பா.ஜ.க.வின் நம்பிக்கைக்குரிய பாரதி கோஷ், மம்தாவுக்கு நெருக்கமானவர் மற்றும் மாநிலத்தில் முன்னாள் மேல் காப்,

Why BJP Hopes Bharati Ghosh, Once Close to Mamata and Former Top Cop in State, Will Help Party Crack Bengal Formula
மேற்கு வங்காளத்தின் முன்னாள் ஐபிஎஸ் அதிகாரியான பாரதி கோஷ் (பி.பீ.) பிஜேபியில் இணைந்தார். மூத்த கட்சித் தலைவர்கள் (எல்.ஆர்) முகுல் ராய், எஸ்.எஸ். அலுவாலியா, கைலாஷ் விஜயவர்கியா மற்றும் ரவி ஷங்கர் பிரசாத் ஆகியோர் பிஜேபியில் இணைந்தனர்.
புது தில்லி:

வங்கியில் ஒரு தேர்தல் முடிவுக்கு போலீஸ் எவ்வளவு முக்கியம்? “அரசியல்வாதிக்கு மிக முக்கியமானது, வாக்காளரைவிட சற்றே குறைவான முக்கியத்துவம் வாய்ந்தவை”, ஓய்வுபெற்ற ஐ.பி.எஸ் அதிகாரி பதவி விலகினார்.

மேற்கு வங்க முதல்வர் மமதா பானர்ஜிக்கு நெருக்கமாக கருதப்பட்ட பாரதி கோஷ், ஓய்வு பெற்ற ஐ.பி.எஸ் அதிகாரி, அவர்கள் பாஜக சூத்திரத்தைக் குலைத்துவிட்டதாக பாஜக நம்புகிறது.

பா.ஜ.க. வேட்பாளர் விஜயவர்கியா, திரிணாமுல் காங்கிரஸ் தலைவர் விஜயவர்கியா, திரிணாமுல் காங்கிரஸ் தலைவர் விஜயவர்கியா, திரிணமுல் பா.ஜ.க. தலைவரான முகுல் ராய் ஆகியோரும் தில்லியில் பிஜேபியில் இணைந்தனர். கடந்த ஆண்டு, மேற்கு வங்காளம் கோஷை கண்காணித்து வருகையில், மமதா மற்றும் ராஜீவ் குமார் இரண்டையும் தாக்கியது.

பாரதி கோஸ் பைட்டி புகைப்படம்

“ராஜீவ் குமார் உலகின் சிறந்த அதிகாரி ஆவார், சிஐடியின் தலைவராக இருப்பது ஏன் சிட்டி நிதி மோசடிகளை பரிசீலித்து, யாரையும் எதிர்த்து நடவடிக்கை எடுக்கவில்லை?” என்று கோஷ் கூறினார்.

பாரதி கோஷின் முக்கியத்துவம் அங்கே உள்ளது, ஒரு பி.ஜே.பி தலைவர் கூறினார். கோஷ், ராஜீவ் குமாருடன் சேர்ந்து, பானர்ஜி நிர்வாகத்தில் இரண்டு உயர் போலீஸ் அதிகாரிகள். ஒருவருக்கொருவர் எதிராகவும், கோஷங்களைப் பயன்படுத்தி பானர்ஜி பொலிசார் பொலிஸ் முறையீடுகளைப் பயன்படுத்துவதையும் எதிர்த்துப் போராடுவதன் மூலம் நீட்டிக்க வேண்டும்.

மாவோயிஸ்டுகள் மீது மமதா பானர்ஜி கடும் நடவடிக்கை எடுத்த ஒரு முக்கிய அதிகாரி, கட்சியின் எழுச்சி, மமதாவுக்கு அவளுடைய நெருங்கிய உறவு மூலம் ஊக்கமளித்தார். 2014 மற்றும் 2016 மேற்கு வங்க சட்டசபை தேர்தல்களில் கோஷின் இடமாற்றங்களை தூண்டிய அரசியல் தலைமையின் இந்த அருகாமை, எதிர்க்கட்சி தேர்தல் ஆணையத்திற்கு புகார் அளித்தபின். “தி.மு.க.வின் உள் செயல்பாடுகளை அவர் அறிந்திருக்கிறார், குறிப்பாக, சுதந்திரமான மற்றும் நியாயமான தேர்தல் தவிர்க்கப்பட வேண்டும் என்பதை உறுதிப்படுத்துவதற்காக தேர்தல் நேரத்தில் டி.எம்.சி.

