புகைத்த மரிஜுவானா குப்பை உணவு பிங்கிலிக்கு வழிவகுக்கிறது – தினசரி முன்னோடி

வெள்ளிக்கிழமை, 01 மார்ச் 2019 | IANS | நியூயார்க்

புகைத்த மரிஜுவானா குப்பை உணவு பிண்டிற்கு வழிவகுக்கிறது

பொழுதுபோக்கு மரிஜுவானா சட்டபூர்வமளிக்கும் வகையில், ஜங்க் உணவு விற்பனை அதிகரிக்கும், இது உடல் பருமன், வகை 2 நீரிழிவு இதய நோய் மற்றும் பல்வேறு புற்றுநோய்கள் போன்ற நோய்களுக்கான முக்கிய ஆபத்து காரணியாக இருக்கலாம், ஆராய்ச்சியாளர்கள் கூறுகின்றனர்.

இந்த குழுவானது பொழுதுபோக்கு மரிஜுவானா சட்டப்பூர்வமாக்கல் மற்றும் சில உயர் கலோரி உணவுகள் அதிகரித்த நுகர்வு ஆகியவற்றிற்கு இடையேயான தொடர்பைக் கண்டறிந்தது, “மான்சீஸ்” நகர்ப்புற புராணத்திற்கு இன்னும் கணிசமானதாக இருக்கலாம் என்று கருதுகிறது.

கனெக்டிகட் பல்கலைக் கழகத்திலிருந்து மைக்கேல் பேஜியோ உட்பட ஆராய்ச்சியாளர்கள் கூற்றுப்படி, மரிஜுவானா புகைபிடிப்பவர்களிடமிருந்து மக்களுக்கு ஒரு குப்பை உணவு பிண்டில் சென்று, வெகுஜன அளவு சில்லுகள், குக்கீகளை சாப்பிடுகின்றனர்.

சில நரம்பியல் விஞ்ஞானிகள் கருதுகோள்களை வைத்திருக்கையில், மனித மூளையில் மரிஜுவானாவின் இந்த மோசமான விளைவை ஆதரிக்க எந்த சாதாரண ஆதார ஆதாரமும் இல்லை.

பத்திரிகை சமூக அறிவியல் ஆராய்ச்சி வலைப்பின்னலில் வெளியிடப்பட்ட இந்த ஆய்வில், அமெரிக்கர்கள் 10-க்கும் மேற்பட்ட நாடுகளில் 2,000 க்கும் அதிகமான நாடுகளில் மளிகை, வசதி, மருந்து மற்றும் வெகுஜன விநியோக கடைகளில் இருந்து குக்கீகள், ஆண்டு காலம்.

கொலராடோ, ஓரிகான் மற்றும் வாஷிங்டன் உள்ளிட்ட மாநிலங்களில் பொழுதுபோக்கு மரிஜுவானா சட்டங்களுக்கான நடைமுறைத் தேடல்களுக்கு இந்த வாங்குதல் போக்குகளை அணி ஒப்பிட்டது.

பொழுதுபோக்கு மரிஜுவானா சட்டபூர்வமயமாக்கப்படுவது சட்டபூர்வமான மரிஜுவானாவை 3.1 சதவீத உயர்வு, சமையல் குக்கீகளில் 4.1 சதவீத அதிகரிப்பு, மற்றும் பொழுதுபோக்கு மரிஜுவானா விற்பனைக்கு பிறகு உடனடியாக சிப் கொள்முதல் 5.3 சதவீத அதிகரிப்பு ஆகியவற்றிற்கு வழிவகுத்தது.

“இவை சிறிய எண்களைப் போல் தோன்றலாம் ஆனால் அவை புள்ளியியல் ரீதியாகவும் பொருளாதார ரீதியாகவும் முக்கியத்துவம் வாய்ந்தவையாகும்” என்று Baggio கூறினார்.

admin Author