கலோரி மரணம் | 1843 – தி எகனாமிஸ்ட் 1843

<பிரிவில்>

சல்வடோர் கேமச்சோ இறக்கும் என்று நினைத்த முதல் முறையாக, அவரது தந்தையின் கிறைஸ்லர் செடானில் இசை கேட்பதைக் கேட்டார். 22 வயதான பொறியியல் மாணவர் மத்திய மெக்சிக்கோ நகரமான டொலூகாவில் தனது வீட்டிற்கு அருகே நிறுத்தி வைக்கப்பட்டார், மறைந்த மாலை நேரங்களில் அவர் பச்சை குத்திக் கொண்டிருக்கும் இருவரை அணுகுவதை கவனிக்கவில்லை.

எனவே, 24 மணி நேர சோதனையைத் தொடங்கியது, டோரி அமோஸ் வெற்றி, “பேரின்பம்”, கும்பல் உறுப்பினர்கள் துப்பாக்கிகளை சுட்டிக்காட்டியபோது விளையாடினார்கள். வலுவான ஆசை மற்றும் solidly கட்டப்பட்ட, Camacho ஜோடி இன்னும் பிடிவாதமாக வெளியே தனிப்பட்டது. அவர் கண்மூடித்தனமான மற்றும் தாக்கப்பட்டு. ஒரு கொள்ளைக்காரன் இறுதியில் தரையில் அவரை வீசி, அவரது தலையின் பின்புறம் ஒரு துப்பாக்கி வைத்து அதை இறக்கும் நேரம் சொன்னேன்.

கேமச்சோ பிழைத்துக் கொண்டார், ஆனால் அதிர்ச்சியடைந்தார், மன அழுத்தத்தில் மூழ்கினார். விரைவில் அவர் குடித்துவிட்டு சாப்பிடுவார்.

எட்டு ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, 2007 இல் எட்டு ஆண்டுகள் கழித்து, அவரது இரண்டாவது மரணச் அனுபவத்திற்கு வழிவகுத்தது. பிரகாசமான ஒளியில் எழுந்து ஒளிரச் செய்தார். ஒரு மருத்துவமனையில் அவசர வார்டுக்குள், கடுமையான அர்ஹித்மியாவின் தாக்குதல், அல்லது ஒழுங்கற்ற இதயத் துடிப்புடன்.

இந்த இரண்டாவது நெருக்கடி காமச்சோ தாமதமாக சமாளிக்க வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது என்று ஒரு கார்டியோலஜிஸ்ட் என்னிடம் கூறினார். முதலாவதாக. அவர் இப்போது புரிந்துகொண்டுள்ள உதவியைப் பெறுவதற்கு பிந்தைய மனஉளைச்சல் சீர்குலைவு, அவர் கவுன்சிலிங் மற்றும் விரக்தியை எதிர்ப்பதற்கும், விரக்தியற்ற மருந்துகளை எடுத்துக் கொண்டார். அவரது உடல் நலனைக் குறித்து, எடை இழக்க முயன்றார்.

இன்று, தனது கார்டியோலஜிஸ்ட்டின் கடுமையான எச்சரிக்கையைத் தொடர்ந்து ஒரு தசாப்தத்திற்கு மேலாக, இந்த முயற்சியானது எமது வயதில் மிகவும் மோசமான அறிவியல் விவாதங்களில் ஒன்றாக இருந்தது: கலோரி போர்கள், உணவு மற்றும் எடை கட்டுப்பாடு பற்றிய கடுமையான கருத்து வேறுபாடு. , Camacho பாஸல் சுவிஸ் நகரில் வாழ்கிறார். இரண்டு தலைப்புகள் வரும்போது தவிர, அவர் அமைதியாகவும் நம்பிக்கையுடனும் இருக்கிறார். அவர் தனது கடத்தல் அவரது விழி சொப்பனங்களை நினைவுபடுத்தும் போது, ​​அவரது புன்னகை மறைந்து, அவர் தனது பீதி தாக்குதல்கள் கிட்டத்தட்ட காணாமல் என்று கூறுகிறார் எனினும், அவர் கவனமாக சத்தமில்லாத ஆகிறது. மற்ற தொடுதல் தலைப்பு எடை கட்டுப்பாட்டு, இது அவர் மற்றும் மில்லியன் கணக்கான மற்ற dieters கடந்து என்ன கோபத்தில் தனது தலையை குலுக்க ஏற்படுத்துகிறது. “இது அபத்தமானது,” அவர் உற்சாகம் மற்றும் விஷம் ஒரு தொடுதல் என்கிறார்.

கேமச்சோவின் டாக்டர்கள் அவருக்கு ஊட்டச்சத்து நிபுணர் மற்றும் அவரது சொந்த ஆன்லைன் ஆராய்ச்சியுடன் அவருக்கு வழிகாட்டுதல் அளித்தனர். “Gtc: suffix =” “gtc: mediawiki-xid = , ஏகமனதாக இருந்தது. எப்போதும் உணவில் முயற்சி செய்த மில்லியன் கணக்கான மக்களுக்கு இது தெரிந்திருக்கும்.

“நீங்கள் குறைவாக சாப்பிட்டு, அதிகமானவற்றை சாப்பிட வேண்டியிருக்கும் எடை இழக்க வேண்டும் என்று எல்லோரும் சொல்கிறார்கள், அவரது கனமான, Camacho உடல் நிறை குறியீட்டெண் – அவரது எடை அவரது உயரம் விகிதம் – 35.6 அடைந்தது, நன்றாக மருத்துவர்கள் 30 மருத்துவ குறிப்பனியாக வரையறுக்க என்று 30 குறி மேலே. பெரும்பாலான அரசாங்க வழிகாட்டுதல்கள் ஒரு மனிதன் என, அவர் தனது எடை பராமரிக்க ஒரு நாள் 2,500 கலோரிகள் தேவை (பெண்கள் இலக்கு 2,000 ஆகும்) என்று. ஒரு நாளைக்கு 2,000 கலோரிகளை குறைவாக உட்கொண்டால், 3,500 வாரத்திற்கு ஒரு வாரம் “பற்றாக்குறை” அவர் ஒரு வாரம் 0.5 கிலோவை இழக்க நேரிடும் என்று ஊட்டச்சத்துக்காரர்களிடம் கூறினார்.

ஒரு மெக்சிகன் மருத்துவமனை, அவர் தனது pudgy சட்டம் ஒழுங்கமைக்க உண்மையான ஒழுக்கம் என்று தெரியும். ஆனால் அவரது கடத்தல்காரர்கள் விரைவாக உணர்ந்தனர், அவர் ஒரு அசாதாரணமான தீர்மானகரமான பாத்திரம். ஒவ்வொரு நாளும் 10 கிலோமீட்டர் ஓட ஆரம்பிக்கிறான்.

“ஒவ்வொரு நாளும் ஒவ்வொரு வாரமும் ஒவ்வொரு மாதமும் எக்செல் விரிதாள்களில் நான் நிரப்பப்பட்ட எல்லாவற்றையும் பட்டியலிட்டேன். இது எனக்கு ஒரு உண்மையான உணர்ச்சியாக மாறியது “என்கிறார் கேமச்சோ. பர்கர் கிங் வேப்பர்ஸ், பன்றி இறைச்சி மற்றும் பாலாடைக்கட்டி, மற்றும் tortas (இறைச்சி, நிரம்பிய பீன்ஸ், வெண்ணெய் மற்றும் மிளகுத்தூள் நிரம்பிய மெக்சிகன் சாண்ட்விச்கள்) ஆகியவற்றால் நிரம்பியது. அவுட் மற்றும் பீர் மற்றும் மது தனது வழக்கமான நிலையான ஓட்டம் சென்றார்.

