சமூக கவலை சீர்குலைவு மதுபானம் ஆபத்து அதிகரிக்க கூடும், ஆய்வு கூறுகிறது – ANI செய்திகள்

ANI | புதுப்பிக்கப்பட்டது: மார்ச் 13, 2019 17:38 IST

வாஷிங்டன் DC [அமெரிக்கா] மார்ச் 13 (ANI): மற்ற கவலை சீர்குலைவுகளைப் போலன்றி, சமூக கவலை மனப்பான்மை குடிப்பழக்கத்தின் நேரடி விளைவைக் கொண்டிருக்கலாம் என சமீபத்திய ஆய்வில் தெரிவிக்கிறது.
ஆய்வில், ஆய்வாளர்கள் 2,801 வயது வந்த நார்வேஜியன் இரட்டையர்களுடனான நேர்காணல்களால் மதுபானம் , சமூக கவலை சீர்குலைவு, பொதுமக்களிடமிருந்து வருத்தப்படுதல், பீதி நோய், வயிற்றுப்போக்கு மற்றும் குறிப்பிட்ட phobias ஆகியவற்றை மதிப்பீடு செய்தனர்.
சமூக கவலை மனப்பான்மை குடிப்பழக்கம் கொண்ட வலுவான தொடர்பைக் கொண்டிருந்தது, மேலும் இது மற்ற மனப்பான்மைக் குறைபாடுகளின் விளைவுக்கும் மேலாக மதுவைக் கணித்துவிட்டது. கூடுதலாக, சமூக கவலை சீர்குலைவு பின்னர் வளர்ச்சியடைந்த மதுபானம் அதிக ஆபத்தோடு தொடர்புடையது, மற்ற கவலை கோளாறுகள் இல்லை.
கண்டுபிடிப்புகளில் இதழில் வெளியான மன அழுத்தம் மற்றும் கவலை, கட்டுப்படுத்துவதாக அல்லது சமூக கவலை சீர்குலைவு சிகிச்சை இலக்காக தலையீடுகள் தடுக்கும் கூடுதல் பயன்களைத் தரலாம் என்று பரிந்துரைக்கும் சாராய .
“சமூக கவலையை எதிர்கொண்டுள்ள பலர் சிகிச்சையில் இல்லை, அதாவது, சமூக கவலைகளின் சுமைகளை மட்டுமல்லாமல், மது அருந்துவதைத் தடுக்கவும் மட்டுமல்லாமல், ஒரு குறைபாடுள்ள திறனைக் கொண்டுள்ளோம்” என்று ஃபார்டீன் ஆஸ்கார் டார்விக், ஆய்வின் முன்னணி எழுத்தாளர் டொர்விக் கூறினார்.
பயந்த சூழல்களில் கட்டுப்படுத்தப்பட்ட வெளிப்பாடு கொண்ட புலனுணர்வு சார்ந்த நடத்தை சிகிச்சை நல்ல முடிவுகளைக் காட்டியுள்ளது என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் தெரிவிக்கின்றனர். “(ANI)

admin Author