உங்கள் உடல் உங்கள் இணையம் – இப்போது அது ஹேக் செய்ய முடியாது – டொமைன் பி

13 மார்ச் 2019

யாரோ உங்கள் இதயமுடுக்கி அல்லது இன்சுலின் பம்ப் மீது ஹேக் செய்யலாம் மற்றும் வயர்லெஸ் சமிக்ஞைகளை இடைமறித்து பகுப்பாய்வு செய்வதன் மூலம், உங்களைக் கொல்லலாம். இது இன்னும் உண்மையான வாழ்க்கையில் நடக்கவில்லை, ஆனால் ஆய்வாளர்கள் குறைந்தபட்சம் அது ஒரு தசாப்தமாக சாத்தியம் என்று நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது.

முதல் குற்றம் நடந்ததற்கு முன்னர், பர்டு பல்கலைக்கழக பொறியியலாளர்கள் “உடலின் இணையத்தில்” பாதுகாப்பை கடுமையாக்கியுள்ளனர். இப்போது, ​​உங்களுக்குத் தெரியாத நெட்வொர்க் உங்களுக்கும் உங்கள் சாதனங்களுக்கும் மட்டுமே அணுகக்கூடியது, உடலில் உள்ள தொடர்பு சிக்னல்களை வைத்திருக்கும் தொழில்நுட்பத்திற்கு நன்றி.

விஞ்ஞான அறிக்கைகள் பத்திரிகையில் இந்த வேலை தோன்றுகிறது. பர்ட்டேவில் மின்சார மற்றும் கணினி பொறியியல் உதவியாளர் பேராசிரியரான ஷீயாஸ் சென் மற்றும் அவரது மாணவர்கள் டெபியான் தாஸ், ஷோவன் மாயி மற்றும் பைபாப் சாட்டர்ஜி ஆகியோரும் ஆய்வு ஆசிரியர்களாக உள்ளனர்.

“ஸ்மார்ட் வாட்ச்களிலிருந்து மற்றும் உடல்நலம் கண்காணிப்பாளர்களிடமிருந்தும், மனித வலையமைப்பு நெட்வொர்க்குடனான மேலும் சாதனங்களை இணைக்கும் மெய்நிகர் ரியாலிட்டி டிஸ்ப்ளேவர்களுடன் நாம் இணைக்கிறோம்,” என்கிறார் சென்.

“இந்த சவாலாக உடலில் இந்த தகவலை வைத்திருப்பது மட்டுமல்லாமல், யாரும் அதை தடுக்க முடியாது, ஆனால் அதிக அலைவரிசை மற்றும் குறைவான பேட்டரி நுகர்வு ஆகியவற்றைக் கூட பெற்றுள்ளனர்,” என்று அவர் கூறினார்.

உடல் திரவங்கள் மின் சமிக்ஞைகளை மிக சிறப்பாக எடுத்துச் செல்கின்றன. இதுவரை, “உடல் பகுதி வலைப்பின்னல்கள்” என அழைக்கப்படுபவை ப்ளூடூத் தொழில்நுட்பத்தை உடலில் மற்றும் சிக்னல்களை அனுப்புவதற்குப் பயன்படுத்தின. இந்த மின்காந்த அலைகளை ஒரு நபர் குறைந்தது ஒரு 10 மீட்டர் ஆரம் உள்ள எடுத்தார்கள்.

சென்னின் குழு மனித உடலுடன் தொடர்பு மிகவும் பாதுகாப்பாக நிகழ்வதற்கான ஒரு வழியைக் காட்டியுள்ளது – தோல்வியில் ஒரு சென்டிமீட்டருக்கு அப்பால் சென்று பாரம்பரிய ப்ளூடூத் தகவல்தொடர்பு விட 100 மடங்கு குறைவான சக்தியைப் பயன்படுத்துவதில்லை.

மின்-க்வாசிஸ்ட்டிடிக் வரம்பில் ஜோடிகளுக்கு சமிக்ஞைகள் இருப்பதால், இது மின்காந்த நிறமாலையில் மிகவும் குறைவாக உள்ளது. சென்னின் குழு இந்த சாதனத்தை ஒரு தூசி அளவிலான ஒருங்கிணைந்த சுற்றுக்குள் இணைத்துக்கொள்ள அரசாங்கத்துடனும் தொழில் நிறுவனத்துடனும் பணிபுரிகிறது.

ஒரு முன்மாதிரி கண்காணிப்பு மூலம், ஒரு நபருக்கு உடலில் எங்கிருந்தும் ஒரு சிக்னலைப் பெற முடியும், காதுகளிலிருந்து கால்விரல்கள் வரை. உங்கள் சருமத்தின் அல்லது தடிமனான தடிமன் உண்மையில் சிக்னலைச் சுமந்து செல்வதில் உண்மையில்லை.

கருத்தியல் அறுவை சிகிச்சை இல்லாமல் மருத்துவ சாதனங்களை reprogram செய்ய மருத்துவர்கள் ஒரு வழி உருவாக்க வேண்டும். நுண்ணறிவு பயன்பாடுகளுக்கான உயர்-வேக மூளை இமேஜிங் – போலியான அல்லது உள்வைக்கக்கூடிய மருத்துவ சாதனங்கள் மருந்துகளாக செயல்படுகின்றன, ஆனால் பக்க விளைவுகள் இல்லாத நிலையில், இந்த தொழில்நுட்பம் மூடிய-லூப் உயிரியல் நுண்ணுயிரியல் மருந்துகளின் வருகைக்கு உதவும்.

“முதல் முறையாக மனித உடலின் தகவல்தொடர்பு பாதுகாப்பு அம்சங்களைப் பற்றிய ஒரு புரிந்துணர்வு, இரகசிய உடல் பகுதி வலையமைப்பை இயக்குவதன் மூலம், எந்தவொரு முக்கியமான தகவலையும் தடுக்க முடியாது” என்று சென் தெரிவித்தார்.

admin Author