“நான் எப்போதும் சோர்வாகவும், பசியாகவும் இருந்தேன். ஆனால், நான் மிகவும் களைப்பாக இருந்தேன், பசித்த பாலாடை மற்றும் ரொட்டி சாண்ட்விச்கள், சாலடுகள், பதிவு செய்யப்பட்ட பீச் சாறு, கரோடேட் மற்றும் கோக் ஜீரோ ஆகியவை மூன்று சிறப்பு- மற்றும் நான் மிகவும் மனநிலை மற்றும் திசை திருப்ப வேண்டும், “என்று அவர் கூறுகிறார். “நான் எல்லா நேரத்திலும் உணவைப் பற்றி யோசித்துக்கொண்டிருந்தேன்.” ஒவ்வொரு நாளும் எரிந்துபோனதை விட கணிசமான நுகர்வோர் குறைவான கலோரிகளை அவர் பெற்றிருந்தால் – முடிவு விரைவில் காட்டப்படும் என்று அவர் தொடர்ந்து கூறினார். “நீங்கள் செய்யவேண்டிய எல்லாவற்றையும் செய்தேன்” என்று அவர் பள்ளிக்கூடத்தின் தொனியில் வலியுறுத்தினார். அவர் வீட்டுப் பணியை நிறைவு செய்தார், இன்னும் ஒரு பெரிய சோதனை தோல்வி அடைந்தார். அவர் தனது ரன்களில் எத்தனை கலோரிகளை செலவழிப்பது என்பதை அளவிட உடற்பயிற்சி கண்காணிப்பு சாதனங்களை அவர் வாங்கினார். “வாரம் குறைந்தபட்சம் நான்கு அல்லது ஐந்து முறை குறைந்தபட்சம் 45 நிமிடங்கள் உடற்பயிற்சி செய்ய நான் கூறப்பட்டேன். ஒவ்வொரு நாளும் ஒவ்வொரு மணி நேரத்திற்கும் மேலாக நான் ஓடினேன். “மூன்று வருடங்களுக்கு குறைந்த கொழுப்பு, குறைந்த கலோரி உணவை அவர் வைத்திருந்தார். அது வெறுமனே வேலை செய்யவில்லை.

உலகெங்கிலும் உள்ள டயமர்கள், கேமச்சோவின் ஏமாற்றங்களை நன்கு அறிந்திருப்பார்கள், ஆனால் ஒரு கட்டத்தில் அவர் 10kg ஐ இழந்துவிட்டார், ஆனால் அவரது உடல் எடை இழந்தது. பெரும்பாலான ஆய்வுகள், 80 சதவீதத்திற்கும் அதிகமான மக்கள் நீண்ட கால இழப்பு எடையை மீண்டும் பெறுகின்றன என்று காட்டுகின்றன.

ஒரு பொதுவான விதியாக, நீங்கள் எரிக்கும்போது நீங்கள் மிகவும் குறைவான கலோரிகளை சாப்பிட்டால், , நீங்கள் மெலிதாக்கிவிடுவீர்கள் (மேலும் நீங்கள் அதிகமாக உட்கொண்டால், உங்களுக்குப் பிடித்தது). ஆனால், ஒவ்வொரு வருடமும் நமக்குத் தொல்லை தரும் எண்ணற்ற உணவுகள், கேமச்சோ வழங்கிய சூத்திரத்தின் எளிமை. விஞ்ஞான அளவீடு என்று கலோரி என்பது சர்ச்சையில் இல்லை. ஆனால் உணவின் சரியான கலோரிக்குரிய உள்ளடக்கத்தைக் கணக்கிடுவது உணவுப் பாக்கெட்டுகளில் காட்டப்படும் நம்பிக்கையற்ற துல்லியமான எண்களைக் காட்டிலும் மிகவும் கடினமாக உள்ளது. ஒத்த கலோரிக் மதிப்புகள் கொண்ட இரண்டு உணவு வகைகள் மிகவும் வேறுபட்ட வழிகளில் செரிக்கப்படலாம். ஒவ்வொரு உடலிலும் கலோரிகள் மாறுபடும். ஒரு தனி நபருக்காகவும், நாளின் நேரத்தை நீங்கள் உண்பீர்கள்.

ஆனாலும், நம் உடலில் உள்ள கொழுப்புக்கள், கொழுப்புச் சத்து குறைபாடு, தினசரி வாழ்க்கையில் கலோரி எங்கும் பரவுகிறது. பெரும்பாலான பேக்கெட் செய்யப்பட்ட உணவு மற்றும் பானங்கள் பற்றிய தகவல் லேபிளில் இது அதிக பில்லிங் எடுக்கிறது. மேலும் உணவகங்கள் தங்கள் மெனுவில் ஒவ்வொரு உணவிலும் கலோரிகளின் எண்ணிக்கை பட்டியலிடப்படுகின்றன. நாம் செலவிடும் கலோரிகளை கணக்கிடுவது வெறும் தரநிலையாக மாறிவிட்டது.

இது எப்போதுமே அவ்வளவு முக்கியத்துவம் வாய்ந்ததாக இருக்கவில்லை. பல நூற்றாண்டுகளாக விஞ்ஞானிகள் கணிசமான அளவு உணவு உட்கொண்டிருப்பதை உணர்ந்தனர். 16 ஆம் நூற்றாண்டின் பிற்பகுதியில் சாந்தோரியோ சான்டிகொரியஸ் என்ற இத்தாலிய மருத்துவர் ஒரு பெரிய எடையைக் கண்டு, “எடையுள்ள நாற்காலி” ஒன்றை கண்டுபிடித்தார், அதில் அவர் தானாகவே எடையை உட்கொள்வதற்கும், அவர் சாப்பிடும் எல்லா குணங்களையும் உட்கொள்வதையும், குடிக்கின்ற எல்லாவற்றையும், சிறுநீரையும் உற்பத்தி செய்தார்.

பின்னர், அடுத்த சில நாட்களுக்குள், ஆற்றல் வேறுபட்ட உணவுப்பொருட்களில் கவனம் செலுத்தப்பட்டது. 18 ஆம் நூற்றாண்டில், ஒரு பிரஞ்சு உயர்குடிவாளர் அன்டோன் லாவோயிசர், ஒரு மெழுகுவர்த்தியை எரியும் வாயில் இருந்து ஒரு வாயு தேவை – அவர் ஆக்ஸிஜன் என்று பெயரிட்டார், எரிபொருளை எரித்து வெப்பம் மற்றும் பிற வாயுக்களை விடுவித்தார். அவர் அதே கொள்கையை உணவுக்கு பயன்படுத்துகிறார், அது மெதுவாக எரியும் நெருப்பைப் போல் உடலை எரிகிறது என்று முடிவுசெய்கிறது. அவர் ஒரு கினோரிமீட்டர், ஒரு கினிப் பன்றி வைத்திருக்கும் போதுமான பெரிய சாதனமாகவும், அதை உருவாக்கும் ஆற்றலை மதிப்பிடுவதற்காக உருவாக்கப்பட்ட உயிரினத்தை வெப்பமாகவும் அளந்தார். துரதிருஷ்டவசமாக பிரஞ்சு புரட்சி – குறிப்பாக கில்லிட்டோன் – பொருள் அவரது சிந்தனை குறைக்க. ஆனால் அவர் ஏதோ ஒன்றை ஆரம்பித்தார். மற்ற விஞ்ஞானிகள் பின்னர் “குண்டு கலோமீட்டர்களை” உருவாக்கி அதில் வெப்பத்தை அளவிடுவதற்கு உணவுகளை எரித்தனர் – இதனால் ஆற்றலுடைய சக்தி – அது வெளியானது.

“கலோரி” “- நீராவி இயந்திரங்களின் செயல்திறனை அளவிடுவதற்கு முதலில் பயன்படுத்தப்பட்டது: ஒரு கலோரி என்பது ஒரு டிகிரி செல்சியஸ் மூலம் 1 கிலோ தண்ணீரை வெப்பப்படுத்த தேவையான ஆற்றல் ஆகும். 1860 களில் ஜேர்மன் விஞ்ஞானிகள் உணவில் ஆற்றலை கணக்கிடுவதற்குப் பயன்படுத்த ஆரம்பித்தனர். இது ஒரு அமெரிக்க விவசாய வேதியியலாளர், வில்பர் அட்வாட்டர், அவர் உணவு மற்றும் ஆற்றல் உடல், திசு பழுது மற்றும் உறுப்புகள் சக்தியை போன்ற விஷயங்களில் செலவிடப்படுகிறது ஆற்றல் உள்ளிட்ட ஆற்றல் இருவரும் அளவிட பயன்படுத்த முடியும் என்று யோசனை பிரபலமடைந்தார். 1887 ஆம் ஆண்டில், ஜேர்மனிக்கு வந்த பின்னர், அவர் ஒரு அமெரிக்க பத்திரிகையான நூற்றாண்டில் ஒரு பெருமளவிலான பிரபலமான கட்டுரைகளை எழுதினார், “உணவு எரிபொருளுக்கு எரிபொருளின் உடலாக இருக்கிறது” என்று அவர் குறிப்பிட்டார்.

