ஜெட் ஏர்வேஸ் பயணிகள் டிக்கெட் ரத்து – வி.எஸ்

ஜெட் ஏர்வேஸ் பயணிகள் முழு விமான சேவை விமான நிறுவனமான ஏர் இந்தியா மற்றும் விஸ்டாரா ஆகிய இரண்டையும் ரத்து செய்தால் கடனற்ற விமான நிறுவனத்துடன் ஒப்பந்தங்களை ரத்து செய்ய வேண்டும்.

ஏர் இந்தியா மற்றும் விஸ்டாரா ஆகியவை முறையே விமானப் போக்குவரத்து குறுக்கீடு (FIM) உடன்படிக்கை மற்றும் இடைக்கால டிக்கெட் ஒப்பந்தம் ஆகியவற்றை ரத்து செய்துள்ளன.

இந்த வளர்ச்சி நரேஷ் கோயல் தலைமையிலான விமானத்தின் தரையிறங்கும் விமானங்களாகும். விமான நிறுவனத்தின் இணையதளம் படி, அவர்கள் கடந்த மூன்று நாட்களில் இதில் 123 விமானங்கள், 15 குறைவானவர்கள் அல்லாத கட்டணம் கணக்கில் அடிப்படையில். விமானம் காரணமாக பல விமான சேவைகளை ரத்து செய்ய வேண்டும்.

உடனடியாக உடன் மது Mathen, பொது மேலாளர் (சந்தைப்படுத்தல்), ஏர் இந்தியா, பிசினஸ்லைன் மதிப்பாய்வு கையெழுத்திட்ட அக கடிதம் படி, “எது வரை எந்த முன்னறிவிப்பும், ஜெட் ஏர்வேஸ் மற்றும் ஜெட்லைட் ஆவணங்கள் (எஃப்ஐஎம் உட்பட மற்றும் மாற்றப்படுகிறது ஒப்புதல் / விருப்பமின்றி / rebooked / பரிமாறிக் / மறுபடியும் வழங்கப்பட்ட ஆவணங்கள்) ஏர் இந்தியா விமானங்களில் பயணிக்க அனுமதிக்கப்பட மாட்டாது. ”

ஒரு FIM ஒப்பந்தம் என்பது இரு விமானங்களுக்கு இடையில் ஒரு சுலபமான புரிந்துகொள்ளுதல் ஆகும், அங்கு ஒரு காலநிலை மாற்றம் நடக்கும் சூழ்நிலைகளில், எதிர்பாராத அல்லது சூழ்நிலைகளால் ரத்து செய்யப்படுவது, கூட்டு விமான நிறுவனம் தங்கள் விமானத்தில் பறிக்கப்பட்ட பயணிகளை வசதியாகக் கொண்டுள்ளது. FIM தடையற்ற பயணிகள் ஒரு மாற்று டிக்கெட் போல் செயல்படுகிறது. இதன் ஒரு பகுதியாக, பாதிக்கப்பட்ட விமானம் அந்த விமானத்தின் டிக்கெட்டை மற்ற விமான நிறுவனத்திற்கு திருப்பிச் செலுத்துகிறது.

இதற்கிடையில், ஆதாரங்கள் படி, Vistara ஜெட் ஏர்வேஸ் அதன் இடைநிலை டிக்கெட் ஒப்பந்தம் ஒப்பந்தம் நிறுத்தப்பட்டது. இந்த வசதி மூலம் ஜெட் ஏர்வேஸ் பயணிகள் முன்பே தீர்மானிக்கப்பட்ட விலையில் விஸ்டாரா விமானத்தில் பதிவு செய்யலாம். இருப்பினும், ஒரு நிறுவனம் ஆதாரத்தின் படி, இந்த உடன்படிக்கை “செலுத்தப்படாத தொகையை செலுத்துவதன் காரணமாக” ஓரளவிற்கு தள்ளுபடி செய்யப்பட்டது. இந்த விமானம் விமானங்களின் அடிப்படையிலான காரணத்தால் இந்த ஒப்பந்தம் சாத்தியமற்றது எனக் கூறியது.

ஊடக அறிக்கையின்படி, விஸ்டாரா விமான நிறுவனத்துடன் FIM ஒப்பந்தமும் உள்ளது. அதே போல், ஒரு நிறுவனம் செய்தி தொடர்பாளர் கூறுகையில், “விஸ்டாரா ஜெட் ஏர்வேஸுடன் FIM உடன்பாட்டின் எந்த இடத்தையும் கொண்டிருக்கவில்லை. ஒரு இடைப்பட்ட டிக்கெட் வசதி இருப்பினும் உள் காரணங்களுக்காக நிறுத்தப்பட்டது. ”

“அவர்களின் விமானம் தரையிறங்கியிருந்தால், அவை பல வழிகளில் நிறுத்தப்பட்டிருந்தால், அவர்களது வானூர்திகளைப் பயன்படுத்திக் கொள்ள மாட்டோம், அது எங்களுக்கு ஒரு விலையுயர்ந்த விவகாரமாக மாறிவிடுகிறது, மேலும் அறிவிப்பு வரும் வரை அது முடிவு செய்யப்பட்டது. உடன்படிக்கை முடிக்கப்பட வேண்டும், “என்று ஆதாரம் சேர்க்கப்பட்டது.

இந்த உடன்படிக்கைகளை நிறுத்திவிட்டு பயணிகள் ஒரு குழப்பத்தில் இருந்தனர். ட்விட்டர் பயனாளர், ஆஷிஷ் டிக்ஷித், “@ AIIndindian @jetairways என் தாயார் டெல்லிலிருந்து புனேவுக்கு ஒரு ஏர் இந்தியா டிக்கெட் வாங்கினார். அவர் விமான நிலையத்திற்கு வந்தபோது, ​​இந்த டிக்கெட் ஜெட் ஒதுக்கீட்டில் இருந்து வந்தது, எங்கள் டைப் முடிவடைந்தது. யார் எங்களுக்கு அறிவிப்பார்கள்? அவள் இப்பொழுது T3 ல் சிக்கியிருக்கிறாள். நீங்கள் உதவி செய்யப் போகிறீர்களா ?? ”

மற்றொரு பயனாளரான பூபேன் பட்டேல், அவரது பயண விவரங்களின் ஒரு திரைப்பிடிப்பை எழுதினார், “உங்களைப் போன்ற ஒரு பிராண்டில் இருந்து அத்தகைய ஒரு நடத்தை @ ஜெட்யைஸ் ஒருபோதும் எதிர்பார்க்கவில்லை. மீளளிக்கும் எந்தவொரு விருப்பமும் இல்லாமல் கடைசி நேரத்தில் #flightscancelled. #JoyOfFlying … இனிமேல். ”

ஜெட் ஏர்வேஸுக்கு அனுப்பிய வினவல்கள் பதிலளிக்கப்படவில்லை.

admin Author