ஜெனீவா மோட்டார் ஷோவில் எங்கள் கவனத்தை ஈர்த்த 10 கருத்துக்கள் – கார்வால் – கார்வால்

ஒவ்வொரு ஆண்டும், ஜெனீவா மோட்டார் ஷோ எங்களை தீவிர புதிய புதிய கான் கார்களை அறிமுகப்படுத்துகிறது – இதில் சில உற்பத்தி கார்களாக உருவாகின்றன மற்றும் சிலவற்றில் எதிர்கால உற்பத்தியாளரின் பார்வைக்கு ஒரு பார்வை எங்களுக்கு அளிக்கிறது. ஜெனீவா மேடையில் வாகன உலகின் மிகவும் விரும்பப்பட்ட தளமாக இருப்பதால், உற்பத்தியாளர்கள் வருங்கால எதிர்காலத்தில் அவர்கள் சேமித்து வைத்திருப்பதைக் காண்பிப்பதற்கான மிகச்சிறந்த வெளிப்பாடாக வந்துள்ளனர். ஜெனீவா 2019 ல் இருந்து சில சுவாரஸ்யமான கருத்தாக்கங்களை கவனத்தில் எடுத்துக் கொள்ளுங்கள்:

ஆஸ்டன் மார்டின் வான்விஷ் விஷன்

வான்கிஷ் மோனிகர் ஒரு நடுப்பகுதியில் என்ஜின் ஹைப்பர் காரருக்கு ஏற்றார் என்று நாங்கள் அறிந்தோம், ஆனால் ஆஸ்டன் மார்டின் அத்தகைய அளவிற்கு அது மதிப்புக்குரியதாக இருக்கும் என்று நமக்கு தெரியாது. வான்விஷ் பார்சன் கான்செப்ட் எதிர்காலத்திற்கும் இன்னும் வித்தியாசமான வால்கெய்ரியின் ஒரு சிறந்த பதிப்பாக இருக்கிறது, இப்போது அது ஒரு சில ஆண்டுகளுக்குள் உற்பத்தி செய்யும் பதிப்பை எப்படிப் பார்க்கும் என பார்க்க காத்திருக்க முடியாது.

ஆடி மின் டிரான் ஸ்போபேக் கருத்து

ஆடி ஏற்கனவே தங்கள் முதல் அனைத்து மின் உற்பத்தி அறிவித்தது – மின் டிரான் கிராஸ்ஓவர் – கடந்த ஆண்டு. இப்போது, ​​ஜெனீவா அரங்கில், “ஈ-ட்ரான் ஸ்போபேக்” கருத்தை நாங்கள் பார்க்க வேண்டும், இது அடிப்படையில் இ-டிரானின் கூபே-குறுக்கு பதிப்பு ஆகும். இது நான்கு ரிங்ஸ் இருந்து இரண்டாவது மின் உற்பத்தி ஆனால் தரமான மின் டிரான் விட இன்னும் கொஞ்சம் தொப்பி கொண்டு இருக்கும்.

கப்ரா ஃபோர்மென்ட்டர்

புதிதாக நிறுவப்பட்ட க்யாப்ரா பிராண்டின் முன்னணி செயல்திறன் கும்பல் ஜெனீவாவில் ஃபோர்மென்ட்டர் கான்செப்ட்டுக்கு வந்தது. உந்தப்பட்ட அப் குறுக்கு கருத்து அடிப்படையில் ஸ்டெராய்டுகளில் ஒரு சீட் டெராகோ ஆகும், ஆனால் இது உறுதிப்படுத்துகிறது. அனைத்து சரியான இடங்களிலும் ஃபோர்மேன்டர் ஆக்கிரமிப்புடன் இருக்கிறார், விரைவில் சீசர்-அப் க்ராஸ்ஓவர் பிரிவில் ஒரு புதிய போட்டியாளராக மாற்ற வேண்டும்.

Italdesign DaVinci

புகழ்பெற்ற கண்டுபிடிப்பாளர் மற்றும் ஓவியர் லியோனார்டோ டாவின்சியின் 500 வது ஆண்டு நிறைவை நினைவூட்டுவதற்காக, டாடின்சி என்று அழைக்கப்படும் அழகிய தேடும் காரை இடால்டிசின் உருவாக்கியது. மேலும் என்னவென்றால், ஜெனீவா நிலைப்பாட்டிலிருந்து மின்சார கருத்து கார் முழு அளவிலான உற்பத்தி முறையிலும், கணிசமான மாற்றமின்றி இருக்க முடியும், இத்தாலிய கோச்ஃபுல்டர் வலியுறுத்துகிறது.

