உபவாசம் வளர்சிதை வளர்ச்சியை அதிகரிக்க உதவும்: ஆய்வு – டைம்ஸ் இப்போது

விரதமிருப்பது

உபவாசம் வளர்சிதை வளர்ச்சியை அதிகரிக்க உதவலாம்: ஆய்வு (பிரதிநிதித்துவ படம்) | புகைப்பட கடன்: கெட்டி இமேஜஸ்

டோக்கியோ: எப்போதாவது உண்ணாவிரதம் மக்கள் எடை இழக்க உதவும் ஆனால் அவர்களின் வளர்சிதை மாற்ற நடவடிக்கை அதிகரிக்க, ஆக்ஸிஜனேற்ற உற்பத்தி, மற்றும் வயதான சில விளைவுகள் தலைகீழாக, ஒரு ஆய்வு கூறுகிறது. ஒகினாவா இன்ஸ்டிடியூட் ஆஃப் சைன்ஸ் அண்ட் டெக்னாலஜி (ஓஸ்டிஸ்ட்) மற்றும் கியோட்டோ பல்கலைக்கழகத்தில் ஜப்பானிய விஞ்ஞானிகள் 30 முன்னர் வெளியிடப்படாத பொருட்கள் அடையாளம் காணப்பட்டனர், அவற்றின் அளவு அதிகரிக்கும் போது உண்ணாமை மற்றும் பல்வேறு சுகாதார நலன்கள் குறிக்கின்றன.

“பல வருடங்களாக நாங்கள் வயதான மற்றும் வளர்சிதை மாற்றத்தை ஆராய்ச்சி செய்து மனித உண்ணாவிரதத்தில் அறியப்படாத சுகாதார விளைவுகளைத் தேட முடிவு செய்தோம்” என்று அறிவியல் பத்திரிகைகள் பத்திரிகை வெளியிட்ட பத்திரிகையின் முதல் எழுத்தாளர் டாக்காயுக் டெருயா கூறினார். “அசல் எதிர்பார்ப்புக்கு முரணாக, அந்த விரதம் தூண்டிய வளர்சிதை மாற்ற செயல்படுத்தும் மாறாக தீவிரமாக, “Teruya கூறினார்.

இந்த ஆய்வு, மனித உறைவிடம், பிளாஸ்மா மற்றும் சிவப்பு ரத்த அணுக்கள் நான்கு உண்ணாவிரத நபர்களிடமிருந்து ஒரு பகுப்பாய்வை அளிக்கிறது. ஆராய்ச்சியாளர்கள் வளர்சிதை மாற்றம் நிலைகளை கண்காணிக்கும் – உயிரினங்களின் ஆற்றலை வழங்குவதற்கு மற்றும் அவற்றை வளர அனுமதிக்கும் இரசாயன செயல்முறைகளில் உருவாகும் பொருட்கள்.

முடிவுகள் 44 மெபாபைட்டுகளை வெளிப்படுத்தின, இதில் 30 அடங்கும் முன்னர் அடையாளம் காணப்படாதது, இது 58 முதல் 60 மணி நேரங்களுக்குள் 1.5 முதல் 60 மடங்குகளுக்கு இடையில் உலகளாவிய அளவில் அதிகரித்துள்ளது. முந்தைய ஆய்வுகளில், ஆராய்ச்சியாளர்கள் பல்வேறு வளர்சிதை மாற்றங்களை அடையாளம் கண்டுள்ளனர், அவை வயதுக்கு குறைந்து, லுசின், ஐசோலூசின் மற்றும் ஆஃப்தால்மிக் அமிலம் என மூன்று அடங்கும். உண்ணாவிரதத்தில் தனிநபர்கள், இந்த வளர்சிதை மாற்றங்கள் அதிக அளவில் அதிகரிக்கின்றன, உண்ணாவிரதம் உயிர்வாழ முடிவதற்கு உதவக்கூடிய ஒரு வழிமுறையைக் குறிக்கிறது.