இன்று நம்மில் பலர் நம் கலோரி நுகர்வுகளை கண்காணிக்க வேண்டும் அல்லது எமது பராமரிக்க வேண்டும். எடை. ஒரு மெத்தடிஸ்ட் அமைச்சரின் மகனான Atwater, எதிர்நோக்கினால் உந்தப்பட்டது: ஊட்டச்சத்து பரந்த அளவில் பரவலாக இருந்த காலத்தில், ஏழை மக்கள் தங்களை பூர்த்தி செய்ய மிகவும் செலவு குறைந்த பொருட்களை கண்டுபிடிப்பதற்கு உதவினார்.

அந்த சகாப்தத்தில் “சராசரியான” அமெரிக்க உணவிற்கான மாதிரிகள் – அவர் மூலாட்டின குக்கீகளிலும், பார்லி உணவிலும், கோழிப்பருவங்களிலும் கடுமையானதாக நம்பப்படுகிற மாதிரி – உடலில் உள்ள ஆண் மாணவர்களின் குழுவினருக்கு உடலுக்கு எவ்வளவு அளவு வித்தியாசமான மக்ரோனியூட்ரியங்கள் வழங்கப்படுகின்றன என்பதைப் பார்க்கவும் கனக்டவுன், கனெக்டாவில் வெஸ்லி பல்கலைக்கழகத்தில். ஒரு நாளுக்கு 12 நாட்களுக்கு ஒரு தொண்டர் சாப்பிடுவார், தூக்கம் மற்றும் எடையை தூக்கி எறிந்து ஆறு அடி உயர அறைக்குள் ஏழு அடி ஆழத்தில் அளவிட வேண்டும்.

சுவர்கள் தண்ணீர் கொண்டு நிரப்பப்பட்டன, மற்றும் அதன் வெப்பநிலையில் மாற்றங்கள் அனுமதிக்கப்பட்டபோது, ​​தண்ணீரினால் மாணவர்கள் எவ்வளவு அதிகமான ஆற்றலை கணக்கிடுகிறார்கள் என்று கணக்கிடப்பட்டது.

src = “https://1843magazine.static-economist.com/sites/default/files/meat-smaller-inline-v1.jpg”>

இது 1890 களுக்கு முன்னோடியாக இருந்தது . கடற்புழு இறுதியில் கார்போஹைட்ரேட் அல்லது புரதத்தின் ஒரு கிராம் உடலுக்கு கிடைக்கும் நான்கு கலோரி ஆற்றல் சராசரியாகவும், கொழுப்பு ஒரு கிராம் சராசரியாக 8.9 கலோரிகளை வழங்கியதாகவும், பின்னர் ஒரு அம்சம் வசதிக்காக 9 ஒன்பது கலோரிகளை சுற்றியுள்ளதாகவும் முடிவு செய்தது. மனித உடலின் செயல்பாடுகளைப் பற்றி இப்போது நமக்கு மிகத் தெரிந்திருக்கிறது: சில நேரங்களில் உணவின் சக்தியின் ஆற்றலை வெளியேற்றுவதற்கு ஆட்வாட்டர் சரியானது, ஆனால் சில உணவையும் ஜீரணிக்கவும் பயன்படுத்தப்பட்டது, மற்றும் உடல் பல்வேறு அளவு ஆற்றல் உணவு பொறுத்து. வெஸ்லேயன் மாணவர்களின் வளைகளை அடுத்து ஒரு நூற்றாண்டிற்கும் மேலாக, ஒவ்வொரு மக்ரோன்யூரியண்ட் க்கான எண்கோணும் கணக்கிடப்பட்ட எண்கள், எந்த உணவிலும் கலோரிகளை அளவிடுவதற்கான தரநிலையாக இருக்கின்றன.

அட்வான்ஸ் “கலோரி ஒரு கலோரி” என்று அவரது எளிமையான நம்பிக்கையுடன், உணவு பற்றி பொது சிந்தனை வழி மாற்றியது. ஏராளமான பசுமையான காய்கறிகளை சாப்பிடுவதற்கு எதிராக ஏழைகளுக்கு அறிவுரை வழங்கினார், ஏனென்றால் அவர்கள் ஆற்றல் நிறைந்ததாக இல்லை.

சாக்லேட் அல்லது ஸ்பைசில் இருந்து கலோரிகள் வந்திருந்தால் அவருடைய கணக்கில் எந்தவித வித்தியாசமும் இல்லை: உடல் அதை விட அதிகமான சக்தியை உறிஞ்சிவிட்டால், அந்த யோசனை பொது கற்பனையை கைப்பற்றியது. 1918 ஆம் ஆண்டில் முதல் புத்தகம் அமெரிக்காவில் வெளியிடப்பட்டது, இது ஆரோக்கியமான உணவை உட்கொண்டதைவிட சிக்கலானது மற்றும் கலோரிகளின் கழித்தல் ஆகியவற்றை விடவும் சிக்கலானது. “சாக்லேட், பை, கேக், கொழுப்பு இறைச்சி, வெண்ணெய், கிரீம், ஆனால் உங்கள் கலோரிகளை எண்ணிப் பாருங்கள்!” – “உணவு மற்றும் உடல்நலத்தில்” லுலு ஹன்ட் பீட்டர்ஸ் எழுதினார்.

1930 களின் காலத்திலேயே கலோரி பொதுமக்களின் மனதில் ஊடுருவியது. “Gtc: suffix =” “gtc: mediawiki-xid = மற்றும் அரசாங்க கொள்கை. அதன் வைட்டமின் உள்ளடக்கத்தை விட உணவின் எரிசக்தி உள்ளடக்கம் பற்றிய அதன் பிரத்யேக கவனம், கிட்டத்தட்ட மாறாததாகிவிட்டது. அதிகரித்து வரும் வருமானங்கள் மற்றும் தொழிலில் அதிகமான பெண் பங்களிப்பு ஆகியன 1960 களில் அதிகமான மக்கள் சாப்பிடுவது அல்லது தயாரிக்கப்பட்ட உணவை வாங்குகின்றன என்பதால், அவர்கள் எதைப் பயன்படுத்துகிறார்கள் என்பதைப் பற்றி மேலும் தகவல் தேவைப்பட்டது. உணவுப்பொருட்களில் ஊட்டச்சத்து தகவல்கள் பரவலாக இருந்தன; பல பொருட்கள் தங்கள் நலன்களைப் பற்றி வெளிநாட்டுக் கோரிக்கைகளை நிறைவேற்றியுள்ளன.

இந்த தகவலின் முக்கியத்துவம் மற்றும் பயன்பாட்டினை மாற்றியமைத்தது. 1960 களின் பிற்பகுதிக்குள், உடல் பருமன் அதிகரித்து, மிகவும் பதப்படுத்தப்பட்ட உணவுகள் மற்றும் நிறைய சர்க்கரை சாப்பிடுவது போன்ற உடல் பருமனை உடல் பருமனைக் குறைத்துக்கொண்டது.

எனவே, கொழுப்பு மீது போர் தொடங்கியது, அதில் கடற்படை கலோரி கணக்கீடுகள் தெரியாத கூட்டாளியாக இருந்தன. கொழுப்பு – நீங்கள் கெட்டியாக இருக்க வேண்டும் என்பதால், கலோரிகளை கணக்கிடுவது ஒரு உணவுப்பொருளின் ஆரோக்கியமான குணநலன்களின் நோக்கமாகக் கருதப்பட்டதால், எந்த உணவு பொருட்களின் மிகவும் கலோரி நிறைந்த பகுதியாக இது தருக்கதாக தோன்றியது. இந்த நடவடிக்கை மூலம், கலோரிகளில் குறைவான உணவுகள், ஆனால் சர்க்கரை மற்றும் கார்போஹைட்ரேட் நிறைந்த உணவுகள் ஆரோக்கியமானதாக தோன்றியது. சர்க்கரை லாபி மூலம் உதவியது, நவீன வாழ்க்கையின் பல உடல்நல நோய்களுக்கு கொழுப்பைக் குறைப்பதில் மக்கள் அதிக ஆர்வம் காட்டினர்: 2016 ஆம் ஆண்டில் கலிபோர்னியா பல்கலைக்கழகத்தில் ஒரு ஆராய்ச்சியாளர் கண்டுபிடித்த ஆவணங்கள் 1967 ல் இருந்து சர்க்கரை நிறுவனங்கள் இரகசியமாக ஹார்வர்ட் பல்கலைக் கழகத்தில் வளரும் உடல்பருமன் தொற்றுக்கு கொழுப்பு குற்றம்.

