கண்காணிப்பு இதய துடிப்பு ஆரம்ப விசாரணைகள் இழப்பு கண்டறிய உதவும் – டைம்ஸ் இப்போது

காது கேளாமை

கண்காணிப்பு இதய துடிப்பு ஆரம்ப விசாரணை இழப்பு கண்டறிய உதவும் | புகைப்பட கடன்: IANS

சிட்னி : இதய துடிப்பு கண்காணிப்பதன் மூலம் மனிதனின் திறனை மதிப்பிடுவதன் மூலம், தொடர்பு மற்றும் மொழி திறன்களின் வளர்ச்சியில் உதவ முடியும் என்று கேட்கும் இழப்புகளை உடனடியாக கண்டறிவதற்கு வழிவகுக்கும், ஆராய்ச்சியாளர்கள் கூறுகின்றனர். ஆஸ்திரேலியா, ஆஸ்திரேலியாவில் பியோனிக்ஸ் இன்ஸ்டிடியூட் மருத்துவ ஆராய்ச்சிக் குழுவினர், ஒரு மூளை இமேஜிங் முறை மூலம் இதய துடிப்பு விகிதம் செயல்படுகிறது. நுட்பம் மூளையின் பிரதிபலிப்புகள் மற்றும் இதயத் துடிப்பு போன்ற இதயத் தகவல்களுக்கு பதிவு செய்கிறது.

ஆராய்ச்சியாளர்கள் ஒலி நிலைகளை “நேரடியாக இதய துடிப்பு பாதிக்கும்” உறுதிப்படுத்த முடிந்தது, சின்குவா செய்தி நிறுவனம் சனிக்கிழமை அறிக்கை.

காதுகேளாதோருடன் பிறந்த குழந்தைகளுக்கு கேட்கும் இழப்பு ஆரம்பத்தில் கண்டறியப்பட்டது. PLOS ஒன் பத்திரிகை இதழில் வெளியிடப்பட்ட ஆய்வின் படி, கேள்வி இழப்புகளை ஆரம்பத்தில் கண்டுபிடிப்பது மற்றும் “சமூக மொழி, கல்வி மற்றும் வேலைவாய்ப்பு வாய்ப்புகள் மற்றும் வாழ்க்கைத் தரத்திற்கான வாழ்நாள் நீடித்த விளைவுகளுடன், நல்ல மொழி வளர்ச்சிக்கான கட்டாயமாகும்”.

குழு பல்வேறு தொகுதிகளுடன் கூடிய ஒலியை வகித்தது மற்றும் பங்கேற்பாளரின் கார்டியாக் பதிலை கண்காணிக்கிறது, இதையொட்டி இதய துடிப்பு “நேரடியாக ஒலி அளவை பாதித்தது” என்பதைக் காட்டும் முடிவுகளுடன். குறைந்த அளவிலான ஒலிகள் விளையாடிய போது, ​​அதிக அளவிலான ஒலிகளுக்கு அதிகமான இதய விகிதம் பதிவு செய்யப்பட்டது, அதிகரித்த இதய துடிப்பு ஏற்பட்டது.

குழந்தைகள் கேட்கும் திறனைக் குறைப்பதற்கான முக்கிய நோக்கம், அவர்கள் கேட்கும் தகவலைத் தெரிவிக்க முடியாதவர்கள், தலைமை ஆசிரியரான மெஹர்னாஸ் ஷூஷ்தாரியன், பல்கலைக்கழகத்திலிருந்து பேசினார். இதயத் துடிப்பு பற்றிய ஒலியின் விளைவு என்பது ஒரு புதிய கண்டுபிடிப்பு நோக்குநிலை மதிப்பீட்டு முறையின் வளர்ச்சிக்காக ஒரு முக்கிய கண்டுபிடிப்பாகும், இது மூளையின் பதில்களைக் கொண்டிருக்கும் இதய துடிப்பு தகவலை ஒருங்கிணைக்கிறது, குழந்தைகளில் உள்ள விசாரணை மதிப்பீட்டின் துல்லியத்தன்மை மற்றும் செயல்திறனை அதிகரிக்க, ஆராய்ச்சியாளர்கள் குறிப்பிட்டனர்.

பிரபலமான வீடியோ

admin Author