நீரிழிவு நோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு எடை இழப்பு குறிப்புகள் – டைம்ஸ் ஆஃப் இந்தியா

TNN | கடைசியாக புதுப்பிக்கப்பட்டது – மார்ச் 10, 2019, 07:00 IST

01/10 நீரிழிவு மற்றும் எடை இழப்பு

நீங்கள் நீரிழிவு நோயினால் கண்டறியப்பட்டபின் மருத்துவரிடம் இருந்து பெறும் முதல் அறிவுரை ‘எடை இழப்பு’. இது உடல் எடையை குறைப்பதால் வகை 2 நீரிழிவு நோயினால் பாதிக்கப்படும் மக்களுக்கு உடல்நல நன்மைகள் அதிகம். இது மட்டுமல்லாமல், எடை குறைவதால் உயர் இரத்த அழுத்தம் மற்றும் தமனிகள் போன்ற நீரிழிவு தொடர்பான சிக்கல்கள் உங்கள் ஆபத்தை குறைக்கலாம், இது தீவிர இருதய நோய்களுக்கு வழிவகுக்கும்.

முஸ்லிம்கள்

எடை இழக்க விரும்பவில்லை யார் நீரிழிவு நோயாளிகளுக்கு 02/10 குறிப்புகள்

நீரிழிவு மருந்துகளை குறைக்க 5 முதல் 10 சதவிகிதத்தை இழக்க நேரிடும், நீரிழிவு நோயாளிகளுக்கு 2015 ஆம் ஆண்டில் வெளியிடப்பட்ட கட்டுரை கூறுகிறது.

நீரிழிவு மற்றும் எடை இழப்பு

கூடுதல் கொழுப்பு சுத்திகரிப்பு இன்சுலின் உங்கள் உடல் எதிர்ப்பை அதிகரிக்கிறது, இதனால் இரத்த சர்க்கரை மேலாண்மை மிகவும் சவாலானதாகிறது.

எடை இழக்க விரும்பும் நீரிழிவு நோய்க்கு சில குறிப்புகள் உள்ளன.

முஸ்லிம்கள்

03/10 பயிற்சி மற்றும் உணவில் சேர்த்து

வழக்கமான உடற்பயிற்சியை நீங்கள் கூடுதல் கிலோவைக் கொடுப்பதோடு உடல் ரீதியாக தீவிரமாக செயல்பட உதவுகிறது. ஆராய்ச்சியாளர்கள், வழக்கமாக உடற்பயிற்சி செய்து, கலோரி உட்கொள்ளும் மருந்துகளை உட்கொள்பவர்கள், உடல் எடையை இழந்தால், உடல் எடையை இழக்கின்றனர். அதிக எடை உடலில் செல்கள் கணையம் வெளியிடப்பட்ட இன்சுலின் குறைவான உணர்திறன் ஆக செய்கிறது. கொழுப்பு செல்கள் சாதாரண தசை செல் விட இன்சுலின் இன்னும் எதிர்ப்பு என்று காட்ட தெளிவான சான்றுகள் உள்ளன. எனவே, வழக்கமான 2 வகை நீரிழிவு நோயாளிகளுக்கு இன்சுலின் எதிர்ப்பு தீவிரத்தை குறைப்பதாக உணர்கின்றன, ஏனெனில் தசையை உடற்பயிற்சி செய்வது இரத்தத்தில் காணப்படும் கூடுதல் சர்க்கரையைப் பயன்படுத்துகிறது, எனவே இரத்த சர்க்கரை அளவை ஒழுங்குபடுத்துகிறது.

முஸ்லிம்கள்

04/10 காலை தவிர்க்க வேண்டாம்

அனைத்து நீரிழிவு உணவுகளிலும் ஒரு கட்டாய உணவை காலை உணவு சேர்க்கிறது. காலையுணவை தவிர்க்கும்போது, ​​பின்னர் இரத்த சோகை அளவுகளில் ஒரு ஸ்பைக் மற்றும் உங்கள் எடை இழப்புத் திட்டங்களை சேதப்படுத்த வழிவகுக்கும். உணவு தானியங்களைக் கொண்ட காலை உணவை உண்பது சிறந்த எடை இழப்பு முடிவுகளுடன் தொடர்புடையது.