ஒரு US

> 1977 ல் செனட் குழு அறிக்கை குறைந்த கொழுப்பு, குறைந்த கொழுப்பு உணவு பரிந்துரைக்கப்படுகிறது, மற்றும் பிற அரசாங்கங்கள் வழக்கு தொடர்ந்து. உணவுத் துறை உற்சாகத்துடன் பதிலளித்தது, கொழுப்பு, மிக அதிகப்படியான கலோரி அடர்த்தியான உணவுகள், உணவு பொருட்களிலிருந்து சர்க்கரை, ஸ்டார்ச் மற்றும் உப்பு ஆகியவற்றை மாற்றியது.

ஆனால், இது ஒரு போனஸ் என்று, கேமச்சோ உணவில் பயன்படுத்தப்படும் ஆயிரக்கணக்கான புதிய மலிவான மற்றும் சுவையான “குறைந்த கால்” மற்றும் “குறைந்த கொழுப்பு” பொருட்கள் நீண்ட அடுக்கு வாழ்க்கை மற்றும் அதிக லாப அளவு ஆகியவற்றைக் கொண்டிருந்தன. பொது சுகாதாரத்தில் எதிர்பார்க்கப்படும் முன்னேற்றங்களுக்கு வழி வகுக்கும். மாறாக, இது மனித வரலாற்றில் பருமனான மிகவும் வியத்தகு உயர்வுடன் கிட்டத்தட்ட சரியாகச் சந்தித்தது. உலக சுகாதார அமைப்பின் ( WHO ) படி 1975 மற்றும் 2016 ஆம் ஆண்டுகளுக்கு இடையில் உடல் பருமன் கிட்டத்தட்ட மூன்று மடங்காக உயர்ந்துள்ளது: கிட்டத்தட்ட 18% க்கும் அதிகமானோர் – சில 1.9 பில்லியன் பெரியவர்கள் – இப்போது அதிக எடை கொண்டவர்கள். இது உலகளாவிய ரீதியில் மரணத்தின் முன்னணி காரணியாக மாறிய இதய நோய்கள் (முக்கியமாக இதய நோய் மற்றும் பக்கவாதம்) விரைவாக வளர்ச்சியடைந்தது.

இதுபோன்ற போக்குகளைக் கண்டறிந்த செல்வந்த நாடுகள் மட்டும் அல்ல, வாழ்க்கை முறையும் உணவுப் பொருட்களுடனும் தொடர்புடைய வகை -2 நீரிழிவு விகிதங்கள். மெக்ஸிகோவில், கேமச்சோ போன்ற நடுத்தர வர்க்க நகர்ப்புற குடும்பங்கள் மிகவும் மங்கிப் போயின. ஒரு குழந்தை Camacho பொருத்தம் மற்றும் கால்பந்து விளையாடி நேசித்தேன். ஆனால் பத்து வயதில், அவர் பல இளம் மெக்சிகர்களில் ஒருவராக இருந்தார், அவர் அமெரிக்காவுடன் அதிகரித்துவரும் வர்த்தகம் மலிவான இனிப்புகள் மற்றும் கடற்பாசி பானங்கள் ஆகியவற்றைக் கடந்து, மெக்சிக்கோவின் “கோகோ-காலனித்துவம்” என்று அழைக்கப்படும் ஒரு செயல்முறையை கடைப்பிடித்தது. “திடீரென்று சாக்லேட்டுகள், மிட்டாய்கள் மற்றும் டாக்டர் மிளகாய் ஆகியவற்றை சுவைக்காத இந்த சுவைகள் திடீரென்று இருந்தன.” காமச்சோ நினைவு கூறுகிறார்: “இரவு முழுவதும் நான் கொழுப்புக் கொண்டேன்.” அவரது மாமாக்கள் அவரது வீக்க மயக்கம் பற்றி அவரை கேலி செய்த போது, ​​அவர் இனிப்புகளை வெட்டி நன்றாக நின்றுவிட்டார் 12 ஆண்டுகளுக்கு பின்னர் அவரது கடத்தல் வரை வடிவம். மற்ற மெக்ஸிகர்கள் குவிந்து கிடக்கின்றன. 2013 ஆம் ஆண்டில் மெக்ஸிகோ உலகிலேயே மிகவும் பருமனான நாடாக அமெரிக்காவை தாக்கியது.

இந்த போக்குகளை எதிர்த்து, உலகெங்கிலும் உள்ள அரசாங்கங்கள் கொள்கையில் கலோரி-எண்ணைக் கணக்கிடுகின்றன. WHO உலகளாவிய உடல் பருமன் “அடிப்படை காரணம்” என்று கூறுகிறது “உட்கொண்ட கலோரி மற்றும் செலவு செலவுகள் ஒரு ஆற்றல் சமநிலையின்மை”. அதே அறிவுரைகளை வழங்குவதில் உலகம் முழுவதும் இருக்கும் அரசாங்கங்கள்: எண்ணும் மற்றும் கலோரிகளைக் குறைத்தல். இது வாழ்க்கையின் இன்னும் அதிகமான பகுதிகளில் ஊடுருவியுள்ளது. 2018 ஆம் ஆண்டில் அமெரிக்க அரசாங்கம் உணவு சங்கிலிகளையும் விற்பனையிடும் இயந்திரங்களையும் தங்கள் மெனுவில் கலோரிய விவரங்களை வழங்க, நுகர்வோர் “தகவல் மற்றும் ஆரோக்கியமான முடிவுகளை” செய்ய உதவுமாறு உத்தரவிட்டனர். ஆஸ்திரேலியா மற்றும் பிரிட்டன் போன்ற வழிகளிலும் தலைமையேற்றுள்ளன. அரசாங்க உடல்கள் எடை இழக்க ஒரு கலோரி இதழ் தங்கள் உணவு பதிவு செய்ய dieters ஆலோசனை.

கலோரி-எண்ணும் முறை தோல்வி அடைந்தபிறகு டயலீன்கள் மில்லியன்களை விட்டுக்கொடுக்கிறார்கள். கேமச்சோ மிகவும் பிடிவாதமாக இருந்தார். அவர் தனது உணவை புகைப்படங்களை இன்னும் சரியாக துல்லியமாக பதிவு செய்ய, தனது தொலைபேசியிலிருந்து அவரது கலோரி விரிதாள்களில் நுழைவார். அவர் சாப்பிட்ட ஒவ்வொரு துணியையும் பற்றி அவர் நினைத்தார். அவர் தனது கலோரி வெளியீடு கண்காணிக்க கேஜெட்டுகள் பெருக்கம் வாங்கி. ஆனால் அவர் இன்னும் அதிக எடை இழக்கவில்லை.

ஒரு சிக்கல் என்பது அவரது கலங்கள் கலோரி எண்ணிக்கைகள் துல்லியமானவை என்ற அடிப்படையில் அமைந்தன. உணவு தயாரிப்பாளர்கள் கவனத்துடன் குறிப்பிட்ட அளவீடுகளைக் கொடுக்கிறார்கள்: கேமச்சோவின் பிடித்த டோமினோவின் இரட்டை பெப்பரோனி பீஸ்ஸாவின் துண்டு 248 கலோரிகள் (247 அல்லது 249 அல்ல). உணவு பொட்டலங்கள் மற்றும் மெனுவில் பட்டியலிடப்பட்டுள்ள கலோரிகளின் எண்ணிக்கை தவறாகவே உள்ளது.

பாஸ்டனில் உள்ள டஃப்ஃப்ட்ஸ் பல்கலைக்கழகத்தில் ஊட்டச்சத்து நிபுணர் சூசன் ராபர்ட்ஸ், அமெரிக்க பேக்கேஜ்டு உணவுகள் குறித்த அடையாளங்கள், அவர்களின் உண்மையான கலோரி எண்ணிக்கையை 18%. அமெரிக்க அரசாங்க விதிமுறைகளை இத்தகைய அடையாளங்கள் 20% வரை கலோரிகளை குறைக்க அனுமதிக்கின்றன (நுகர்வோர் எவ்வளவு ஊட்டச்சத்து பெறுகிறார்களோ அந்த அளவிற்கு நுகர்வோர் குறைவாக மாற்றப்படவில்லை என்பதை உறுதி செய்ய). சில பதப்படுத்தப்பட்ட உறைந்த உணவுகள் பற்றிய தகவல்கள், அவர்களின் கலோரிக் உள்ளடக்கத்தை 70% அளவுக்கு மாற்றியமைக்கின்றன.

