COLUMN | பெரிய தீங்கு: இளம் பருவத்தினர் புகையிலை பயன்பாடு – குவஹாத்தி பிளஸ்

COLUMN | பெரிய தீங்கு: நுகர்வோர் புகையிலை பயன்பாடு

ஹிருஷிகேஷ் சர்மா | பிப்ரவரி 09, 2019 13:59 மணி

நுகர்வோர் புகையிலை பயன்பாடு தொடங்குவதற்கு மிகவும் பாதிக்கப்படக்கூடிய மக்கள். புகைபிடிக்கும் வயது வந்தவர்களில் பெரும்பாலானவர்கள் குழந்தை பருவத்தில் அல்லது இளமை பருவத்தில் புகையிலையை பயன்படுத்துவதை இப்போது நன்கு உறுதிப்படுத்தியுள்ளது. புகையிலையின் தீங்கு விளைவிக்கும் விளைவுகளை உணர்ந்த பிறகு வளர்ந்த நாடுகளில் புகைபிடிப்பதில் விழிப்புணர்வு ஏற்பட்டுள்ளது. புகையிலை நிறுவனங்கள் இப்போது இந்தியா போன்ற வளரும் நாடுகளில் தங்கள் விளம்பர உத்திகளை ஆக்கிரோஷமாக இலக்காகக் கொண்டுள்ளன. அத்தகைய பிரச்சாரத்தின் காரணமாக இளைஞர்களுக்கு பெரும்பாலும் புகையிலை பொருட்களை கவர்ந்திழுக்கின்றன. சமீப வருடங்களில் நாடுகளில் புகைபிடித்தல் இல்லாத புகையிலை பொருட்களின் வர்த்தகம் மற்றும் பயன்பாட்டின் விரைவான அதிகரிப்பு அதிகரித்துள்ளது, இது சுகாதார திட்டமிடுபவர்களுக்கு தீவிர அக்கறை கொண்டதாகும். புகைபிடிப்பதைத் தொடங்க அல்லது பிற புகையிலை தயாரிப்புகளைப் பயன்படுத்த இளம் இளைஞர்களை ஊக்குவிக்கும் மற்றும் ஊக்குவிக்கும் பல காரணிகளைப் புரிந்துகொள்வது முக்கியம். புகையிலையின் முதல் பயன்பாட்டில் வயது கணிசமாக குறைக்கப்பட்டுள்ளது. இருப்பினும், புகையிலை தயாரிப்புகளின் பயன்பாடு குறைக்க சமீபத்திய ஆண்டுகளில் சட்ட அமலாக்க முகவர் சில தண்டனை நடவடிக்கைகளை எடுத்துள்ளது.

குழந்தைகள் மற்றும் பருவ வயதுகளில் புகையிலை பயன்பாடு தொற்று நிலைகளை அடைகிறது. உலகம் முழுவதும் கிட்டத்தட்ட 82,000 – 99,000 குழந்தைகள் மற்றும் இளம் பருவத்தினர் ஒவ்வொரு நாளும் புகைபிடிப்பதைத் தொடங்குவதாக உலக வங்கி அறிவித்துள்ளது. அவர்களில் பாதி பேர் வயது முதிர்ச்சிக்கு புகைபிடிப்பார்கள், மேலும் புகைபிடிக்கும் நோய்கள் காரணமாக வயது முதிர்ந்தவர்களில் பாதிக்கும் குறைவாகவே இறந்து போவார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. தற்போதைய புகைபிடிக்கும் போக்குகள் தொடர்ந்தால், புகையிலை சுமார் 250 மில்லியன் குழந்தைகளை கொன்றுவிடும். உலகிலேயே இரண்டாவது மிக அதிக மக்கள்தொகை கொண்ட நாடாக இந்தியா உள்ளது. இது ஒரு மதச்சார்பற்ற நாடாகும், ஆனால் இந்துக்கள் பெரும்பான்மையை உருவாக்குகிறார்கள். இந்து மதம் பாரம்பரியமாக எல்லா மிருகங்களிடமிருந்தும் விலகி நிற்கிறது. ஆயினும் கூட, உலகின் மூன்றாவது பெரிய தயாரிப்பாளர் மற்றும் நுகர்வோர் நுகர்வோர் இந்தியா. நாடு புகையிலை பயன்பாட்டின் நீண்ட வரலாற்றைக் கொண்டுள்ளது. புகையிலை இந்தியாவில் பல்வேறு வழிகளில் பயன்படுத்தப்படுகிறது; அதன் பயன்பாடு துரதிருஷ்டவசமாக இளம் பருவத்தினர் மத்தியில் நன்கு அறியப்பட்டது. வயது வந்தோருக்கான வயது வந்தோருக்கான புகையிலை பழக்கத்தை இளம் பருவத்தில்தான் ஆரம்பிக்க முடிகிறது.

