மைக்ரீன் உலர் கண்கள் ஆபத்தை எழுப்புகிறது – இந்துஸ்தான் டைம்ஸ்

ஒற்றைத் தலைவலி பாதிக்கப்படுமா? நீண்ட காலமாக உலர் கண் நோய் கொண்டிருப்பதற்கு நீங்கள் அதிக முரணாக இருக்கலாம், ஒரு புதிய ஆய்வு கூறுகிறது. நாட்பட்ட உலர் கண் என்பது ஒரு பொதுவான நோயாகும், இதில் இயற்கை கண்ணீர் கண்களில் உகந்ததாக இருக்காது, இதனால் அதன் செயல்பாட்டை பாதிக்கின்றது மற்றும் ஒரு நபரின் வாழ்க்கை தரத்தை குறைக்கிறது.

மயக்க நோய் உள்ளவர்களுக்கு உலர் கண் நோய் கொண்ட 20% அதிக ஆபத்து இருப்பதாக ஆய்வு தெரிவிக்கிறது. 65 வயது அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட வயதினருக்கு, உலர் கண் நோய்க்கான முரண்பாடுகள் கிட்டத்தட்ட இரு மடங்காக அதிகரித்து, அதே வயதில் உள்ள பெண்களுக்கு ஏற்படும் ஆபத்து கிட்டத்தட்ட 2.5 மடங்கு ஆகும்.

வயிற்றுப்போக்கு மற்றும் உலர் கண் இடையே தொடர்பு குறிப்பாக கர்ப்பம், வாய்வழி கருத்தடை மற்றும் மெனோபாஸ் பயன்பாடு காரணமாக ஹார்மோன் மாற்றங்கள் காரணமாக பெண்கள், முதியவர்கள் மத்தியில் கண்டறியப்பட்டது, ஆராய்ச்சியாளர்கள் தெரிவித்துள்ளனர்.

“ஒற்றை தலைவலி தலைவலியின் வரலாற்றைக் கொண்ட நோயாளிகளுக்கு மருத்துவர்கள் கவனித்துக் கொள்ள வேண்டும், இந்த நோயாளிகளுக்கு ஒரே நேரத்தில் உலர் கண் நோய் ஏற்படலாம்,” என்று ரிச்சார்ட் டேவிஸ் கூறுகிறார், அமெரிக்காவின் சேப்பல் ஹில் பல்கலைக்கழகத்தில் வட கரோலினா பல்கலைக்கழகத்தில் கண் மருத்துவர்.

ஆய்வில், குழு ஆய்வு செய்த 73,000 பெரியவர்கள். இதழ் JAMA Ophthalmology இல் வெளியிடப்பட்ட கண்டுபிடிப்புகள், 8-34% பெரியவர்கள் உலர் கண் நோயினால் பாதிக்கப்படலாம் எனக் காட்டியது.

மேலும், செல்லுலார் மட்டத்தில் இதேபோன்ற அழற்சியற்ற செயல்முறைகள் உலர் கண் நோய் மற்றும் ஒற்றைத் தலைவலி ஆகிய இரண்டிலும் முக்கிய பாத்திரங்களை வகிக்கின்றன.

“உலர் கண் நோய் உள்ள அழற்சி மாற்றங்கள் நரம்பு திசு உள்ள ஒத்த நிகழ்வுகள் தூண்டலாம், தலைவலி தலைவலி வளர்ச்சி மற்றும் இனப்பெருக்கம் வழிவகுத்தது,” அணி குறிப்பிட்டது.

கண் மேற்பரப்பில் ஏற்படும் அதிகப்படியான வறட்சி, முக்கிய நரம்பு வழிவகைகளில் தூண்டப்படலாம், இதனால் அவை உறிஞ்சும் மைக்ராய்ன்களைக் கட்டுப்படுத்தலாம். கூடுதலாக, முடக்கு வாதம், நீரிழிவு, தைராய்டு பிரச்சினைகள், புகை, காற்று மற்றும் வறண்ட காலநிலை ஆகியவற்றின் வெளிப்பாடு, மற்றும் தொடர்பு லென்ஸின் நீண்ட கால பயன்பாட்டிற்கும் உலர் கண்களுக்கு வழிவகுக்கலாம் என்று ஆய்வு குறிப்பிட்டது.

பேஸ்புக் மற்றும் ட்விட்டரில் மேலும் கதைகள் பின்பற்றவும்

முதல் பதிப்பு: மார்ச் 10, 2019 13:03 IST

admin Author