இது ஒரே பிரச்சனை அல்ல. அது ஒரு அடுப்பில் எரிக்கும்போது எத்தனை வெப்பம் அளிக்கிறது என்பதை அடிப்படையாகக் கொண்டது. ஆனால் மனித உடல் ஒரு அடுப்பை விட மிகவும் சிக்கலாக உள்ளது. ஒரு ஆய்வகத்தில் உணவு எரிந்து போது வினாடிகளில் அதன் கலோரிகள் சரணடைகிறது. இதற்கு நேர்மாறாக, இரவு உணவிலிருந்து கழிப்பறை கிண்ணத்தில் இருந்து உண்மையான வாழ்நாள் ஒரு நாளில் சராசரியாக எடுக்கும், ஆனால் எட்டு முதல் 80 மணிநேரம் வரை நபரை பொறுத்து கொள்ளலாம். கார்போஹைட்ரேட்டின் கலோரி மற்றும் புரதத்தின் கலோரி இருவரும் சேமித்த ஆற்றலின் அதே அளவைக் கொண்டுள்ளன, எனவே அவை அடுப்பில் ஒத்ததாக இருக்கின்றன. ஆனால் அந்த கலோரிகளை உண்மையான உடல்களாக வைத்து, அவர்கள் மிகவும் வித்தியாசமாக நடந்துகொள்கிறார்கள். நாம் இன்னமும் புதிய நுண்ணறிவைக் கற்கிறோம்: கடந்த ஆண்டு, அமெரிக்க ஆராய்ச்சியாளர்கள், ஒரு நூற்றாண்டிற்கும் மேலாக, நாங்கள் 20 சதவிகிதம் அதிகமாக பாதாம் பருப்பை உறிஞ்சும் கலோரிகளின் எண்ணிக்கையை மிகைப்படுத்தி வருகிறோம்.

கொழுப்பு – “எடை” பல மக்கள் இழக்க முற்படுகிறது – மற்ற காரணிகள் டஜன் கணக்கான தாக்கம். கலோரி தவிர, எங்கள் மரபணுக்கள், எங்கள் குடலில் வாழும் பாக்டீரியாக்கள், உணவு தயாரித்தல் மற்றும் தூக்கம் ஆகியவை உணவுகளை எவ்வாறு செயல்படுத்துகின்றன என்பதை பாதிக்கும். உணவு மற்றும் ஊட்டச்சத்து கல்வி விவாதங்கள் இன்னும் நடத்தப்பட வேண்டும் என்று ஆராய்ச்சி பெரும் உடல்கள் குறிப்புகள் நிரப்பப்பட்ட. லண்டனில் உள்ள கிங்ஸ் கல்லூரியில் மரபியல் நோய்க்குறியியல் பேராசிரியராக பணிபுரியும் டிம் ஸ்பெக்டர் கூறுகிறார்: “அறிவியல் அல்லது மருந்தின் வேறு எந்தத் துறையிலும் கடுமையான ஆய்வுகள் இல்லை.

எவ்வாறாயினும், கலோரிகளை கணக்கிடுவது என்பது, நாம் அறிந்திருப்பது என்னவென்றால், நாம் சிற்றிதமான <சிறிய> டிஎன்ஏ மற்றும் குளோன் விலங்குகளை உருவாக்க முடியும். மிகவும் கச்சா மற்றும் அடிக்கடி தவறாக வழிநடத்தும். ஒரு பர்கர், எடை இழக்க தனது ஆரம்ப முயற்சிகள் போது Camacho eschewed என்று உணவு வகையான என்று. ஒரு கத்தி எடுத்து உங்கள் வாயில் உமிழ்நீரை அதை உடைக்க தொடங்குகிறது, நீங்கள் விழுங்கும்போது தொடரும் ஒரு செயல்முறை, உங்கள் வயிற்றிற்கும், அதற்கும் அப்பால் செல்ல வேண்டும். செரிமான செயல்முறையானது, புரதங்கள், கார்போஹைட்ரேட்டுகள் மற்றும் கொழுப்பு ஆகியவற்றை அவற்றின் அடிப்படை சேர்மங்களுக்கே மாற்றியமைக்கின்றன, இதனால் உடலில் உள்ள செல்களின் டிரில்லியன்களை எரிப்பதற்கும், சரிசெய்வதற்கும் சிறிய குடல் வழியாக இரத்த ஓட்டத்தில் உட்செலுத்தப்படும் போது அவை சிறியதாக இருக்கும். ஆனால் ஒவ்வொரு மேக்ரோன்யூரியண்ட்ஸின் அடிப்படை மூலக்கூறுகள் உடலுக்குள்ளே வேறுபட்ட பாத்திரங்களை வகிக்கின்றன.

அனைத்து கார்போஹைட்ரேட் சர்க்கரைகளாக உடைகிறது, அவை உடலின் முக்கிய எரிபொருள் மூலமாகும். ஆனால் உன்னுடைய உடல் எரிபொருளின் அளவைப் போலவே உணவிலிருந்து எரிபொருள் பெறும் வேகம். எளிமையான கார்போஹைட்ரேட்டுகள் விரைவாக இரத்த ஓட்டத்தில் உறிஞ்சப்படுகின்றன, ஆற்றல் வேகமாக ஷாட் அளிக்கப்படுகின்றன: உடலில் சர்க்கரை உறிஞ்சி 30 நிமிடம் ஒரு கலோரி ஒரு நிமிடத்திற்கு ஒரு கலோரி, ஒரு நிமிடம் இரண்டு கலோரிகளால் உருளைக்கிழங்கு அல்லது அரிசி போன்ற சிக்கலான கார்போஹைட்ரேட் . சர்க்கரையின் திடீர் திடீர்த் தாக்குதல் இன்சுலின் விரைவான வெளியீட்டைத் தருகிறது, ஏனென்றால் இரத்த ஓட்டத்தின் சர்க்கரை வெளியேறுகிறது மற்றும் உடலின் உயிரணுக்களில் ஒரு ஹார்மோன் இருக்கிறது. இரத்தத்தில் அதிகமாக சர்க்கரை இருக்கும்போது சிக்கல்கள் எழுகின்றன. கல்லீரல் அதிகப்படியான சிலவற்றைச் சேமித்து வைக்கலாம், ஆனால் எஞ்சியுள்ளவை கொழுப்பு என்று கடத்தப்படுகின்றன. சர்க்கரையை அதிக அளவில் உட்கொள்வது உடல் கொழுப்பை உருவாக்குவதற்கான விரைவான வழியாகும்.

நச்சுத்தன்மையின் விளைவாக, இன்சுலின் அதன் வேலை செய்தவுடன், இரத்த சர்க்கரை அளவை குறைத்து, பசியும் உண்டாகிறது.

ஒரு புதிய பருவம் புதிய பழங்களை உற்பத்தி செய்யும் போது நம் மூதாதையர் ஆண்டுதோறும் 4 மடங்கு அதிகமாக சர்க்கரையைப் பெற்றிருப்பார்கள். பலர் ஒவ்வொரு நாளும் சர்க்கரை கிக் போன்ற வகையான அனுபவங்களை அனுபவிக்கிறார்கள்.

ஆனால் நீங்கள் தானியங்கள் போன்ற சிக்கலான கார்போஹைட்ரேட்டுகளை சாப்பிடும் போது வேறு ஒரு கதை. வளர்ந்த உலகில் சராசரி நபர் 20 மடங்கு அதிகம் சர்க்கரை பயன்படுத்துகிறது. இவை எளிமையான கார்போஹைட்ரேட்டுகளிலிருந்து ஒன்றாக இணைந்திருக்கின்றன, அதனால் அவை சர்க்கரையாக உடைந்துவிடுகின்றன, ஆனால் அவை மிகவும் மெதுவாக செய்கின்றன, உங்கள் இரத்த சர்க்கரை அளவுகள் நிலைத்திருக்கின்றன.