மிட்சுபிஷி என்ஜெல்பர்க் கருத்து

மிட்சுபிஷிய நிலைப்பாட்டிலிருந்து இந்த ஹங்குக் கருத்து எதிர்காலத்திலிருந்து வெளிநாட்டவர் போல் தெரிகிறது. Engelberg கருத்து ஒரு சுவிஸ் ஸ்கை ரிசார்ட் பெயரிடப்பட்டது மற்றும் ஒரு செருகுநிரல் கலப்பு பாவனையில் ஒரு 700km ஓட்டுநர் வீச்சு மூலம் இயக்கப்படுகிறது. என்ஜெல்பெர்க் ஒரு உற்பத்தி வரியைத் தொட்டால், அது ஒரு கருத்தைத் தக்கவைத்துக்கொள்வது மிகவும் நல்லது.

இருக்கை எல்-பிறந்தார்

வோக்ஸ்வாகன் குழு குடையின் கீழ் இருப்பது அதன் நன்மைகள். இது எல்-பிறந்த கருத்துடன் வெளிப்படையானது, இது அடிப்படையில் உட்கார்ந்த உடையில் VW ஐடி ஹட்ச் ஆகும். ஆனால் அதன் ஜேர்மன் உடன்பிறந்ததைவிட இது மிகவும் சிறப்பாக இருக்கிறது. அதே MEB தளத்தை அடிப்படையாகக் கொண்டது, 2020 ஆம் ஆண்டில் சந்தையைத் தாக்க எல்-பேர்ன் அடிப்படையிலான மின்சார குஞ்சு அமைக்கப்பட்டுள்ளது.

சுபரு விசிவ் அட்ரீனலின் கருத்து

விஜய் அட்ரீனலின் கான்செப்ட் அடுத்த தலைமுறை வக்கீலாக விளங்க முடியுமா? நன்றாக, ஒரு இ-எஃப்ரி பாணியை (குறிப்பாக சக்கர வளைவுகள் மீது கூடுதல் உறைதல்), விஸ்விக் அட்ரினலின் – அதன் முன்னால் அனைத்து விசிவ் கருத்துகள் போல – அவசியம் முக்கியமாக ஏதாவது நோக்கத்துடன் இணைந்து அதன் இம்ப்ரஸா போன்ற ஸ்டைலிங் கொடுக்கப்பட்ட.

ஸ்கோடா விஷன் iV

ஸ்கோடாவிலிருந்து புதிய விஷன் கான்செக், விஷன் ஐ.வி. செக் கார் உற்பத்தியாளரின் மின்சார எதிர்காலத்தை ஒரு பார்வைக்கு வழங்குகிறது. வோக்ஸ்வாகன் குழுமத்தின் MEB மட்டு மின்சார மின்சார தளத்தை அடிப்படையாகக் கொண்ட முதல் வாகனமாக iV SUV உள்ளது. நான்கு-கதவு சதுர விளையாட்டு ஸ்போர்ட்டி, ஜோடி போன்ற அனைத்து சக்கர ஓட்டுதலுடனும், இரண்டு மின் மோட்டார்கள் 306 பிஎஸ்பிபி வெளியீட்டை உருவாக்குகிறது.

குட்இயர் ஏரோ டில்ட்ரோடார் டயர்

இது ஒரு கருத்து கார் அல்ல, ஆனால் ஒரு கருத்தாக இருந்தாலும். குட்இயர் ஏரோ டில்ட்ரோடார் சாதாரண நிலையில் உள்ள சாதாரண டயர் ஆகும். ஆனால் டயரின் கட்டமைப்பானது “தட்டுப்பாடு உடையவர்களால்” செய்யப்படுகிறது. ஆமாம், டயர்கள் உள்ளே பழுப்பு நிற்கின்றன மற்றும் அவர்கள் 90 டிகிரி (அவர்கள் எதிர்கால திரைப்படங்கள் இருந்து டிஎம்சி DeLorean போன்ற ஏதாவது) சாய்ந்து போது, ​​அவர்கள் கார் வான்வழி செய்ய தேவையான லிப்ட் வழங்கும். அது எவ்வளவு குளிர்மையானது?

டாட்டா H2X

இறுதியாக, எங்கள் சொந்த சொந்த டாடா H2X உள்ளது. அடுத்த ஆண்டு வரும் நெக்ஸன் கீழே slotted இது ஒரு Altroz ​​அடிப்படையிலான நுண் எஸ்யூவி H2X கருத்து முன்னோட்டத்தை. H2X கருத்து Tatas புதிய பயிர் இருந்து அதை அமைக்க இது எதிர்காலத்திற்கும் மற்றும் விளையாட்டு தனிப்பட்ட வடிவமைப்பு கூறுகள் உள்ளது.

admin Author