ஆரம்பிக்கும் முன் இனிப்பு: நீங்கள் உணவு சாப்பிடும் பொருளை மாற்றுதல் எடை இழப்புக்கு உதவுகிறது – தி எக்ஸ்பிரஸ்

டஸ்கனில் உள்ள அரிசோனா பல்கலைக்கழகம், எக்ஸ்டிமினென்டல் சைக்காலஜி ஜர்னல்: அப்ளிகேட்டட், எஜுகேஷன் சாப்பிடுவதன் மூலம் எடை இழக்க, எடை குறைந்து சாப்பிடும் உணவு, பயனுள்ள எடை இழப்பு, விரைவில் எடை இழக்க, இந்திய எக்ஸ்பிரஸ், இந்திய எக்ஸ்பிரஸ் செய்தி
எடை இழக்க வேண்டுமா? புதிய ஆய்வு ஒரு சுவாரஸ்யமான குறிப்பு உள்ளது. (ஆதாரம்: கோப்பு புகைப்படம்)

பல ஆய்வுகள் எடை இழக்க பல்வேறு வழிகளில் உறுதி போது – உயர் ஆழ்ந்த பயிற்சி இருந்து இடைப்பட்ட உண்ணாவிரதம் மற்றும் பகுதி கட்டுப்பாட்டை, ஒரு சுவாரசியமான புதிய ஆய்வு அது அந்த அங்குலங்கள் இழந்து வரும் போது ஒரு முக்கியமான இன்னும் புறக்கணிக்கப்பட்ட காரணி வலியுறுத்தினார் – உணவு பொருட்டு. ஆய்வின் படி, நாம் உணவு உட்கொள்ளும் வரிசையைத் தேர்ந்தெடுப்பது, ஒட்டுமொத்தமாக எவ்வளவு கலோரிகளை உட்கொள்கிறது என்பதில் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தலாம்.

டஸ்கன் பல்கலைக்கழகத்தில் அரிசோனா பல்கலைக்கழகம் (UA) ஆராய்ச்சியாளர்கள் தொடர்ச்சியான பரிசோதனைகள் நடத்தியுள்ளனர், இதன் முடிவுகள் சமீபத்தில் வெளியான உளவியல் இதழில் வெளியிடப்பட்டன: அப்ளைடு.

விஞ்ஞானிகள் நான்கு உணவு சோதனைகள் நடத்தினாலும், “பல்வேறு உணவுத் தேர்வுகள் மற்றும் கலோரி உட்கொள்ளல் ஆகியவற்றின் மாறுபட்ட அளவைக் கவனத்தில் எடுத்துக் கொள்ளலாமா?” படிப்பு. ஒரு பல்கலைக்கழக உணவு விடுதியில் ஒரு பரிசோதனையை அவர்கள் நடத்தினர், மற்ற மூன்று பேருக்கு ஒரு போலி உணவு விநியோக வலைதளம் பயன்படுத்தப்பட்டது. அவ்வாறு செய்யும்போது, ​​உணவின் ஆரம்பத்தில் ஒரு ஆரோக்கியமான அல்லது ஆரோக்கியமற்ற இனிப்பைத் தேர்ந்தெடுப்பது அல்லது எந்த வகையிலும், பங்கேற்பாளர்களின் அடுத்த உணவு விருப்பத்தின் மீது ஒரு செல்வாக்கு இருப்பதைக் கண்டறிய அவர்கள் விரும்பினர்.

சோதனையின் பின்னர், அதிகமான தயக்கமான இனிப்புக்குச் சென்ற நபர்கள் குறைவான ஆரோக்கியமற்ற மேன்களை மற்றும் பக்கங்களைத் தேர்ந்தெடுத்தனர் மற்றும் ஒட்டுமொத்தமாக, அவர்கள் குறைவான கலோரிகளை உட்கொண்டனர். சராசரியாக, அவர்களின் உணவு ஆரம்பத்தில் உயர் கலோரி இனிப்பு தேர்வு செய்தவர்கள் ஒரு ஆரோக்கியமான இனிப்பு தேர்வு செய்த விட 30 சதவீதம் குறைவான கலோரி நுகரப்படும்.

“தனித்தனியான இனிப்புத் தேர்வு செய்யும் டயனர்கள் முதன்முதலில் ஆரோக்கியமான முக்கிய மற்றும் பக்க உணவுகளை தங்கள் உயர் கலோரி இனிப்புக்காக தேர்ந்தெடுத்தனர் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம்” என்கிறார் UA இல் மார்க்கெட்டிங் துணைப் பேராசிரியர் மார்ட்டின் ரெய்மான். அவர் தொடர்ந்தார், “ஆரோக்கியமான இனிப்புகளை எடுத்துக் கொண்ட டினர்ஸ் அவர்கள் ஏற்கனவே தங்கள் உடல்களுக்கு ஒரு நல்ல செயலை செய்திருப்பதாக நினைத்திருக்கலாம், அதனால் அவர்கள் அதிக கலோரி உணவை சாப்பாட்டுத் தட்டிற்குக் கீழ்ப்படிந்தனர்.”

மருத்துவ செய்திகள் படி, ஆசிரியர்கள் படி, இந்த தனிநபர்கள் ‘தொடர் உணவு விருப்பங்களை மற்றும் அவர்களின் ஒட்டுமொத்த கலோரி உட்கொள்ளல் மீது உணவு வகை மற்றும் உணவு வழங்கல் பொருட்டு தொடர்பு விளைவு ஆய்வு “முதல் ஆய்வு ஆகும்.

admin Author