மற்ற மாக்ரோனூட்ரியன்கள் வெவ்வேறு செயல்பாடுகளை கொண்டுள்ளன. அவற்றில் ஒன்று, சர்க்கரை வெற்றிடத்தை குறைவாக வழங்கிய ரொட்டி, ரொட்டிக்காக குறைவான கலோரிகளைக் கொண்டது. புரதம், இறைச்சி, மீன் மற்றும் பால் பொருட்கள் போன்ற முக்கிய கூறுகள், எலும்பு, தோல், முடி மற்றும் பிற உடல் திசுக்களுக்கு முக்கிய கட்டிடத் தொகுதிகளாக செயல்படுகிறது. போதுமான அளவு கார்போஹைட்ரேட் இல்லாத நிலையில் அது உடலுக்கு எரிபொருளாகவும் பயன்படுகிறது. ஆனால் கார்போஹைட்ரேட்டை விட மெதுவாக உடைந்து விட்டதால், புரதம் கொழுப்புக்கு மாற்றாக குறைவாக உள்ளது.

கொழுப்பு வேறு விஷயம். கார்போஹைட்ரேட்டுகள் அல்லது புரதங்களை செயல்படுத்துவதைவிட உங்கள் கொழுப்பு சிறிய மெல்லிய கொழுப்பு அமிலங்களாக பிரிக்கப்படுவதால், இது நீண்ட காலத்திற்கு முழு உணவை உண்பதை விட்டுவிட வேண்டும். நாம் அனைவரும் ஹார்மோன்கள் செய்ய மற்றும் நம் நரம்புகள் பாதுகாக்க கொழுப்பு வேண்டும் (பிளாஸ்டிக் பூச்சு போன்ற ஒரு மின்சார கம்பி பாதுகாக்கிறது). ஆயிரம் ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக, மனிதர்கள் கொழுப்புக் காலத்தை தக்கவைத்துக்கொள்வதற்கும், ஆற்றலைக் காப்பாற்றுவதற்கும் கொழுப்பு ஒரு முக்கிய வழியாகும். இப்போதெல்லாம், பட்டினியால் ஏற்படும் ஆபத்து இல்லாமல், நம் உடல்கள் உணவுக்காக ரன் எடுத்துக் கொண்டால் அதிக எரிபொருள் சேமிக்க திட்டமிடப்பட்டுள்ளது.

கலோரிகளை எண்ணிப் பார்த்தால், அனைத்து கலோரிகளும் சமமாக இருக்கும், மேலும் எல்லா வகையான உடல்களும் ஒரே மாதிரியான கலோரிகளுக்கு பதிலளிக்கின்றன. என்று, அவர் ஒரு மனிதன் என்பதால், அவர் தனது எடை பராமரிக்க 2,500 கலோரி ஒரு நாள் தேவை. ஆயினும், பல மக்கள் ஒரே உணவை சாப்பிடும் போது, ​​ஒவ்வொரு நபரின் இரத்த சர்க்கரை மற்றும் கொழுப்பு உருவாக்கம் ஆகியவற்றின் பாதிப்பு, அவர்களின் மரபணுக்கள், வாழ்க்கை முறை மற்றும் குடல் பாக்டீரியாவின் தனித்துவமான கலவையைப் பொறுத்து மாறுபடும். [1] -nozoom = “true”>

இந்த ஆண்டு வெளியிடப்பட்ட ஆய்வு குறிப்பிட்ட சில மரபணுக்கள் தோற்றமளிப்பதைவிட அதிகமான எடை கொண்ட மக்களில் அதிகமாக காணப்படுவதாகக் காட்டியது, சிலர் மற்றவர்களைக் காட்டிலும் கடினமாக உழைக்க வேண்டும் என்று கருதுகின்றனர் உள்ளுணர்வாக உண்மையாக உணர்ந்தேன்). குட் நுண்ணுயிரியலில் உள்ள வேறுபாடுகள் மக்கள் உணவு எவ்வாறு செயல்படுகின்றன என்பதை மாற்றலாம்.

சில மக்கள் குடல்கள் மற்றவர்களைவிட 50% அதிகமாக உள்ளன: குறுகிய காலங்கள் கொண்டவை, அவை இரத்தத்தில் சர்க்கரை அளவுகள் அதிகரித்துள்ளன.

உங்கள் சொந்த உடலின் பதில் நீங்கள் சாப்பிடும் போது பொறுத்து மாற்றலாம். இது குறைவான கலோரிகளை உறிஞ்சும். எடை இழக்க மற்றும் உங்கள் உடல் அதை மீட்க முயற்சிக்கும், உங்கள் வளர்சிதை குறைந்து, நீங்கள் உங்கள் தசைகள் fidgeting மற்றும் twitching செலவிட ஆற்றல் குறைக்கும் கூட. உங்கள் உணவு மற்றும் தூக்க அட்டவணை கூட முக்கியம். ஒரு முழு இரவு தூக்கம் இல்லாமல் போவதால், உங்கள் உடல் உடலில் அதிக கொழுப்பு திசுக்களை உருவாக்கலாம், இது காமச்சோவின் ஆரம்ப கால விறைப்புத்திறன் ஆண்டுகளில் ஒரு கடுமையான வெளிச்சம்.

கரோரி-எண்ணும் முறைமையில் இன்னும் பலவீனம் உள்ளது: ஆற்றல் அளவு நாம் உணவை உட்கொண்டால் அதை எப்படி தயாரிக்கிறோம் என்பதைப் பொறுத்து இருக்கிறோம். உறிஞ்சும் மற்றும் அரைக்கும் உணவு முக்கியமாக செரிமானத்தின் வேலை பகுதியாகும், நீங்கள் சாப்பிடுவதற்கு முன் செல் சுவர்களைத் தவிர்த்து உங்கள் உடலுக்கு கூடுதல் கலோரிகளை உருவாக்குகிறது. நீங்கள் வெப்பத்தைச் சேர்க்கும் போது அந்த விளைவு பெரிதாகிவிட்டது: சமையல் விகிதம் 50% முதல் 95% வரை, வயிறு மற்றும் சிறு குடலில் உள்ள செரிமானம் விகிதத்தை அதிகரிக்கிறது. மாட்டிறைச்சி உள்ள செரிமான கலோரிகள் சமையல் மீது 15% உயரும், மற்றும் இனிப்பு உருளைக்கிழங்கின் 40% (துல்லியமான மாற்றம், அது வேகவைக்கப்பட்டதா, வறுத்தெடுத்ததோ அல்லது நுண்ணுயிர் செய்ததா என்பதைப் பொறுத்தது). ஹார்வர்ட் பல்கலைக் கழகத்தின் முன்னுரையாளரான ரிச்சர்ட் வர்ணம்காம், மனித பரிணாமத்திற்கான சமையல் அவசியம் என்று கணக்கிடுவது மிகவும் முக்கியத்துவம் வாய்ந்தது. ஒவ்வொரு நாளும் ஒரு நபரின் வளர்சிதை மாற்றத்தில் ஐந்தில் சுமார் மூலாதாரத்தை உட்கொள்வது (சமைப்பதற்கும், சும்மா மெல்லும் நாள் செலவழிக்கவேண்டியது இல்லை என்று பொருள்படும்). இது மனிதவள மேம்பாட்டிற்கு உதவியது. Homo sapiens

துல்லியமாக கணக்கிடும் சிரமம் அங்கு நிறுத்தப்படாது. அரிசி, பாஸ்தா, ரொட்டி மற்றும் உருளைக்கிழங்கு போன்ற கார்போஹைட்ரேட்-கனமான பொருட்களின் கலோரி சுமை வெறுமனே சமையல், சிமிட்டல் மற்றும் மீளுருவாக்கம் ஆகியவற்றைக் குறைக்கலாம். ஸ்டார்ச் மூலக்கூறுகள் குளிர்ந்த நிலையில், அவை புதிய கட்டமைப்புகளை உருவாக்குகின்றன, அவை ஜீரணிக்க கடினமாக உள்ளன. நீங்கள் புதிதாக தயாரிக்கப்பட்டிருந்தால், குளிர்ந்த அல்லது ஸ்பேஹெட்டியை விட்டுச் செல்ல வேண்டியிருக்கும் சிற்றுண்டி சாப்பிடுவதை நீங்கள் குறைவாக உட்கொள்கிறீர்கள். தென்சீன விஞ்ஞானிகள் 2015 ஆம் ஆண்டில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டனர், அவை அரிசி மூலம் உறிஞ்சக்கூடிய கலோரிகளை சமைக்கும் போது தேங்காய் எண்ணெயை உறிஞ்சி, அரிசி குளிப்பதை விட குறைவாக இருக்கும். உடலில் குறைந்த கலோரிகளை உட்கொள்வதன் மூலம், ஸ்டார்ச் குறைவான செரிமானம் செய்து வைத்தது. (மனிதர்களில் இந்த அரிசி சமைக்கப்பட்ட துல்லியமான விளைவுகளை அவர்கள் சோதித்திருக்கிறார்கள்).

