ஆசிய பங்குச் சந்தைகள், அமெரிக்கா, சீனாவுடன் வர்த்தக உடன்படிக்கைக்கு நெருக்கமாக உள்ளன – Moneycontrol.com

ஆசிய பங்குச் சந்தைகள் திங்களன்று அமெரிக்கா மற்றும் சீனா ஆகியவை ஒரு ஆண்டு கால சுவிஸ் வாக்கின்போது வர்த்தக உடன்படிக்கைக்கு நெருக்கமாக இருந்தன, அதே நேரத்தில் டாலர் சரிந்தது, வர்த்தகர்கள் பெடரல் ரிசர்வ் கொள்கையை கடைபிடித்து வருகின்றனர்.

வோல் ஸ்ட்ரீட் ஜேர்னல் வாஷிங்டன் பெய்ஜிங் மீது மிகுந்த அல்லது அனைத்து கட்டணங்களையும் உயர்த்தக்கூடும் என்று அறிவித்தது, அதே நேரத்தில் அமெரிக்க ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்பும் அவரது சீன வெளியுறவுத் தளபதி ஜி ஜின்பினியும் ஒரு இறுதி வர்த்தக உடன்படிக்கைக்கு கையெழுத்திட இந்த மாநாடு பின்னர் நடக்கக்கூடும்.

வெள்ளியன்று டிரம்ப்பில் இருந்து வந்த கருத்துக்கள், அமெரிக்க விவசாய உற்பத்தியில் அனைத்து கட்டணங்களையும் உடனடியாக அகற்ற சீனாவிடம் கேட்டது, ஏனெனில் வர்த்தக பேச்சுவார்த்தைகள் நன்றாக முன்னேறி வருகின்றன. சீன பொருட்களுக்கு 25 சதவிகிதம் சுங்க வரி விதிக்க முன்னதாக திட்டமிடப்பட்ட திட்டங்களையும் தாமதப்படுத்தினார்.

இவை அனைத்தும் S & P500 மற்றும் டவுனுக்கு E-mini futures உடன் 0.4 சதவிகிதத்திற்கும் இடையில் இடர் அபாயத்தை நேர்மறையாக நிரூபித்தன.

ஜப்பான் வெளியேறிய ஆசிய-பசிபிக் பங்குகளின் MSCI இன் பரந்த அளவிலான குறியீடு முன்னணி வகித்தது, அதன் இரண்டாவது நேராக நேரிடையாக 0.1 சதவிகிதம் உயர்ந்தது. ஆஸ்திரேலிய பங்குகளின் விலை 0.7 சதவீதம் அதிகரித்தது, ஜப்பானின் நிக்கி 0.8 சதவீதத்தை பலப்படுத்தியது. சீனப் பங்குகளும் நீல சில்லு குறியீட்டெண் 1 சதவிகிதம் உயர்ந்துள்ளன.

ஆசியாவின் முன்னாள் ஜப்பான் குறியீடானது இந்த ஆண்டு இதுவரை கிட்டத்தட்ட 10 சதவிகிதம் உயர்ந்துள்ளது.

“ஆண்டு தொடக்கத்தில் இருந்து ஆபத்தான சொத்துக்களை ஒரு வலுவான மீட்பு தொடர்ந்து, மார்ச் மாதம் நிகழ்வுகள் பல இந்த முதலீடு நிலையானது என்பதை உலக முதலீட்டாளர்கள் தொனியில் அமைக்க போகிறோம்,” டி ஹூய் கூறினார், JP மோர்கன் சொத்து உள்ள ஆசியா பசிபிக் தலைமை சந்தை மூலோபாய மேலாண்மை.

சீனாவின் தேசிய மக்கள் காங்கிரஸ் ஆசியாவின் மிகப்பெரிய பொருளாதாரத்தை அதிகரிக்கும் நோக்கில் புதிய கொள்கைகளை பற்றி துயரங்களை வழங்க முடியும், அதே நேரத்தில் நிகழ்ந்த ட்ரம்பில்-ஜீ வர்த்தக உச்சி மாநாட்டில் டாய் பட்டியலிடப்பட்டது.

“இந்த கொள்கைகள் ஏ-பங்குச் சந்தையில் வலுவான மாற்றத்தை உந்தித்தள்ளியுள்ளது என்ற நம்பிக்கையூட்டும் உணர்வைத் தக்கவைத்துக்கொள்வதற்கு செல்வாக்கு செலுத்தும்.”

சீனாவின் CSI300 குறியீட்டெண் அதன் சிறந்த வாரம் நவம்பர் மாதம் முதல் 2015 ஆம் ஆண்டு முதல் குறியீட்டு வழங்குனரான MSCI அதன் பிரதான நிலப்பரப்புகளில் பிரதான நிலப்பரப்புகளுக்கு அதன் எடையை நான்கு மடங்காகக் குறைத்தது.