முஸ்லிம்கள்

05/10 மைண்ட் உங்கள் கலோரிகள்

ஒரு நீரிழிவு நபர் சாப்பிட சரியான அளவு கலோரி வயது, பாலினம், எடை, உடல் செயல்பாடு நிலை மற்றும் உடல் வகை உட்பட காரணிகள், பொறுத்தது. டைப் 2 நீரிழிவு நோயாளிகளுக்கு, பெண்களுக்கு நாள் ஒன்றுக்கு 1200 முதல் 1800 கலோரிகள் மற்றும் 1400 முதல் 2000 வரை ஆண்கள் ஒரு நியாயமான இலக்காக இருக்க முடியும். விரிவான தகவல்களுக்கு உங்கள் உணவியாளரிடம் ஆலோசனை கூறுங்கள்.

முஸ்லிம்கள்

06/10 தொடக்கம் அன்பான ஃபைபர்

ஃபைபர் இரத்த சர்க்கரை அளவு குறைக்க உதவுகிறது, செரிமான உதவுகிறது மற்றும் எடை இழக்க உதவுகிறது. ஒரு ஆய்வில், அதிக அளவு நுண்ணுயிர்கள் எடை அதிகரிப்பதை தடுக்கின்றன என்பதைக் காட்டுகிறது. 2015-2020 ஆம் ஆண்டிற்கான உணவுமுறை வழிகாட்டுதல்களின்படி, 31 முதல் 50 வயதிற்குட்பட்ட பெண்கள் தினமும் குறைந்தபட்சம் 25 கிராம் ஃபைபர் தினத்தை நோக்கியாக வேண்டும், அதே வயதில் ஆண்கள் 31 கிராம் ஃபைபர் சாப்பிட வேண்டும். ஆனால் நாம் வயதாகும்போது, ​​நம் நார் தேவை குறைகிறது. சில எளிதில் கிடைக்கும் ஃபைபர் நிறைந்த பொருட்கள் பருப்பு வகைகள், வெங்காயம் மற்றும் கருப்பு பீன்ஸ் ஆகியவை அடங்கும்.

முஸ்லிம்கள்

07/10 மினி சாப்பிடுகிறானாவென்று விரும்புகிறார்கள்

மூன்று அல்லது நான்கு மினி சாப்பாடுகளுடன் கூடிய நீரிழிவு உணவு ஒன்று ஒன்று அல்லது இரண்டு பெரிய உணவை உள்ளடக்கிய ஒரு உணவுத் திட்டத்தைவிட சிறந்ததாகும். குளுக்கோஸ் அளவைக் குறைவாக வைத்திருக்க சிறிய உணவை சாப்பிடும் போது, ​​பெரிய சர்க்கரை இரத்த சர்க்கரையில் ஒரு ஸ்பைக்கை ஏற்படுத்தும். மூன்று சிறிய உணவுகளுக்கு பதிலாக ஒரு நாளைக்கு ஆறு சிறிய உணவை இலக்கு வைத்தல்.

முஸ்லிம்கள்

08/10 அமை சிறிய இலக்குகளை

உங்கள் உடலை ஒரே நேரத்தில் மாற்ற முடியாது. எனவே, சிறிய, யதார்த்தமான இலக்குகளை ஒரு வாரத்திற்கு நான்கு முறை நடத்தி, ஒரு வாரம் ஒரு முறை மட்டுமே இனிப்பு வைத்திருங்கள். இந்தக் குறிக்கோள்கள் ஒரு பழக்கமாகிவிட்டால், நீங்கள் மற்ற பெரிய இலக்குகளை நோக்கி செல்லலாம்.

முஸ்லிம்கள்

09/10 உதவி பெறுக

எடை இழப்பது கடினம். நீங்கள் அடிக்கடி பாதையில் இருந்து இறங்கலாம், இனிமேலும் அதை செய்ய முடியாது என்று நினைக்கிறீர்கள். நீங்கள் உற்சாகமடைந்து, பயணத்தின்போது உங்களோடு இருக்கும்படி வாக்களிக்கிறவர்களிடமிருந்து ஆதரவு தேவைப்படும்போது இதுவே நேரமாகும். குடும்பத்தினரிடமிருந்து நண்பர்கள் மற்றும் உறவினர்களுக்கு ஆதரவு இருக்க முடியும்.

முஸ்லிம்கள்

10/10 குறிப்பு

நீங்கள் குறைந்த கலோரி உணவை சாப்பிடுவதன் மூலம் அதிகளவு உணவுகளை தடுக்க முடியும், ஆரோக்கியமான சாலட் டிசைனிங்கிற்காக தேர்வு செய்யாமல், ஒவ்வொரு கடிக்கும் ஒரு சாக்லேட் சாப்பிடுவதும் இல்லை. எடை இழப்பது என்பது எப்போதும் ஆரோக்கியமான உணவு மற்றும் வழக்கமான உடற்பயிற்சியின் கலவையாகும்.

முஸ்லிம்கள்

admin Author