ஒரு காய்கறி அல்லது பழத்தின் பல்வேறு பகுதிகளும் வேறு விதமாக உறிஞ்சப்படுகிறது: பழைய இலைகள் கடுமையாக இருக்கும், உதாரணமாக. இனிப்புக் கர்னல்களின் மேலதிக உட்புறம் எளிதில் செரிக்கப்படுகிறது, ஆனால் செல்லுலோஸ் உமிழ்ந்து உடைக்க முடியாதது, உடலிலிருந்து மூழ்கடிக்க முடியாதது.

பல டைட்டஸர்களைப் போலவே, கேமச்சோ தனது கலோரிகளை “உள்ளத்தில்” துல்லியமாக கண்காணிக்கும் முயற்சிகள் தோல்வியடைந்தன. ஆனால் அவரது கலோரிகளை “அவுட்” கண்காணிக்க அவரது முயற்சிகள் இருந்தன. பல பொது அதிகாரிகள் மற்றும் உணவு உற்பத்தியாளர்களிடமிருந்து வரும் தகவல்கள், குறிப்பாக துரித உணவு நிறுவனங்கள், விளையாட்டு நிகழ்வுகளை விளம்பரப்படுத்துகின்றன, உடற்பயிற்சி செய்வதன் மூலம் உங்கள் பகுதியை நீங்கள் செய்தால், ஆரோக்கியமற்ற உணவுகள் கூட கொழுப்பை உண்டாக்காது. உடற்பயிற்சி, நிச்சயமாக, தெளிவான சுகாதார நலன்களைக் கொண்டுள்ளது. ஆனால் நீங்கள் ஒரு தொழில்முறை விளையாட்டு வீரராக இல்லாவிட்டால், பெரும்பாலான மக்கள் நம்புவதைவிட எடை கட்டுப்பாட்டில் சிறிய பகுதியைப் பயன்படுத்துகின்றனர். சராசரியான நபரின் தினசரி ஆற்றல் செலவில் 75% உடற்பயிற்சி மூலம் ஆனால் சாதாரண தினசரி நடவடிக்கைகளிலிருந்து மற்றும் உங்கள் உடலை செயல்படுத்துவதன் மூலம் உணவுகளை ஜீரணிக்கவும், உறுப்புகளை சக்தியுடனும், வழக்கமான உடல் வெப்பநிலையை பராமரிக்கவும் இல்லை. குடிநீரை குடிக்கும் தண்ணீரும் கூட – எந்த ஆற்றலையும் அளிக்கவில்லை – உடலில் உள்ள கலோரிகளை அதன் விருப்பமான வெப்பநிலையை பராமரிப்பதற்கு சக்தியை தூண்டுகிறது, இது “எதிர்மறையான” கலோரிகளைக் கொண்டிருக்கும் ஒரே ஒரு விஷயத்தை மட்டுமே மாற்றியமைக்கிறது. ஆங்கிலத்தில் ஒரு பிரபலமான வெளிப்பாடு, “ஆப்பிள்களையும் ஆரஞ்சுகளையும் ஒப்பிடுவதோடு, அவற்றை ஒரே மாதிரியாகக் கருதுவதும் இல்லை” என்று சொல்கிறது: இன்னும் கலோரிகள் பீஸ் மற்றும் ஆரஞ்சு, அல்லது ஆப்பிள் மற்றும் ஐஸ் கிரீம் ஆகியவற்றை ஒரே அளவில் வைத்து அவற்றை சமமாக கருதுகின்றன.

அர்ப்பணிக்கப்பட்ட கலோரி-எண்ணும் மூன்று ஆண்டுகளுக்கு பிறகு Camacho டேக் மாற்றப்பட்டது. சான் டியாகோவில் 2010 மராத்தானில் இயங்குவதில் இருந்து மீண்டு வரும்போது, ​​அவர் தீவிர பயிற்சி, எடை இழப்பு ஆகியவற்றைக் கொண்டிருக்கும் ஒரு உடற்பயிற்சி ஆணையைக் கைப்பற்றினார். அவர்கள் எடை கட்டுப்படுத்த ஒரு வித்தியாசமான முறை பயன்படுத்தி மக்கள் அங்கு சந்தித்து. அவரைப் போலவே, அவர்கள் தொடர்ந்து நடந்துகொண்டார்கள்.

ஒரு பசியற்ற தோல்வி போல் உணர்கிறேன், அவர் அதை ஒரு முடிவுக்கு கொடுக்க முடிவு செய்தார். செல்ல. அவர் தனது பெரிதும் பதப்படுத்தப்பட்ட குறைந்த கலோரி பொருட்கள் கழித்தார் மற்றும் அளவு விட தனது உணவு தரம் கவனம். அவர் எல்லா நேரத்திலும் ரஜினி உணர்கிறார். “இது எளிமையானது, ஆனால் நான் என் உடலைக் கேட்டு, பசியால் உணவளித்தேன், ஆனால் நான் பசியாக இருந்தபோதும், உணவு உண்பதும் அல்ல, உணவு உண்பதும் இல்லை” என்று அவர் கூறுகிறார். அவர் நீண்ட காலமாக உணவு உட்கொள்வதை தடை செய்தார். அவர் மூன்று ஆண்டுகளில் பேக்கன் தனது முதல் rasher இருந்தது மற்றும் சீஸ், முழு கொழுப்பு பால் மற்றும் steaks அனுபவித்து.

அவர் உடனடியாக குறைந்த பசியாக மற்றும் மகிழ்ச்சியாக உணர்ந்தேன். மேலும் வியப்பு, அவர் விரைவில் தனது கூடுதல் கொழுப்பு இழக்க தொடங்கியது. “நான் மிகவும் நன்றாக தூங்கிக்கொண்டிருந்தேன் மற்றும் இரண்டு மாதங்களுக்குள் நான் மன அழுத்தம் மற்றும் பதட்டம் மருந்து நிறுத்தப்பட்டது,” என்று அவர் கூறுகிறார். “நான் எப்போதுமே குற்றவாளி மற்றும் கோபமாக உணர்கிறேன் மற்றும் என்னைக் கட்டுப்படுத்திக்கொள்வதை உணர்கிறேன், என்னுடைய சொந்த உடலைப் பற்றி பெருமைப்படுகிறேன்.

எடை குறைந்து, 2012 இல் அவர் ஜெர்மனியில் ஹெய்டல்பெர்க், மெக்சிகோவின் பரபரப்பான தெருக்களில் இருந்து உலகை விட்டு வெளியேறுவது, பொது சுகாதாரத்தில் முதுகலைப் படிப்புக்காகப் படிப்பது.

> இன்று உலகெங்கிலும் உணவு முறைகளைப் படித்த ஒரு ஜெர்மன் அறிஞர், எரிகா குந்தர், அவர் திருமணம் செய்து கொண்டார். அவற்றின் உணவில் முட்டை மஞ்சள் கருக்கள், ஆலிவ் எண்ணெய் மற்றும் கொட்டைகள் போன்றவற்றைத் தவிர்ப்பதற்காக அவர் பயன்படுத்திய பொருட்கள் அடங்கியுள்ளன. ஒரு வாரம் இரண்டு நாட்கள் சர்க்கரை சாப்பாட்டிற்கு ஒட்டிக்கொள்கின்றன, இல்லையெனில் அவர் ஸ்டீக், சிறுநீரகங்கள், கல்லீரல் மற்றும் அவரது பிடித்த மெக்சிகன் சாப்பாட்டின் சிலவற்றை – பார்பாகோவா (ஆட்டுக்குட்டி), கார்னிடாஸ் (பன்றி இறைச்சி)

அவரது மனைவி பான் டி மியூரிட் (மரத்தின் ரொட்டி) என்று அழைக்கப்படும் பாரம்பரிய மெக்சிகன் இனிப்புப் பேஸ்ட்ரி தயாரிக்கிறார். “சாப்பிடுவதற்கு ஈடுகட்ட நான் ஒரு கூடுதல் இரண்டு மணிநேரத்தை முன்னதாகச் செய்வதற்கு முன்பு ஆனால் இப்போது எனக்கு கவலை இல்லை, அது ஒரு உபசரிப்பு என்பதை அல்ல, தினமும் அல்ல.”

