கோர்ட்டில் தாக்கல் செய்யப்பட்ட மனு தள்ளுபடி செய்யப்பட்டது.

Can't Sit on File Indefinitely: Court Slams Delhi Govt for Delay in Sanctions to Prosecute Kanhaiya Kumar
முன்னாள் ஜே.என்.யு மாணவர் ஒன்றியத்தின் தலைவர் கனாய்யா குமாரின் கோப்புப் புகைப்படம்.
புது தில்லி:

டெல்லியில் உள்ள ஜெனரல் மோட்டார்ஸ் முன்னாள் தலைவர் கன்யாஹாய் குமார் மற்றும் மற்றவர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்க தாமதமாக தாக்கல் செய்த மனுவை டெல்லி உயர் நீதிமன்றம் தள்ளுபடி செய்தது.

தில்லி போலீசார், குற்றஞ்சாட்டிய குற்றவாளிகளுக்கு தண்டனையை வழங்குவதற்கான அனுமதியுடன் காத்திருந்தனர். “அதிகாரங்களை ஒரு காலவரம்பற்ற காலத்திற்காக உட்கார முடியாது,” என்று நீதிமன்றம் கூறியது, இந்த செயல்முறையை விரைவுபடுத்த சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரிகளை தில்லி போலீசார் வழிநடத்த வேண்டும்.

குமார் மற்றும் பிற குற்றவாளிகளை முன்னாள் ஜவஹர்லால் நேரு பல்கலைக்கழக மாணவர்கள், உமர் காலிட் மற்றும் அனில்பாய் பட்டாச்சார்யா உள்ளிட்ட குற்றவாளிகளுக்கு எதிராக வழக்குத் தொடர மூன்று மாதங்களுக்கு பிரதான பெருநகர நீதவான் தீபக் ஷெராவத் வழங்கினார்.

தில்லி காவல்துறையினர் தடையைப் பெற கூடுதல் நேரம் தேவைப்பட்டதற்குப் பிறகு, பிப்ரவரி 28-ஆம் தேதி நீதிமன்றம் இந்த வழக்கை வெளியிட்டது.

ஜனவரி மாதம், பிப்ரவரி 9, 2016 அன்று நடந்த ஒரு நிகழ்வின் போது, ​​ஊர்வலத்தில் ஊர்வலம் நடத்திய ஒரு ஊர்வலம் மற்றும் ஊர்வலத்தை ஆதரித்து வருவதாக கூறி குமார் மற்றும் மற்றவர்களுக்கு எதிராக குற்றப்பத்திரிகை தாக்கல் செய்தார்.

ஆனால் நீதிமன்றம் குற்றச்சாட்டுகளை நிராகரித்தது, தில்லி சட்டத் துறையின் கருத்தை அவர்கள் நடைமுறைக்கு முன் சமர்ப்பிக்கவில்லை. “நீங்கள் ஏன் குற்றச்சாட்டுக்களை முன்வைக்கவில்லை? உங்களுக்கு சட்டத் துறை இல்லை” என்று நீதிமன்றம் கூறியது.

அஃப்ஸல் குருவை நாடாளுமன்ற தாக்குதல் நடத்தியவர் அப்சல் குருவை தூக்கில் தொங்கச் செய்வதற்காக இந்த நிகழ்வின் போது இந்திய-விரோத கோஷங்களைக் குரல் கொடுத்ததற்காக காந்தி மற்றும் பட்டாச்சார்யா ஆகியோரும் பொலிஸாரும் குற்றஞ்சாட்டினர்.

முன்னதாக, அவர்கள் குஜராத்தில் 2016 ல் இந்திய எதிர்ப்பு முழக்கங்களை எழுப்பியதாக நீதிமன்றத்திற்கு முன் கூறியுள்ளனர். “அரசாங்கத்திற்கு எதிரான வெறுப்பு மற்றும் அதிருப்தியை தூண்டுவதற்காக”.

குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களில் பலரும் அடையாளம் தெரியாத நபர்கள் கூட்டத்தில் கோஷங்களை எழுப்பியுள்ளனர் என்று குமார் குற்றம் சாட்டினார்.

காலித், பட்டாச்சார்யா மற்றும் அசுத்தோஷ் ஆகியோர் கோஷங்களை எழுப்பினர். ஆனால் அஷூடோஷ் எழுப்பப்பட்டவர்கள் தேசிய எதிர்ப்பு இல்லை, காலித் மற்றும் பட்டாச்சார்யா போன்றவர்கள் அல்ல.

காஷ்மீர் மாநிலம் காஷ்மீர் மாநிலத்தை ஆக்கிரமித்துள்ளதால், காஷ்மீரில் இருந்து அல்ல, ஆனால் நான் காஷ்மீரிலிருந்து வந்திருக்கவில்லை என்பது வெளிப்படையாகத் தெரிய வருகிறது. காஷ்மீரில் என்ன நடக்கிறது என்பது காஷ்மீர் இந்திய ஆக்கிரமிப்பு என்று … ”

பாஜக சட்டமன்ற உறுப்பினர் மகேஷ் கிரிரி மற்றும் அஹில் பாரதி வித்யார்தி பரிஷத் ஆகியோரின் புகார்களைப் பயன்படுத்தி, வனந்த் குஞ்சில் (வடக்கு) பொலிஸ் நிலையத்தில் அடையாளம் தெரியாத நபர்களுக்கு எதிராக IPC பிரிவு 124A மற்றும் 120B பிரிவுகளின் கீழ் பிப்ரவரி 11, 2016 ஆம் ஆண்டு ஒரு வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டது.

பல்கலைக்கழக நிர்வாகம் இந்த அனுமதியை இரத்து செய்த போதிலும் ABVP இன் புகாரை தொடர்ந்து “தேசிய எதிர்ப்பு” எனக் குறிப்பிட்டது.

உங்களுக்கு பிடித்த ஆங்கிலம் டி.வி செய்தி சேனலில் சிஎன்என்-நியூஸ் 18 இல் மிகப்பெரிய செய்தியாளர்களையும் மிகப்பெரிய செய்தி ஊடகங்களையும் பற்றிக் கொள்ளுங்கள். சிஎன்என்-நியூஸ் 18 ஐ ஒரு மாதத்திற்கு 50 பைசாவில் பார்த்துக் கொள்ளுங்கள். உங்கள் கேபிள் / DTH ஆபரேட்டர் இப்போது தொடர்பு கொள்ளவும்!
* கேபிள் / டி.டி.எச் ஆபரேட்டர் மூலம் கட்டணம் வசூலிக்கப்படும் ரூ .30 / வாடகை / கொள்ளளவு கட்டணம். ** கூடுதல் ஜிஎஸ்டி.

admin Author