உனக்கு தெரியுமா? ஃபைல் காற்று கண்பார்வை இதய வளர்ச்சி பாதிக்கும் – டைம்ஸ் இப்போது

கருச்சிதைவு இதய வளர்ச்சி கர்ப்பம்

உனக்கு தெரியுமா? ஃபௌல் காற்று கண்பார்வை இதய வளர்ச்சியை பாதிக்கலாம் புகைப்பட கடன்: கெட்டி இமேஜஸ்

நியூயார்க்: துகள் விஷயங்களில் வெளிப்படும் கர்ப்பிணித் தாய்மார், வளர்ச்சியடைந்த இருதய நோய்க்கு அவற்றின் பிழைகள் பாதிக்கப்படலாம், ஆய்வில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளது. இந்த நுண்ணுயிர் பொருட்களுக்கு வெளிப்புறம் கர்ப்ப காலம் ஆரம்பத்தில் கணிசமாக கருச்சிதைவு இதய வளர்ச்சியை பாதிக்கிறது, குறிப்பாக முக்கிய தமனி மற்றும் தொப்புள் நரம்பு.

மூன்றாவது மூன்று மாதங்களுக்கு ஒரு ஒற்றை வெளிப்பாடு தாய்வழி மற்றும் கருத்த இரத்த ஓட்டம் கட்டுப்படுத்த முடியும், இதன் விளைவாக குழந்தை முதிர்ச்சி முழுவதும் விளைவுகள், ஆய்வு கூறினார். தாயின் இரத்த ஓட்டத்தைத் தாமதப்படுத்தி, இறுதி கட்டங்களில் ஊட்டச்சத்தின் பிடியைக் குறைப்பதால், தாமதமாக வெளிப்பாடுகள் பெரும்பாலும் கருப்பை அளவை பாதிக்கின்றன.

“கர்ப்பிணிப் பெண்கள் தங்கள் உட்புற காற்றுத் தரத்தை கண்காணிப்பதையும் கருத்தில் கொள்ள வேண்டும்,” என ரட்ஜர்ஸ் பல்கலைக்கழகத்தின் உதவி பேராசிரியர் ஃபியூ ஸ்டெபில்டன் தெரிவித்தார். என்ன ஒரு தாயின் உள்ளிழுக்கள் தன் சுழற்சிக்கல் முறையை பாதிக்கிறது, இது வளரும் போது கருவுக்குப் போதுமான அளவு இரத்த ஓட்டத்தை அளிப்பதைத் தொடர்ந்து தழுவி வருகிறது.

“கர்ப்பிணிப் பெண்கள், குழந்தை வயதான பெண்கள் மற்றும் கருவுற்றிருக்கும் சிகிச்சைகள் உள்ளவர்கள் அதிக காற்று மாசுபாடு உள்ள பகுதிகளில் அல்லது அதிக புகைப்பிடித்த நாட்களில் உட்புறமாக இருப்பதை தவிர்க்க வேண்டும் என்று இந்த கண்டுபிடிப்புகள் பரிந்துரைக்கின்றன” என்று ஸ்டேட்டில்தன் தெரிவித்தார். காற்று மாசு வெளிப்பாடு இரத்த நாளங்களை கட்டுப்படுத்துகிறது, கருப்பைக்கு இரத்த ஓட்டத்தை கட்டுப்படுத்துகிறது மற்றும் ஆக்ஸிஜன் மற்றும் சத்துக்களைப் பிடிக்கிறது, இதன் விளைவாக தாமதமாக வளர்ச்சி மற்றும் வளர்ச்சி ஏற்படுகிறது.

இது பொதுவான கர்ப்ப சிக்கல்களுக்கு வழிவகுக்கலாம், அதாவது கருவுற்றிருக்கும் வளர்ச்சி கட்டுப்பாடு, அவர் விளக்கினார். பத்திரிகை கார்டியோவாஸ்குலர் நச்சுயியலில் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வானது, கர்ப்பிணி எலிகளால் உருவாகும் கருக்கள், நொன்சோஸ் டைட்டானியம் டையாக்ஸைடு ஏரோசோல்களுக்கு ஒரு வெளிப்பாட்டின் மீது எவ்வாறு ஒத்துழைக்கின்றன என்பதைப் பார்க்கின்றன – வழக்கமான காற்று மாசுபாட்டில் காணப்படும் துகள்கள் ஒரு வாகனம் – முதல், இரண்டாவது மற்றும் மூன்றாவது trimesters.

முடிவுகள் உயர் திறன் வடிகட்டப்பட்ட காற்றுக்கு வெளிப்படும் கர்ப்பிணி எலிகளுடன் ஒப்பிடுகின்றன. கர்ப்பிணி அல்லாத விலங்குகளில், இந்த நானோ துகள்களின் ஒரு வெளிப்பாடு கூட கருப்பையில் உள்ள தமனிகளின் குறைபாடு செயல்பாடுகளுடன் தொடர்புபடுத்தப்பட்டது.

பரிந்துரைக்கப்பட்ட வீடியோக்கள்

admin Author