்கள் தெரிவித்தனர். 2008 ல் 2.3 பில்லியன் பயனாளர்களுடன் ஒப்பிடுகையில், கடந்த 2008 ஆம் ஆண்டில் 150 மில்லியன் பயனர்கள் இருந்தபோது, ​​இது போன்ற ஒரு ஃபேஸ்புக் செயலிழப்பு கடைசியாக இருந்தது.

பேஸ்புக் சொந்தமான Instagram மற்றும் WhatsApp சர்வர்கள் கூட கீழே உள்ளன, சமூக ஊடகங்கள் படி. பயனர்கள் இற்றைக்கு Instagram ஐ புதுப்பிக்கவோ அல்லது பதிவு செய்யவோ முடியவில்லை, அதேசமயம் WhatsApp இல், ஊடக உள்ளடக்கத்தை அனுப்புதல் தோல்வியடைந்தது. பேஸ்புக் நிறுவனம் ஒரு செய்தியை வெளியிட்டது, அந்த நிறுவனம் செயலிழப்பு குறித்து அறிந்திருப்பது மற்றும் ஒரு பிழைத்திருத்தத்தில் வேலை செய்து வருகிறது.

சிலர் தற்போது பேஸ்புக் குடும்ப பயன்பாடுகளை அணுகுவதில் சிக்கல் இருப்பதை அறிந்திருக்கிறோம். சீக்கிரம் சிக்கலை தீர்க்க நாங்கள் வேலை செய்கிறோம்.

– பேஸ்புக் (@Facebook) மார்ச் 13, 2019

சமூக ஊடக பயனர்கள் அதன் சேவையகங்களில் இணையத்தள தாக்குதல் ஒன்றை எதிர்கொண்டிருக்கக்கூடும் என்று பயமாகவும் ட்வீட் செய்தனர். நிறுவனம் பின்னர் அத்தகைய தாக்குதல் இல்லை என்று பயனர்கள் உறுதி மற்றும் அவர்கள் கவலைப்பட தேவையில்லை.

இந்த சிக்கலை விரைவில் சீர்தூக்கிப் பார்ப்பதற்கு நாங்கள் கவனம் செலுத்துகிறோம், ஆனால் பிரச்சினை DDoS தாக்குதலுடன் தொடர்புடையதாக இல்லை என்பதை உறுதிப்படுத்த முடியும் .- Facebook (@facebook) மார்ச் 13, 2019

பயனர்கள் தங்கள் பதிவு செய்த பேஸ்புக் கணக்கு மூலம் Spotify, Tinder போன்ற மூன்றாம் தரப்பு பயன்பாடுகளில் கையெழுத்திட முடியாது என்று அறிவித்தனர். அவர்கள் உள்நுழைய முயற்சித்தபோது, ​​அம்சம் தற்போது கிடைக்கக்கூடிய ஒரு செய்தியை பயனர்கள் கேட்கும். இருப்பினும், பயனர்கள் பயன்பாட்டில் உள்நுழைந்திருந்தால் இந்த சிக்கல் இல்லை.

மக்கள் ட்விட்டர் மீது செயலிழப்பு பற்றி தகவல்களுக்குத் தொடங்கினர், அதன் பிறகு #FacebookDown, #InstagramDown போக்கு தொடங்கியது. சில எதிர்வினைகள் பெருங்களிப்புடையவை:

நாம் தாக்குதலுக்கு உட்பட்டோமா?

Instagram கீழே

பேஸ்புக் கீழே

WhatsApp ஊடகம் கீழே

என்ன நடக்கிறது?

– மைக்கேல் ஜே. மோரிசன் (@OfficeOfMike) மார்ச் 13, 2019

Instagram, WhatsApp, மற்றும் பேஸ்புக் கீழே உள்ளன. இப்போது சமூக ஊடகம் இல்லாமல் உங்கள் வாழ்க்கையை கற்பனை செய்து பாருங்கள். இது எல்லாவற்றிற்கும் நாம் எப்படி இணைந்திருக்கிறோம் என்பது பைத்தியம்தான். – ஜீன் மெஹாடி (@ ஸீன் மெய்லிலி) மார்ச் 13, 2019

இண்டர்நெட் 30 இன்று மாற்றி இன்று கிட்டத்தட்ட அனைத்து சமூக ஊடக பயன்பாடுகள்- பேஸ்புக், Instagram, WhatsApp கீழே உள்ளன. 30 முறை திருப்பி பின்னர் சமூக வாழ்க்கை இல்லை என்று திடீரென்று இணைய உணர்ந்துள்ளது.

– மஜெல்டோவ் (@ ரஞ்சன்மோகிராட்ரா) மார்ச் 13, 2019

நியூயார்க் கோரிக்கை ufficiale di #Twitter :

“ஒவ்வொரு மற்ற சமூக மீடியாவும் சரிபார்க்கப்பட சிறந்த இடம்” #InstagramDown #WhatsAppDown #FacebookDown #WhatsApp #Facebook #Instagram pic.twitter.com/NbSWYxRbdO

– ஆண்ட்ரியா கர்ட்டு (@ கர்ட்டு) மார்ச் 13, 2019

நாம் வெளிப்படையாக பேசினதை நினைத்துப் பார்த்தீர்களா? அது இங்கே உள்ளது:

பெரும்பாலான தேதிகளில் WhatsApp, ஃபேஸ்புக் மற்றும் Instagram கீழே, ட்விட்டர் கீழே செல்கிறது என்றால் என்ன நடக்கும்.

முழுமையான சமூக ஊடக இருட்டடிப்பு.

– கலன் (@ KalainH) மார்ச் 14, 2019

தேதி மார்ச் 14, 2019. #facebookDown பிறகு 24 மணி
பிரியமானவர்களை எவ்வாறு அடைவது அல்லது புதுப்பிப்புகளை வெளியிடுவது இல்லாமல் உணவு சாப்பிடுவது மற்றும் உலகளாவிய பொருளாதாரம் சரிந்துவிட்டதா என்பதை யாரும் நினைவில் வைக்கவில்லை.

Twitter க்கு இடம்பெயர்ந்த சில பேஸ்புக் பயனர்கள் மீண்டும் இணைக்க அதிர்ஷ்டசாலியாக இருந்தனர். pic.twitter.com/Q8OvfWc2uk

– உயர்த்தி எண்ணங்கள் (@ ஜோனி_எல்என்என்) மார்ச் 13, 2019

உலகில் நடப்பதைப் பற்றி எந்த ஒரு குறிப்பும் இல்லை, என் சமூக ஊடக பயன்பாடுகள் அனைத்தும் கீழே உள்ளன #WhatsAppdown #facebookdown #Instagramdowm pic.twitter.com/B3VJomMw8S

– உங்கள் உள்ளூர் பிச் (@ alinalcy1) மார்ச் 14, 2019

admin Author