மாருதி சுஸுகி ஜிபிஸி அதிகாரப்பூர்வமாக 33 ஆண்டுகளுக்கு பிறகு நிறுத்தப்பட்டது, முன்பதிவு நிறுத்தப்பட்டது – GaadiWaadi.com

Maruti Suzuki Gypsy India

மாருதி சுஸுகி ஜிப்சி, இந்திய சந்தையில் பழமையான எஸ்.யூ.வி.களில் ஒன்று முறையாக நிறுத்தப்பட்டது

மாருதி சுஸுகி இந்தியா உற்பத்திக்கு 33 ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு ஜிப்ஸி அதிகாரப்பூர்வமாக நிறுத்தப்பட்டது. மாருதி சுஜூகி அனுப்பிய ஒரு அதிகாரப்பூர்வ மின்னஞ்சலில் மாருதி எந்த தயாரிப்பு அல்லது விநியோகிப்புகள் இருக்காது என்பதால் எந்த புதிய முன்பதிவுகளையும் வாங்குவதாக இல்லை. இந்தியா முழுவதும் மாருதி சுசூகி விற்பனையாளர்களிடமிருந்து எந்தவொரு ஜிப்சிக்கும் புதிய அலகுகள் வரவில்லை என்று அர்த்தம். இருப்பினும், எந்தவொரு டீலர் வாகனத்திலும் வாகனம் இருந்தால், அதை விற்கலாம்.

மாருதி சுஸுகி ஜிப்சி அதன் வாழ்க்கைச் சுழற்சியின் முடிவில் எடுக்கப்பட்டதாக ஆகிவிட்டது. மாருதி சுஸுகி வாகனத்தை வைத்திருந்த வாகனத்தை வாடிக்கையாளர்களுக்கு பதிவு செய்ய வேண்டியிருந்தது. இந்திய மார்க்கெட்டில் 1985 ஆம் ஆண்டில் மாருதி சுஸுகி ஜிப்சிவை அறிமுகப்படுத்தியது, அது முதல் இந்திய ஆயுதப்படைகளின் சொந்தமான வாகனங்களின் முதுகெலும்பாக ஆனது. மாருதி சுஸுகி SS80 (மாருதி 800) மற்றும் மாருதி ஓம்னி ஆகியவற்றின் பின்னர் இந்திய சந்தையில் பிராண்டால் தொடங்கப்பட்ட மூன்றாவது வாகனம் இது.

விரைவில், இந்திய சந்தை புதிய விபத்து சோதனை நெறிகள் பெறும், மற்றும் அதன் தற்போதைய வடிவத்தில் ஜிப்சி சோதனை அனுப்ப முடியவில்லை. மாருதி சுஸுகி மார்க்கெட் குறைபாடு காரணமாக இந்த மாதிரியை நிறுத்தி விட்டது, மாற்றியமைக்க மாடல் எப்போது விரைவில் இந்திய சந்தையில் துவங்க எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

Gypsy.jpg

மஹிந்திரா தார் மற்றும் ஃபோர்ஸ் குர்கா போன்ற வாகனங்களில் இந்திய சந்தையில் மாருதி சுஸுகி ஜிப்சி பெட்ரோல் இயந்திரம் இயங்கின. இது சந்தையில் மிகவும் விலையுயர்ந்த 4X4 வாகனம் ஆகும். ஜிப்சி அதன் லைட்வெயிட் காரணமாக பல பேரணிகள் அணியின் விருப்ப தேர்வாக ஆனது, இது மிகவும் திறமையான சாலை வழியை உருவாக்கியது.

மாருதி சுஸுகி ஜிப்சி இந்தியாவின் மிகப்பெரிய நுகர்வோர் ஆயுதப் படைகள் மற்றும் பிற பொலிஸ் படைகள். இந்தியாவில் ஆயுதப் படைகளுக்கு சொந்த வாகனங்களை வழங்குவதற்கு டாடா வெற்றிபெற்றதாக அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது. குறிப்பாக டாட்டா ஸ்டோர்மோவை துருப்புகளுக்கு அனுப்புவதற்கு அவர்கள் முயற்சித்தனர்.

கடந்த ஆண்டு சர்வதேச சந்தைகளில் ஜிப்சி அடுத்தடுத்து வந்த ஜிம்னி, சுசூகி நிறுவனம் அறிமுகப்படுத்தியது. இந்நிறுவனம் உலக சந்தையில் மிகவும் பிரபலமாக உள்ளது, ஆனால் நாட்டில் 4X4 மாடல்களுக்கு பலவீனமான கோரிக்கை காரணமாக இந்திய வருகைக்கு இது மிகவும் குறைவு. எனினும், அது முழுமையாக எழுதப்படவில்லை மற்றும் எதிர்காலத்தில் தொடங்கலாம்.

admin Author