கடந்த அரசர்களால் (ஜஹாங்கிர் போன்றவை) மற்றும் வரலாற்றில் வெவ்வேறு நேரங்களில் மதத் தலைவர்களிடமிருந்தும் புகையிலை பயன்பாட்டிற்கு எதிராக நடைமுறைப்படுத்தப்படுவதற்கு இந்தியா ஒரு தனித்துவமான பாரம்பரியத்தை கொண்டுள்ளது. இந்திய சீக்கிய குரு கோபிந்த் சிங் சீக்கிய சமுதாய உறுப்பினர்களுக்கு புகைபிடிப்பதை தடை செய்தார். அவர் கூறினார், “மது மோசமாக உள்ளது, இந்திய குங்குமப்பூ (பாக்) ஒரு தலைமுறையை அழிக்கிறது, ஆனால் புகையிலை அனைத்து தலைமுறையினருக்கும் அழிக்கிறது”. புகையிலை பயன்பாடு பின்னர் சீக்கியர்கள் ஒரு மத தடைகளை கருதப்படுகிறது. இருப்பினும், புகையிரதத்தை சட்டபூர்வமாக தடைசெய்யும் வரலாற்று முயற்சிகள் இருந்த போதிலும், அதன் பயன்பாடு பிரபலமடையாத வகையில் உற்பத்தி இல்லாத பொழுதுபோக்குகளில் தொடர்ந்தது.

நவீன மருத்துவத்தில், அதன் தீங்கு விளைவிக்கும் விளைவுகள் கடந்த 4 தசாப்தங்களாக அங்கீகரிக்கப்பட்டன. சமீப ஆண்டுகளில் வளர்ந்த நாடுகளில் அதன் பயன்பாடு குறைந்து விட்டாலும், அது வளரும் நாடுகளில் பிரபலமாகி வருகிறது.

பீடி, ஹூக்கா, ஹூக்லி, சுத்தா, தும்டி மற்றும் சிலிலம் ஆகியவை புகைபிடிப்பவர்களின் சில புகையிலை. இந்தியாவில் புகைபிடித்தல் பல வகையான புகையிலைகளில் பயன்படுத்தப்படுகிறது, இதில் பிடெல் குவிட் மெல்லுதல், மிஸ்ரி, காய்னி, குட்கா, நட்டு, மற்றும் பான் மசாலா ஒரு பொருளாக உள்ளது.

புதிய புகைப்பிடிப்பவர்களை சேர்க்கும் போது நுகர்வோர் மற்றும் குழந்தைகள் புகையிலைத் தொழிலின் முக்கிய இலக்குகளே. இந்திய அரசாங்கத்தின் தேசிய மாதிரி ஆய்வு நிறுவனம் நடத்திய கணக்கெடுப்பு படி 10-14 வயதிற்குட்பட்ட 20 மில்லியன் குழந்தைகள் புகையிலைக்கு அடிமையாக இருப்பதாக மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. இந்த அதிர்ச்சியூட்டும் நபருக்கு, ஒவ்வொரு நாளும் சுமார் 5,500 புதிய பயனர்கள் சேர்க்கப்படுகின்றனர், ஒவ்வொரு ஆண்டும் இரண்டு மில்லியன் புதிய பயனர்களை உருவாக்குகிறார்கள். இளம் வயதினராக இருக்கும்போது இளவயதினர் நிக்கோட்டின் அடிமையாக இருப்பார்கள். முதல் சிகரெட்டின் நுகர்வு மற்றும் தினசரி புகைபிடிக்கும் இடையே உள்ள வழக்கமான இடைவெளி 1-2 ஆண்டு (கள்) ஆகும். இளம்பருவத்தில் பாதிக்கும் மேற்பட்டோர் ஒவ்வொரு ஆண்டும் புகைபிடிப்பதைத் தவிர்க்க முயற்சிக்கிறார்கள், ஒரு மாதத்திற்கு 20% க்கும் குறைவானவர்களால் இது முடியும். பெரும்பாலான இளம்பருவ புகைப்பிடிப்பவர்கள் வெளியேற முயற்சிக்கும் போது திரும்பப் பெறும் அறிகுறிகளை தெரிவிக்கின்றனர். கடந்த மூன்று தசாப்தங்களில், பல வகையான தொற்றுநோயியல் ஆய்வுகள், இந்தியாவின் பல்வேறு பகுதிகளில் புகைபிடிக்கும் பழக்கத்தை இளம் பருவத்தினர் பயன்படுத்துவதைப் பற்றி ஆய்வு செய்யப்பட்டுள்ளன. ஆய்வு மக்கள் பள்ளி மற்றும் கல்லூரி மாணவர்கள், மருத்துவ மாணவர்கள் மற்றும் தெரு குழந்தைகள் சேர்க்கப்பட்டுள்ளது.