“இந்த முறையே தசை மற்றும் ஆக்ஸிஜனேற்ற செயல்பாட்டை பராமரிப்பதற்கு மிகவும் முக்கியமான வளர்சிதை மாற்றங்கள்,” என்று டெருயா கூறினார். “இந்த முடிவு, உற்சாகத்தினால் ஒரு புத்துணர்ச்சியூட்டும் விளைவை அளிக்கிறது, இது இதுவரை அறியப்படவில்லை,” என்று அவர் கூறினார். மனித உடல் விரைவான ஆற்றல் கார்போஹைட்ரேட்டுகளை பயன்படுத்துகிறது – அவை கிடைக்கும் போது. சிதைவுகளின் போது, ​​உடல் அதன் மாற்று ஆற்றல் கடைகள் சூறையாட தொடங்குகிறது.

“எரிசக்தி மாற்றீடு” என்ற சட்டம், சான்றுகள், அதாவது பைரட்டுகள், கார்னிடைன்கள் மற்றும் கிளைட்-சங்கிலி அமினோ அமிலங்கள் என அழைக்கப்படும் மெட்டாபொலிட்டுகள். இந்த நன்கு அறியப்பட்ட எரிசக்தி மாற்று குறிப்பான்கள் உண்ணாவிரதம் போது குவிந்துள்ளது காட்டப்பட்டுள்ளது. இருப்பினும், உண்ணாவிரதம் ஆற்றல் மாற்றுக்கு அப்பாற்பட்ட விளைவுகளைத் தவிர்க்கிறது. மனித இரத்தத்தின் விரிவான பகுப்பாய்வில், ஆராய்ச்சியாளர்கள் நிறுவப்பட்ட உண்ணாவிரத அடையாளங்களையும், இன்னும் பலவற்றையும் கண்டனர். உதாரணமாக, சிட்ரிக் அமில சுழற்சால் உற்பத்தி செய்யப்படும் பொருட்களில் உலகளாவிய வளர்ச்சியைக் கண்டறிந்தது, இது ஒரு செயல்முறை மூலம், கார்போஹைட்ரேட்டுகள், புரதங்கள் மற்றும் கொழுப்புத் திசுக்களின் வேதியியல் பிணைகளில் சேமிக்கப்படும் ஆற்றல் வெளியீடு.

குறிப்பிடத்தக்க அதிகரிப்பு உண்ணாவிரதம் போது, ​​ஒவ்வொரு செல் இயங்கும் சிறிய powerhouses overdrive தள்ளப்படுகிறது என்று கூறுகிறது.
ஜீரணிப்பு மற்றும் புரத கலவையில் முக்கிய பாத்திரங்களை வகிக்கும் பியூரின் மற்றும் பைரிமின்டின், வேதியியல் பொருட்கள் வளர்சிதைமாற்றத்தை மேம்படுத்துவது கூட உபநிஷதம் தோன்றியது.

கண்டுபிடிப்பது, உண்ணாவிரதம் எந்த புரோட்டீன்கள் செல்கள் எந்த நேரத்தில் கட்டமைக்கின்றன, இதனால் அவற்றின் செயல்பாட்டை மாற்றுகிறது. மாற்றம் உயிரணுக்களில் ஹோமியோஸ்டிஸை ஊக்குவிக்கக்கூடும் அல்லது சுற்றுச்சூழல் தாக்கங்களுக்கு பதில் தங்கள் மரபணு வெளிப்பாட்டை மாற்ற உதவுகிறது. கண்டுபிடிப்புகள் மனித ஆரோக்கியத்திற்காக என்ன உண்ணாவிரதம் செய்ய முடியும் என்ற நிறுவப்பட்ட கருத்துக்களை விரிவுபடுத்துகின்றன. அடுத்த படி, இந்த முடிவுகளை ஒரு பெரிய படிப்பில் பிரதிபலிக்கும் அல்லது வளர்சிதைமாற்ற மாற்றங்கள் பிற வழிகளில் தூண்டப்படலாம் என்பதை ஆராய வேண்டும்.

admin Author