மின் சிகரெட் பயன்பாடு இதய பிரச்சனையில் இணைக்கப்பட்டுள்ளது: ஆய்வு – வணிக தரநிலை

ஈ-சிகரெட்டுகளைப் பயன்படுத்துபவர்கள் மக்களை விட இதய பிரச்சினைகள் அதிகமாக உள்ளனர், வியாழனன்று அமெரிக்க ஒன்றியத்தில் வெளியான ஒரு ஆய்வறிக்கை கூறுகிறது.

விகிதம் மாரடைப்பு திருத்தங்களை போன்ற வயது, பாலினம், உடல் நிறை குறியீட்டு, கொழுப்பு நிலை, இரத்த அழுத்தம் மற்றும் அபாயக் காரணிகளுக்கு செய்யப்பட்டன முறை, இல்லை அந்த காட்டிலும் 34 சதவீதம் அதிக vape இருந்த அந்த மத்தியில் புகையிலை பயன்பாடு.

ஈ- சிகரெட் பயனர்கள் 25% அதிகமாக கரோனரி தமனி நோய் மற்றும் 55% மன அழுத்தம் அல்லது பதட்டம் பாதிக்கப்பட வாய்ப்பு உள்ளது என்று ஆய்வு கூறுகிறது.

“இதுவரைக்கும், சிகரெட் பயன்பாடு தொடர்பான இதய நிகழ்வுகள் பற்றி கொஞ்சம் அறியப்பட்டுள்ளது”, மருத்துவ அறிவியல் கன்சாஸ் பல்கலைக்கழகத்தில் உதவி பேராசிரியர் மொஹீந்தர் வின்யாலால் கூறினார் மற்றும் ஆய்வு முன்னணி எழுத்தாளர்.

“இந்த தரவு உண்மையான விழிப்புணர்வு அழைப்பு மற்றும் மின் சிகரெட்டின் அபாயங்களைப் பற்றி மேலும் நடவடிக்கை மற்றும் விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தும் . ” இருப்பினும், இந்த கவனிப்புக்கு ஒரு காரணம் மற்றும் விளைவு உறவை இந்த அறிக்கை அடையாளம் காணவில்லை.

கடந்த தசாப்தத்தில் அல்லது அமெரிக்க சந்தையில் இந்த சாதனங்கள் மட்டுமே வந்துள்ளன என்பதால், வெப்சைட் மக்கள் புதியதாக ஆராய்ந்தனர்.

மின் சிகரெட், பேட்டரி இயங்கும் சாதனங்களின் புகழ் அதிகரித்து வருவதால் அமெரிக்க சுகாதார அதிகாரிகள் அதிர்ச்சியடைந்துள்ளனர்.

அமெரிக்க இளைஞர்களிடையே, வாப்பிங் சாதனங்கள் பயன்பாடு முந்தைய ஆண்டை ஒப்பிடும்போது 2018 ல் 78 சதவீதம் உயர்ந்தது.

மின் சிகரெட்டுகள் புகையிலையில் காணப்படும் புற்றுநோய் விளைவிக்கும் பொருட்களைக் கொண்டிருக்கவில்லை . ஆனால் நிகோடின் நுகர்வோரின் நன்கு அறியப்பட்ட அடிமையாக்கும் விளைவுகள் தவிர, பொது சுகாதார வல்லுநர்கள் திரவ நிக்கோட்டின் தோட்டாக்களை அதிக வெப்பநிலையில் சூடாக்குவதில் கவனம் செலுத்துகின்றனர்.

அடுத்த வாரம் அமெரிக்கன் கார்டியாலஜி கல்லூரியில் வழங்கப்படும் ஆய்வில் ஆராய்ச்சியாளர்கள், 2014, 2016 மற்றும் 2017 ஆம் ஆண்டில் கிட்டத்தட்ட 100,000 மக்களின் பதில்களை பரிசோதித்தனர்.

இந்த வகையான ஆய்வு ஒரு ஆரம்பகால ஒன்றாகும், இது வாம்பயர் காரணங்கள் இதய பிரச்சனையைச் சொல்வதற்கு இதுவரை செல்லாத அல்லது இது எப்படி நடக்கும் என்று ஒரு உயிரியல் நுட்பத்தை பரிந்துரைக்கிறது. அத்தகைய முடிவை எட்டுவதற்கு வெப்சைட் மக்கள் நீண்டகால ஆய்வுகள் தேவை.

(இந்த கதை வர்த்தக ஸ்டாண்டர்ட் ஊழியர்களால் திருத்தப்படவில்லை, மேலும் சிண்டிகேட் செய்யப்பட்ட ஊட்டத்திலிருந்து தானாக உருவாக்கப்பட்டதாகும்.)

admin Author