புகைப்பிடிப்பின் காரணமாக ஆண் பள்ளி மற்றும் கல்லூரி மாணவர்களிடையே 6.9 முதல் 22.5 சதவிகிதம் வேறுபட்டு காணப்படுகிறது. பெண்கள் மத்தியில், நோய்த்தாக்கம் கணிசமாக குறைவாக 0-2.3% இலிருந்து மாறுபடுகிறது. உண்மையில், புகையிலை பயன்பாடு, குறிப்பாக புகைபிடித்தல், பெண் மாணவர்களிடையே ஒப்பீட்டளவில் புதிய பழக்கம், கடந்த 10-15 ஆண்டுகளில் மட்டுமே கவனிக்கப்பட்டது. புகைபட பயன்பாட்டு பழக்கவழக்கங்களை வரையறுக்கப் பயன்படுத்தப்படும் அளவுகோல்களின் படி நோய்களின் எண்ணிக்கை வேறுபடுகின்றது. 40 – க்கும் மேற்பட்ட குழந்தைகள் 10-15 வயதுடைய பழக்கத்தை ஆரம்பித்துள்ளனர். நகர்ப்புற வேறுபாடு இல்லை. 15 வயதிற்கு மேற்பட்ட வயதுள்ள ஆண் பாலினம் இருப்பது, நெருங்கிய உறவினர் (தந்தை, தாயார், சகோதரி / சகோதரர்) அல்லது நண்பர்கள் புகைபிடிப்பவர் பருவ வயது பிள்ளைகளால் புகைபிடிப்பதில் கணிசமாக தொடர்புடையவர். புகைபிடிப்பவர்கள் மற்றும் புகைபிடிப்பவர்கள் புகைபிடிப்பதற்கான பாதகமான விளைவுகளை நன்கு அறிந்திருந்தனர் என்பது புகைப்பழக்கத்தின் ஆபத்து பற்றிய தகவல்களை வழங்குவது புகைப்பிடிப்பின் தாக்கத்தை குறைக்க போதாது என்பதைக் குறிக்கிறது. பெண்களுக்கு மிக குறைந்த (1.1%) புகையிலை பயன்பாடு அதிகமாக இருந்தது. புகையிலையைப் பயன்படுத்துபவர்களில் பெரும்பாலானோர் புகைபிடிப்பவர்கள் (86%).

இந்தியாவில் உலகிலேயே தெருக் குழந்தைகளின் மிகப்பெரிய சனத்தொகை. டெல்லி, மும்பை, கொல்கத்தா மற்றும் பெங்களூர் போன்ற பெருநகர நகரங்களில் 100,000 தெரு குழந்தைகள் உள்ளனர். அவர்களில் பெரும்பான்மையானவர்கள் தங்கள் குடும்பத்துடன் பல உறவுகளை வைத்திருக்கிறார்கள், ஆனால் பலருக்கு குடும்பங்கள் கிடையாது; துஷ்பிரயோகத்தின் மருந்துகள் இந்த குழந்தைகளுக்கு உற்சாகத்தை அளித்து, தெருக்காலின் அனைத்து பரவலான மனச்சோர்விலிருந்து நிவாரணமளிக்கின்றன, மேலும் பசி மற்றும் உதவியற்ற நிலையை அடக்குவதற்கு உதவுகின்றன. நீண்டகால வேலை நேரங்களினால் தூக்கமின்மையால் நிவாரணம் பெற இந்த குழந்தைகளால் எச்சரிக்கையை மேம்படுத்த சி.என்.எஸ்ஸை தூண்டும் புகையிலை சார்ந்த பொருட்கள் பயன்படுத்தப்படுகின்றன. 5 முதல் 10 வயதுக்குட்பட்ட ஆண் மற்றும் பெண் குழந்தைகளிடம் போதைப் பொருள் தவறாக பயன்படுத்துவது, மற்ற மருந்துகளுடன் கலப்பு, சிகரெட் மற்றும் சிகரெட் போன்ற பிற மருந்துகளுடன் கலந்த புகையிலை (குட்கா மற்றும் காய்னி) ஆகியவற்றைக் கொண்டது. வயதான முதிய குழந்தைகள் 15-16 நிக்கோட்டின் மற்ற கடுமையான மருந்துகளுடன் பயன்படுத்துகின்றனர்.