ஒரு வாரம் மூன்று அல்லது நான்கு உடற்பயிற்சிகளால் வியர்வை, ஒரு தொழில்முறை ரக்பி வீரராக நடிக்கிறார். ஒரு நிலையான 80 கிலோ, அவர் மிக சிறிய உடல் கொழுப்பு உள்ளது, அவர் இன்னும் உடல் வெகுஜன-குறியீட்டு வரைபடங்கள் மூலம் அதிக எடை கருதப்படுகிறது, இது பல beefed அப் தொழில்முறை விளையாட்டு வீரர்கள் மிகவும் கனமாக மதிப்பிட இது.

இன்று அவர் கடத்தப்பட்ட போது பாடிய “பாஸ்” பாடலை டோரி அமோஸ் கேட்கும்போது அவர் இப்போதைக்கு ஒரே கவலை தான். கேமச்சோ ஒரு கலோரி அதிருப்தி, ஒரு சிறிய ஆனால் கல்வியாளர்கள் மற்றும் விஞ்ஞானிகள் வளர்ந்து வரும் எண்ணிக்கை ஒன்று என்று கலோரி எண்ணிக்கை எண்ணற்ற கலப்புகளை அதை சரிசெய்ய விட உடல் பருமன் தொற்று, என்று ஒரு விவரித்தார். சரியான அளவு உணவு சாப்பிடுவதற்கான நமது திறனை கலோரி எண்ணியுள்ளோம், அவர் கூறுகிறார், மற்றும் மோசமான தேர்வுகளை நோக்கி நம்மை திருப்பிவிட்டார். 2017 ஆம் ஆண்டில் அவர் ஒரு கல்வித் தாளை எழுதினார், இது ஒரு மதிப்பீட்டு பத்திரிகையில் வெளியிடப்பட்ட கலோரி அமைப்பு மீது மிகவும் கொடூரமான தாக்குதலாகும். “நான் நம்பியிருந்ததை நான் உண்மையில் தொந்தரவு செய்தேன்,” என்று அவர் கூறுகிறார்.

பெரியவர்கள் கொடுத்த கலோரி-

கலோரி-எண்ணின் எளிமை அதன் மேல்முறையீடு விளக்குகிறது. நுகர்வோருக்கு உணவுகள் எந்த அளவிற்கு உணவு தயாரிக்கப்படுகின்றன அல்லது அவை பட்டினியை நசுக்குகின்றனவா என்பதைப் புரிந்து கொள்ளும் அளவுக்கு புரிந்து கொள்ள கடினமானவை என்று கூறும் அளவுகள்.

தற்போதைய அமைப்பு முறை தவறானது என்று அறிவியல் மற்றும் சுகாதார அமைப்புக்கு தெரியும். ஐ.நா. / ன் உணவு மற்றும் வேளாண்மை அமைப்புக்கு மூத்த ஆலோசகர் 2002 ல் எச்சரிக்கை செய்தார், கலோரி-எண்ணிக்கை எண்ணின் மையத்தில் 4-4-9 என்ற atwater “காரணிகள்” “மிக மிக மிகைமயமாக்கல்” சில கார்போஹைட்ரேட்டுகளில் கலோரிகளைப் புரிந்துகொள்வதால், ஆரோக்கியமற்ற பொருட்களைத் தேர்ந்தெடுப்பதில் நுகர்வோரை அவர்கள் தவறாக வழிநடத்துவது தவறானதாகும். அமைப்பை மாற்றுவதற்கு “கூடுதலான கருத்தில்” இருப்பதாக அமைப்பு கூறியது, ஆனால் 17 ஆண்டுகளுக்கு பின்னர் மாற்றத்திற்கான சிறிய வேகம் உள்ளது.

/ சிறியது> தற்போதைய அமைப்பின் பிரச்சனைகளை ஒப்புக் கொள்கிறது, ஆனால் அது நுகர்வோர் நடத்தை, பொது கொள்கை மற்றும் தொழில்துறை தரங்களில் மிகுந்த நம்பிக்கையுடன் இருப்பதாகக் கூறினால், அது மிகப்பெரிய மாற்றங்களை ஏற்படுத்துவது மிகவும் விலையுயர்ந்ததாகவும், ஆத்தூரர் ஒரு நூற்றாண்டுக்கு முன்னர், கால்குலேட்டர்கள் அல்லது கணினிகளால் நடத்தப்பட்ட சோதனைகளால், நம் உடல்கள் எப்படிச் செயல்படுகின்றன என்பதைப் புரிந்து கொண்டாலும், மீண்டும் ஒருபோதும் மாறவில்லை. அத்தகைய வேலைக்கு கொஞ்சம் நிதி அல்லது உற்சாகம் உள்ளது.

கரோரி அமைப்பு, கேமச்சோ, உணவு உற்பத்தியாளர்கள் ஹூக் ஆஃப் உதவுகிறது: “அவர்கள் சொல்லலாம், நாங்கள் விற்கிற ஆரோக்கியமற்ற பொருட்களுக்கு பொறுப்பு அல்ல, நாங்கள் கலோரிகளை பட்டியலிட்டு, உங்கள் சொந்த எடையை நிர்வகிப்பதற்கு அதை உங்களிடம் விட்டுவிடுகிறோம். “கேமச்சோவும் மற்ற கலோரி எதிர்ப்பாளர்களும் சர்க்கரை மற்றும் மிகவும் பதப்படுத்தப்பட்ட கார்போஹைட்ரேட்டுகள் மக்களின் ஹார்மோன் முறைகளை அழிப்பதை வாதிடுகின்றனர் . உயர் இன்சுலின் அளவு அதிக உடலில் கொழுப்பு திசுக்கள் மாற்றப்படுகிறது உடல் மீதமுள்ள எரிபொருள் குறைந்த கிடைக்க விட்டு. இதையொட்டி பசியையும், மிகுதியான உணவுகளையும் செலுத்துகிறது. வேறு வார்த்தைகளில் கூறுவதானால், கேமச்சோ மற்றும் பிற டயட்டர்களால் பாதிக்கப்பட்டிருக்கும் நிலையான பசி மற்றும் சோர்வு, பிரச்சினையின் காரணத்தை விட அதிக எடை கொண்டிருப்பதற்கான அறிகுறிகளாக இருக்கலாம். இருப்பினும் உணவுத் தொழிலில் பெரும்பகுதி நிலைமையையும் பாதுகாக்கிறது.

கரோலரிகளுக்கு அப்பால் உள்ள முக்கியத்துவத்தை மாற்றியமைக்க ஒரே ஒரு பெரிய நிறுவனம் அதன் வாடிக்கையாளர்களுக்கு மெலிதான உதவியாக அமையும்: எடை பார்வையாளர்கள் . 2001 ஆம் ஆண்டில், உலகின் சிறந்த அறியப்பட்ட உணவுமுறை நிறுவனம், சர்க்கரை மற்றும் நிறைவுற்ற கொழுப்பு உள்ளடக்கம் மற்றும் பசியின்மை ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் உணவை வகைப்படுத்தவும் கலோரிகளில் தனித்தனியாக கவனம் செலுத்துவதற்கு இடமளிக்கும் புள்ளிகள் அமைப்பை அறிமுகப்படுத்தியது. பிரிட்டனில் உள்ள நிறுவனத்தின் பொது மேலாளர் கிறிஸ் ஸ்டிர்க் கூறுகையில், இந்த மாற்றம் மாற்றத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளது, ஏனெனில் எடை இழக்க கலோரிகளை நம்பியிருப்பது “காலாவதியானது”: “அறிவியல் 1800 ஆம் ஆண்டு முதல் தினசரி, மாதாந்திர, ஆண்டுதோறும் மாறிவருகிறது.”

எல்லா கலோரிகளும் ஒரே மாதிரி இல்லை என்று நம்மில் பலர் அறிந்திருக்கிறார்கள். ஒரு லாலிபாப் மற்றும் ஒரு ஆப்பிள் இதேபோன்ற கலோரிகளைக் கொண்டிருக்கலாம் ஆனால் ஆப்பிள் நமக்கு மிகவும் நன்றாக இருக்கிறது. ஆனால் கலோரி பற்றிய ஆய்வின் வாழ்நாள் மற்றும் புத்திசாலித்தனமான உணவு ஆலோசனையின் பங்கைப் பொறுத்தவரை, நாம் சாப்பிடுவது சிறந்தது என்பதைப் பற்றி குழப்பமடையலாம்.

admin Author