தொழில் தேவை – லவ்மின்ட் – தேவைப்படும் 10,000-கோடி ரூபாய் இந்திய EV கொள்கை

புது தில்லி, ஜன. 20: உத்தரபிரதேச மாநிலம் ஹைதராபாத் மற்றும் கர்நாடகா மாநிலங்களில், கடந்த 3 ஆண்டுகளில், 10,000 கோடி ரூபாய் முதலீடு செய்யப்பட்டது. மின்சார இயக்கம் பெரிய முதலீடுகளை முன் ஒரு சமிக்ஞை காத்திருக்கிறது.

FAME என்று-2 அரசு ஆதரவு முழுமையான மற்றும் சார்ஜ் உள்கட்டமைப்பு மீது கவனம் அடங்கும் மற்றும் இந்தியாவில் செய்ய கூறினார் பவன் கோயங்கா ஒரு நிலையான வழங்குகிறது, மூன்று ஆண்டுகளுக்கு ஒரு காலத்தில் மஹிந்திரா அண்ட் மஹிந்திரா லிமிடெட் நிறுவனத்தில் “₹ 10,000 கோடி புதிய செலவீடு நிர்வாக இயக்குனர் இந்தியாவில் பசுமை இயக்கம் ஊக்குவிக்க கொள்கை, “கோயங்கா கூறினார்.

“தேசிய ஆற்றல் பாதுகாப்பு, சுற்றுச்சூழலில் வாகனங்களின் பாதகமான தாக்கத்தை மட்டுப்படுத்துதல், உள்நாட்டு தொழில்நுட்பம் மற்றும் உற்பத்தி திறன்களின் வளர்ச்சியைக் கட்டுப்படுத்துதல் போன்ற முக்கியமான பிரச்சினைகளை அது கொண்டுள்ளது. திருத்தப்பட்ட புகழ் 2 என்பது அனைத்து நிச்சயமற்ற தன்மையையும் நீக்குகிறது, மேலும் வேகமாக வேகமான வாகனங்களில் மின்சார வாகனங்கள் வைக்கப்படும், “என்று அவர் கூறினார்.

மஹிந்திரா இந்தியாவின் மிகப்பெரிய மின்சார உற்பத்தியாளராக விளங்குகிறது. மேலும் பெங்களூரின் புறநகர்ப் பகுதியில் மின் விசையியலை உற்பத்தி செய்ய ஏற்கனவே ஒரு தளத்தை அமைத்துள்ளது. மகாராஷ்டிராவில் தென் கொரிய நிறுவனமான எல்ஜி சேம் நிறுவனத்துடன் லித்தியம் அயன் பேட்டரி உற்பத்தி ஆலை அமைக்கும்.

அடுத்த மூன்று ஆண்டுகளில் 150,000 க்கும் மேற்பட்ட யூனிட் வாகனங்களை பிரித்தெடுக்க தொழிற்சங்க அரசாங்கம் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. ஒரு மில்லியன் மின்சார இரு சக்கர வாகனங்கள், 500,000 முச்சக்கர வண்டிகள், 55,000 இரு சக்கர வாகனங்கள் மற்றும் 7,000 பஸ்கள் புதிய திட்டத்தில் சேர்க்கப்படும்.

மேலும் வாசிக்க: விரைவில், நீங்கள் உங்கள் மின்சார காரை வீடுகளில், அலுவலகங்களில் வசூலிக்க முடியும்

FAME 2 திட்டம் ஐந்து முதல் ஏழு ஆண்டுகள் வரை வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது மற்றும் கலப்பின வாகனங்கள் சேர்க்கப்படவில்லை வேண்டும், ஹீரோ மோட்டோகோர்க் லிமிடெட் ஆதரவு மின் ஸ்கூட்டர் தொடக்க , தலைமை வணிக அதிகாரி, Ather எரிசக்தி, Ravneet Phokela கூறினார்.

மேலும் படிக்க: இந்தியாவின் மின்சார வாகன இலக்குகள் இரண்டு சக்கரங்களில் உணரப்படுகின்றன, நான்கு அல்ல

“செயல்திறன் ஒரு ப்ராக்ஸி என பேட்டரி திறன் பயன்படுத்த மற்றும் மானியம் இணைக்க திட்டம், அவர்களின் பெட்ரோல் சக செயல்திறன் அருகில் சமமாக அல்லது சிறந்த EVS ஊக்குவிக்க ஒரு தீர்க்கமான நடவடிக்கை ஆகும்,” Phokela கூறினார்.

“அனைத்து OEM க்கும் ஊக்கத்தொகை அளித்தல் ஒரு சார்ஜிங் நெட்வொர்க்கை அமைப்பதில் முதலீடு செய்வது மற்றும் ஒரு நிலையின் தேவைகளை எளிதாக்குதல் மற்றும் நிறுவல் மற்றும் செயல்பாட்டு செயல்முறை ஆகியவை சரியான திசையில் கூடுதல் அழுத்தம் இருக்கும்,” என்று அவர் கூறினார்.

மேலும் வாசிக்க: மஹிந்திரா, டாடா மோட்டார்ஸ் தயாரித்த மின் கார்களை உபயோகிப்பதற்காக அரசாங்க அதிகாரிகள் மறுக்கின்றனர்

திட்டத்தின் ஒரு பகுதியாக, சிறப்பு சலுகைகளை மின்சார வாகனங்கள், குறிப்பாக லித்தியம் அயன் பேட்டரிகளுக்கு முக்கிய கூறுகளின் உள்ளூர் உற்பத்திக்காக வரிசைப்படுத்தப்படும். வணிக ரீதியான கடற்படை உரிமையாளர்கள் மூலம் மின் இயக்கத்தை மேம்படுத்துவதற்கான நோக்கத்தை அரசாங்கம் தெளிவுபடுத்தியுள்ளதுடன், அவர்களுக்கு ஊக்கமளிக்கும் ஊக்கங்களும் வழங்கப்படும்.

admin Author