பல்வேறு புகையிலை பொருட்களின் விளம்பரங்கள் அச்சு ஊடகங்கள், தொலைக்காட்சி மற்றும் சாலையோர கொந்தளிப்புகள் மற்றும் பதாகைகள் உட்பட அனைத்து வகையான ஊடகங்களிலும் மிகவும் பொதுவானவை. புகைபிடிப்பவர்களின் உருவங்களுடன் புகைபிடித்தல் மற்றும் விளம்பரப்படுத்துதல் சிறப்பாக இளைஞர்களுக்கு கவர்ச்சியான, விளையாட்டு மற்றும் வெற்றிகரமானதாக இருக்கும். திரைப்படங்களில் அல்லது தொலைக்காட்சி தொடர்களில் உள்ள எழுத்துக்கள் சிகரெட் புகைப்பதை தினசரி வாழ்க்கையின் ஒரு வழக்கமான நிகழ்வாக அடிக்கடி வெளிப்படுத்துகின்றன. அவர்கள் சில நேரங்களில் வெவ்வேறு தந்திரங்களை பயன்படுத்தி சிகரெட் லைட்டிங் வழிகளைக் காட்டுகின்றனர். இந்த காட்சிகள் அடிக்கடி இளமை தோற்றத்தை ஒத்த தந்திரங்களைப் பயன்படுத்துவது அல்லது ஒத்த நடத்தைகளை பின்பற்றுவதைக் கவர்ந்திழுக்கின்றன. மன அழுத்தம் நிறைந்த வீடு, தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சி மற்றும் திரைப்படங்களில் வளரும் குழந்தை அல்லது பருவ வயதுக்கு சாதாரணமான வாழ்க்கை என்ன என்பதைக் கண்டுபிடிப்பதற்கு ஒரு வழிமுறையாகும். அத்தகைய காட்சிகளை பார்த்துவிட்டு அவர் புகைபிடிப்பதைத் தொடங்குகிறார்.

பல நூற்றாண்டுகளாக மனிதர்கள் பல்வேறு வடிவங்களில் புகையிலையைப் பயன்படுத்துகின்றனர். அதன் பயன்பாடு பெரும்பாலும் வாழ்க்கையில் ஆரம்பிக்கிறது. சமீபத்திய ஆண்டுகளில், புகையிலை பயன்பாடு அதிகரித்து வருகிறது, இந்தியாவில் புகைபிடிக்கும் வடிவங்களில் இன்னும். அநேக இளைஞர்கள் தங்களுடைய குடும்ப உறுப்பினர்களிடமிருந்தோ அல்லது மற்றவர்களிடமிருந்தோ இந்த பழக்கத்தை எடுத்துக்கொள்கிறார்கள். புகையிலை உற்பத்திகளின் விளம்பரங்களும் உற்பத்தியாளர்களின் விளம்பர பிரச்சாரங்களும் இளம் பருவத்தினர் பழக்கத்தை ஆரம்பிக்கையில் முக்கிய பங்கைக் கொண்டுள்ளன. இது சுகாதார நிபுணர்களின் கவனத்தை ஈர்த்தது, செய்தி ஊடகம் மற்றும் சட்ட அமலாக்க முகவர். புகையிலை உற்பத்திகளின் விற்பனையை சிறுவர்களுக்கு விற்பனை செய்வதற்கும், புகையிலை விளம்பரங்களை கட்டுப்படுத்துவதற்கும் உள்ளூர் அரசாங்கங்கள் நடவடிக்கை எடுக்கின்றன.

எனவே, இந்த பிரச்சனை குறித்து பெற்றோர்கள் தங்கள் குழந்தைகளுக்கு மிகவும் உணர்ச்சிவசப்பட்டவர்களாக இருக்க வேண்டும், இந்த பிரச்சனைக்கு எதிராக நமது அரசாங்கம் கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும்.

admin Author