புரோஸ்டேட் புற்றுநோய் சிகிச்சையில் கதிரியக்க பாதுகாப்பின் குறுகிய காலம் – News18

Shorter Duration of Radiation Safe in Treating Prostate Cancer
அமெரிக்காவில் உள்ள 161,000 க்கும் மேற்பட்ட ஆண்கள் 2017 ஆம் ஆண்டில் புரோஸ்டேட் புற்றுநோயால் கண்டறியப்படுவர், அமெரிக்கன் கேன்சர் சொசைட்டி மற்றும் கிட்டத்தட்ட 27,000 பேர் சராசரியாக 80 வயதில் இறந்து போவார்கள். (Photo Courtesy: AFP Relaxnews / ericsphotography / Istock.com)

குறைந்த அல்லது இடைநிலை-அபாய புரோஸ்டேட் புற்றுநோய் கொண்ட ஆண்கள் பாதுகாப்பாக அதிக அளவு கதிர்வீச்சுக்கு மிகக் குறைவான காலத்திற்கு உட்படுத்தலாம் மற்றும் இந்திய-தோற்றம் உள்ளிட்ட ஆராய்ச்சியாளர்களின் கூற்றுப்படி, சிகிச்சையளிக்கப்பட்ட நீண்ட கால போக்கில் இருந்து வெற்றிகரமான விளைவுகளை பெற்றிருக்கிறார்கள்.

இந்த வகை கதிர்வீச்சு – ஸ்டீரியோடாக்டிக் உடல் கதிர்வீச்சியல் – வெளிப்புற பீம் கதிர்வீச்சு சிகிச்சையின் ஒரு வடிவம் ஆகும், இது 45 நாட்களுக்கு நான்கு முதல் ஐந்து நாட்கள் வரையிலான சிகிச்சையின் காலத்தை குறைக்கிறது, இது நீண்ட காலத்திற்குள்ளான மோசமான நச்சுத்தன்மைக்கு எந்த ஆதாரமும் இல்லை.

“குறைந்த அல்லது இடைநிலை-அபாய புரோஸ்டேட் புற்றுநோயுடன் கூடிய பெரும்பாலான ஆண்கள் வழக்கமான கதிர்வீச்சுக்கு உட்படுத்தப்படுகிறார்கள், இது அவர்களுக்கு சிகிச்சைக்காக தினசரி வர வேண்டும் மற்றும் ஒன்பது வாரங்கள் சராசரியாக முடிக்க வேண்டும்,” என்று லாஸ் ஏஞ்சல்ஸில் கலிபோர்னியா பல்கலைக்கழகத்தில் உதவிப் பேராசிரியர் அமர் கிஷன் கூறினார் , அமெரிக்காவில்.

“நவீன தொழினுட்பத்திற்கு முன்னேற்றங்களைக் கொண்டு, ஸ்டீரியோடாக்டிக் உடல் கதிர்வீச்சியைப் பயன்படுத்தி அதிக கதிர்வீச்சு கொண்டிருக்கும், கூடுதல் நச்சுத்தன்மையை இல்லாமல் பாதுகாப்பாகவும் திறமையுடனும் மிகவும் நச்சுத்தன்மையுடன் செய்யலாம் அல்லது குணப்படுத்த எந்த வாய்ப்புக்கும் சமரசம் செய்யலாம்” கிஷான் கூறினார்.

ஆய்வில், குழுவானது 2,142 ஆண்கள் குறைந்த அல்லது இடைநிலை-அபாய புரோஸ்டேட் புற்றுநோயுடன் இணைந்து ஸ்டீரியோடாக்டிக் உடல் கதிர்வீச்சுடன் சிகிச்சையளிக்கப்பட்டது. அவர்கள் 6.9 ஆண்டுகள் இடைநிலைக்குப் பின் வந்தனர்.

கிட்டத்தட்ட 53 சதவிகிதம் குறைந்த ஆபத்துள்ள நோயாளிகளாக இருந்தன, 32 சதவிகிதம் குறைவான ஆக்கிரோஷமான நடுத்தர அபாய நோயைக் கொண்டிருந்தன, 12 சதவிகிதம் இடைமருவு-அபாய நோய்க்கு மிகவும் ஆக்கிரோஷமான வடிவம் இருந்தது.

கூடுதலாக, குறைவான-ஆபத்துள்ள நோயாளிகளுக்கான ஆண்களுக்கு மறுபரிசீலனை விகிதம் 4.5%, குறைந்த ஆக்கிரமிப்பு இடைநிலை-ஆபத்துக்கு 8.6%, மேலும் ஆக்கிரோஷமான இடைநிலை-அபாயக் குழுவிற்கு 14.9% ஆகியவை, JAMA Network Network காட்டியது.

ஒட்டுமொத்த, இடைநிலை-அபாய நோய்க்கான மறுபரிசீலனை விகிதம் 10.2 சதவீதமாக இருந்தது.

இது மிகவும் குறைந்த கதிரியக்க நோய்க்கு 4-5 சதவிகிதம் மற்றும் இடைநிலை-அபாய நோய்க்கான 10 சதவீதத்திலிருந்து 15 சதவிகிதம் வரை கதிரியக்கத்தின் மிகவும் வழக்கமான வடிவங்களைப் பின்பற்றி விகிதங்களை ஒத்ததாக இருக்கிறது.

இந்த முறையானது பாதுகாப்பானது மற்றும் பயனுள்ளது மற்றும் புரோஸ்டேட் புற்றுநோய் குறைவான மற்றும் இடைநிலை-ஆபத்து கொண்ட ஆண்களுக்கு சாத்தியமான ஒரு சிகிச்சை முறையாகும், ஆய்வில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

உங்களுக்கு பிடித்த ஆங்கிலம் டி.வி செய்தி சேனலில் சிஎன்என்-நியூஸ் 18 இல் மிகப்பெரிய செய்தியாளர்களையும் மிகப்பெரிய செய்தி ஊடகங்களையும் பற்றிக் கொள்ளுங்கள். சிஎன்என்-நியூஸ் 18 ஐ ஒரு மாதத்திற்கு 50 பைசாவில் பார்த்துக் கொள்ளுங்கள். உங்கள் கேபிள் / DTH ஆபரேட்டர் இப்போது தொடர்பு கொள்ளவும்!
* கேபிள் / டி.டி.எச் ஆபரேட்டர் மூலம் கட்டணம் வசூலிக்கப்படும் ரூ .30 / வாடகை / கொள்ளளவு கட்டணம். ** கூடுதல் ஜிஎஸ்டி.

admin Author