சிபிஐ மற்றும் பிஜேபிக்கு எதிராக மம்தா பானர்ஜி மூன்று நாள் தர்ணாவை நடத்திய கொல்கத்தா பொலிஸ் தலைவரான ராஜீவ் குமாருக்கு எதிராக பிஜேபி நம்புகிறார். மமதா பானர்ஜி தனது மாநிலத்தின் சிறந்த அலுவலர்களில் ஒருவராக இப்போது விவரிக்கப்பட்டுள்ளார், மின்னணு கண்காணிப்புடன் குமாரின் திறனை அவர் ஒரு எதிர்க்கட்சித் தலைவரிடம் ஒப்படைத்தார். 2016 தேர்தலில் பி.ஜே.பி தலைவர் அமித் ஷா அவரை “கொல்கத்தாவின் துப்புரவு போலீஸ்” என்று குறிப்பிட்டு, “எதிர்க்கட்சித் தலைவர்கள் மீது சட்டவிரோத கண்காணிப்பு மற்றும் இடைமறிப்புகளை நடத்துகிறார்” என்று குற்றம் சாட்டினார். பா.ஜ.க தலைவர் பதவியில் இருந்து ராகுல் சின்காவை வெளியேற்றுவதாக குமார் குற்றம் சாட்டினார்.

பி.டி.சி., தேர்தல்களில் செல்வாக்கு செலுத்துவதற்காக போலீசைப் பயன்படுத்துவதாக தொடர்ந்து கூறிக்கொண்ட பி.ஜே.பி, மம்தா பானர்ஜியின் குற்றச்சாட்டுக்கு கிட்டத்தட்ட ஒரேவிதமான குற்றச்சாட்டு இருந்தது, அதே நேரத்தில் CPIM இன் ‘விஞ்ஞான ரீதியான கலகம்’ காரணமாக இருந்தது.

மாநிலத்தில் இத்தகைய ‘அறிவியல் விரோதம்’ எந்தவொரு சாத்தியக்கூறும் தவிர்க்கப்பட வேண்டும் என்பதற்காக தேர்தல் ஆணையத்தின் தேர்தல் கண்காணிப்பு செயல்முறைக்கு தேர்தல் ஆணையம் வங்கியின் மூன்று பிரதேச ஆணையர்களை நியமித்தது. அது வேலை செய்யவில்லை என்று பிஜேபி குற்றஞ்சாட்டியது.

தேர்தல் விஞ்ஞாபனத்தில் பொய்யான வாக்காளர்களைப் பதிவு செய்வது, ஆளும் ஆளும் கட்சி வாக்காளர்களை நீக்குதல், வாக்குப்பதிவு சாவடிகளுக்கு அதைச் செய்யாததை உறுதிப்படுத்துவதற்காக, மற்ற அரசியல் கட்சிகளின் வாக்களிப்பு முகவர்கள் சாதியிலிருந்து வெளியேறுதல், போலியான வாக்குகள் தங்களைப் போன்றவை. “இவை அனைத்திலும், பொலிஸ் முக்கியம். தரையில் துணை இராணுவப் படைகளும் உள்ளன. ஆனால் இறுதியில், அது மாநில பொலிஸ். அவர்கள் நிலத்தை அறிந்திருக்கிறார்கள், அவர்கள் மக்களை அறிவார்கள், “ஒரு மூத்த பொலிஸ் அதிகாரி கூறினார்.

உங்களுக்கு பிடித்த ஆங்கிலம் டி.வி செய்தி சேனலில் சிஎன்என்-நியூஸ் 18 இல் மிகப்பெரிய செய்தியாளர்களையும் மிகப்பெரிய செய்தி ஊடகங்களையும் பற்றிக் கொள்ளுங்கள். சிஎன்என்-நியூஸ் 18 ஐ ஒரு மாதத்திற்கு 50 பைசாவில் பார்த்துக் கொள்ளுங்கள். உங்கள் கேபிள் / DTH ஆபரேட்டர் இப்போது தொடர்பு கொள்ளவும்!
* கேபிள் / டி.டி.எச் ஆபரேட்டர் மூலம் கட்டணம் வசூலிக்கப்படும் ரூ .30 / வாடகை / கொள்ளளவு கட்டணம். ** கூடுதல் ஜிஎஸ்டி.

admin Author