பாலிசி எஸ்சிங்?

யூரோப்பியன் யூனியனில் இருந்து பிரிட்டனின் வெளியேறும் போது யூரோப் பாராளுமன்றம் வாக்களிக்கும் உலக சந்தைகள் ஒரு முக்கிய மாதமாக இருக்கும் என்று மார்ச் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, ஆனால் மத்திய வங்கி அதன் கொள்கை கூட்டம் நடத்துகிறது, இது எதிர்கால வீத அதிகரிப்பு மற்றும் இருப்புநிலைக் குறைப்புக்கான திட்டங்களைக் குறிப்பதாகும்.

“தற்போதைய பொருளாதார மந்தநிலையிலிருந்து பொருளாதாரத் தரநிலைகளுக்கு நேரம் ஒதுக்குவது, மத்திய வங்கிகளும் அரசாங்கங்களும், குறிப்பாக அமெரிக்காவிலும், சீனாவிலும், கொள்கை மாற்றங்கள் முதலீட்டாளர்களுக்கு நம்பிக்கையளிக்க உதவும்,” என்று Tai குறிப்பிட்டார்.

உலகளாவிய உற்பத்தியாளர்கள் எவ்வளவு பாதிக்கப்படுகிறார்கள், குறிப்பாக சீனாவின் மந்தநிலையை அம்பலப்படுத்தியவர்கள், மத்திய வங்கி கொள்கை இறுக்கம் என்பது முடிந்ததைப் போலவே நல்லது என்று எதிர்பார்ப்புகளுக்கு ஆளாகியுள்ளனர்.

ஐக்கிய அமெரிக்காவில், பிப்ரவரி மாதத்திற்கான உற்பத்தி நடவடிக்கைகளை நவம்பர் 2016 ஆம் ஆண்டிலிருந்து மிகக் குறைவாக குறைத்துள்ளதாகவும், மிச்சிகன் பல்கலைக் கழகத்தின் கணக்கெடுப்பு நுகர்வோர் விவகாரத்தில் மாதம் எதிர்பார்ப்புகள் குறைந்துவிட்டதாகவும் தெரிவித்துள்ளது.

கூடுதலாக, அமெரிக்க வணிகத் துறை அறிக்கை ஜனவரி மாதத்தில் மூன்று ஆண்டுகளில் முதல் முறையாக வீழ்ச்சியடைந்திருக்கும் பணவீக்க அழுத்தங்களையும் அமெரிக்க வருமானம் வீழ்ச்சியையும் காட்டியது.

அமெரிக்க வட்டி விகிதங்களை உயர்த்துவதில் ஃபெடரல் நோயாளி நிலைக்கு ஆதரவு தரும் பணவீக்கம் பணவீக்கத்தைக் கட்டுப்படுத்துகிறது என்று ஆய்வாளர்கள் தெரிவித்தனர்.

வெள்ளிக்கிழமை ஒரு வார உயர்வு 96.551 முதல் டாலர் குறியீட்டெண் பெரிய நாணயங்களின் கூடைக்குள் வீழ்ந்தது. இது 0.1 சதவிகிதம் 96.410 என்ற அளவில் இருந்தது.

ஜப்பானிய யென்னுக்கு எதிராக டாலர் 111.96 ஆக உயர்ந்தது

யூரோ நன்கு அறியப்பட்ட எல்லைகளில் நடைபெற்றது மற்றும் கடைசியாக 1.1369 டாலர் இருந்தது.

ஆஸ்திரேலிய டாலர், ஆபத்து ஹெட்ஜ்ஸிற்கான ஒரு திரவ ப்ராக்ஸி, உணர்வில் பரந்த முன்னேற்றத்தில் பெற்றது, ஆனால் ஏமாற்றும் உள்நாட்டு தரவு அதன் பயணத்தை விட்டு வெளியேறின. முந்தைய நாணயமானது 0.7083 டாலர் ஆகும். இதற்கு முன்னர் 0.7118 டாலர் அதிகரித்தது.

மற்ற இடங்களில், எண்ணெய் விலைகள் திங்களன்று Brent futures 17 cents டாலருக்கு 65.24 டாலராக உயர்த்தப்பட்டன. அமெரிக்கக் கச்சா எண்ணெயின் விலை 23 சென்டுகள் டாலர் 56.03 டாலராக இருந்தது.

ஸ்பாட் தங்கம் ஒரு டன் அதிகமாக இருந்தது 1,295.83 ஒரு அவுன்ஸ்.

admin Author