ஆராய்ச்சியாளர்கள் மதுவைக் கையாளுவதற்கு மரபணுவை அடையாளம் காட்டுகின்றனர் – News18

குறைவான குடிக்கிறவர்களிடம் ஒப்பிடும்போது, ​​அதிகமான ஆல்கஹால்களை உட்கொள்ளும் மனித அல்லாத உயிரினங்களின் மூளையில் குறைந்த வெளிப்பாட்டைக் கொண்டிருந்த மரபணு.

புதுப்பிக்கப்பட்டது: பிப்ரவரி 9, 2019, 6:10 PM IST
Researchers Identify Gene to Treat Alcoholism
பிரதிநிதித்துவத்திற்கான படம்.

எலிகளுக்கு ஒரு புதிய ஆய்வின் படி, மதுபானம் தடுக்க மற்றும் சிகிச்சையளிக்க மருந்துகளை உருவாக்க புதிய இலக்கு ஒன்றை ஆராய்ச்சியாளர்கள் கண்டுபிடித்தனர்.

அமெரிக்காவில் ஓரிகோன் தேசிய ப்ரிடிமேட் ரிசர்ச் சென்டர் (ONPRC) ஆராய்ச்சியாளர்கள் மரபணுவைக் கண்டறிந்தனர், அது மனித குலத்தின் உயிர்களிடையே உள்ள குறைவான வெளிப்பாடுகளைக் கண்டறிந்தது, இது குறைவாக குடிப்பதை விட ஒப்பிடும்போது அதிக அளவிலான ஆல்கஹால்களை தானாக நுகரும்.

மேலும், அணி மது இடையே ஒரு இணைப்பை unraveled மற்றும் எப்படி இந்த குறிப்பிட்ட மரபணு நடவடிக்கை அளவுகளை மாற்றியமைக்கிறது.

எலிகளிலுள்ள மரபணுக்களின் குறியீட்டின் அளவுகளை அதிகரித்தபோது ஆராய்ச்சியாளர்கள் கண்டறிந்தனர், அவர்கள் மது அருந்துவதை கிட்டத்தட்ட 50 விழுக்காடு குறைத்துவிட்டனர், மொத்தம் திரவத்தின் மொத்த அளவு பாதிக்கப்படுவதில்லை அல்லது ஒட்டுமொத்த நலன் பாதிக்கப்படவில்லை.

ஜிபிஆர் 39 எனப்படும் ஒற்றை மரபணு மூலம் குறியிடப்பட்ட புரதத்தின் அளவை இந்த ஆய்வு மாற்றியது.

ஆல்கஹால் துஷ்பிரயோகம் செய்யாதவர்களை விட 3.7 மடங்கு அதிகமாக பெரும் மனச்சோர்வை ஏற்படுத்தும் ஆல்கஹால் பயன்பாடு கோளாறு கொண்ட ஆண்களுடன் கூட்டு-மனநிலை மற்றும் ஆல்கஹால் பயன்பாடு குறைபாடுகளின் விகிதம் அதிகமாக உள்ளது.

ஜி.பி.ஆர்.39 புரோட்டினின் செயல்பாட்டைப் போலல்லாது, வணிக ரீதியாக கிடைக்கக்கூடிய ஒரு பொருளைப் பயன்படுத்தி, இந்த மரபணுவை இலக்காகக் கொண்டு, எலிகளால் மது அருந்துவதைக் குறைப்பதாக ஆராய்ச்சியாளர்கள் கண்டுபிடித்துள்ளனர், இது பத்திரிகை, நரம்பியசைச்சோமாமார்க்காலஜி வெளியிட்ட ஆய்வின் கண்டுபிடிப்பைக் காட்டியது.

“ஆல்கஹால் பயன்பாடு சீர்குலைவுக்கு சிகிச்சையளிக்க பொருத்தமான மருந்துகளை அடையாளம் காண்பது மற்றும் சோதனை செய்வதற்கான குறுக்கு-வகை அணுகுமுறைகளைப் பயன்படுத்துவதன் முக்கியத்துவத்தை இந்த ஆய்வு வலியுறுத்துகிறது” என்று மூத்த ஆசிரியரான ரீட்டா செர்வேரா-ஜுனஸ், ONPRC இன் ஆராய்ச்சி உதவி பேராசிரியர் குறிப்பிட்டார்.

உங்களுக்கு பிடித்த ஆங்கிலம் டி.வி செய்தி சேனலில் சிஎன்என்-நியூஸ் 18 இல் மிகப்பெரிய செய்தியாளர்களையும் மிகப்பெரிய செய்தி ஊடகங்களையும் பற்றிக் கொள்ளுங்கள். சிஎன்என்-நியூஸ் 18 ஐ ஒரு மாதத்திற்கு 50 பைசாவில் பார்த்துக் கொள்ளுங்கள். உங்கள் கேபிள் / DTH ஆபரேட்டர் இப்போது தொடர்பு கொள்ளவும்!
* கேபிள் / டி.டி.எச் ஆபரேட்டர் மூலம் கட்டணம் வசூலிக்கப்படும் ரூ .30 / வாடகை / கொள்ளளவு கட்டணம். ** கூடுதல் ஜிஎஸ்டி.

admin Author